Du Lịch Trong Nước

Du lịch Đà Nẵng (Phần 11)

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 436K Lượt đọc
  • 6.5K Trả lời

118 Người đang theo dõi

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

it nguoi di chang. nay nhi @@

• 507 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

Từ sân bay Chu Lai chỉ còn cách thuê xe là tiện nhất bạn à, đi du lịch nếu có người lớn trẻ con thì khó tính phương án đi bus, nếu thanh niên đi Phượt thì ok, đi thì nên thuê xe taxi đường dài thì giá cao lắm, từ Chu Lai về Đà Nẵng 100km. Bạn đi bao nhiêu người nếu đông thuê xe đón từ Chu Lai về là phương án tối ưu nhất.

Đà Nẵng các khách sạn gần biển rất nhiều, mùa này nên ở biển để tắm biển cho tiện bạn nhé, khách sạn có thể đi bộ ra biển thì vào trung tâm từ 2-3km tùy vị trí.

Trích dẫn Nguyên văn bởi jnodance Xem bài viết
    Các mợ ơi chả là nhà em định đi du lịch đà nẵng xuất phát từ HÀ NỘI NGÀY 7/5/2013-14/5/2013. Nhà em đặt vé vào Sân bay chu lai tại có vé giá rẻ ! Nên ko biết cách di chuyển từ sân bay chu lai vào đà nẵng di chuyển như thế nào ai có kinh nghiệm giúp em với ạ . em google maps thì thấy sân bay chu lai cách tam kỳ 30km . đi tiếp vào hội an 70km . đi tiếp vào ĐÀ NẴNG chắc là mất tầm 2 tiếng .!

Cho em hỏi Khách sạn nào tốt ở đà nẵng ạ có nên ở gần biển không hay ở trung tâm thành phố phía bên kia cầu ???

Chỗ ăn và chỗ chơi nữa ạ . ! E cảm ơn các mợ , các anh

• 507 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

Nếu ở Hội An bạn có thể chọn Boutique, hoặc Golden Sand bạn ạ

Trích dẫn Nguyên văn bởi C Xem bài viết
    Tớ cũng đang chọn 1 là Agribank ở HA 2 là Sandy ở ĐN đây.

Nghe nói Sandy ăn uống xung quanh ko tiện, phòng Sup thì đẹp chứ phòng Standard thì xấu, vào trung tâm khoảng 8km j đó

• 52 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Tốt nhất là tìm đến mấy chỗ bán vé trên thuyền + ăn tối + đồ uống hay mấy cái nhà dân cao cao đối diện chỗ bắn pháo hoa mà mua slot vào. Dao động 250-500k 1 người tùy chỗ. Nói thiệt ngồi khán đài mệt lắm, nhất là khâu vệ sinh và cũng khá nóng, nhưng bù lại có view đẹp, nghe được nhạc và xem rõ màn bắn pháo hoa dưới nước nữa. Còn thuê mấy nhà cao tầng đối diện chỗ bắn thì view cũng đẹp, vệ sinh hay ăn uống thoải mái, mát mẻ nhưng lại không nghe được nhạc hoặc nghe không rõ. Pháo hoa nghệ thuật phải nghe với nhạc kèm theo mới cảm nhận được hết cái đẹp, cái hay của nó. Tùy bạn lựa chọn, còn xem free thì phải chen lấn, xô đẩy, và tầm nhìn hạn chế nữa.

• 82 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

E cũng xin gia cetana sandy beach 3/5 den 6/5. 2ng lon. Loại có giá tốt ak
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 190 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zhouying Xem bài viết
    Cả nhà cho tớ hỏi nhờ gia đình nào có bé nhỏ đã ở Centara Sandy Beach cho tớ xin ít "cảm tưởng" với, hihi... Nhà tớ có 2 bé nhỏ, định book ở đây mà không bít có ổn không. Tks cả nhà.

Khách sạn này phòng óc ok - nhân viên phục vụ nhiệt tình - giá cả phải chăng, có tội hơi bị xa 01 tí, hay bạn tham khảo thêm The Cliff đang có giá tốt đó.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,604 Bài viết

• 3,172 Được cảm ơn

Cả nhà cho mình hỏi chút. Ở Đà Nẵng thì có thể mua cháo cho bé (kiểu hàng cháo dinh dưỡng ở Hà Nội) ở đâu nhỉ? Mình cho bé 16 tháng đi nên lo nhất chuyện ăn uống của bé.
    Dẫu chỉ là chiếc lá
    Cũng hết mình để xanh

• 507 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lá xanh Xem bài viết
    Cả nhà cho mình hỏi chút. Ở Đà Nẵng thì có thể mua cháo cho bé (kiểu hàng cháo dinh dưỡng ở Hà Nội) ở đâu nhỉ? Mình cho bé 16 tháng đi nên lo nhất chuyện ăn uống của bé.
    Cháo dinh dưỡng ngày xưa mình hay mua cháo Cây Thị có rất nhiều điểm bán, đường Hoàng Diệu gần Nguyễn Văn Linh, ngoài ra còn rất nhiều quán cháo người dân tự nấu bán cho trẻ con đường Hải Phòng, mình nghĩ an toàn nhất Lá Xanh mua thúc ăn đóng hộp cho bé của hãng Henz, cháo trắng có thể xin khách sạn, hoặc mua cháo ăn liền bỏ các gói gia vị rồi trộn với thức ăn đóng hộp.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi little_danang; 13/04/2013 vào lúc 10:44 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,336 Bài viết

• 598 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lá xanh Xem bài viết
    kiểu cháo này cũng n chỗ lắm bạn ah,bạn ở ks nào,khoanh vùng để hướng bạn địa chỉ gần nhất or nhờ lễ tân ks mua hộ cũng được bạn ah.

• 1,336 Bài viết

• 598 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi henbo-bugis Xem bài viết
    Vậy giờ chốt lại 1 là Agri ở HA 2 là Sandy ở ĐN. Agri thì tiện ăn uống đi phố cổ, còn Sandy ko tiện ăn, vào tp cũng hơi xa. Nhưng tiện đi thăm Ngũ Hành Sơn, chùa Linh Ứng...

Chưa biết quyết định cái nào
    về phòng ốc và dịch vụ thì nghiêng về Sandy beach hơn,bạn xem xét khoảng cách thôi.hic.