DU LỊCH & TRẢI NGHIỆM

Có mẹ nào đã đi biển Hải Thịnh chưa nhỉ???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 38.5K Lượt đọc
  • 58 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 1,862 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Có mẹ nào đi biển Hải Thịnh ở Ninh Bình hay Thái Bình hay Nam Định gì đó chưa nhỉ????
    Sếp mình bảo cuối tuần này cho cả phòng đi nghỉ ở đó, cho mang theo cả các loại rơ moocs theo. Nên mình định cho Tú đi cùng, mình đã đọc rất kỹc bài của các mẹ để có thêm kinh nghiệm. Nhưng vẫn muốn hỏi để ai biết gì thêm thông tin về biển này thì cho mình biết với nhé. Nghe nói biển này mới nên còn sạch sẽ, nhưng cũng đồng nghĩa là dịch vụ không được chu đáo lắm. Không biết có đúng không nhỉ? :rolleyes:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 314 Bài viết

• 342 Được cảm ơn

Xin lỗi làm mẹ Mai Khanh mừng hụt.
    Tuần sau nhà mình cũng định cho bé đi Hải Thịnh nhưng không biết dịch vụ ở đó thế nào, chợ búa hàng quán thế nào.... Có mẹ nào đi rồi không cho mẹ cháu biết với. Với lại bé đang ăn cháo, đi chơi chắc phải mang cả máy xay, rồi bếp,... nghĩ mà oải quá
    • G&B
    • 12 năm
    • 1,451 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Mợt cô cùng VP mình quê chồng ở Hải Hậu, hay đưa cả gia đình đi Hải Thịnh mỗi khi về quê chồng vào dịp hè. Hoang sơ lắm, đồ ăn chế biến chủ yếu chỉ là luộc hoặc hấp. Nhiều khi bạn mình còn phải ra chợ mua thêm rau nhờ nhà hàng nấu để phục vụ chồng cơ.
    Bạn mình phải mang máy xay sinh tố đi đấy vì có nhà anh họ gần đó nên không phải nhờ nhà hàng nấu cháo hộ thôi.
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing:
    • 6,349 Bài viết

• 1,245 Được cảm ơn

Mẹ Zonzon a , zonzon duoc 16 thang roi còn gì. Em mang bep va coi xay di thì ra đó được làm o sin cao cấp rồi còn gì. Chị bảo này , tốt nhất ra đấy bảo họ nấu cho 1 nồi cháo ăn cả ngày thôi. Mang sữa và bột dd đi ăn thêm vào. Ra đấy làm ko cẩn thận thì bé dễ đau bụng đấy.
    Cháo ở những nơi đó họ nấu loãng lắm , bé rất dễ ăn. Còn đã đi chơi xa nhà phải chấp nhận mọi thứ đều phiên phiến thôi. Đấy như hồi 1.5 vừa rồi chị đi Cửa Lò, chị cũng đặt 1 nồi cháo. Người ta còn nấu nguyên hạt , mà Bùm nhà chị ăn vẫn vô tư. Về đến nhà vẫn dùng cháo xay lợn cợn.
    Em đã tập cho bé uống sữa tươi chưa , nếu chưa thì thử đi cho nhàn. Ngoài ra em mua thêm một vài lọ hoa quả của HIPP cho bé ăn thêm (nêu bé chịu ăn)
    Vụ XO thế nào rồi?
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988
    • 314 Bài viết

• 342 Được cảm ơn

Chị Loan ơi,
    Có lẽ em sẽ mang cháo ăn liền, làm thêm mấy lọ ruốc, đến đấy thêm tôm, cá, và rau thôi nhỉ. Vụ sữa tươi thì OK rồi vì Z toàn uống sữa tươi thôi. Hoa quả của HIPP thì em chưa thử, chắc phải vè thử trước khôgn có mang đi rồi mà con lại không ăn thì chỉ béo mẹ thôi.
    Vụ XO thì bé chịu rồi mặc dù mẹ thấy vẫn gây gây.
    • 330 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mẹ Mai Khanh ơi không hy vọng là biển đó sạch sẽ đâu , nước đục nhất trong các loại nước, nhưng được cái có sóng , có lưu thông nên mình không có cảm giác bẩn. Còn dịch vụ thì nói chung là cũng tương đối phát triển rồi vì bãi này cũng đã vào hoạt động khá lâu. Đồ ăn ở đây rất tươi và rẻ lắm các mẹ ạ , đặc biệt là cá thu rất ngọt thịt chứ không khô như cá thu ở Hà nội, đến đấy các mẹ nhớ thưởng thức món cá thu này nhé , các mẹ sẽ thấy thích ngay mà , còn tôm cua, ghẹ thì tương đối giống ở HNội và các bãi biển khác. Ở khu vục đó có 2 bãi biển gần nhau đó là Hải Thịnh và Quất Lâm , nếu có thời gian có thể đi hai bãi luôn cũng được và vào buổi sáng có chợ hải sản ngay trên bãi biển , các mẹ chịu khó dậy sớm ra mua đồ về rồi nhờ nhà hàng nấu cũng thú vị lắm và đây cũng là một điểm khác biệt nhất với các bãi biển khác.
    Năm nào nhà mình cũng có 2 lần đi biển trong đó có một lần đi 2 bãi này với mục đích chính là ăn , còn chơi thì không có thú gì đâu , 2 ngày cả đại gia đình tiền ăn chơi xả láng + thuê khách sạn sịn nhất cũng chưa hết 2 triệu đâu các mẹ ạ.
    Tridung/Songtoan (HN)
    • 1,862 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Chị Loan ơi,
    Em thử mua một lọ hoa quả của Hipp rồi, hôm nay về cho Khanh ăn thử để xem có chịu không. Em phải chônlj có màu sắc đẹp mắt nhất để dụ dỗ. Khanh giống bố thích ăn cái gì phải đẹp cơ :evil:. Chè đỗ đen với thạch ngon thế mà không ăn, vì màu nó đen :evil:

Gửi mẹ Còvạc: ngày mai mình đi Hải Thịnh đấy, sẽ tiếp thu những ý kiến chỉ đạo của người đi trước để có một kỳ nghỉ vui-khoẻ-rẻ
    • 876 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mẹ Mai Khanh đi Hải THịnh về chưa? THấy sao? Có mẹ nào còn nhu cầu đi Hải THịnh nwax o?

Hôm nay em mới vào đọc bài này nên muôn mất rồi tuy nhiên ngày xwa đã twngf làm HDV du lịch nên cũng đi nhiều. Hải Thịnh cách đây vài năm thì chán lắm, vì là cửa biển nên các mẹ chuẩn bị tinh thần quần áo, đồ bơi bị ngả màu nhé... ngày thường thì sóng giống Sầm Sơn nhưng ngày mưa hay động biển thì nguy hiểm lắm. Có em bé đi cùng phải cẩn thận đấy. Dịch vụ thì chưa được như ở các biển khác mà khách chủ yếu là người ở Nam Đinh, Thái Bình đi xe máy ra... khách sạn to và xịn ít lắm. Bây giờ có thêm nhiều KS mini chứ trước đây có mỗi cái KS công đoàn nên kiêu kinh khủng... còn nhà khách của dệt nam định thì o thể ở được...

Nói vậy thôi nhwng KH là thượng đế nên chắc chỉ một hai năm là họ cải tổ rồi... các mẹ cứ đi vô tư, điều quan trong là khả năng thích nghi của mỗi người như gia đình nhà KEM thì đâu cũng chơi hết từ resort hạng sang cho đến nhà nghỉ cấp 4 đếu happy... no vấn đề....

Zon Zon đã đi chưa vậy?
    Tui iu thằng cu giống ngưòi iu tui như lột... :1:
    (Loan - 0904281172)
    • 314 Bài viết

• 342 Được cảm ơn

Mẹ Kem mút ơi, nhà cháu đã đi về rồi.
    Đi bốn ngày, đúng là ô sin cao cấp như chị Loan nói, nhưng bù lại con gái biết nhiều thứ hơn nên cũng thích. Các mẹ ơi, nước ở đấy đục lắm, mẹ cháu chả dám xuống, chỉ ngồi trên để chuẩn bị khăn bông cho hai bố con thôi. Được cái mấy hôm nhà cháu đi sóng cũng nhỏ nên Zon xuốgn tắm được nhiều. Tiếp thu kinh nghiệm của bác Loan, mấy ngày đầu mẹ cháu chỉ cho bé nhúng thôi, sau mới cho tắm lâu. Zon bạo nên nhìn thấy biển chẳng sợ gì đâu, cho xuống nước là cười khanh khách.
    Đồ ăn thì công nhận là rẻ thật, cá thu, cá chim, tôm, cua, ghẹ rất ngon. À, em còn ra chợ mua dưa hấu rẻ cực luôn nhé 1 500dd/kg thôi.
    KS thì bây giờ cũng nhiều hơn rồi, nhà cháu ở KS Hải Âu, mới xây nên cũng khá, mỗi tội nhà thì đông trẻ con nên không ra ngoài ăn được, phải "chịu trận" ở bếp của KS.
    Dịch vụ giải trí thì chẳng có gì nhỉ, tối đến là ở trong KS. Cũng may là con nhỏ nên cũng thấy BT.
    Người dân địa phương ở đó hiền lành chất phác thật, không như Đồ sơn.
    Các mẹ còn địa chỉ nào đi gần mà lại hay ko, post lên cho nhà cháu với.
    Mùa này đi Kim Bôi thì thế nào nhỉ các mẹ?
    • 1,862 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Loan ơi, Hiền đi về rồi, kể chuyện cho các mẹ nghe rồi đấy chứ, nhưng ko post lên chủ đề này mà lại vào chủ đề khác cơ ops:.
    Đây này: http://www.webtretho.com/dd/viewtopic.php?t=3169&postdays=0&postorder=asc&star t=40
    • 1,862 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Loan ơi, Hiền đi về rồi, kể chuyện cho các mẹ nghe rồi đấy chứ, nhưng ko post lên chủ đề này mà lại vào chủ đề khác cơ ops:.
    Đây này: http://www.webtretho.com/dd/viewtopic.php?t=3169&postdays=0&postorder=asc&star t=40
    • 146 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Cơ quan mình định tổ chức cho anh em đi biển Hải Thịnh. Mong các mẹ đã đi trong mùa hè này cho mình chút kinh nghiệm với:
    Bãi biển có sạch không ạ? (Vì mình tra trên mạng năm ngoái ở đây rất nhiều rác)
    Ăn uống, phòng nghỉ thế nào ạ?
    Trẻ con đi có trò chơi gì không ạ?
    Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều!
    • 957 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trời xui đát khiến sao hôm em đi biển trong và nắng đẹp, sóng ko to. đương nhiên hơn rất nhiều Đồ Sơn và ko bằng Sầm Sơn và Cửa Lò (đấy là e so sánh với biển ngoài Bắc thôi .
    Khách sạn ok nhất ở đấy là HuyAnh reort (có 16p khoảng 400,500 / phòng, e đi ko fai ngày cuối tuần nên mặc cả phòng 500 xuống còn 300 cung ok , cái này là đẹp nhất đấy, kiến trúc theo kiểu biệt thự hiện đại, có sân chơi cho trẻ con, tô tượng hay đánh đu, bập bênh gì đó và có 1 cái bể bơi xinh xinh chỉ thế thôi ko có gì nữa. Nói chung cái này e thấy kiến trúc đẹp, trông Tây, chủ của nó đầu tư chất xám phết :rolleyes: khác tất cả mọi cái xung quanh

Em cũng đi check 1 vài ks khác, giá ở đấy nói chung tầm 200-300k, bên cạnh Huy Anh là Hoàng Anh, mới xây, phòng cũng ok, sạch sẽ, thoáng mát, Ks bề thế nhất đấy khoảng 60,70p (nhưng e ko thích ở kiểu như thế, đi theo cơ quan thì ok, nhưng đi gia đình thì ko thích ). Có 1 số cái khác cũng to nhưng cũ hơn chút.

Dịch vụ ở đây có thể nói là bằng 0 hì hì..... vì chả có gì ngoài ăn, lang thang hít thở ko khí Quán xá vẫn ít, à mà chị đi theo cơ quan thì đặt ăn luôn trong ks, ở đâu người ta cung có phòng ăn rộng rãi thoải mái ( e di check hết rồi mà ) có thể đặt ăn từ 50k cho đến vô biên cương .
    Còn muốn ra ngoài ăn thì quán nào cũng phục vụ đầy đủ, đồ ăn tươi và rẻ (đấy là e thấy thế và e chọn đc cái nhà hàng tuy be bé nhưng ngon hí hí chỗ đấy nó ở ngay trước cửa của Huyanh resort)

Nói túm lại là cũng chả có gì, vui chơi thì ko có, có muốn thì mình tự tổ chức chơi với nhau thôi, tắm biển thì cũng có thể đc nhưng e cũng thấy sao ý, mặc bikini e cởi ra rồi lại fair mặc áo khoác vào ngay vì người ta cứ nhìn mình như sinh vật lạ ý Đi đông thì e ko biết có cải thiện đc tình hình ko, nhưng đi ít e chả dám bơi

Còn cái vụ đấy đấy đấy thì mình phải nhắm mắt đi qua thôi, chả dám nhìn vào, thấy kinh kinh.

Trong tương lai xa e chả có nhu cầu đi lần thứ 2, đi 1 lần cho biết thôi, e cũng xác định đi Hải Thịnh vừa rồi là chỉ để ăn và ngủ chấm hết.

Đây là 1 vài nhận xét của e, chị xem có xài đc ko rồi cân nhắc.
    Chúc chị vui!
    ....Em là của em do em và vì em.....
    • 1,067 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chongxinh Xem bài viết
    Trời xui đát khiến sao hôm em đi biển trong và nắng đẹp, sóng ko to. đương nhiên hơn rất nhiều Đồ Sơn và ko bằng Sầm Sơn và Cửa Lò (đấy là e so sánh với biển ngoài Bắc thôi .
    Khách sạn ok nhất ở đấy là HuyAnh reort (có 16p khoảng 400,500 / phòng, e đi ko fai ngày cuối tuần nên mặc cả phòng 500 xuống còn 300 cung ok , cái này là đẹp nhất đấy, kiến trúc theo kiểu biệt thự hiện đại, có sân chơi cho trẻ con, tô tượng hay đánh đu, bập bênh gì đó và có 1 cái bể bơi xinh xinh chỉ thế thôi ko có gì nữa. Nói chung cái này e thấy kiến trúc đẹp, trông Tây, chủ của nó đầu tư chất xám phết :rolleyes: khác tất cả mọi cái xung quanh

Em cũng đi check 1 vài ks khác, giá ở đấy nói chung tầm 200-300k, bên cạnh Huy Anh là Hoàng Anh, mới xây, phòng cũng ok, sạch sẽ, thoáng mát, Ks bề thế nhất đấy khoảng 60,70p (nhưng e ko thích ở kiểu như thế, đi theo cơ quan thì ok, nhưng đi gia đình thì ko thích ). Có 1 số cái khác cũng to nhưng cũ hơn chút.

Dịch vụ ở đây có thể nói là bằng 0 hì hì..... vì chả có gì ngoài ăn, lang thang hít thở ko khí Quán xá vẫn ít, à mà chị đi theo cơ quan thì đặt ăn luôn trong ks, ở đâu người ta cung có phòng ăn rộng rãi thoải mái ( e di check hết rồi mà ) có thể đặt ăn từ 50k cho đến vô biên cương .
    Còn muốn ra ngoài ăn thì quán nào cũng phục vụ đầy đủ, đồ ăn tươi và rẻ (đấy là e thấy thế và e chọn đc cái nhà hàng tuy be bé nhưng ngon hí hí chỗ đấy nó ở ngay trước cửa của Huyanh resort)

Nói túm lại là cũng chả có gì, vui chơi thì ko có, có muốn thì mình tự tổ chức chơi với nhau thôi, tắm biển thì cũng có thể đc nhưng e cũng thấy sao ý, mặc bikini e cởi ra rồi lại fair mặc áo khoác vào ngay vì người ta cứ nhìn mình như sinh vật lạ ý Đi đông thì e ko biết có cải thiện đc tình hình ko, nhưng đi ít e chả dám bơi

Còn cái vụ đấy đấy đấy thì mình phải nhắm mắt đi qua thôi, chả dám nhìn vào, thấy kinh kinh.

Trong tương lai xa e chả có nhu cầu đi lần thứ 2, đi 1 lần cho biết thôi, e cũng xác định đi Hải Thịnh vừa rồi là chỉ để ăn và ngủ chấm hết.

Đây là 1 vài nhận xét của e, chị xem có xài đc ko rồi cân nhắc.
    Chúc chị vui!
    bạn ơi, mình cũng muốn tham khảo về resort này. Bạn có thể cho mình xin số điện thoại của HuyAnh resort được không? Bạn đi từ Hà Nội đến đấy bằng cách nào đấy? nhờ bạn cho xin mấy kinh nghiệm với nhé.
    • 957 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Huy Anh resort 03503797629
    Bạn cứ gọi điện đến hỏi và mặc cả luôn, có khi xuống đến nơi mặc cả còn được nhiều hơn ý
    Bọn mình đi bằng xe máy, đi nhanh mất khoảng 3 tiếng, còn đi chậm 4 tiếng, tuy theo moi người đi vừa đi vừa ngó nghiêng chả đi đâu mà vội hí hí....
    Đi cái đường đên Nam Định, rồi khi vào thành phố Nam Định rồi thì hỏi đường đi Hải Thịnh, nó có mấy đường đi đấy, tùy bạn chọn.
    Kinh nghiệm của mình chỉ có vậy, như trên kia mình cũng đã kể rồi, noi chung đi xe máy rất tiện, thoải mái, cung ko mệt mỏi lắm, vừa đi vừa ngó nghiêng. Nếu có oto đi thì càng tốt, mình thì thích đi xe máy, bạ đâu nghỉ đó hihi. À lúc về bạn có thể ghé vào thăm quan Đền Trần, di tich nổi tiếng đó và Phủ Dày.
    CHúc bạn vui
    ....Em là của em do em và vì em.....
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi cho mình hỏi là biển dưới đó có bơi được không? nước biển có sạch không? bọn mình đang định vài gia đình đều có trẻ con 1-2 tuổi đi thì có thích hợp không?
    Theo như lời bạn thì có vẻ biển dưới đó không dành để tắm biển thì phải . trả lời giúp mình nha .
    Ah, còn đồ hải sản dưới đó có sẵn không? đắt hay rẻ hả bạn ?
    • 42 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Ở Nam định có 2 cái biển là Quất Lâm và Hải Thịnh, em đi từ hồi sinh viên. Túm lại là CHÁN CHÁN CHÁN. Bác nào so sánh với Đồ sơn thế nhỉ, bãi tắm có cả bèo cơ mà. Hợp quả Bèo dạt mây trôi lắm. keke...
    Hải Thịnh còn hơn Quất Lâm nhưng cả 2 đường đi xa lắc, (~150km = Sầm sơn), đường nhỏ hẹp (2 oto tránh nhau còn khó), xóc nữa... đi oto cũng mất tầm hơn 3 tiếng.
    Dịch vụ = 0, mấy quán karaoke xập xệ. Đồ ăn thì rẻ nhưng chỉ nhiều ngao thôi còn tôm cua cá em chả thấy. Phục vụ chán.Chỉ có gái là nhiều, vô thiên lủng.
    Túm lại là em sẽ chả quay trở lại cái nơi du lịch đó nữa. Cùng số tiền đó, cùng quãng đường đó em đi Sầm sơn thích hơn, đẹp hơn nhiều nhiều lần.
    Đôi chút góp ý. bác nào quê NĐ xin đừng phật lòng.
    • 2,346 Bài viết

• 746 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hichic Xem bài viết
    Bạn ơi cho mình hỏi là biển dưới đó có bơi được không? nước biển có sạch không? bọn mình đang định vài gia đình đều có trẻ con 1-2 tuổi đi thì có thích hợp không?
    Theo như lời bạn thì có vẻ biển dưới đó không dành để tắm biển thì phải . trả lời giúp mình nha .
    Ah, còn đồ hải sản dưới đó có sẵn không? đắt hay rẻ hả bạn ?
    Biển Hải Thịnh trong/đục theo con nước, vì nó gần cửa sông bạn ạ. Nếu may mắn, có thể bạn sẽ gặp dịp biển trong, sóng đẹp không thua gì Sầm Sơn và Cửa Lò, nhưng xui xẻo thì y chang Đồ Sơn luôn.

Đồ hải sản thì sẵn, rẻ so với các biển khác. Đến HT nhớ ăn cá vược hấp, rất ngon và canh don nấu chua nhé.
    • 3,882 Bài viết

• 4,238 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chongxinh Xem bài viết
    Huy Anh resort 03503797629
    Bạn cứ gọi điện đến hỏi và mặc cả luôn, có khi xuống đến nơi mặc cả còn được nhiều hơn ý
    Bọn mình đi bằng xe máy, đi nhanh mất khoảng 3 tiếng, còn đi chậm 4 tiếng, tuy theo moi người đi vừa đi vừa ngó nghiêng chả đi đâu mà vội hí hí....
    Đi cái đường đên Nam Định, rồi khi vào thành phố Nam Định rồi thì hỏi đường đi Hải Thịnh, nó có mấy đường đi đấy, tùy bạn chọn.
    Kinh nghiệm của mình chỉ có vậy, như trên kia mình cũng đã kể rồi, noi chung đi xe máy rất tiện, thoải mái, cung ko mệt mỏi lắm, vừa đi vừa ngó nghiêng. Nếu có oto đi thì càng tốt, mình thì thích đi xe máy, bạ đâu nghỉ đó hihi. À lúc về bạn có thể ghé vào thăm quan Đền Trần, di tich nổi tiếng đó và Phủ Dày.
    CHúc bạn vui
    Mẹ nó đi mấy ngày vậy, tổng thiệt hại là bao nhiêu. Tớ định tổ chức cho công ty tớ đi ở đó nhưng vì kinh phí có hạn nên phải lăn tăn một chút. Giúp tớ nhé.
    • 364 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Các bạn đi Hải Thịnh với kinh phí vừa phải thì có thể book phòng tại ks Hoang Anh ( chắc là lớn nhất ở Hải Thịnh ) giá khoảng 300 cho phòng đôi ( có thể ở được 3-4 người ). Hải thịnh có bãi biển dài, thoai thoải, nếu gặp hôm nào nước trong thì không thua kém gì Đồ Sơn, nhưng dịch vụ thì èo uột, nói chung ko có gì, đi 2 ngày thì vừa.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3