Bài dự thi

"Gia đình bánh mì vui nhộn" - cả nhà cùng vui

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.27K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 592 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

Phô mai, trứng, bánh mì đều là những thực phẩm dinh dưỡng rất tốt cho các bé cũng như cả gia đình. Em xin góp một món đơn giản, dễ làm nhưng rất đủ dinh dưỡng. Đặc biệt món ăn sẽ càng thêm thú vị nếu như các bé cũng góp một tay cùng mẹ trang trí món ăn theo óc tưởng tượng và sáng tạo của mình.

Thành phần cơ bản của món ăn

- Bánh mì lát
    - Phô mai miếng Con Bò Cười
    - Trứng gà ta luộc
    - Một vài lát Jambong hoặc xúc xích tỏi (nếu muốn)

Cách làm:

Lòng trắng trứng thái nhỏ hạt lựu trộn cùng với phô mai bò cười đã được dằm nhuyễn. Phết hỗn hợp này lên mặt lát bánh mì. Trang trí theo sở thích bằng Jambong hoặc xúc xích, trứng gà và rau củ có trong nhà như ớt chuông, dưa chuột muối, quả ô liu... Cực nhanh và đơn giản.

Món ăn càng nhiều màu sắc và bắt mắt sẽ càng thu hút các bé

Nếu là bữa ăn sáng cho cả gia đình thì có thể làm thành một gia đình bánh mì như thế này:

bố , mẹ, bé em phụng phịu và anh trai ^^ :LoveStruc:
    mỗi người trong gia đình đều có thể có một lát bánh mì riêng tuỳ theo khẩu vị mỗi người

Món ăn này các bé cũng có thể tham gia làm cùng mẹ bởi cách thức đơn giản, dễ tạo hình bắt mắt. Các bé sẽ thật hãnh diện và thích thú khi chính tay mình chuẩn bị món ăn sáng cho mình hoặc cho cả nhà. Sẽ thật vui khi bố mẹ phát hiện ra rằng bé có một óc tưởng tượng phong phú và trí sáng tạo tuyệt vời khi thể hiện nên món ăn ngộ nghĩnh không ngờ

Chúc các bố mẹ và các bé luôn ngập tràn tiếng cười bên bữa ăn gia đình hạnh phúc:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:

Thêm một ghi chú nhỏLòng trắng trứng rất bổ, không có chất béo và cholesterol, rất tốt cho các bé và cả bố mẹ. Tuy nhiên các bé thường chỉ thích ăn lòng đỏ và bỏ lại lòng trắng. Món ăn này sẽ là một giải pháp hay bởi lòng trắng trứng kết hợp với phô mai ăn vừa miệng, ngon mà không ngán. Món ăn có thể kèm với một vài loại rau củ để có thể bổ sung thêm các vitamin C và A cho bé
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tieudongphong; 04/08/2010 vào lúc 03:49 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 78 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Thật ấn tượng. Chúc cả nhà ngon miệng. Chúc bạn thành công nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 37 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Món này nhìn dễ thương mà cách làm đơn giản ghê. Mình đang có kế hoạch đi pinic cuối tuần với cậu cháu iu quý mà cu cậu thích ăn fomai lắm, hihi.
    Chẹp, tranh thủ thực hành luôn, cảm ơn bạn nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 19 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nhin de thuong qua Chi oi, em hoc cach trang tri nay moi duoc. Chuc chi doat giai nhe!:Rose:
    • 26 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

quá dễ thương! chúc chị giựt giải nhé!
    • 35 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Món ăn thì đơn giản nhưng mình rất ấn tượng cách bạn trang trí, bắt mắt lắm.
    • 57 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

ôi phục tài trang trí của mẹ nó quá, thật dễ thương, làm cho bé nhà mình chắc ăn liền quá :Rose:
    • 60 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

trông ngon thế này chắc 3 ku nhà mình đòi ăn hoài mất thui...cuối tuần rủ chị hai qua nhà rùi rủ các cháu làm cùng...chắc chúng thich cho xem hihihihi
    Phuớc Lộc Thọ:Angel:
    • 26 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

tưởng tượng nhóc vừa ngồi nhìn mình trang trì vừa thòm thèm, đến khi trang trí xong lại ko dám ăn vì sợ mất đẹp nhỉ! yêu quá!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 66 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

hi, gia đình ngộ quá, cuối tuần này phải bắt chước mẹ tiêuđông phong làm cho cả nhà, mỗi người một khuôn mặt, tranh thủ khuyến khích 2 đứa ăn phomat luôn. Nhưng cái mồm bạn làm bẳng ớt đà lạt à, ko biết mình thay bằng dưa hấu được ko? hay bằng carot nhi.

Cám ơn mẹ tieudongphong nhé. Từ h mình tập trang trí món ăn giống mẹ thôi.Vậy là có thêm thực đơn bổ dưỡng cho con rồi

Chúc mẹ tieudongphong thành công
    • 592 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metutivasuri Xem bài viết
    hi, gia đình ngộ quá, cuối tuần này phải bắt chước mẹ tiêuđông phong làm cho cả nhà, mỗi người một khuôn mặt, tranh thủ khuyến khích 2 đứa ăn phomat luôn. Nhưng cái mồm bạn làm bẳng ớt đà lạt à, ko biết mình thay bằng dưa hấu được ko? hay bằng carot nhi.
    Hi chị ơi đúng là ớt đà lạt hay gọi là ớt chuông ớt ngọt đấy ạ. Chắc là nếu thay thì thay bằng carot hợp vị hơn em nghĩ thế. Ớt chuông ăn cũng ngon mà nhiều vitamin cho bé nữa, chị cứ thử cả nguyên liệu này xem sao.

Cảm ơn chị
    • 8 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mẹ này trang trí hấp dẫn quá, xong chắc không muốn ăn mất. hì hì
    • 592 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

BTC ơi check giúp mình với sao mình gửi mail đăng kí thì thấy gmail trả lại nhỉ? hình như do hộp mail đầy quá thì phải . Check giúp mình với nhé
    • 33 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Mẹ này trang trí cũng hay quá, đơn giản mà đẹp. Toàn những thứ bé nhà mình vẫn hay ăn buổi sáng thôi,nhưng có lẽ nếu bé ko ăn được ớt thì mình dùng mứt dâu cũng được nhỉ, vừa màu mè, lại ngọt nữa, chắc bé sẽ thích thôi.
    MÓN DỄ LÀM - Salad ức gà phô mai - http://www.webtretho.com/forum/f746/.../#post12970932
    • 38 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Ôi, món ăn mẹ này làm trông ngộ quá. Ăn chắc cũng ngon lắm vì vừa có bánh mỳ và phomai mà. Cám ơn mẹ tieudongphong nhé. Hy vọng mình sẽ làm được một cái như vậy cho bé nhà mình.
    • 669 Bài viết

• 727 Được cảm ơn

Món bánh của mẹ tieudongphong nhìn đẹp quá! Chúc mẹ doat giai nhe!
    • 20 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

trông ngon mắt ghê ý, nhà mình hay ăn sáng = sandwich lắm, món này dc đó
    • 592 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

Hi hi cảm ơn các mẹ đã ủng hộ ^^
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Món này đơn giản mà đẹp quá, mẹ tieudongphong trang trí thật đẹp, mình phải học theo mới được Mai làm cho bé Bobby ăn, thế nào Bobby cũng thích lắm đây )
    Mẹ yêu bé Bobby của mẹ và bố Tú gà nhất trên đời :LoveStruc::570:
    • 592 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi alihoalac Xem bài viết
    Món này đơn giản mà đẹp quá, mẹ tieudongphong trang trí thật đẹp, mình phải học theo mới được Mai làm cho bé Bobby ăn, thế nào Bobby cũng thích lắm đây )
    Cảm ơn alihoalac, chúc Boppy và gia đình ngon miệng nhé
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2