Du Lịch Trong Nước

Danh sách các điểm du lich gần Hà Nội

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 283K Lượt đọc
  • 312 Trả lời

25 Người đang theo dõi

• 2,289 Bài viết

• 1,718 Được cảm ơn

Mình lại cứ tưởng Bảo Sơn ở Nam An Khánh, Bắc An Khánh trên đường Láng - Hoà Lạc chứ nhỉ.

Mình mới xem bên Hội đồng Anh đi nghỉ cuối tuần 1 ngày ở khu nghỉ dưỡng Sông Trăng rất hay, tìm mãi thì chỉ thấy khách sạn MoonRiver cạnh sông Đáy (đi qua cầu Chương Dương sang Gia Lâm, rẽ trái ngay khi qua cầu). Các bố mẹ có biết chỗ này không, cảnh có đẹp không, có cho đến picnic trong ngày không?
    Chỗ này là khách sạn mấy sao gì đó, thường chỉ có Tây ở.

• 934 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Khu du lịch sinh thái, câu cá Bảo Sơn ở Gia Lâm mà, mình xem trên trang Web ấy. Có ai đi chưa ạ? Cảnh thế nào, có cho trẻ em đi chơi du lịch 1ngày được không ạ?

• 2,644 Bài viết

• 941 Được cảm ơn

uh, mình cũng đang quan tâm đến địa điểm nghỉ cuối tuần cho bé, địa điểm nào gần Hn đi về trong ngày ấy, sáng đến chơi, ăn uống, chiều mát thì về thỉnh thoảng cho bé đi thay đổi không khí

• 1,512 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

các mẹ cho bé đi chơi chỗ Biệt Phủ thành chưong, sau sân bay nội bài, xem khu đó khaỏng 1 tiếng rưỡi là được rồi, còn lại các mẹ đi theo đừong đất đỏ thẳng cổng biệt phủ ra chạy theo đuòng rừng đến 1 khu gọi là Sóc Sơn Đà lạt Quán. chỗ đó là khu nhà vừon có cái hồ rất rộng, có khu câu cá, trên hồ. các bé tha hồ chạy chơi còn bố mẹ có thể thư giãn câu cá. mai mình đến Vp tìm lại địa chỉ chính xác của khu đó để các bạn tham khảo, mình đi cũng được hơn 2 năm rồi thấy khu đó ổn lắm.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 226 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Mình cũng đang quan tâm đây , các mẹ có đia chỉ up lên cho mình xin với nhé\

• 35 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các bố, các mẹ ơi!
    Em đang được giao nhiệm vụ tìm một khu du lịch sinh thái quanh Hà Nội như Đong Anh, Hà Đông để tổ chức một buổi dã ngoại cho anh em trong công ty!
    Các bố, các mẹ có nhiều kinh nghiệm hoặc đã từng đến các khu du lịch sinh thái quanh ngoại thành Hà Nội thì tư vấn cho em xem nơi nào nên đến và nên tránh xa nơi nào?
    Em xin chân thành cảm ơn ạ!

• 80 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chào bạn!Nếu bạn di du lich sinh thái quanh Hà Nội thì bạn có thẻ tham khảo 1 số chương trình nàyDU LICH DA NGOAI Chương trình du lịch một ngày trên sông Hồng Khởi hàng bằng Tàu Thuỷ Hòa mình vào cảnh quan sông nước hữu tình,hưởng thụ những làn gió mát dịu giữa buổi trưa hè.Khám phá,chiêm ngưỡng vẻ đẹp cổ kính của các ngôi đền chùa ven sông, thăm quan làng gốm Bát Tràng và lựa chọn cho mình,người thân những món đồ gốm độc đáo và ý nghĩa... “... mở rộng các “Tour” du lịch (một ngày trên sông Hồng) đưa du khách tới thăm quan những địa danh lịch sử,tìm hiểu những nét văn hóa đặc sắc, với những truyền thuyết, truyền tích của dân tộc Việt Nam,khám phá những làng nghề truyền thống dọc theo bờ sông như đi thăm di tích đền Dầm- Đền Đại Lộ (Hà Tây), đền Chử Đồng Tử- Làng gốm Bát Tràng,chùa Bút Tháp,chùa Dâu (Thuận Thành,Bắc Ninh)- chùa Bồ Đề,thăm quần thể di tích lịch sử thị xã Hưng Yên (Văn Miếu- Chùa Chuông- Đền Mẫu- Đền Phiên Hậu)... Du khách tới đây không chỉ khám phá những bí ẩn của dòng sông, mở rộng hiểu biết về văn hóa dân tộc mà còn được tận hưởng những giây phút thư giãn thú vị hữu ích trên những con tàu, hòa mình vào cảnh sông nước hữu tình, hưởng thụ những làn gió mát dịu...” Chương trình chi tiết: Đền Dầm - Đền Đại Lộ - Đền Chử Đồng Tử – Bát Tràng. Sáng:Xe đưa các mọi người ra 42 Chương Dương Độ.Lên tàu đi tham quan. 09h30:Các em lên bờ tham quan đền Dầm - đền Đại Lộ(Hà Tây). 10h45:Trở lại tầu tiếp tục xuôi theo dòng Sông Hồng. 11h15:Tham quan đền Chử Đồng Tử( Đền thờ tình yêu)(Hưng Yên) 12h00:Quay lại tầu, ngược dòng Sông Hồng và ăn trưa trên tầu. 14h20:Tham quan làng gốm Bát Tràng,mua sắm đồ lưu niệm. 15h30:Quý khách lên tầu trở về Hà Nội. 16h30: Kết thúc chương trình tham quan xe đưa mọi người về điểm đón ban đầu chia tay và hẹn gặp lại! Tam Cốc - Phát Diệm Tam Cốc là một địa danh du lịch đã có tiếng từ xa xưa, nằm ở phía Nam khu rừng văn hoá - lịch sử - môi trường Hoa Lư, cách Thủ đô Hà Nội khoảng 100km về phía Nam, kề quốc lộ 1A, thuộc địa phận xã Ninh Hải, huyện Hoa Lư tỉnh Ninh Bình. Thế kỷ 18 vua Tự Đức, khi đến thăm Tam Cốc, ngẩn ngơ trước vẻ đẹp kỳ thú của thiên nhiên đã hạ bút đề tặng cho Động Bích danh hiệu "Nam Thiên đệ nhị động". Chương trình chi tiết: Sáng:5.30 Xemọi ngườitại điểm hẹn khởi hành đi Ninh Bình (100km cách thủ đô Hà nội), ngắm cảnh vùng nông thôn Việt nam. 8h00:Đoàn tới nơi.Các em lên thuyền đi dọc theo suối giữa cánh đồng lúa thăm quan động Tam Cốc (Gồm ba hang: Hang Cả, Hang Hai, Hang Ba). 11h45:Các em nghỉ ngơi tập trung ăn trưa tại nhà hàng. Chiều:13h00 Các em lên xe khởi hành đi thăm khu danh thắng nhà thờ đá Phát Diệm. 14h00:Tới nơi quý khách vào thăm quan và làm lễ tại nhà Thờ 16h00:Tập chung lên xe trở về Hà nội.Kết thúc chuyến du lịch 18h30:Tới Hà Nội, chia tay và hẹn gặp lại, kết thúc chương trình HÀ NỘI – CHÙA TÂY PHƯƠNG – HÀ NỘI (Bằng phương tiện ô tô 01 ngày) Án ngữ trên núi Câu Lậu thuộc xã Thạch Xá huyện Thạch Thất Tỉnh Hà Tây, chùa Tây Phương là một trung tâm phật giáo lớn của miền Bắc. Theo lịch sử, chùa được xây dựng từ rất lâu đời nhưng mãi đến thời vua Nguyễn Quang Toản vào cuối thế kỷ 18, chùa mới được xây dựng to đẹp như ngày nay. Du khách đến đây, không chỉ là một dịp tốt lành để hành hương về đất Phật cầu Tài, cầu Lộc, cầu Phúc mà còn cơ hội để chiêm ngưỡng sự tài hoa của các nghệ nhân qua sự thể hiện ở các pho tượng cũng như kiến chúc của chùa. Nghệ thuật Dân Gian được thể hiện rõ nét nhất khi các nghệ nhân khai thác nội tâm của các pho tượng. 18 pho tượng của các vị La Hán được thể hiện sinh động với những trạng thái khác nhau: Buồn, vui, sướng, khổ tạo cho người xem liên tưởng đến thế giới của con người thời bấy giờ. Sáng:Xe ôtô đón mọi người tại điểm hẹn sau đó xe khởi hành đưa đi chùa Tây Phương.Chùa Tây Phương toạ lạc trên núi Câu Lâu.Một trong những ngôi chùa được coi là bảo tàng tượng phật của Việt được xây dựng vào khoảng thế kỷ thứ 8.Đặc biệt Chùa có bộ sưu tập nghệ thuật điêu khắc cổ.Tham quan chiêm ngưỡng hàng trăm pho tượng gỗ sơn son thiếp vàng cỡ lớn, tinh hoa của nghệ thuật tạc tượng của Việt Nam như:Bát bộ kim cương, La hán,Tuyết sơn, Hoành phi…tham quan chùa, nghe thuyết minh giới thiệu di tích để hiểu thêm về giá trị của Chùa Chiều:Tự do vãn cảnh Chùa và mua đồ lưu niệm.Các mọi người tập trung ra xe về Hà Nội.Xe về đến Hà Nội – Chia tay và hẹn gặp lại, kết thúc chuyến đi

• 50 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

à, tớ thấy khu du lịch sinh thái Asean Resort ở sơn tây cũng được đấy .Du lịch một ngày Nói “một ngày” không phải vì Asean resort không có chỗ chơi, thậm chí nơi đây còn nhiều trò chơi hơn hẳn những khu tương tự gần Hà Nội nhưng người viết nhấn mạnh vào thời gian một ngày bởi lẽ ít có khu vui chơi nghỉ dưỡng nào gần Thủ đô đến thế. Chỉ mất nửa tiếng đồng hồ, chạy dọc 35 km về phía Tây theo đường cao tốc Láng - Hòa Lạc, bạn đã có thể trở thành thành viên của Asean resort trong một không gian rộng tới 17 ha. Asean resort ẩn mình dưới một vùng đồi núi Ba Vì xanh mát bóng cây, được bao quanh bởi con suối Ninh Khiêu thơ mộng. Nếu bạn đi theo nhóm, hẳn các trò trượt cỏ bằng ván trượt, chơi bóng nước... sẽ được lựa chọn hàng đầu. Không quá mất sức như trượt cỏ ở khu trượt cỏ ngay gần đấy, bãi trượt của Asean resort phù hợp với cả phụ nữ và em nhỏ. Chơi mệt, bạn có thể xả hơi trong bể bơi nước trong xanh ngăn ngắt hay thư giãn trong spa gần đó. Giá dịch vụ ở đây cũng khá linh hoạt, phòng có hai loại 280.000 đồng và 45 USD một đêm, nếu bạn thuê phòng trong ngày không ở lại qua đêm, giá sẽ rẻ hơn gần 100 ngàn đồng tùy phòng. Tính cả phòng ốc, ăn uống, chơi trò chơi, giá một buổi du lịch “một ngày” tại các khu nghỉ dưỡng như thế này tiết kiệm nhất cũng vào khoảng 500 ngàn đồng/người -----Bạn cứ đi thử đi, sẽ thấy thú vị
    Hữu duyên thiên lý năng tương ngộ- Vô duyên đối diện bất tương phùng

• 40 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Asean Resort rất ấn tượng, nói chung mình thích khu này

• 3,520 Bài viết

• 10,991 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sosweet Xem bài viết
    Các bố, các mẹ ơi!
    Em đang được giao nhiệm vụ tìm một khu du lịch sinh thái quanh Hà Nội như Đong Anh, Hà Đông để tổ chức một buổi dã ngoại cho anh em trong công ty!
    Các bố, các mẹ có nhiều kinh nghiệm hoặc đã từng đến các khu du lịch sinh thái quanh ngoại thành Hà Nội thì tư vấn cho em xem nơi nào nên đến và nên tránh xa nơi nào?
    Em xin chân thành cảm ơn ạ!
    Suối nước nóng Thanh Thuỷ (đi qua Sơn Tây khoảng 9km) cũng là một lựa chọn ổn đấy. Mùa này tắm nước nóng thích lắm, tớ đi hồi hè nóng điên.
    Hình như có văn phòng ở phố Bà Triệu, search Gúc là ra ngay.
    Nhưng phải chặt chẽ và đanh đá với bọn này nhé. Cung cách phục vụ không tốt lắm đâu. Được cái là tắm thích, khung cảnh cũng thích.
    À nếu đi thì chỉ nên ăn gà, dê, bò thôi nhé, đừng ăn cá, chán lắm!