• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.95K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 37 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọi người cho em hỏi nhờ: cả nhà em đã mua vé về Việt Nam, nhưng không đi được. Em muốn đổi thì họ trả lời thê này:
    - lệ phí đổi của người lớn là 70 Euro, cai này thì đúng rồi. Nhưng vé của trẻ em lúc mua chi trả 10%, bây giờ cũng phat 70 Euro có hơp lệ khong ạ?
    -em chuyển từ thời điểm vé đắt sang thời điểm vé rẻ hơn nhiều, mà cái cách họ tính chênh lệch em có cảm giác vi mình đã trả tiền rồi nên phải đổi lấy chỗ đắt hay sao ý?
    Có ai ở trong trường hợp như em không? Lam thế nào bây giờ ạ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Các mẹ cho em hỏi về việc đổi vé máy bay khứ hồi

Con gái lớn em đi du học ở Nhật, kì này về VN chơi Tết. Ở trường nó được cho nghỉ 2 tháng, nhưng vì tiếc tiền nên nó chỉ mua vé open 1 tháng thôi (open 2 tháng đắt hơn 1man), còn 1 tháng qua đó đi làm kiếm tiền để hè về nữa. Thế nhưng cuối cùng về đây chơi vui quá nên lại ko muốn đi sớm, bây giờ...

• Tâm tình của một người Việt sống ở Mỹ

Tâm tình của một người Việt sống ở Mỹ Có phải nếu mình ở một nơi nào trên dưới ba mươi năm thì...

• 4 Biến chứng nguy hiểm của viêm xoang

Bệnh viêm xoang là một trong những căn bệnh mãn tính phổ biến và rất dễ phát sinh bệnh đặc biệt nó...

• Lấy chồng Malaysia

Hi cả nhà! Mình là thành viên mới gia nhập, vì mình cũng đang chuận bị làm thủ tục kết hôn với...

• Hỏi về việc đổi tên vé máy bay VN airline!

Có chị nào có kinh nghiệm trong chuyện này cho em hỏi với ạ! bạn em có đặt vé đi SG, nhưng không đi được nên hoãn vé. Thời hạn vé là hết tháng 12-2009 ạ! vé chưa xuất, bạn em muốn thanh lý cho em nhưng không biết có đổi tên và thông tin được không ạ? có mẹ nào có kinh nghiệm trong việc này trả lời...

• 386 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Bạn ơi lệ phí đổi vé áp dụng chung 1 giá không phân biệt người lớn hay trẻ con đâu. Bạn có thể được đổi vé khác mùa là tốt rồi đó vì nhiều loại vé bạn không thể đổi như vậy mà phải mua vé mới và xin làm refund vé cũ đấy. Lần sau mua vé bạn nhớ hỏi kỹ người bán vé về các điều kiện thay đổi của loại vé mình mua.
    • 37 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đúng là mua vé cho trẻ con phải hỏi kỹ những điều kiện này. Cảm ơn bạn đã trả lời mình.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sapphire Xem bài viết
    Bạn ơi lệ phí đổi vé áp dụng chung 1 giá không phân biệt người lớn hay trẻ con đâu. Bạn có thể được đổi vé khác mùa là tốt rồi đó vì nhiều loại vé bạn không thể đổi như vậy mà phải mua vé mới và xin làm refund vé cũ đấy. Lần sau mua vé bạn nhớ hỏi kỹ người bán vé về các điều kiện thay đổi của loại vé mình mua.
    • 386 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sapin Xem bài viết
    Đúng là mua vé cho trẻ con phải hỏi kỹ những điều kiện này. Cảm ơn bạn đã trả lời mình.
    Không chỉ trẻ con mà cả người lớn cũng vậy đó bạn ạ, nhiều khi mình quên không hỏi và người bán cũng chỉ lo bán được vé mà không chịu giải thích các fare rules cho người mua nên có thể dẫn đến nhiều điều phiền hà khó chịu khi mà mình muốn thay đổi.