• 0 Lượt chia sẻ
  • 4K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 49 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, giúp em với. Tình hình là con em đã được 16 tháng rồi, nhưng càng lớn bé càng lười ăn. Buổi sáng lúc nào hai mẹ con cũng hò hét nhau. Ban đầu em cho bé ăn cháo vào buổi sáng, sau đó thấy bé chả muốn ăn, em chuyển qua ăn bánh ngọt rồi sữa tươi, xúc xích... nhưng bé ăn chọc ngoáy vài miếng rồi thôi luôn . Cứ ăn là nhè và vứt lung tung làm em stress nặng. Rồi cả chuyện ăn hoa quả và rau nữa, con em rất lười ăn rau và hoa quả. Mua hoa quả về đắt ơi là đắt mà bé chả chịu ăn, ăn vài miếng rồi nhè hoặc chỉ nếm rồi thôi luôn. Các mẹ chỉ cách cho em tập cho bé ăn rau và hoa quả nhé. Em cám ơn nhiều nhiều, xì trét quá đi
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 13,240 Bài viết

• 9,600 Được cảm ơn

Em cho con ăn sáng lúc mấy giờ, và khi ăn sáng bé đã được uống sữa chưa? Hãy để cho bé thật đói thì bé sẽ chịu ăn, con chị lúc trước sáng 6h cho ăn, sau này cũng chán, chị chuyển lại 7h cho ăn lại ăn tuốt hết í.
    • 49 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chi a, sáng dậy mà không cho bé một bình sữa là bé khóc inh cả nhà luôn. Khi có bình sữa thì cầm vồ lấy như nghiện ý. Thế nên sau đó khoảng hởn một tiếng thì chả chịu ăn nữa, cứ ăn linh tinh thôi.
    • 1,253 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Hai nhóc chị sáng 7h uống 1 bình sữa, 9h ăn bánh mì hoặc cháo, hoặc... món gì mình nấu. Rồi đến 11g ăn trái cây, 13g ăn bữa trưa, 15g uống sữa, 17h ăn chiều, 19h uống sữa rồi đi ngủ. Từ hồi cho ăn vậy thấy OK lắm. Mẹ cũng mệt nhưng phải cố gắng. Cứ 2h ăn 1 lần.

Trẻ em tùy đứa ăn ít, ăn nhiều. Nếu bé không thích ăn nhiều thì chia ra làm nhiều bữa.
    • 13,240 Bài viết

• 9,600 Được cảm ơn

Sáng dậy đứa nào cũng có sữa cả nhưng nếu sau 1 tiếng không ăn thì cách 2 tiếng như nhà vanhkhuyen thử em nhé.
    • 321 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Con em thì cứ thế này: sáng 260 ml sữa hòa với cereale (8h), 9h30 cho ít trái cây, 12h: chao' + 1 yaourt nhỏ (50 gr), 16h: 260 ml sữa + cereale, 19h30: cháo, 22h: sữa (120)
    Con em kô ngủ sớm, vì nó đi nhà trẻ kô chịu ngủ nên đón về lúc 17h phải cho nó ngủ, thức dậy khoảng 19h nên đên 22h - 22H30 nó mới chịu ngủ 1 giấc đến 8h hôm sau dậy.
    • 39 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con em cũng gần 16 tháng rồi mà còi quá,được có hơn 8kg thôi ,stress nặng.Các mẹ nào có cách xử lý bé ăn ngậm với.Con nhà em ngậm kinh khủng ya