HỘI NGƯỜI VIỆT Ở NƯỚC NGOÀI

Thắc mắc về chuyển tiền vào tài khoản ATM cua Viettcombank

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 18.7K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hom vừa rồi mình có chuyển tiền vào tài khoản ÁTM Vietcombank của 1 bạn o HCM 100.000 (Xin mở ngoặc la mình ở Ha noi còn tài khoản átm cua ngươi được hưởng thi mở tai T.p Hồ chi minh). Cuối cung trong tài khoản của bạn ay chi nhận được 78000 (mất phí 20.000+2000 thue VÁT). Bạn ay cứ thắc mắc làm sao ma mấtd những 1/5 tiền phí. Các mẹ giải thích hộ minh với
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Chùm Thơ Xa Xứ

Cây buồn khi lá héo khô. Tôi buồn khi viết vần thơ nhớ nhà. Trăng lên đỉnh núi trăng tà. Trăng...

• Mình được ngân hàng chuyển nhầm tiền vào tài khoản mình nên làm gì ???

Mình được ngân hàng chuyển nhầm 1 số tiền tương đối lớn vào tài khoản atm khi tất toán các loại sổ của chính mình. Mình không biết làm gì? Ai có nghiệp vụ ngân hàng hoặc trải qua trường hợp tương tự giúp mình với????

• Thắc mắc về chuyện Citízenhip cho bé cha là VK Canada!

Các mẹ ơi! Cho mình hỏi vấn đề này chút nha, mình đang làm hồ sơ xin bảo lãnh và xin quốc tịch cho con gái mình (bé trên 2 tuổi rồi), nên Đại sứ quán nói là 1 năm sau mới có quốc tịch và lúc đó mới làm passport cho bé để đi Canada được. Vậy nếu Visa của mẹ có trước con thì làm sao để 2 mẹ con...

• Tập cho bé ăn dặm đúng cách sau 1 tuổi

Sau 1 tuổi, bé đã bắt đầu cứng cáp hơn và hệ tiêu hóa của bé cũng đã sẵn sàng để chuyển từ chế độ...

• Ai là dâu Tây thì vào nhé (tầng 21)

Smod3 mở tầng mới cho hội dâu Tây, mong các bạn có nhiều điều chia sẻ cùng nhau và topic đông vui...

• 1,840 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Đúng rồi đó bạn, VCB thu phí chuyển khoản và nộp tiền vào tài khoản (hình như là 0.4% thì phải) nhưng tối thiểu là 22,000. Nếu bạn không muốn khoản tiền 100k đó bị trừ đi thì phải đánh dấu vào mục "phí ngòai" để đóng thêm 22k. Mà cũng lạ, đáng lẽ nếu mình đến VCB để chuyển tiền vào 1 tài khoản ở bank khác hệ thống thì mới phải đóng phí chứ. Như ACB đó, mình đến chuyển tiền vào 1 tài khoản ACB là miễn phí mà.
    • 1,202 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gentil
    Hom vừa rồi mình có chuyển tiền vào tài khoản ÁTM Vietcombank của 1 bạn o HCM 100.000 (Xin mở ngoặc la mình ở Ha noi còn tài khoản átm cua ngươi được hưởng thi mở tai T.p Hồ chi minh). Cuối cung trong tài khoản của bạn ay chi nhận được 78000 (mất phí 20.000+2000 thue VÁT). Bạn ay cứ thắc mắc làm sao ma mấtd những 1/5 tiền phí. Các mẹ giải thích hộ minh với
    Mình có chuyển tiền vài lần ở VCB nhưng mình không để ý đến phí chuyển tiền, theo kiểu tin là ngân hàng họ làm đúng . Nhưng bây giờ chắc phải kiểm tra cẩn thận mới được.

Xem thong tin trên webside của Vietcombank thì nếu bạn dùng thẻ ATM để chuyển tiền cho bạn của gentil thì không mất phí, còn nếu nộp tiền mặt để chuyển tiền sang thành phố khác thì mất phí là 0.2% trên tổng tiền nộp và tối thiểu là 10.000 đồng (chưa VAT).

Theo mình hiểu nếu gentil muốn chuyển 100.000 cho bạn của gentil thì phải nộp 111.000 (11.000 là phí chuyển tiền) và phải tick vào ô phí ngoài như lenka đã nói dưới.

Gentil xem lại thông tin này ở http://www.vietcombank.com.vn/vn/bieuphi/, rồi kiểm tra lại với ngan hàng xem sao. Có khi là họ nhầm đấy.
    Điều chắc chắn nhất là chẳng có gì chắc chắn cả
    Album do cô Quangyenvi tặng đấy ạ!
    • 94 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

:4: Em thấy biểu phí rất rõ ràng đấy chứ ạ. KH nộp tiền vào TK thì miễn phí, chuyển tiền vào TK VCB cùng tỉnh, thành phố cũng miễn phí; khác hệ thống, khác tỉnh, thành phố thì thu phí theo biểu phí quy định. Nếu chị gentil chuyển tiền mặt vào TK của bạn chị thì NH thu phí, nếu chuyển bằng ATM mà bị thu phí thì chị in sao kê ra đem ra NH claim.
    • 640 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Tớ thì nhớ là nếu cùng hệ thống ngân hàng thì miễn phí, khác hệ thống là thu phí, tớ mở tài khoản VCB ở Trần Quang Khải mà chuyển tiền từ VCB Láng Hạ thì mất tiền (thấy cô nhân viên nói VCB Láng Hạ là thuộc hệ thống VCB HN, còn TQK là thuộc VCB Trung ương, confuse lắm nhưng thôi đành mất 22K vậy), đấy, cùng thành phố mà vữn mất xiền, chán nhể.
    • 91 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gentil
    Bác nói sao chứ, nếu chuyển bằng ATM thì không tốn phí đâu. Hôm bửa tôi (SG) có chuyển cho 1 bác ở HN trên 4t những chả tốn đồng phí nào. (xin xem hình)
    • 12,963 Bài viết

• 3,079 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 0903511111
    Bác nói sao chứ, nếu chuyển bằng ATM thì không tốn phí đâu. Hôm bửa tôi (SG) có chuyển cho 1 bác ở HN trên 4t những chả tốn đồng phí nào. (xin xem hình)
    Đó là bác chuyển ATM không mất phí, còn chuyển tiền qua NH thì mất phí :1:, mình cũng mất tiền ngu mấy lần
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy.
    Ta có thêm ngày mới để yêu thương...
    • 436 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Manly
    Đó là bác chuyển ATM không mất phí, còn chuyển tiền qua NH thì mất phí :1:, mình cũng mất tiền ngu mấy lần
    Đấy là họ khuyến khích các Bác dùng thẻ, một phương thức thanh toán hiện đại không dùng tiền mặt, nhưng lắm lúc hại điện... :4: