• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.51K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

• 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Gui cac me than men.
    Em dang khong biet phai lam sao vi chon em se sang Nhat vao ngay 25 thang 8 nam nay.( Di 1 nam). Cong ty quyet dinh. Khong thay doi duoc.
    Luc day la em mang bau duoc khoang 9 thang.Neu khong di cung chong duoc em se phai o VN nuoi com 1 minh.
    Cac me bao 9 thang roi co di duoc khong ? Co can dieu kien gi khong ?
    cac me co biet tinh toan chinh xac ngay sinh cua em be khong. Chi cho em voi. Em thay ket qua cua BS khong duoc dung lam. Em chi so dang bay ma sinh tren may bay thi so lam
    Cam on cac me nhieu lam
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 640 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Tùy quy định của từng hãng hàng không nhưng thường là khoảng sau 35 tuần là họ không nhận vận chuyển nữa. Kể cả trước 35 tuần thì bạn vẫn cần có giấy khám của bác sĩ.
    Các tốt nhất và an toàn nhất là bạn đi sớm hơn thời gian dự kiến! Bạn có thể đến trước mà. Nếu không thì bạn sinh xong, sau 2 tuần hoặc hơn thì 2 mẹ con bay sau vậy.
    Chúc khỏe
    • 195 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Đúng rồi đấy, nếu có thai trên 35 tuần là các hãng hàng không không cho đi đâu. Bạn nên đi trước thời gian đó đi. đi sơm sang NB được nghỉ ngơi nhiều.
    • 115 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoto Xem bài viết
    Gui cac me than men.
    Em dang khong biet phai lam sao vi chon em se sang Nhat vao ngay 25 thang 8 nam nay.( Di 1 nam). Cong ty quyet dinh. Khong thay doi duoc.
    Luc day la em mang bau duoc khoang 9 thang.Neu khong di cung chong duoc em se phai o VN nuoi com 1 minh.
    Cac me bao 9 thang roi co di duoc khong ? Co can dieu kien gi khong ?
    cac me co biet tinh toan chinh xac ngay sinh cua em be khong. Chi cho em voi. Em thay ket qua cua BS khong duoc dung lam. Em chi so dang bay ma sinh tren may bay thi so lam
    Cam on cac me nhieu lam
    Chào bạn, tùy theo hãng hàng không mà bạn sẽ đi, họ sẽ có những quy định về số tuần thai lúc bạn mang thai, theo như link dưới đây thì đường bay quốc tế họ cho phép phụ nữ mang thai 32 tuần trở xuống. Nếu đi Nhật bạn có thể tham khảo trước nội quy của các hãng Vietnam airlines, Japan Airlines (JAL) (hai hãng này có chuyến bay thẳng đến Narita hoặc Kansai, còn các chuyến bay phải transit bạn tham khảo All Nippon Airways (ANA), Thai Airways, Singapore Airlines, Malaysia Airlines,...

http://vnexpress.net/Vietnam/Suc-khoe/2005/12/3B9E4BCD/

Nhưng theo kinh nghiệm của bản thân mình đã từng sinh con ở Nhật thì bạn nên sinh con trước rồi ít nhất một tháng sau cả hai mẹ con hãy bay qua bên Nhật với chồng bạn. Ở Nhật, nếu bạn muốn sinh con ngoài việc bạn phải đăng ký nơi sinh từ khi bạn mang thai khoảng 12 tuần, bạn còn phải trả chi phí rất đắt (khoảng 40 triệu đồng VN). Bạn nói chồng bạn đi làm việc một năm nên mình cũng chưa rõ công ty sẽ đăng ký loại bảo hiểm nào cho chồng bạn và việc sinh nở của bạn có được công ty chấp nhận đóng bảo hiểm cho hay không. Bạn theo chồng sang Nhật nên tư cách lưu trú của bạn sẽ là visa gia đình, mà loại visa này sẽ được hưởng mọi quyền lợi bảo hiểm theo người bảo lãnh bạn tức là chồng bạn. Ngoài ra bạn nói nếu không theo chồng sang Nhật để sinh thì bạn sẽ phải sinh con một mình, mình nghĩ bạn suy nghĩ như vậy là chưa đúng. Nếu bạn sinh con ở VN bạn sẽ có sự giúp đỡ của gia đình nội ngoại, có thể thuê người giúp việc, còn nếu ở Nhật thì chỉ có chồng bạn thôi mà chồng còn phải đi làm thì mình nghĩ khó khăn của bạn sẽ tăng lên gấp nhiều lần, bạn sẽ phải tự chăm sóc con, tự làm việc nhà, tự đi chợ, nấu cơm, ... Việc thuê người giúp việc ở bên đó càng là điều không thể. Đấy là sự thực mà bao nhiêu phụ nữ Nhật và những người vợ sinh con ở Nhật đã và đang phải làm bạn ạ. Mình biết rất nhiều người VN theo chồng sang bên này làm việc, rồi sinh con đều phải bảo lãnh cho bà ngoại sang giúp trong mấy tháng đầu mới sinh, có người còn phải để chồng ở lại Nhật rồi về VN sinh xong mới quay lại Nhật đó bạn.
    Sơ quá mấy dòng với bạn như vậy để bạn tham khảo nhé. Mình nghĩ vấn đề của bạn không phải là lúc gần sinh có thể đi máy bay được hay không mà là kế hoạch sinh con và nuôi con nếu theo chồng sang Nhật sẽ như thế nào. Bạn hãy xác nhận mọi thông tin về hãng máy bay, về điều kiện nhà ở, vể bảo hiểm sức khỏe,... và những vấn đề liên quan khác trước khi quyết định bạn nhé. Chúc vợ chồng bạn sớm tìm ra được giải pháp hợp lý.
    http://my.opera.com/NhatvaNam/blog/

Ai cần thanh lý truyện Đôrêmon xuất bản đợt đầu thì PM cho tớ nhé.
    • 1,339 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Quy định của Vietnam Airlines:
    - Phụ nữ có thai trong giai đoạn cuối (vượt quá 32 tuần) phải có chứng nhận của bác sỹ xác nhận hành khách có đủ điều kiện sức khỏe để đi máy bay và phải cam kết miễn trừ trách nhiệm theo mẫu của nhà chuyên chở.
    - Phụ nữ trước và sau khi sinh con trong vòng 07 ngày, trẻ sơ sinh dưới 14 ngày tuổi sẽ không được chấp nhận vận chuyển.
    Chị gọi đến 8320320 để hỏi thêm chi tiết nhé (ví dụ như khám ở bệnh viện nào, lấy giấy miễn trừ trách nhiệm ở đâu vv)
    Japan Airlines thì em nghĩ cũng tương tự, chị gọi đến số 04-8266693 để hỏi chi tiết nhé.
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các chị ơi cho e hỏi chút e mới có bầu thôi nhưng e sẽ dự định về vn để sinh con nhưng ko biết sau nay giấy khai sinh cua con se chuyển như thế nào có vất vả ko ? {e đang ở tq} có chi nào biết cách xin chỉ giúp e với