Tư vấn chọn sữa công thức

Làm sao biết được sữa nào phù hợp với bé? - Bác sỹ đã trả lời

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.16K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 828 Bài viết

• 2,303 Được cảm ơn

Chương trình này hay quá, đúng vào lúc em quan tâm.
    Bác sĩ cho em hỏi, bé nhà em hơn 12 tháng, mới 9kg, cao 69cm, cứng cáp, năng động bé bú mẹ và ăn dặm, giờ thấy con ko tăng cân và ko được cao, em đang phân vân ko biết nên cho con uống thêm sữa tươi hay chọn sữa công thức, nếu uống sữa tươi em sợ ko đủ chất cho bé vì bé ăn ít,còn uống sữa công thức em sợ bé bị táo bón thêm, vì bé nhà em bị táo bón từ lúc 2 tháng đến nay, bác sĩ tư vấn giúp em cách chọn sữa giúp bé tăng cân, tăng chiều cao mà không bị táo bón. Cảm ơn BTC, cảm ơn bác sĩ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi BTC_TVCSCT; 19/05/2011 vào lúc 02:09 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 26 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Lúc trước bé nhà mình đến 1 tuổi cũng bị khựng cân lại. Mình đọc được 1 bài báo là cứ sau 1 h mỗi bữa ăn cho bé thêm 1 bình sữa nữa. Thế là bé bắt đầu tăng đều và sợ cả dư kg nữa đấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 414 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Bé nhà mẹ cần uống sữa phù hợp và bổ sung các chất dinh dưỡng khác để tăng thêm chiều cao.
    • 828 Bài viết

• 2,303 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bexuxu2011 Xem bài viết
    Lúc trước bé nhà mình đến 1 tuổi cũng bị khựng cân lại. Mình đọc được 1 bài báo là cứ sau 1 h mỗi bữa ăn cho bé thêm 1 bình sữa nữa. Thế là bé bắt đầu tăng đều và sợ cả dư kg nữa đấy.
    Bé mình bị khựng lại từ lúc 6 tháng mẹ nó ạ. Đang tính cho bé uống thêm sữa bột nè, mà chưa biết loại nào phù hợp với con.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meculysg Xem bài viết
    Bé nhà mẹ cần uống sữa phù hợp và bổ sung các chất dinh dưỡng khác để tăng thêm chiều cao.
    Mình cũng muốn tìm sữa phù hợp cho con, đang chờ tư vấn của chuyên gia nè mẹ nó, sốt ruột quá.
    • 507 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bexuxu2011 Xem bài viết
    chị ơi sau mỗi h ăn của bé mình cho bé ăn thêm 1 bình sữa nũa ha c hay như nào e ko hiu thank chị
    Mai Nhi của mẹ hay ăn chóng lớn con nhé
    :LoveStruc::LoveStruc::Applause::Applause:
    • 84 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tonghuekieu Xem bài viết
    Chương trình này hay quá, đúng vào lúc em quan tâm.
    Bác sĩ cho em hỏi, bé nhà em hơn 12 tháng, mới 9kg, cao 69cm, cứng cáp, năng động bé bú mẹ và ăn dặm, giờ thấy con ko tăng cân và ko được cao, em đang phân vân ko biết nên cho con uống thêm sữa tươi hay chọn sữa công thức, nếu uống sữa tươi em sợ ko đủ chất cho bé vì bé ăn ít,còn uống sữa công thức em sợ bé bị táo bón thêm, vì bé nhà em bị táo bón từ lúc 2 tháng đến nay, bác sĩ tư vấn giúp em cách chọn sữa giúp bé tăng cân, tăng chiều cao mà không bị táo bón. Cảm ơn BTC, cảm ơn bác sĩ.
    Trả lời của BS. Nguyễn Thị Hoa - Trưởng khoa dinh dưỡng, Bệnh viện Nhi Đồng 1:

Chào bạn,

Về cân nặng thì bé của bạn không thiếu nhưng chiều cao của bé thì thiếu nhiều. Nếu bé sinh đủ tháng thì chiều cao thấp của bé là do dinh dưỡng thiếu và bé đã bị suy dinh dưỡng thể còi cọc. Bé cần khám và điều trị đúng mức. Chỉ có sữa thôi thì không đủ cho bé. Sữa công thức không làm bé táo bón. Táo bón có nhiều

Thân mến.
    • 828 Bài viết

• 2,303 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BTC_TVCSCT Xem bài viết
    Trả lời của BS. Nguyễn Thị Hoa - Trưởng khoa dinh dưỡng, Bệnh viện Nhi Đồng 1:

Chào bạn,

Về cân nặng thì bé của bạn không thiếu nhưng chiều cao của bé thì thiếu nhiều. Nếu bé sinh đủ tháng thì chiều cao thấp của bé là do dinh dưỡng thiếu và bé đã bị suy dinh dưỡng thể còi cọc. Bé cần khám và điều trị đúng mức. Chỉ có sữa thôi thì không đủ cho bé. Sữa công thức không làm bé táo bón. Táo bón có nhiều

Thân mến.
    Cảm ơn BS nhưng mà hình như câu trả lời của em bị thiếu đoạn sau thì phải.