HỘI QUÁN NHỮNG TẤM LÒNG NHÂN ÁI

Bé gái sinh non 28 tuần tuôi, nặng 700gr, mẹ đã qua đời khi sinh bé

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 19.2K Lượt đọc
  • 162 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 4/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 9
    • 194 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Mình cũng xin góp một lời cầu nguyện đức Phật Quán Thế Âm Bồ Tát phò hộ cho con gái vượt qua tai nạn này.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 990 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Mình cũng góp một lời cầu khẩn trời phật cho con gái qua cơn nguy kịch.
    • 7 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nhìn con thương quá, càng đọc về con nước mặt trực trào. Mong những điều bình an đến với con.
    • 1,911 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Cầu mong bé sẽ sớm mạnh khỏe trở lại!
    Hạnh phúc ko phải là đích đến, mà là 1 cuộc hành trình...
    • 258 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Hôm trc mới qua thăm bé Mận, thương quá. con bé xíu xiu với mớ dây dợ lòng thòng. Vẫn biết con còn phải dùng kháng sinh liều cao nhưng trộm vía, hệ tiêu hóa của con ko sao, an vẫn tiêu nên em đỡ lo hơn. Chỉ cần con ăn được thì vẫn còn có sức để "kháng chiến". Chiều nay em sẽ đi thăm bé Mận và bé Huyền luôn, khoảng 5h. Có chị nào đi cùng em không ạ?
    • 516 Bài viết

• 808 Được cảm ơn

Vao thăm Mận thì cũng chỉ biết nhìn con trong lồng kính thôi, chẳng làm gì được. Còn bé Huyền thì sao vậy các mẹ. Sao hôm trước em vào thì nghe nói có ông bà đến làm bảo hiểm cho bé, không biết có phải là bé Huyên mẹ nó nói không nhỉ.
    Phương pháp chăm sóc bé bị Thượng bì bóng nước. Mong các mẹ chia sẻ với những trường hợp mắc bệnh mà mình biết.
    http://www.nhandan.com.vn/polopoly_f...nh%20LTBBN.pdf
    Cảm ơn các mẹ đã tham gia giúp đỡ cho các con
    [/I]
    • 516 Bài viết

• 808 Được cảm ơn

Vừa nhận được tin của bố bé Mận, từ thứ 6 tuần trước bé đã bỏ được 1 phần máy thở, bây giờ con có thể tự thở được 40% rồi.
    Mừng quá, mỗi dấu hiệu hồi phục của con là thêm 1 cơ may sống nữa được sáng lên.
    Bác sĩ cũng nói cho người nhà biết về những di chứng sau này con sẽ chịu: chắc chắn con sẽ bị ảnh hưởng về mắt như đục thủy tinh thể, mắt mờ và sẽ thêm di chứng về não nữa...
    Con ra đời trong tình trạng mong manh như vậy, di chứng là điều không thể tránh khỏi. Trước mắt chỉ mong con sống được, mọi chuyện sau này, sẽ phải khắc phục từng bước thôi.
    Chặng đường phía trước còn dài lắm con ạ...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kemtiramisu; 04/10/2010 vào lúc 12:07 PM.
    Phương pháp chăm sóc bé bị Thượng bì bóng nước. Mong các mẹ chia sẻ với những trường hợp mắc bệnh mà mình biết.
    [/I]
    • 318 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

Mừng vì có 1 tia hy vọng cho bé, những bệnh kia sau này liệu có khắc phục được không đây?
    • 46 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kemtiramisu Xem bài viết
    Vừa nhận được tin của bố bé Mận, từ thứ 6 tuần trước bé đã bỏ được 1 phần máy thở, bây giờ con có thể tự thở được 40% rồi.
    Mừng quá, mỗi dấu hiệu hồi phục của con là thêm 1 cơ may sống nữa được sáng lên.
    Bác sĩ cũng nói cho người nhà biết về những di chứng sau này con sẽ chịu: chắc chắn con sẽ bị ảnh hưởng về mắt như đục thủy tinh thể, mắt mờ và sẽ thêm di chứng về não nữa...
    Con ra đời trong tình trạng mong manh như vậy, di chứng là điều không thể tránh khỏi. Trước mắt chỉ mong con sống được, mọi chuyện sau này, sẽ phải khắc phục từng bước thôi.
    Chặng đường phía trước còn dài lắm con ạ...
    ĐuBe1
    Hèn chi nay mình với mẹ Sociu09 vào thăm bé Mận và bé Huyền thì thấy mắt của bé Mận rất bất thường có hỏi cô y tá nhưng cô y tá này chỉ là y tá trực nên không biết ,thấy cả 2 bé uống được các bác sỹ truyền sữa qua đường miệng để uống .
    • 347 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

Mừng quá, mong sao sang tuần này con có thể tự thở được nhiều hơn nữa…chỉ một tia hy vọng cũng phải cố gắng lên con nhé
    • 347 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mừng quá ạh! Bác sĩ điều trị cho con vừa bảo là bé Mận không bị nhiễm mãu của mẹ bé đâu….may quá! Mong sao…mong sao ngày mai trời lại sang
    • 216 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Cầu mong cho bé Mận khỏe khỏe và bình an
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thật tội nghiệp cho bé Mận và hoàn cảnh của anh Tỏa. Tôi biết được bài viết này khi tìm thông tin trên mạng về các bé sinh non 28 tuần tuổi (vì vợ tôi cũng đang bị vỡ ối ở 28 tuần và chuẩn bị sinh bé ở bệnh viện Hùng Vương). Tôi đã liên lạc trực tiếp với anh Tỏa qua số đt 01652.528.732 và được biết bé Mận có tiến triển tốt như các anh chị đã thông báo ở trên. Mong bé sớm mạnh khỏe. Tôi cũng đề nghị anh Tỏa mở 1 tài khoản ngân hàng để tôi và các bạn có thể gởi tiền thẳng cho anh.

Anh Hoàng Ngọc Tỏa đã có tài khoản cá nhân ở Ngân Hàng Nông Nghiệp và Phát Triển Nông Thôn (Agribank) Hà Nội, chi nhánh Hà Thành. Số TK: 1303206110948. (Tôi đã gởi tiền cho anh thành công qua tài khoản này.)
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hatran167; 05/10/2010 vào lúc 12:32 PM.
    • 516 Bài viết

• 808 Được cảm ơn

Anh Tỏa phải về quê có việc từ hôm qua, chắc vài ngày nữa mới lên được. Tội nghiệp ông bố trẻ này quá. Chưa kịp hưởng niềm hạnh phúc của đôi vợ chồng mới cười thì đã phải chịu mất mát to lớn và nỗi lo cho cô con gái đầu lòng bé bỏng. Thật đáng trân trọng cho tình phụ tử của anh khi ở trong hoàn cảnh khó khăn như vậy, nhưng vẫn kiên trì bền bỉ bên con mỗi ngày.
    Mỗi khi nghe được tín hiệu vui từ bác sĩ, anh lại gọi ngay cho mấy chị em để báo mừng. Cầu mong ông trời đừng phụ lòng người, đừng thử thách người bố này thêm nữa.
    Các mẹ mấy hôm nay lúc nào rảnh thì tranh thủ vào thăm con gái 1 lúc nhé.
    [/I]
    • 516 Bài viết

• 808 Được cảm ơn

Bác sĩ lại cung cấp thêm 1 tin buồn về tình hình sức khỏe của con. Bé lại bị tim bẩm sinh nữa. Sao ông trời ác quá vậy, gieo vào con bao nhiều căn bệnh thế này, sau này con sẽ ra sao đây...
    Nghĩ đến tương lai của con sao mà mịt mùng quá..
    [/I]
    • 36 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

:Sad:
    "Nói thì dễ, làm mới khó"----"Sống là không chỉ chờ đợi"
    • 241 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hatran167 Xem bài viết
    Thật tội nghiệp cho bé Mận và hoàn cảnh của anh Tỏa. Tôi biết được bài viết này khi tìm thông tin trên mạng về các bé sinh non 28 tuần tuổi (vì vợ tôi cũng đang bị vỡ ối ở 28 tuần và chuẩn bị sinh bé ở bệnh viện Hùng Vương). Tôi đã liên lạc trực tiếp với anh Tỏa qua số đt 01652.528.732 và được biết bé Mận có tiến triển tốt như các anh chị đã thông báo ở trên. Mong bé sớm mạnh khỏe. Tôi cũng đề nghị anh Tỏa mở 1 tài khoản ngân hàng để tôi và các bạn có thể gởi tiền thẳng cho anh.

Anh Hoàng Ngọc Tỏa đã có tài khoản cá nhân ở Ngân Hàng Nông Nghiệp và Phát Triển Nông Thôn (Agribank) Hà Nội, chi nhánh Hà Thành. Số TK: 1303206110948. (Tôi đã gởi tiền cho anh thành công qua tài khoản này.)
    Anh làm ơn cho hỏi là tài khoản của anh Tỏa ở NH Agribank chính xác là ở CN Hà Thành ạ? Vì PM tìm trong danh mục chi nhánh ngân hàng Agribank để chuyển tiền vào TK của anh Tỏa không tìm thấy chi nhánh Hà Thành. Cám ơn anh.
    • 1,730 Bài viết

• 3,313 Được cảm ơn

Anh Tỏa phải về quê có việc từ hôm qua, chắc vài ngày nữa mới lên được. Tội nghiệp ông bố trẻ này quá. Chưa kịp hưởng niềm hạnh phúc của đôi vợ chồng mới cười thì đã phải chịu mất mát to lớn và nỗi lo cho cô con gái đầu lòng bé bỏng. Thật đáng trân trọng cho tình phụ tử của anh khi ở trong hoàn cảnh khó khăn như vậy, nhưng vẫn kiên trì bền bỉ bên con mỗi ngày.
    Mỗi khi nghe được tín hiệu vui từ bác sĩ, anh lại gọi ngay cho mấy chị em để báo mừng. Cầu mong ông trời đừng phụ lòng người, đừng thử thách người bố này thêm nữa.
    Các mẹ mấy hôm nay lúc nào rảnh thì tranh thủ vào thăm con gái 1 lúc nhé.
    Em oi, cho chị hỏi là anh Tỏa hiện đang công tác ở Hà Nội hay ở quê. Chị chuyển tiền ủng hộ thì chuyển thẳng vào tài khoản của anh Tỏa đúng không em?
    Sống không giận, không hờn, không oán trách - Sống mỉm cười với thử thách chông gai - Sống vươn lên theo kịp ánh ban mai - Sống an hoà với những người chung sống - Sống là động nhưng lòng luôn bất động - Sống là thương nhưng lòng chẳng vấn vương - Sống yên vui danh lợi mãi coi thường - Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến!
    • 516 Bài viết

• 808 Được cảm ơn

Vâng ạ. Chị chuyển trực tiếp vào tài khoản của anh Tỏa ạ. Anh ý làm nghề biển ở Nghệ An, lên đây 1 tháng rồi nhưng cũng chỉ vạ vất ở nhà tình nghĩa của bệnh viện chứ không làm gì.
    bọn em cũng có giới thiệu anh ý làm thêm trong thời gian chờ đợi nhưng chắc có lý do riêng nên anh T từ chối.
    [/I]
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 37 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bác sĩ lại cung cấp thêm 1 tin buồn về tình hình sức khỏe của con. Bé lại bị tim bẩm sinh nữa. Sao ông trời ác quá vậy, gieo vào con bao nhiều căn bệnh thế này, sau này con sẽ ra sao đây...
    Nghĩ đến tương lai của con sao mà mịt mùng quá..
    Thương con gái quá! Ông trời đúng thật là ác. Hy vọng là với tình thương yêu và lòng dũng cảm của Bố Tỏa cũng như của các mẹ khác, của những người khác đang yêu thương và cầu chúc cho con gái khỏe mạnh thì con hãy cố lên để cả nhà được yên lòng. Có mẹ nào đi thăm con gái thì thông báo dùm trên website để em đi cùng với ạ. Em cũng sinh non khi thai mới 7 tháng rưỡi nên e hiểu nỗi đau của con khi mang trong mình nhiều bệnh...
  • Trang 4/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 9