• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.54K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 1,769 Bài viết

• 442 Được cảm ơn

Nhờ ca´c chị co´ kinh nghiệm chỉ nên xư´c kem cho be´ trong mùa lạnh này như thê´ nào. Mùa hè vừa rôi thì em chả xưc gì cho con em cả, nhung bây giờ trời lạnh rồi nên em thâ´y da be´ bị khô ở ma´ và cả 2 chân. Bên đây thì nhiêu loại kem nhưng em chả biê´t xư´c loại gi (creme hay oil), một ngày mâ´y lần thì đươc.
    Xin ca´m ợn
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,809 Bài viết

• 6,453 Được cảm ơn

Ban cu dung baby oil cho be cung duoc ma. Khong thi tim babylotion cung tot. Minh phai dung 1 loai kem thuoc ten la Miniderm 20% glycerol. Boi duoc tu dau den chan, boi moi cung duoc. Moi chom lanh ma da tre con da kho het ca, thuong nhi?
    Success is a journey, not a destination.
    • 43 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cac ba me oi,

Minh nghe noi la dung oil thi co the da se de bi nhon vi trong oil chua nhieu dau dua hay sao ay, dung lotion hay milk thi se hay hon. Tuy nhien minh nghi khi hau Au-My khong co do am cao nhu o VN nen co the se khong van de gị

Con gai minh thi moi nut ne ra, me mua thoi duong moi cho thi be quet len moi moi ngay may chuc lan, hau qua la thoi duong moi gay doi va mon vet ngay trong ngay dung dau tien.
    Du co doi khi cau gian thi me van yeu cac con nhat doi
    • 103 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Con nhà minh hồi đầu bôi các loại kem dành cho trẻ em bình thường cũng bị khô, mặt cứ nứt nẻ ra. Sau cho đi bác sỹ, bác sỹ kê cho 1 loại kem bán ở hiệu thuốc bôi thấy tốt lắm, từ hồi bôi tới giờ da không sao cả. tên kem đó là Dexeryl
    • 103 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Quen chua gõ xong đã gửi . Ngày thường mình chỉ bôi cho bé có 1 lần sau khi tắm., còn khi trời khô nhiều thì cưng chỉ 2 lần thôi
    Lần này thì hết thật
    • 13,245 Bài viết

• 9,604 Được cảm ơn

Mình đọc trong báo Mother and Baby thì được biết là da bé khô là do Central Heating trong nhà chứ không phải do thời tiết hết đâu, thời tiết chỉ là 1 phần thôi các mẹ à.

Bé của mình thì 2 má, 2 tay và 2 chân bị khô. Đối với 2 má thì mình thoa Vaseline, còn 2 chân và 2 tay thì tối trước khi đi ngủ mình xoa Aqueous Cream vào 2 tay 2 chân và cho bé đi tắm, khi tắm xong mình lau khô cho bé và xức Baby Oil Gel khoảng 1 tuần thì hết khô ngay.

Bình thường hàng ngày thì mình chỉ xức Vaseline thôi hoặc Nivea Cream.

Chúc các mẹ và các bé đều vui khoẻ.

À, sẵn tiện các mẹ bày cho mình các add hình bé vào dưới tên mình với.
    • 1,769 Bài viết

• 442 Được cảm ơn

Chị ơi,
    Chị vào mục "Thong bao cua WTT" hay mục "Gop y cho WTT" đều có bài Logo đấy. Chị tự post lên cũng được mà gửi email nhờ webmaster post lên cũng đươc. Chị cứ đọc thử đi.

Thì cũng vì mùa lạnh nên đóng cửa kín mít, trong nhà thì mở heat, không khí bị khô quá nên da bé bị khô. Con em còn bị chảy máu cam nữa cơ.

Chào chi.
    • 13,245 Bài viết

• 9,604 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn nhé, hôm nay rảnh rỗi nên mình ngồi đọc hết cái bài trên diễn đàn nên cũng biết cách làm rồi.

Về phần bé chảy máu cam thì con mình cũng hay bị như vậy hoài, chắc tại vì thời tiết thay đổi quá.
    • 1,769 Bài viết

• 442 Được cảm ơn

Chị Lienrom mến,
    Chị cho bé nhà chị xức vaseline loại gì? Mới sau có 2 tháng lạnh xức creme mà hai má của Andy nhà em bị nhám rồi , lại có màu chì chì nữa. Chắc là không hợp creme. Em muốn đổi qua vaseline thử xem.
    Cám ơn chị nhé.
    • 13,245 Bài viết

• 9,604 Được cảm ơn

AndyAn ơi,

Mình xài loại VASELINE PURE PETROLEUM JELLY mua ở các Pharmacy bên này, loại này thì không nhờn lắm , thấm nhanh và không có mùi. Mình hay để 1 hộp nhỏ loại pocket trong giỏ để có đi ra ngoài thỉnh thoảng mình lại xức lên môi và tay của mình, lại mịn màng đẹp lại ngay he he

Hy vọng bé của bạn hợp với loại này.
    • 1,769 Bài viết

• 442 Được cảm ơn

Hôm nay em đã chép tên vaseline của chị, và tên thuốc của Kiki và Chocolait đã cho ở trên để đem ra tiệm thuốc hỏi, nhưng họ chẳng có cái nào. Đương nhiên vaseline thì họ có, nhưng tên y chang vậy thì lại không có. Cô dược sĩ lại hướng dẫn loại khác, không mùi vị, cũng creme, có ghi xài được cho cả con nít , tên là Eucerin, 1 hộp có 75ml mà hết 15 Euro . Em tậu về rồi ! Đây là loại dùng cho người bị da cực khô, như vẩy cá (!), nên chắc cũng yên tâm.
    Dù sao cũng cám ơn chị Liên, Kiki va mẹ Chocolait đã giúp đỡ nhe.
    • 1,769 Bài viết

• 442 Được cảm ơn

Quên, nói thêm :
    Vaseline pure của chị ít nhờn thì không sao , còn vaseline bình thường người dược sĩ khuyên never dùng để xức mặt, vì đó như là 1 lớp keo, xức lên mặt vào mùa đông thì thấy mịn, nhưng xài riết rồi đến khi mùa hè đến, không cần xài nữa, mà lại có ánh nắng chiếu vào thì da sẽ bị ngứa và đỏ rát