Du Lịch Trong Nước

Danh sách các điểm du lich gần Hà Nội

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 283K Lượt đọc
  • 312 Trả lời

25 Người đang theo dõi

• 596 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rongbay Xem bài viết
    Xuống khu Linh Đàm cũng được, chỗ mới mở có chỗ để câu cá và mấy nhà Nhà hàng sinh thái đồ ăn được, không gian rộng, trẻ con chơi được , xung quanh toàn hồ, không khí cũng thích lắm
    bạn ơi cho mình hỏi chỗ vui chơi ở Linh Đàm là ở đoạn nào nhỉ, mình cũng nghe nói mà chưa biết chỗ ấy, vui chơi thì có những gì vậy:Smiling:
    Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây.

• 594 Bài viết

• 347 Được cảm ơn

Hì, nghe bạn này nói về Linh Đàm cứ như địa điểm du lịch nhỉ
    Tớ hiện ngày nào cũng đi -về Linh Đàm đây, tớ ở bán đảo Linh đàm.
    Theo mình biết trong Linh đàm (khu bán đảo nhé) có hồ câu cá, nhưng hơi nắng, trẻ con bé quá chắc không thích hợp. Có mấy nhà hàng cũng OK+ công viên tuổi thơ, có khu nhà nghỉ, bể bơi, thấy gắn biển quảng cáo tắm thảo dược gì gì đó...
    Nhưng tớ vote đi mạn Sơn Tây hơn, có thể đi V-resort, hoặc Tản đà

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jimcarrey Xem bài viết
    bạn ơi cho mình hỏi chỗ vui chơi ở Linh Đàm là ở đoạn nào nhỉ, mình cũng nghe nói mà chưa biết chỗ ấy, vui chơi thì có những gì vậy:Smiling:

• 1,946 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meodevang Xem bài viết
    Chào cả nhà,

Gia đình tớ thích cuối tuần cả nhà đi chơi dã ngoại 1 ngày, nhờ các bạn chỉ giùm những khu vui chơi quanh khu vực Hà nội, cách khoảng 60 km với nhé.
    Cám ơn nhiều.
    Còn phụ thuộc vào độ tuổi của các cụ và các bé trong nhà chứ ạ, vì nhiều địa điểm lắm.
    Như nhà mình thì đi đâu cũng đi, resort cũng ok, vườn sinh thái cũng được mà lên Ba Vì, Tam Đảo... cũng thik tuốt. Vì cả nhà chỉ miễn là đi cho vui thôi, địa điểm ko quan trọng. Bé nhà mình cũng thế, cứ được đi chơi là thik rồi. Nhưng mình cũng tránh ko đi mấy nơi như Ao Vua, Khoang Xanh... vì leo mệt lắm, lại có trẻ con thì quản lý rất khổ, nhất là lại có thác, suối, hồ --> nguy hiểm

• 308 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chipbebong Xem bài viết
    Còn phụ thuộc vào độ tuổi của các cụ và các bé trong nhà chứ ạ, vì nhiều địa điểm lắm.
    Như nhà mình thì đi đâu cũng đi, resort cũng ok, vườn sinh thái cũng được mà lên Ba Vì, Tam Đảo... cũng thik tuốt. Vì cả nhà chỉ miễn là đi cho vui thôi, địa điểm ko quan trọng. Bé nhà mình cũng thế, cứ được đi chơi là thik rồi. Nhưng mình cũng tránh ko đi mấy nơi như Ao Vua, Khoang Xanh... vì leo mệt lắm, lại có trẻ con thì quản lý rất khổ, nhất là lại có thác, suối, hồ --> nguy hiểm
    chị ơi :LoveStruc: cụ tỉ tí đi. chú ý mấy chữ to to í:Laughing:. GD chị đi bằng phương tiện gì? chị chỉ luôn vụ đường đi đến đó nhé:Smiling: em dốt vụ đường xá lắm lắm ạ:mad:. Cảm ơn chị:Rose:

• 134 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meodevang Xem bài viết
    Chào cả nhà,

Gia đình tớ thích cuối tuần cả nhà đi chơi dã ngoại 1 ngày, nhờ các bạn chỉ giùm những khu vui chơi quanh khu vực Hà nội, cách khoảng 60 km với nhé.
    Cám ơn nhiều.
    Bạn có thể đi Tản Đà, không khí rất trong lành, khuôn viên đẹp rất thích hợp cho gia đình đi nghỉ ngơi an dưỡng

• 134 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bome_cuTit Xem bài viết
    ÔI tớ cũng đang định hỏi các mẹ ở trên này thì may quá nhìn thấy cái topic này. Nhà tớ cũng đang tìm 1 chỗ nào đó gần gần HN để đi chơi ngày cuối tuần. Mong các mẹ thông thái và hay đi du lịch cho lời khuyên bổ ích nhé. Nhà tớ có 1 bé 16 tháng tuổi nên muốn tới chỗ nào rộng rãi thoáng mát, mà có phục vụ đồ ăn kiểu như cháo, súp ấy. Chỗ nào mà tương đối gần HN để có thể đi taxi mà ko quá tốn tiền ấy ạ (hoặc là chỗ đó có tuyến xe bus bắt đầu từ Nam Thăng Long, rồi xuống 1 điểm nào đó bắt được taxi để đi tiếp).
    Mẹ nó à, nếu muốn đi nơi nào có không gian, có trò chơi cho trẻ con thì nên ra cái vùng có con bò vàng ý như Tản Đà resort, chứ chỉ đi xe bus không thôi thì khó tìm chỗ vui chơi cho con lắm.

• 1,946 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meChip0x Xem bài viết
    chị ơi :LoveStruc: cụ tỉ tí đi. chú ý mấy chữ to to í:Laughing:. GD chị đi bằng phương tiện gì? chị chỉ luôn vụ đường đi đến đó nhé:Smiling: em dốt vụ đường xá lắm lắm ạ:mad:. Cảm ơn chị:Rose:
    Nhà tớ đi đủ loại phương tiện luôn, taxi (vì có thẻ:Laughing, thuê xe tự lái, xe máy. Đường thì dễ hỏi mà, quan trọng là đi đâu. Tùy vào túi tiền của bạn lần này mà quyết định đi đâu chứ:
    - Resort: thì có V resort, V'star resort (Hòa Bình) hay Asean resort, Tản Đà resort (Sơn Tây): mấy chỗ này tất nhiên đắt đỏ hơn, được cái có khoáng nóng, khuôn viên rộng và đẹp. Nếu thấy tiền ngủ đắt thì đi 1 ngày thôi, gần mà. Với 2 cái ở Hòa Bình, xa hơn một chút, ngủ lại là thik nhất, nhưng nếu ít xiền thì chơi ở đó cả ngày, chiều 3-4h ra Kim Bôi ngủ, hôm sau chơi ở Kim Bôi.
    - Sinh thái: thì có nhiều, nhưng chỉ đi 1 ngày thôi. Như sinh thái Vân Canh, vườn bưởi Cầu Diễn, khu du lịch sinh thái Từ Liêm... Bên Gia Lâm với ĐÔng Anh cũng có, nhưng tớ chả nhớ tên: Nhà tớ đến đây thường là họ hàng đi, thanh niên thì câu cá, trẻ em chạy nhảy trong vườn, còn các bà mẹ ngồi canh chừng chúng. Đặt ăn trưa, ăn uống xong lăn quay ra ngủ, chiều về. Đơn giản thế thôi, nhưng bọn trẻ con ở đại gia đình nhà tớ thik lắm
    - Các địa điểm khác: tớ tha con tớ đi Đầm Long, Quan Sơn,... lung tung cả. Cứ được đi ra khỏi nội thành, cứ thấy lúa thấy bò thấy gà là con sướng rồi nên tớ ko quá quan trọng địa điểm đi đâu
    Chúc nhà bạn đi chơi vui nhé

• 151 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Em post lên chủ đề này tìm danh sách các điểm du lich gần Hà Nội (xa nhất trong khoảng 50km tính từ HN). Các mẹ đã đi xin chia sẻ lên đây nhé. Có địa chỉ khu du lịch và ảnh kèm theo càng tốt. Những ngày cuối tuần T7,CN hoặc sáng đi tối về, muốn thay đổi không khí cho gia đình và bọn trẻ sau những buổi đến trường. Mong cả nhà ta cùng xây dựng topic nhé.:Applause:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em xin đóng góp 1 địa điểm du lịch phù hợp với gia đình muốn cho trẻ con vui chơi. Link http://khoangxanh.com/Details.asp?mn...0&Languageid=0
    Chúc các gia đình vui vẻ cho ngày nghỉ cuối tuần:Rose::Rose::Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 945 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Khu du lịch sinh thái Đầm Long cũng được đấy. Ở đó có nhà sàn, hồ và vườn hay đồi sinh thái. Lũ khỉ thả rông ở đó dạn người lắm. Năm kia tớ đi mà tụi nó nhảy bổ vào cướp hoa quả rồi chạy đi ngồi một xó ăn một mình, trông ngộ lắm. Nói chung không khí ở đó mát mẻ, khung cảnh khá đẹp. Khu này cách trung tâm HN tầm 50km, đi trong ngày thoải mái.