• 0 Lượt chia sẻ
  • 90.9K Lượt đọc
  • 160 Trả lời

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9
    • 679 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Đây là hình tác phẩm đầu tiên sau buổi học cắm hoa theo kiểu Ikebana. Hihi, học được có một buổi duy nhất là bỏ ngang nên cái bát hoa nó không giống Ikebana gì hết, các mẹ xem tạm trước khi có các tác phẩm của các mẹ khác :1:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_NN; 06/11/2007 vào lúc 08:48 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,543 Bài viết

• 987 Được cảm ơn

Gặp các cao thủ rồi. GDNT ơi mấy cài thiệp đó ấn tượng quá. Hình như cái đầu tiên từ trái sang là hoa vải phải không? Cái giữa hoa khô và cái cuối hoa giấy? GDNT tự nghĩ ra hay là học theo sách vở vậy? Cái giấy bìa thì mình biết cách làm vì hồi đó theo Projekt Woche ở trong trường, theo cái làm giấy, học cách nấu giấy nên biết làm giấy loại đó. Nhưng mà ý tưởng sáng tạo giấy đó thành thiệp thì chưa nghĩ ra, chỉ thấy người ta bán trong tiệm thôi. Mấy cái thiệp đẹp quá, cho xin bản quyền nhe, bao giờ mình có thể trả bài được nhỉ? Chắc đêm lén khi chồng ngủ mình đi làm thiệp vậy. Cái thiệp thứ 3, cái kẽm màu tím, GDNT dùng chỉ dán lại hay là keo tím vậy?

@ Lemon Tea,
    Xem bình hoa đẹp vậy mà còn chê. Mấy cái lá xanh ẻo lả làm cái bình hoa mềm mại ghê luôn. Mấy cài trái gì vàng vàng lấp ló đằng sau hoa lá vậy mẹ Lemon Tea ơi. Sao bác có mấy cái hoa lá đẹp và lạ thế? Chắc không rẻ chút nào rồi. Đang nghĩ hay bác cắm thử 1 bình toàn trái đó nhưng cắm theo kiểu Ikebana thì đặc biệt lắm. Mình không rành về cắm hoa Ikebana lắm vì cắm hoa căn bản còn dở, cắm Ikebana có mấy cái lá với hoa thì càng dễ đưa cái dở của mình cho người ta nhìn. Mẹ nó vậy là giỏi lắm vì mới học có 1 buổi. Mình học chỉ thấy tốn tiền đủ thứ chứ sự tiến bộ thì chẳng đáng kể.

CuTyLong ở đâu? Nếu Cu ty ở VN thì offline xa qua'. Mình ở tận AZ
    rồi. Bây giờ muốn về VN phải bay tới mấy chặng mới về tới. Mua hoa hết cả tiền mua vé máy bay rồi. Bây giờ chỉ có cho xem sản phẩm qua diễn đàn được thôi. Huuuh
    • 381 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trời ơi....1 câu ĐẸP. Khâm phục các bác cao thủ quá đi mất, em xách dép chạy theo ko kịp, thôi thì ngồi chầu rìa ngắm vậy :1:

l0v3 t0g3tHer aNd 4eVer
    • 2,774 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Conbe

Trời ơi chị có hoa giả em ủng họ chị hehehhe. Lâu lâu em mới cắm hoa thật chị ơi, chắc 2 tháng/lần vì dân mới nên không có kinh nghiệm, cắm hoa mà hao tốn "tài sản" và sức lực quá nên..... không dám cắm thương xuyên. BAo giở tay nghề chắc chắc hơn mớ dám cắm hoa thường hơn. chậu hoa cắm xong nhịn ăn 3 ngày thì mắt mờ hết thầy hoa đẹp.
    Em cũng có ti toe theo cắm hoa giả nhưng cuối tuần này mới ra sản phẩm vì hiện tại nhà hết keo, hết nước giả, hết cả sỏi.
    Em ơi lại phải có keo, nước giả, sỏi gì gì nữa à??? Chị cắm lọan cào cào chẳng hề có mấy thứ đó Chỉ có bình, miếng mốp, và hoa Thấy em mở tiệm cắm hoa chị vội đi chụp hình mấy bình chị đã cắm...hưởng ứng phong trào nè...

• 2,774 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Nhìn mấy bình hoa nhà Conbe mà ngượng ngùng cho mấy bình hoa nhà mình Tay không bắt giặc cả nhà xem rồi chiếu cố nhé! Lỡ khoe rồi còn bình này khoe luôn
    • 3,543 Bài viết

• 987 Được cảm ơn

À, loại chị cắm lên miếng mốp màu nâu? Vì em cắm trong bình trong suốt nên không thể dùng cái đó được. Cái bình em cắm hoa Lan là hoa giả đấy chị. Nước giả, hoa giả, bignh thuỷ tinh trong, chỉ có sỏi là thật.

Thay vì dugn miếng mốp như chị nói thi em phải dùng nước giả để giữ hoa lại đó chi. Cũng vậy thôi. Cách khác để giữ hoa đúng vị trí của nó thôi đó mà.
    • 922 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đ. ơi,chị bái phục em. Người vừa đẹp,vừa duyên ,lại khéo tay ko biết dùng từ nào để khen nữa. Giờ mới thấy em trổ tài cắm hoa ,còn tài năng nào nữa đem hết ra đi em. Chị thích bình hoa em em cắm quá. Cái đèn ngủ nữa,chắc chị phải bắt chước làm cho Nghé ọ 1 cái. Đẹp lắm Đ ơi !!!
    Nghé Ọ-Sóc Nâu
    • 3,543 Bài viết

• 987 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeQM
    Nhìn mấy bình hoa nhà Conbe mà ngượng ngùng cho mấy bình hoa nhà mình Tay không bắt giặc cả nhà xem rồi chiếu cố nhé! Lỡ khoe rồi còn bình này khoe luôn

Sao caia hoa này của chị giống thật vây? Sao các chị hay tự chê mình quá. Đẹp vậy mà cứ chê. Chị vào Micheals mà xin việc dạy cắm hoa bảm đảm được nhận ngay. Ngày 28 này họ tuyển người ne. . Hiện tại trong tiệm Michaels bán hoa Geber này nè chị, đẹp lắm, to và màu sắc thật lắm. Chị xem sao cắm thêm vài bình nữa chị ơi.
    • 3,543 Bài viết

• 987 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tonyanh2106
    Đ. ơi,chị bái phục em. Người vừa đẹp,vừa duyên ,lại khéo tay ko biết dùng từ nào để khen nữa. Giờ mới thấy em trổ tài cắm hoa ,còn tài năng nào nữa đem hết ra đi em. Chị thích bình hoa em em cắm quá. Cái đèn ngủ nữa,chắc chị phải bắt chước làm cho Nghé ọ 1 cái. Đẹp lắm Đ ơi !!!
    Chị ơi, nếu không có thời gian chị vào Hobby Lobby, Michaels, Jo-Ann, Wal-Mart. Chị. vào khu bán đồ wedding mua 1 hộp cánh hoa hồng ($9). Nhìn thật lắm. Chị làm cái này thì mắc hơn khaong $5 nhưng mà tiết kiệm được rát nhiêu thời gian ngồi cắt từng cái hoa. Cái loại bắng cánh hoa hồng còn rất romantic nữa. Còn nếu chị vẫn thích hoa tự cắt thi mua cành nào càng nhiều hoa mình càng tiết kiệm.
    • 2,774 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Sao caia hoa này của chị giống thật vây? Hiện tại trong tiệm Michaels bán hoa Geber này nè chị, đẹp lắm, to và màu sắc thật lắm. Chị xem sao cắm thêm vài bình nữa chị ơi.
    Chị hay mua ở Pat Catan's hoặc JoAnn, ít khi vào Michaels vì phải đi xa. cắm thêm thì phải đợi em tung hết chưởng ra chị học hỏi đã , hơn nữa bây giờ mà lôi hoa ra cắm thằng con chị nó nhảy lambađa lên đống hoa là tiêu
    • 3,543 Bài viết

• 987 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeQM
    Chị hay mua ở Pat Catan's hoặc JoAnn, ít khi vào Michaels vì phải đi xa. cắm thêm thì phải đợi em tung hết chưởng ra chị học hỏi đã , hơn nữa bây giờ mà lôi hoa ra cắm thằng con chị nó nhảy lambađa lên đống hoa là tiêu

Chị khỏi đợi em tung chưởng vì em làm tất cả theo " tuỳ hứng". Ào ào thích rồi aof ào chán. Như mưa rào vậy đó Hiện tại em làm mấy cái này nhiều vì đang trang trí nhà cửa, trong thời gian vận chuyền đồ đạc, hoa của em bị đè bẹp hết. Hoa sen mà cứ như hoa đồng tiền nên quyết định làm lại hoa mới. Em điinh lên đay kêu gọi mọi người hưởng ứng phong trào cắm hoa cho em học theo á. Chị lại bảo em tung chưởng đi.
    • 922 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chị ơi, nếu không có thời gian chị vào Hobby Lobby, Michaels, Jo-Ann, Wal-Mart. Chị. vào khu bán đồ wedding mua 1 hộp cánh hoa hồng ($9). Nhìn thật lắm. Chị làm cái này thì mắc hơn khaong $5 nhưng mà tiết kiệm được rát nhiêu thời gian ngồi cắt từng cái hoa. Cái loại bắng cánh hoa hồng còn rất romantic nữa. Còn nếu chị vẫn thích hoa tự cắt thi mua cành nào càng nhiều hoa mình càng tiết kiệm.
    Cám ơn Đ nhé,chị sẽ tìm,có gì thì sẽ hỏi em thêm vậy.
    Nghé Ọ-Sóc Nâu
    • 2,585 Bài viết

• 463 Được cảm ơn

Chị Conbe, cái bình lan là hoa thật hay giả vậy chị? Chị làm sao mà cái cọng rơm nó dính vào cái cây tre rồi dính vào bình được hay vậy? :4: Em thấy để trong phòng ngủ thì có vẻ ấn tượng hơn đó chị. Vì bình đơn giản, nhỏ, mà để vào tường trắng (vốn nhìn bao la) thì nó không ấn tượng mấy.
    • 3,543 Bài viết

• 987 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TiiZii
    Chị Conbe, cái bình lan là hoa thật hay giả vậy chị? Chị làm sao mà cái cọng rơm nó dính vào cái cây tre rồi dính vào bình được hay vậy? :4: Em thấy để trong phòng ngủ thì có vẻ ấn tượng hơn đó chị. Vì bình đơn giản, nhỏ, mà để vào tường trắng (vốn nhìn bao la) thì nó không ấn tượng mấy.

Hoa giả đó TiiZii. Cái cọng rơm dính vào cây tre rồi dính vào bình đều được dán bằng keo trong hết. Dán dưới đáy bình á. CHo nên cái bình này nó không đứng vững lắm vì dưới đáy bị cộm cọng rơm nhưng mà cũng không đến nỗi không an toàn lắm.
    • 3,543 Bài viết

• 987 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Liên ròm
    Liên mà cắm hoa thì hoa nó khóc hết. Có bình hoa của cao thủ NN quăng vào đây cho sắc màu, của ai người đó ra nhận nha:

Sản phẩm rực rỡ này của cao thủ nào vậy chị Liên?
    • 13,207 Bài viết

• 9,507 Được cảm ơn

Cao thủ có hai trái dừa hay dưa nhỉ very mơn mởn hahaha em đoán đi. Đảm bảo ngày mai em í rượt chị có cờ luôn. hint: bánh su sê bánh cốm.
    • 3,543 Bài viết

• 987 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Liên ròm
    Cao thủ có hai trái dừa hay dưa nhỉ very mơn mởn hahaha em đoán đi. Đảm bảo ngày mai em í rượt chị có cờ luôn. hint: bánh su sê bánh cốm.

Coco có 2 trái "cam sành" mơn mởn hả? Ngườu đẹp, khéo tay lại có cả cam đẹp nữa nữa thì...ai chịu nổi? Đúng Coco không?
    • 681 Bài viết

• 5,266 Được cảm ơn

Đây là bình hoa cắm rồi định trưng trong phòng làm việc của OX, nhưng khi chụp hình thì lại thấy nó hợp với màu phòng ngủ của 2 vợ chồng hơn là màu của office. Các mẹ nghĩ sao? Office màu xanh, furniture màu đen, màu mè pha theo phong cách Nhật.

Màu tường phòng ngủ

office
    hihi, em thấy nhất định là để ở phòng ngủ trông mê hơn nhiều.

Em đang ở Hà Lan, chắc cũng vẫn cách mấy chặng máy bay đấy nhỉ, ôi xa quá. Thôi, có tác phẩm nào mới bác lại mang lên cho bà con cùng học tập nhé.
    • 679 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Coco có 2 trái "cam sành" mơn mởn hả? Ngườu đẹp, khéo tay lại có cả cam đẹp nữa nữa thì...ai chịu nổi? Đúng Coco không?

Chắc là đúng "dồi" :4: Lẵng hoa đẹp quá chị Liên nhỉ.
    Mẹ Conbe noi đúng đấy, em Coco đừng có cai ciếc gì nhé, không thì bếp núc buồn lắm đấy. Dạo này cả mẹ Napoleon cũng không thấy nhỉ.

@mẹ Conbe: Mẹ conbe có nhiều người hâm mộ lắm đó, lâu lắm rồi mới gặp lại mình cũng thấy mừng đấy :1: Lọ hoa Ikebana cũng đẹp quá. Mình cũng thấy hợp với màu phòng ngủ hơn. Hihi, nhưng Ikebana chắc là hay bày ở phòng khách hơn nhỉ :1: Không hiểu sao mình thấy Ikebana (là mình nói chung ấy) cũng lãng mạn, đẹp nhưng vẫn thấy nó hơi nghiêm nghị. Đi học cắm hoa có cô giáo người Nhật, thật tình mình thấy họ nguyên tắc lắm, và rất nghiêm. Mình thì không quan tâm đến phong cách, cứ thấy hài hoà là thích rồi. Nếu mẹ Conbe thích xem tìm hiểu về Ikebana, mình thấy có cuốn sách Keiko's Ikebana có giải thích cặn kẽ từ những nguyên tắc cơ bản nhất, về hình dáng lọ hoa, các kiểu cắm cơ bản. Mình cứ lanh chanh nói thế chứ chắc mẹ Conbe có tìm hiểu rồi nhỉ, nhìn lọ hoa chuyên nghiệp quá mà.
    Chị Liên ơi, chị post lại cái hình bó hoa gì trong vườn nhà chị đi, em vẫn nhớ và thích cái lọ hoa ấy lắm.
    • 1,194 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Khỏan hoa hòe này ngày xửa ngày xưa mình nghiện lắm. Ngày xửa ngày xưa thôi chứ giờ thì ko biết thu xếp thời gian nào cho "cảm xúc thăng hoa" được. thực sự bái phục các bạn : con cái, công việc, gia đình xa xứ thế mà vẫn rất rất enjoy hì.....trong khi chờ có dịp khoe..1 cái hoa tay duy nhất của mỉnh, gửi tặng các bạn mấy mẫu mình..chụp lén gần nhất nhá..

Đầu tiên là "anh" này, mình thấy kiểu trình bày hơi lạ dù hơi khó tìm vị trí đặt. Bày tiệc buffet, được ko???

Một kiểu Ikebana chưa hòan chỉnh chăng? (phần đế kim vẫn bị hở..?, nhưng fải nói cũng có ấn tượng phải ko cả nhà?)

Còn đây là mẫu mình khá thích.

(Tâm sự tý: Thỉnh thỏang mình nhớ hoa quá, lấy bất kỳ cái đĩa, cái ly nào vớ được, bỏ một ít nuớc, (nhiều khi cả sỏi màu)....ra vườn ngắt vài lá cây, cánh hoa thả vào...chiêm ngưỡng một lúc rồi mang đi.... dẹp. Đề phòng hai nàng công chúa vớ được. Hoặc là bà Ngọai mắng cho là bầy ra ko dọn được, hoặc là nước tung tóe khắp nơi, hoặc là con được một mút sỏi, nhai cánh hoa v.v.v Túm lại là đồ nghề và cảm xúc, say me gì đó cứ tạm vứt vào kho. Giời tốt nhất là vào WTT, thưởng thức và..ghen ty tài nghệ của các mẹ. A` này, cái khỏan HOA ĐẤT cũng ấn tượng lắm. Có mẹ nào trổ tài hay có thông tin, kn gì? Lên cho mình và bà con ghé mắt thưởng lãm tí nha.)
    Chỉnh sửa lần cuối bởi DHBA; 18/10/2006 vào lúc 03:12 PM.
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::Kiss:Con sẽ là mùa xuân của Mẹ. Con sẽ là màu nắng của Cha.:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::Kiss:
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9