Tư vấn chọn sữa công thức

Sữa pediasua cho trẻ biếng ăn - Bác sỹ đã trả lời

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.81K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

• 469 Bài viết

• 444 Được cảm ơn

Chào chuyên gia bé nhà em hiện tại đã được 21 tháng tuổi nhưng bé chỉ nặng 10.7kg và cao 86cm. Chế độ ăn của cháu như sau : sáng ngủ dậy ăn một quả trứng vịt lộn và một bát bún nhỏ, 10h uống một ly sữa công thức, 12h ăn được một ít cơm, 15h ăn một bát cháo và một hộp váng sữa hoặc sữa chua cộng vớ hoa quả lặt vặt, 17h uống một ly sữa công thức, 19h30 ăn một ít cơm, 22h uống một ly sữa công thức nữa
    Chế độ ăn của cháu như vậy nhưng khi cháu ăn cơm thì ăn được rất ít và hầu như chỉ ăn được cơm chan chứ chưa ăn được thức ăn. Thưa chuyên gia liệu chế độ ăn của cháu như vậy liệu có đảm bảo đủ chất dinh dưỡng cho cháu phát triển không ạ? Em thấy cháu hầu như không tăng cân vì sợ cháu ăn uống thiếu chất nên thường bổ sung sữa công thức cho cháu. Giờ em thấy trên ti vi có quảng cáo sữa Pediasua cho trẻ biếng ăn và chậm tăng cân liệu em có nên cho bé uống sữa này không ạ? Hiện tại bé đang uống sữa Gain IQ Plus của abbott.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi BTC_TVCSCT; 03/06/2011 vào lúc 02:41 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 23 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Bé bạn như vậy là thiếu chất rồi. Độ tuổi bé cần 500ml sữa / ngày bé mới đủ chất mới tăng cân được. Nếu uống Pediasure bạn nên cho bé uống đủ ngày 5 cử sữa mới tăng cân nhanh được. Bé mình lúc trước cách 1 h ăn là uống 1 ly sữa đó.
    • 36 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Bé nhà mình cugn đang uống sữa này đây. Bé thích lắm vì ngọt bùi lắm.
    • 84 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebebixinh Xem bài viết
    Chào chuyên gia bé nhà em hiện tại đã được 21 tháng tuổi nhưng bé chỉ nặng 10.7kg và cao 86cm. Chế độ ăn của cháu như sau : sáng ngủ dậy ăn một quả trứng vịt lộn và một bát bún nhỏ, 10h uống một ly sữa công thức, 12h ăn được một ít cơm, 15h ăn một bát cháo và một hộp váng sữa hoặc sữa chua cộng vớ hoa quả lặt vặt, 17h uống một ly sữa công thức, 19h30 ăn một ít cơm, 22h uống một ly sữa công thức nữa
    Chế độ ăn của cháu như vậy nhưng khi cháu ăn cơm thì ăn được rất ít và hầu như chỉ ăn được cơm chan chứ chưa ăn được thức ăn. Thưa chuyên gia liệu chế độ ăn của cháu như vậy liệu có đảm bảo đủ chất dinh dưỡng cho cháu phát triển không ạ? Em thấy cháu hầu như không tăng cân vì sợ cháu ăn uống thiếu chất nên thường bổ sung sữa công thức cho cháu. Giờ em thấy trên ti vi có quảng cáo sữa Pediasua cho trẻ biếng ăn và chậm tăng cân liệu em có nên cho bé uống sữa này không ạ? Hiện tại bé đang uống sữa Gain IQ Plus của abbott.
    Trả lời của BS. Nguyễn Thị Hoa - Trưởng khoa dinh dưỡng, Bệnh viện Nhi Đồng 1:

Chào bạn,

Cân nặng và chiều cao của bé rất tốt, điều đó có nghĩa bé đã ăn đủ nhu cầu của mình. Bé ăn ít cơm vì ăn vặt nhiều. Bé ăn cơm chan vì bé đã ăn đủ đạm ở những bữa ăn khác (hột vịt lộn, váng sữa, sữa,...). Sữa Pediasure nên uống sau khi ăn cơm/cháo. Một ngày nên uống dưới 500ml.

Thân mến.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 469 Bài viết

• 444 Được cảm ơn

Cảm ơn chuyên gia