HỘI NGƯỜI VIỆT Ở NƯỚC NGOÀI

Một cách chống rụng tóc hiệu quả!!

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 134K Lượt đọc
  • 79 Trả lời

17 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 471 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Tặng các mẹ cách làm giảm tóc rụng mà nhà cháu vừa được truyền cho. Lý do post bài bên này vì mẹ cháu thấy ở NN khí hậu khô quá là một nguyên nhân gây tóc các mẹ rụng cứ như là quân Nguyên vậy!!
    Rất đơn giản: trước khi gội 1h các bác lấy 20ml dầu olive xoa đều và kỹ lên chân tóc. Phải để lâu 1h thì mới có tác dụng nhé!! sau đó gội như bình thường bằng dầu gội của các bác.
    các bác thử nhé, nhà cháu thấy được lắm đó!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,008 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuntung
    Tặng các mẹ cách làm giảm tóc rụng mà nhà cháu vừa được truyền cho. Lý do post bài bên này vì mẹ cháu thấy ở NN khí hậu khô quá là một nguyên nhân gây tóc các mẹ rụng cứ như là quân Nguyên vậy!!
    Rất đơn giản: trước khi gội 1h các bác lấy 20ml dầu olive xoa đều và kỹ lên chân tóc. Phải để lâu 1h thì mới có tác dụng nhé!! sau đó gội như bình thường bằng dầu gội của các bác.
    các bác thử nhé, nhà cháu thấy được lắm đó!
    đầu ô lui loại extra-vierge hay olui pure? Extra - vierge thì tớ chịu thôi, mùi này ko hợp tớ không chịu được.
    nói đến chuyện tóc sinh thằng cu nhà tớ tớ cố giữ dài dài cho nó bồng bềnh ko được vì nó rụng như quân nguyên như mẹ nó nói thế là sau nô el làm cái xoẹt ở Olivier DACHKIN, giờ ngắn hơn Mỹ Linh, sáng nao cũng dậy vò đầu không nói ko phải chua ngoa chứ lavabo kín mít tóc, thế mới sợ
    Cảm ơn mẹ cuntung nhe, nếu là olui pure thì tớ sẽ làm thử
    • 2,008 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

http://vnexpress.net/Vietnam/Suc-kho...5/07/3B9E0078/
    Thật khó chịu khi phải "sở hữu" một mái tóc lơ thơ do bệnh rụng tóc gây nên. Bài thuốc đơn giản rẻ tiền từ đậu đen có thể giúp bạn cải thiện tình hình.

Chuẩn bị: 500 g đậu đen; 1 lít nước (tùy tình hình mà bạn định lượng thích hợp với tỷ lệ 1 đậu đen 2 nước). Sau khi rửa sạch đỗ đen, bạn cho đỗ vào nồi đất, đổ nước vào, đun với lửa nhỏ. Đợi đến khi các hạt nở đều thì lấy đậu đen ra khỏi nồi, phơi khô. Sau đó, cho thêm một ít muối vào, trộn đều. Cho đậu đen vào bình hoặc lọ sạch, dùng dần.

Mỗi ngày, bạn có thể dùng hai lần, mỗi lần khoảng 6 g. Nên nhai kỹ trước khi ăn, sau đó uống một lượng nước vừa phải.

Bài thuốc này có tác dụng rất tốt đối với những người bị hói đầu, rụng tóc, sức khoẻ giảm sút sau khi sinh, mới ốm dậy hoặc da bị lang ben.

(Theo Văn Hoá Thông Tin)
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • ThuHaan
    Nếu thật sự do tóc khô thì mình nghĩ dùng dầu hấp tóc, dầu xả, dầu gội cho tóc khô tốt hơn nhiều. Mình nghĩ nguyên nhân rụng tóc khi ra nươc ngoài có lẽ do chất nước, có vẻ như nước ở NN nhiều chất khử va kanke (?) hơn thì phải, điển hình tất cả các máy dùng nước (rửa bát, giặt, các bồn rửa ) đều có bán chất chống kanke thì phải (?)

Theo phương pháp mẹ Tùng mình đã thử (khổ thế ở NN lâu đâm ra thành chuột thí nghiệm), khi sang đây có ngườii đã bảo mình trộn sữa tươi, mật ong và dầu ô liu trong đó dầu ô liu là thành phần chính, ủ trước khi gội. Thật là kinh khủng khi bôi, áo, tủ, gương bẩn hết, tóc mình dài đên vai thôi, sau khi bôi xong phải dùng đống giấy lau vì nó vãi tứ tung, gội xong thì nói thật là có mướt hơn khi dầu gội không, mứot hơn chút ít và ngay cả khi khô tóc vẫn hơi bết, nếu đi phừoi nắng rồi về nhà cảm giác tóc rất bẩn, nhưng thật là mình chỉ đủ can đảm làm 3 tuần là thấy bạn bè kêu, coi chừng mày lôi kiến vào nhà, hay nhà mình dạo này mùi dầu mỡ quá :4:. Theo mình thì nếu nguyên nhân do tóc khô mà rụng thì cứ sản phẩm chăm sóc tóc bán sẵn là được, bởi vì các sản phẩm tăng cường nước cho da và tóc bên châu Âu dễ kiếm vô cùng.Nhưng đáng quan tâm là tóc rụng vì lý do khác mà không thể dùng dầu ôliu thay thế (theo mình nghĩ dầu ôliu chỉ cung cấp dưỡng chất dạng chất béo để giữ ẩm thôi)
    Vậy mẹ Cún Tùng nên nhấn mạnh phương pháp này chỉ dùng cho tóc khô do khí hậu còn hoàn toàn có thể chịu đưọc nước bên châu Âu và cho ai có nhiều thời gian để dọn nhà luôn thể, và kết quả thì không thể bằng dùng crem dưỡng tóc hay dầu ủ tóc của các hẵng bán sẵn được. :1:.
    • 471 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

hí hí!! bạn đọc không kỹ rùi bạn ơi, mình nói là khí hậu khô dẫn đến bị rụng tóc chứ không phải là làm tóc bị khô và chẻ đâu cơ chứ!! mà mình nói là bôi dầu vào chân tóc tức là xoa vào da đầu chứ không phải là bôi sũng dầu từ chân đến ngọn đâu! :4: mình làm thấy nhẹ nhàng vô cùng nhà cửa chẳng dây rớt ra tí nào cả! hehe, chắc mẹ cuntung khéo tay hơn thuhaan rui!!
    • 5,755 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Thế còn khí hậu như ở VN và không phải là do ăn uống thiếu chất mà tóc vẫn rụng thì sao nhỉ, tóc của mình hàng ngày vẫn rụng nhiều kinh khủng, chắc là sắp đựoc làm bạn với......sư rồi, híc. Ai có cách gì chữa rụng tóc hiệu quả không, chia sẻ đi.
    .................
    • ThuHaan
    Tin cho mẹ Cún Tùng đây, mình vừa mua được lọ dầu oliu trộn dầu dừa, bôi sau khi gội đầu, thơm, dễ dùng và không bẩn. Giá có 5 e lọ 150 ml. Hàng Mỹ.
    • ThuHaan
    Trích dẫn Nguyên văn bởi John's mom
    Thế còn khí hậu như ở VN và không phải là do ăn uống thiếu chất mà tóc vẫn rụng thì sao nhỉ, tóc của mình hàng ngày vẫn rụng nhiều kinh khủng, chắc là sắp đựoc làm bạn với......sư rồi, híc. Ai có cách gì chữa rụng tóc hiệu quả không, chia sẻ đi.
    Ở VN mà rụng thì có thể do bị nấm nếu ngứa và có nhiều gầu, còn nếu không sao thì chị nên chuyển qua dùng dầu có ít chất tẩy, hay dùng nước bồ kết. Còn nếu vẫn rụng chắc có gene hói :4:
    • 720 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Mình có phương pháp này vừa đơn giản vừa hiệu quả.
    Củ Hà Thủ Ô ( loại đỏ tốt hơn loại trắng): 1Kg
    Đậu đen: 2 kg
    Đậu đen ninh lấy nước
    Củ Hà Thủ Ô rửa sạch, cho vào ninh với nước đậu đen, cứ cạn nước lại chế thêm nước đậu đen vào. Ninh nhỏ lửa khoảng 1 ngày thì bỏ Hà THủ Ô ra phơi khô rồi nghiền nhỏ.
    Mỗi ngày ăn khoảng 2,3 thìa cà phê ( cho đường vào quấy với bột Hà Thủ Ô - như quấy chè Ý).

Trước đây tóc mình bạc trắng ( bạc đến gần 1 nửa), sau 1 năm dùng bài thuốc trên, tóc lại đen như bình thường ( trông còn đen hơn ấy chứ). Bi giờ sinh PuPu rồi mà tóc không hề bị rụng.
    Bài thuốc trên vừa tốt cho tóc lại rất bổ máu nữa. Nhưng phải kiên trì vì ăn Hà Thủ Ô rất ngang.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 317 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Đậu đen ninh lấy nước
    Củ Hà Thủ Ô rửa sạch, cho vào ninh với nước đậu đen, cứ cạn nước lại chế thêm nước đậu đen vào. Ninh nhỏ lửa khoảng 1 ngày thì bỏ Hà THủ Ô ra phơi khô rồi nghiền nhỏ.
    Mỗi ngày ăn khoảng 2,3 thìa cà phê ( cho đường vào quấy với bột Hà Thủ Ô - như quấy chè Ý).

Trước đây tóc mình bạc trắng ( bạc đến gần 1 nửa), sau 1 năm dùng bài thuốc trên, tóc lại đen như bình thường ( trông còn đen hơn ấy chứ). Bi giờ sinh PuPu rồi mà tóc không hề bị rụng.
    Bài thuốc trên vừa tốt cho tóc lại rất bổ máu nữa. Nhưng phải kiên trì vì ăn Hà Thủ Ô rất ngang.
    Mình sẽ thử làm theo cách của mẹ PUPU, tóc mình bạc nhiều quá, từ ngày còn đi học. Bây giờ toàn phải đi nhuộm, mà nhuộm nhiều thì không tốt. Hy vọng mình đủ kiên trì để theo bài thuốc này.
    • 1,025 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Tớ cũng rụng tóc khiếp lắm, nhưng nghe nhắc Hà Thủ Ô lại sợ vô cùng. Vì tớ mất ngủ mà, uống được 1 tuần thì tớ điên luôn vì buồn ngủ mà không ngủ được. Ai mà khó ngủ thì không nên uống HTO đâu.
    • 4,794 Bài viết

• 589 Được cảm ơn

Có còn cách nào khác nữa kg vậy hả các bác?????????
    Khi con gái yêu tròn 1 tuổi

• 13,107 Bài viết

• 9,334 Được cảm ơn

Ngày xưa có người lóc lơ thơ mẹ cho uống Hà Thủ Ô, bây giờ mỗi lần cắt tóc là thợ muốn chặt double tiền cắt lẫn tiền sấy, gội gì gì đấy.
    • 1,004 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hadungtdh3 Xem bài viết
    Đậu đen ninh lấy nước

Chị ơi vì chị post bài này đã lâu rồi, giờ cho em hỏi chị vẫn dùng bài thuốc này chứ ạ? dùng bài thuốc này ngoài làm đen tóc ra có làm cho tóc khỏe và dầy hơn không? chị dùng Hà thủ ô có bị mất ngủ không chị?
    • 96 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm nay tình cờ em mò vào đây vớ được topic này mừng húm luôn. Tóc em càng ngày càng lưa thưa nhìn chán chết đi được. Các chị em có bài thuốc nào làm cho tóc mọc thêm ko ạ? chỉ giúp em với
    • 740 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me 2T Xem bài viết
    Hôm nay tình cờ em mò vào đây vớ được topic này mừng húm luôn. Tóc em càng ngày càng lưa thưa nhìn chán chết đi được. Các chị em có bài thuốc nào làm cho tóc mọc thêm ko ạ? chỉ giúp em với
    Trước kia mình có 1 người bạn tóc rụng từng mãng từng mãng lổm chổm trông rất khủng khiếp, cứ tối ngủ sáng dậy là mất 1 mãng tóc, những chổ tóc mất trơn bóng, chổ có tóc chỗ kg tóc ghê lắm, anh này phải cạo đầu, chạy chữa khắp nơi bác sĩ tây ta đủ hết nhưng cũng kg trị được. Cuối cùng có 1 người hướng dẫn anh ta lấy vỏ bưởi vắt lên đầu (cái này chắc nhiều người biết) anh ta làm thử sau 1 thời gian tóc mọc ra đen dày và đẹp hơn trước.
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có thể dùng nước muối nhạt để gội nữa đấy các chị ạ, cũng đỡ rụng nhiều .
    :Rose: :Rose: :Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 183 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuanhe Xem bài viết
    Trước kia mình có 1 người bạn tóc rụng từng mãng từng mãng lổm chổm trông rất khủng khiếp, cứ tối ngủ sáng dậy là mất 1 mãng tóc, những chổ tóc mất trơn bóng, chổ có tóc chỗ kg tóc ghê lắm, anh này phải cạo đầu, chạy chữa khắp nơi bác sĩ tây ta đủ hết nhưng cũng kg trị được. Cuối cùng có 1 người hướng dẫn anh ta lấy vỏ bưởi vắt lên đầu (cái này chắc nhiều người biết) anh ta làm thử sau 1 thời gian tóc mọc ra đen dày và đẹp hơn trước.
    chị ơi! có thiệt không vậy ? nếu cách làm này khiến cho tóc mọc thêm thì hay quá ! vì nó quá đơn giản . Mà chỉ vắt vỏ bưởi lên rồi để vậy thôi hả chị ?
    • 1,372 Bài viết

• 1,107 Được cảm ơn

Mình là một trong những người bị chứng rụng tóc hành hạ.Bản thân mình thuộc gien tóc ít, khi đẻ em bé thứ 2 se xua ăn kiêng theo chế độ của BS Tươi, xuống lần một lúc mấy kg. Nhưng kể từ đó mình bị rối loạn chất béo và rụng tóc luôn từ đó. Bây giờ đã 4 năm rụng tóc rồi,chữa đủ thứ thuốc đông,tây,nam,bắc.Mình cũng có dùng vỏ bưởi, uống hà thủ ô say, uống thuốc bắc...nhưng không khỏi. Mình rất bị stress và quyết định cạo luôn mớ tóc lơ thơ . Hiện tại mình đội tóc giả đi làm, bộ tóc này mình đặt làm bằng tóc thật với giá 5chai. Và tự chữa bệnh như sau : hàng ngày bôi tinh chất bưởi của Thorakao ( giá 60/1 chai) ( ngày 2 lần), gội đầu hàng ngày cho sạch da đầu. Chích pepanthen va biotin mỗi thứ 1 ống ( chích trong vòng 1 tháng), uống hà sâm hoàn ( loại này của VN sản xuất ). Bây giờ tóc mình đã ra nhiều và ơn trời chưa thấy rụng. Hy vọng mình sẽ không bị rụng lại
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,253 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuanhe Xem bài viết
    Ủa theo chị thì bị ngược lại á. Vì hồi xưa mỗi lần Má chị gọt vỏ bưởi thì chị hay lấy đội lên đầu, sau đó thì tóc rụng thảm thương.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4