HỘI NGƯỜI VIỆT Ở NƯỚC NGOÀI

Chân giò hầm sốt kem (Chân giò hầm kiểu Đức)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 11.2K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ui giúp em với. Có mẹ nào bít món Chân giò ninh hầm nhừ rùi rưới sốt kem lên không. Hình như nó là chân giò hầm kiểu Đức, nhưng mà em chả biết ở đây người ta cứ đặt tên hoa mỹ như vậy nhưng ở bên đó có đúng là kiểu Đức không nữa.

Em muốn hỏi cách làm món chân giò ninh nhừ rùi có sốt kem trắng, ngậy ngậy và còn hơi chua chua nữa, và có một thứ rau gì đó hơi chua chua ăn kèm cho đỡ ngấy. ở đây một số nhà hàng thường dùng sốt Mayonaise hoặc Smetana (Nga) thay thế nhưng nó không được chua lắm và em nghĩ là đúng ra người ta sẽ dùng loại sốt nào khác cơ.

Mẹ nào bảo em mấy nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,769 Bài viết

• 437 Được cảm ơn

Đây, tặng Múi mít công thức của bác Hanhdung đang ở ngay Bayern đây :

http://www.webtretho.com/forum/showp...2&postcount=12
    Andy Ân
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ nhìu nhìu. Em sẽ try thử món đó tuần này. Tuần trước sau khi post bài chưa có mẹ nào trả nhời, em vẫn đâm đầu vô một cái chân giò to uỵch và làm như sau:
    Chân giò ướp sơ với gia vị, hầm với nước táo và một ít lát táo tươi. Chân giò mềm nhừ rùi, em bỏ ra, lấy phần nước sền sệt đó, đun lên, rùi đổ khoảng một bát con sour cream vào, và rưới lên chỗ chân giò kia. ĂN thì em thấy là... chả giống , và hơi ngọt chắc vì nước táo, nhưng cũng được nếu ăn với bánh mì. Em cũng chả hiểu cái món chân giò này của em nên gọi là cái gì, chắc là món chân giò hầm táo sốt kem chua , nghe oách nhỉ