Tuần 2

Trưa nay ăn gì? Vào xem thì biết

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.8K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

• 176 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Bữa trưa hôm nay mình cùng làm và ăn món thịt kho tàu, đậu que xào, bắp cải luộc...nhanh chóng, bổ dưỡng...vì mình ko có nhiều time...30 phút là xong cái rụp!!!:D( ko tính thời gian ướp thịt)

Nguyên liệu:
    thịt đùi heo, có mỡ và da nhé, cắt hình bao diêm
    ướp đầu hành, tỏi, nước mắm, 1/2 muỗng nước màu, tiêu, đường, bột ngọt, hạt nêm.--->30 phút( cái này chuẩn bị trước)
    mỡ lữa to---> cho thịt vào xào săn lại, cho nước ngập dửa ngập mặt thịt kho đến khi cạn, thịt có màu nâu vàng là ok.g
    - Đậu cove cắt đầu, rữa sạch, xào với tỏi nêm thếm ít muối+ hạt nêm---> là xong.
    - Bắp cải cắt mỏng...đem luộc

tất cả sẵn sàng cho vào hộp mang đi thôi...măm măm...dễ ợt:Battin ey:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thyangel; 30/06/2011 vào lúc 01:18 AM.
    you are my sunshine
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5,983 Bài viết

• 10,944 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi quy định là phải có ảnh đấy, mẹ nó up lên photobucket hoặc đơn giản hơn là upnhanh đi, rồi dẫn link về đây nhé, mình đang hí hửng thức khuya được nếm trước mọi người, nào ngờ không thấy gì để gắp.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 581 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bsngoc Xem bài viết
    Mẹ nó ơi quy định là phải có ảnh đấy, mẹ nó up lên photobucket hoặc đơn giản hơn là upnhanh đi, rồi dẫn link về đây nhé, mình đang hí hửng thức khuya được nếm trước mọi người, nào ngờ không thấy gì để gắp.
    Em đây cũng vậy, tưởng có hình để thưởng bằng mắt nào ngờ lại phảirooling: tưởng tượng

Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui, yêu con gái, yêu chồng :LoveStruc::Rose:]
    [/B]
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)