THÔNG BÁO CỦA CÁC THÀNH VIÊN / CHÚC MỪNG

Nhờ các mẹ ở Lệ Thủy (Quảng Bình) xác minh lại địa chỉ này!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.11K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 1,538 Bài viết

• 1,634 Được cảm ơn

Chiều qua (27/1/08), lúc mình đi chợ Nghĩa Tân (Cầu Giấy-Hà Nội), mình nhìn thấy một người phụ nữ bế một cháu bé trên tay đi xin tiền mọi người.
    Cũng không có mấy người cho tiền chắc vì họ thấy chị phụ nữ này trông cũng khoẻ mạnh. Mình cho chị ấy một ít tiền và hỏi chị ấy cho mình biết địa chỉ chính xác thì chị ấy nói tên là Nguyễn Thị Hoà (36 tuổi), ở đội 9, xã Ninh Thuỷ, Lệ Thuỷ, Quảng Bình. Vợ chồng chị ấy có 3 cháu trai, cháu lớn nhất mới 7 tuổi và nhỏ nhất là 1 tuổi (là cháu bé chị đang bế trên tay). Hiện chị ấy đang ở trọ trên đường Láng và mới ra HN ăn xin được khoảng chục ngày (chị ấy nói lí nhí, rất nhỏ). Mình có hỏi chị ấy là tại sao phải đi ăn xin thì chị cho biết là do vừa rồi lũ lụt cuốn trôi hết mọi thứ, vợ chồng chị ấy làm muối rất vất vả và rất nghèo.
    Mình muốn biết địa chỉ liên lạc dễ nhất của chị ấy nhưng chị ấy không nói được địa chỉ trên đường Láng vì chỗ trọ cũng không cố định.

Không biết chị ấy có nói đúng không nhưng nhìn cách ăn mặc cũng tồi tàn, quê mùa và nghe giọng miền Trung cũng như nghe chị ấy nói tên địa danh cụ thể như vậy mình nghĩ chắc cũng không đến nỗi nói dối. Mình cũng không biết hoàn cảnh chị ấy khổ như thế nào.
    Vậy có mẹ nào ở gần địa phương trên tại Quảng Bình làm ơn “điều tra” xác minh giúp mình với (xem địa chỉ đócó đúng là có chị Nguyễn Thị Hoà không?) để bọn mình tìm cách giúp đỡ chị ấy nhé! Vì mình rất thương cháu bé. Trời thì rét như thế mà cháu chắc cũng chỉ mặc đến 3 (hoặc cùng lắm là 4 áo) chắc không đủ ấm. Cháu bé vừa xanh vừa gầy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,976 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Mẹ Ỉn con đổi tên topic đi, ghi chung chung như vậy thì khó tìm được mẹ nào ở Quảng Bình lắm :-)
    Ví dụ là "Nhờ các mẹ ở Lệ Thuỷ, Quảng Bình xác minh địa chỉ giúp"
    • 1,538 Bài viết

• 1,634 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhím mắt xếch Xem bài viết
    Mẹ Ỉn con đổi tên topic đi, ghi chung chung như vậy thì khó tìm được mẹ nào ở Quảng Bình lắm :-)
    Ví dụ là "Nhờ các mẹ ở Lệ Thuỷ, Quảng Bình xác minh địa chỉ giúp"
    Mẹ Nhím mắt xếch nói rất đúng! Mình đặt tên topic như vậy thì hơi khó lần mò nhỉ!
    Cảm ơn mẹ Nhím mắt xếch rất nhiều! Mình sẽ sửa ngay đây!
    • 3 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Ỉn con Xem bài viết
    Chiều qua (27/1/08), lúc mình đi chợ Nghĩa Tân (Cầu Giấy-Hà Nội), mình nhìn thấy một người phụ nữ bế một cháu bé trên tay đi xin tiền mọi người.
    Cũng không có mấy người cho tiền chắc vì họ thấy chị phụ nữ này trông cũng khoẻ mạnh. Mình cho chị ấy một ít tiền và hỏi chị ấy cho mình biết địa chỉ chính xác thì chị ấy nói tên là Nguyễn Thị Hoà (36 tuổi), ở đội 9, xã Ninh Thuỷ, Lệ Thuỷ, Quảng Bình. Vợ chồng chị ấy có 3 cháu trai, cháu lớn nhất mới 7 tuổi và nhỏ nhất là 1 tuổi (là cháu bé chị đang bế trên tay). Hiện chị ấy đang ở trọ trên đường Láng và mới ra HN ăn xin được khoảng chục ngày (chị ấy nói lí nhí, rất nhỏ). Mình có hỏi chị ấy là tại sao phải đi ăn xin thì chị cho biết là do vừa rồi lũ lụt cuốn trôi hết mọi thứ, vợ chồng chị ấy làm muối rất vất vả và rất nghèo.
    Mình muốn biết địa chỉ liên lạc dễ nhất của chị ấy nhưng chị ấy không nói được địa chỉ trên đường Láng vì chỗ trọ cũng không cố định.

Không biết chị ấy có nói đúng không nhưng nhìn cách ăn mặc cũng tồi tàn, quê mùa và nghe giọng miền Trung cũng như nghe chị ấy nói tên địa danh cụ thể như vậy mình nghĩ chắc cũng không đến nỗi nói dối. Mình cũng không biết hoàn cảnh chị ấy khổ như thế nào.
    Vậy có mẹ nào ở gần địa phương trên tại Quảng Bình làm ơn “điều tra” xác minh giúp mình với (xem địa chỉ đócó đúng là có chị Nguyễn Thị Hoà không?) để bọn mình tìm cách giúp đỡ chị ấy nhé! Vì mình rất thương cháu bé. Trời thì rét như thế mà cháu chắc cũng chỉ mặc đến 3 (hoặc cùng lắm là 4 áo) chắc không đủ ấm. Cháu bé vừa xanh vừa gầy.
    :Clown::Clown::Clown::Clown::Clown:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi quangdat1512 Xem bài viết
    Xem lại đi, ở Lệ Thủy không có xã Ninh Thủy đâu, có thị trấn Lệ Ninh thôi!
    Nhưng có khi chị ấy nói mà bạn nghe không rõ đó!
    Rất khâm phục tinh thần nhân ái của bạn! Thân!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi quangdat1512 Xem bài viết

Chào bạn vô tình độc được những dòng của bạn trên NQB.net . Mình liền theo link để Ryphe lại cho bạn đây : Chính xác là Huyện Lệ Thủy -Tỉnh Quảng Bình không có xã nào là : Ninh Thủy cả .(Cả Quảng Bình cũng không) Nhưng Có huyện Quảng Ninh và Lệ Thủy ( Ngày xưa là Huyện: Lệ Ninh) nên có thẻ một số xã ngày xưa được ghép với nhau giờ tách ra ko còn có tên đó nữa.

Mình là người con Lệ Thủy nên mình biết rất rõ mà !!!!!

Cảm ơn bạn và hy vọng một ngày nào đó bạn vào chơi ở Quảng Bình , Nơi có Dí sản thế giới Phong Nha Kẽ Bàng :http://www.phongnhakebang.vn/vn/Diendan.aspx?g=forum
    !!!!!!!!
    Lòng yêu trẻ của bạn rất đáng được nêu gương !!!!

:Talktothe:Talktothe:Talktothe:Talktothe
    • 337 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Ỉn con Xem bài viết

Mình là người Quảng Bình. Chồng mình ở thị trấn Nông trường Lệ Ninh, huyện Lệ Thủy. Mình cũng xin xác nhận là không có xã Ninh Thủy. Nếu chị ở Thị Trấn Nông trường Lệ Ninh thì có lẽ cũng không phải, vì đó là xã gần núi, xa biển, làm sao có nghề làm muối được. Tuy nhiên ở Lệ Thủy vẫn có một số xã vùng biển, đó là các xã Ngư Thủy Bắc, Ngư Thủy Trung và Ngư Thủy Nam (3 xã này trước đây là một xã Ngư Thủy, sau mới tách ra làm 3), Thanh Thủy, Hưng Thủy, Cam Thủy, Hông Thuỷ. Một số xã này có làm muối, tuy nhiên không phải là nghê chính là nghề làm muối.