Tư vấn sử dụng điện gia dụng

ấm đun nước siêu tốc panasonic có tốt không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 12.5K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

• 2 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em đang dùng ấm Phillip thì thấy rất ổn. Dùng gần 10 năm mới bị hỏng. Em thấy mọi người bảo ấm Pana dùng cũng tốt, không biết có mẹ nào dùng chưa ạ.
    Em đang boăn khoăn 2 cái này:

Em thích Phillip hơn nhưng mà giá gấp mấy lần Pana ấy. Các đồ điện tử khác thì em thấy Pana dùng rất ổn, ấm đun thì không biết thế nào :Sigh:
    Các mẹ tư vấn giúp em nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi BTC_GNMH; 09/06/2011 vào lúc 09:54 AM. Lý do: chèn hình ảnh
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Đi vắng cả ngày mà tiền điện vẫn cao_Đã trả lời

Nhà tôi có 3 phòng ngủ, 1 phòng khách, 1 phòng bếp. Thiết bị điện gồm có tivi, máy vi tính, quạt,...

• Hai tháng đầy ý nghĩa cùng “Rạp phim yêu thương”

Hai tháng đầy ý nghĩa cùng hành trình “Rạp phim yêu thương” đi qua 30 địa điểm trên khắp miền đất...

• Chế độ hâm của nồi cơm điện

Hiii, Cho em hỏi với. Nhà em hay cắm nồi cơm điện mỗi khi có cơm thừa. Việc này có tốn điện và...

• Đun nước siêu tốc tiết kiệm điện

Các mẹ ơi, Tớ thấy nhà bạn tớ mới được tặng một cái bình đun nước siêu tốc, của Nga, khoảng 2lit, đun 4-5 phút thì sôi mà thấy quảng cáo hết có 100 đồng tiền điện. Hàng Nga thì chắc là bền, 100 đồng/2lit nước sôi thì rẻ quá. Nhà tớ suốt ngày đun nước sôi, tắm cho con này, rửa cho con này, tráng...

• Tư vấn giúp ấm đun nước siêu tốc

mình mới mua ấm đun nước siêu tốc panasonic cr-818 220k nhưng mới đun đc 1 lần thì thấy vỏ ngoài nóng kinh khủng,ở đáy ấm thì thấy những đốm nhỏ. Mình nhớ trước đây mình cũng từng dùng ấm siêu tốc loại khác vỏ nhựa thì ko có hiện tượng trên, ko biết có phải mình mua phải hàng rỏm ko nữa hay hiện...

• 609 Bài viết

• 295 Được cảm ơn

Pana này là tàu dùng không bền
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,768 Bài viết

• 15,912 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi win7 Xem bài viết
    Pana này là tàu dùng không bền
    Đúng rồi, nhìn qua đã thấy là hàng nhái mà ? Dạo này nhiều hàng nhái Panasonic thế, từ quạt sạc đến siêu tốc, mọi ng chọn cẩn thận nhé
    Em đạt giải tuần 1 rồi Cảm ơn cả nhà Chương trình bình chọn gian hàng ưa chuộng tại Mua Gì? Ở Đâu? http://zaodich.com/forum/f2494/komas...nuong-1130274/

• 1,242 Bài viết

• 778 Được cảm ơn

Nhà tớ quen dùng hàng Braun châu Âu, thấy cũng tạm được, 5 năm rồi vẫn chạy tốt, mỗi tội so giá với anh chàng Pana trên kia thì hơi high :-(
    • 7,214 Bài viết

• 2,500 Được cảm ơn

Em đang dùng bạn Phillips hồi mua hình như 1t3 (hay là 900) gì đấy, không nhớ rõ!
    mà em cũng chả hiểu, mấy ấm đun này khác nhau gì nhỉ?
    • 5,768 Bài viết

• 15,912 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meo_mup Xem bài viết
    Em đang dùng bạn Phillips hồi mua hình như 1t3 (hay là 900) gì đấy, không nhớ rõ!
    mà em cũng chả hiểu, mấy ấm đun này khác nhau gì nhỉ?
    Về nguyên lý thì như nhau thôi bạn ơi. Giá cả chênh nhau thì là do thương hiệu, xuất xứ (sx tại chính quốc hay nước thứ 3), rồi do vật liệu sx nữa: nếu cùng 1 hãng thì inox thường là đắt hơn nhựa. Còn nếu cùng 1 chất liệu nhg khác hãng thì do khác nhau về chất lượng nhựa hoặc inox. Sau đó thì đắt vì thêm tác dụng: lựa chọn nhiệt độ tùy ý, chức năng ủ ấm sau khi đun sôi ...
    Em đạt giải tuần 1 rồi Cảm ơn cả nhà Chương trình bình chọn gian hàng ưa chuộng tại Mua Gì? Ở Đâu? http://zaodich.com/forum/f2494/komas...nuong-1130274/

• 161 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyệt PH Xem bài viết
    Nhà tớ quen dùng hàng Braun châu Âu, thấy cũng tạm được, 5 năm rồi vẫn chạy tốt, mỗi tội so giá với anh chàng Pana trên kia thì hơi high :-(
    Em cũng đang dùng ấm siêu tốc giống của mẹ này, dùng tốt, mà phải công nhận là ko bị mùi nhựa như mấy đồ Tàu, ấm chắc chắn nữa, nhìn công tắc bật cũng bền Mỗi tội giá cũng hơi đắt, giờ hơn 1M thì phải
    Sai lầm lớn nhất của đời người là tự đánh mất chính bản thân mình !