Du Lịch Trong Nước

Đi Hà Nội - Nha Trang bằng tàu hoả

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.28K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 344 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Tháng 9 gia đình em định vào Nha Trang và muốn đi bằng tàu hoả, vậy các mẹ cho em hỏi có tuyến tàu hỏa từ Hà Nội vào Nha Trang không ạ? Giá cả và đi lại như thế nào?Gia đình em chưa đi lần nào nên mong mọi người chỉ giúp. Cảm ơn ạ.

• 138 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Bạn có thể vào đây để tham khảo các loại tàu từ Hà Nội - Nha Trang và Nha Trang - Hà Nội, có cả giờ và giá của từng loại khác nhau bạn nhé.
    http://www.dsvn.vn/Banggiave/TTFare/...TablePage.aspx

Nếu bạn có thời gian thì ra trực tiếp ga Hà Nội và mua vé thôi, còn nếu không thì qua 1 công ty du lịch nhờ họ mua bạn sẽ mất phí từ 20k đến 30k/ vé. Đến ngày đi thì gia đình bạn ra Ga Hà Nội và đi tàu thẳng đến ga Nha Trang và luc về thì ngược lại thôi, cũng không phức tạp đâu bạn ạ.
    Chúc gia đình bạn có những ngày nghỉ vui vẻ.
    Nếu nhìn thấy ai đó không cười với bạn, hãy tặng cho người đó nụ cười của mình :Smiling::Smiling::Smiling:

• 634 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Nếu có điều kiện, bạn nên cố thêm 1 chút để đi máy bay, mặc dù sân bay ở Cam Ranh cách Nha Trang vài chục km, mình thấy giá vé máy bay của Jetstar cũng phải chăng. Đi tàu hỏa tốn thời gian lắm, mỏi.
    Hoặc chọn phương án: 1 chiều đi máy bay, 1 chiều đi tàu.
    onttella: Khách hàng được quyền YÊN TÂM & ĐƯỢC PHỤC VỤ :Rose::Rose::Rose:

• 344 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Em cũng định đi chiều vào bằng tàu hoả, từ Nha Trang đi Đà Lạt chơi rồi đi máy bay từ Đà Lạt ra Hà Nội. Các chị có biết nếu đi tàu hỏa từ HN - NT thì mất bao nhiêu thời gian không ạ? vì em tính nếu đi ô tô từ nhà ra sân bay, bay vào sân bay Cam Ranh, rồi lại đi otô từ Cam Ranh vào Nha Trang thì cũng phải di chuyển nhiều chặng mà cũng tốn nhiều thời gian. Nếu ga tàu ở Nha Trang gần trung tâm thành phố và thời gian mất không nhiều hơn đi máy bay quá thì em sẽ chọn đi tàu cho đỡ phải di chuyển nhiều mà cũng đỡ tốn kém. Có ai biết thì chỉ giùm em với ạ.

• 41 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nếu đi tàu lửa thì có các chuyến như SE3, SE5 giá vé giường nằm mềm thì có 2 loại
    SE3 là 1.070.000 đồng/tầng 1 và 1.030.000 tầng 2
    SE5 là 1.035.000 đồng/tầng 1 và 1.015.000 tầng 2
    Nằm cứng có 3 loại: 1.020.000 đồng, 950.000 đồng, 810.000 đồng
    Ghế ngồi mềm tàu SE3 là 650.000 đồng, giá ngồi mềm tàu SE5 là 630.000 đồng

Tại Nha trang đi Đà lạt bằng Open tour trong ngày theo con đường mới Nha trang - Khánh Vĩnh - Đà lạt rút ngắn thời gian và quãng đường rất nhiều, đi oto mất 3 tiếng đồng hồ

Đi máy bay về Hà Nội thì phải về sân bay Liên Khương tại Di Linh cách Đà lạt 40km