THÔNG BÁO CỦA CÁC THÀNH VIÊN / CHÚC MỪNG

New chợ - Thương hiệu mới của Big C lại dán nhãn đổi date hàng hóa

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.9K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

• 7,214 Bài viết

• 2,500 Được cảm ơn

Chiều qua đi làm về, em tạt ngang cửa hàng New Chợ của Big C, tính mua ít thịt bò về làm lúc lắc ăn. Bò VN tươi thì ko có, chỉ có bò Uc hút chân không.
    Em thấy có 1 số gói có dán nhãn rất buồn cười, 1 giá ở dưới đắt hơn, 1 giá ở trên rẻ hơn. Em cứ nghĩ là chắc giảm giá đây mà, nhưng nhớ lại các mẹ có lần bảo có chiêu dán nhãn đè lên nhãn cũ để đổi date.
    Em lột thử cái nhãn ra thì thấy đúng là Big C lại chơi chiêu cũ.
    Điều đáng nói là New Chợ mở cửa khai trương hôm 23/9 mà hôm qua là 28/9 đã áp dụng chiêu này, thật thất vọng tràn trề.
    Em up hình các mẹ xem cùng nhé

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mất ngủ do căng thẳng, stress hãy chữa theo cách tự nhiên

Các triệu chứng của bệnh mất ngủ là căn bệnh thường gặp ở người lớn tuổi nhưng trong thời đại công...

• Mừng sinh nhật con gái yêu 1 tuổi

Sáng sớm nay, mẹ thức dậy.... Ngắm con yêu mà thấy xúc động quá. Thế là đã 1 năm con đến bên mẹ,...

• 'Thương hiệu 141' của công an Hà Nội

http://vnexpress.net/gl/phap-luat/2012/03/thuong-hieu-141-cua-cong-an-ha-noi/ Kiểm tra hành chính bất ngờ, truy đuổi quyết liệt, sau nửa năm hoạt động, lực lượng đặc nhiệm Hà Nội đã xử lý 12.000 trường hợp vi phạm giao thông, bắt giữ nhiều tội phạm có vũ khí... Tuy nhiên, cũng có góp ý về ứng xử...

• Sex Đồ Sơn - 'thương hiệu' ngầm của du lịch Hải Phòng?

Để giữ gìn "thương hiệu", sau khi "hoàn thành nhiệm vụ", các em bao giờ cũng chào khách rất lễ phép và lặng lẽ đi ra không một lời đòi hỏi dù không được cho thêm tiền Để giữ thương hiệu, từ khâu quản lý phục vụ của các nhà "đầu tư" (chủ chứa), tới các em "chim bói cá" (gái mại dâm) đều được các...

• Nấm kefir ở Sài Gòn

Tình hình là tớ có 1 ít Kefir đang dư, rao ở vài nơi, có 1 vài người hỏi xin nhưng tình hình là tớ...

• 7,214 Bài viết

• 2,500 Được cảm ơn

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 830 Bài viết

• 525 Được cảm ơn

Big C nào đây? New Chợ là cái gì, mới có à? Ở Big C Thăng Long (Hà Nội) có không?

Lâu nay mình vốn đã không tin tưởng các mặt hàng rau quả, tươi sống của Big C rồi.
    • 797 Bài viết

• 457 Được cảm ơn

Hôm lâu rồi mình có quen 1 anh bạn làm trong ngành rau quả trong siêu thị. Anh ấy bảo rất nhiều hàng là nhập hàng chợ về thôi, rồi sục chút khí ozon gì đó, chứ ko phải là hàng Đà Lạt như quảng cáo đâu. Tại vì hôm đó mình định mua cải thảo về làm kim chi, cứ nghĩ hàng siêu thị an toàn............
    • 211 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

rốt cuộc ko biết tin vao đâu mà mua đây, siêu thi mà cũng lừa đảo thì thôi rồi....
    • 68 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Mình thì toàn đi mua đồ ăn tại siêu thị, dẫu sao cũng thấy thích va an tâm hơn ở ngoài. Mình ỏ gần Trần não nên cũng biết cái siêu thị New Cho mới đó. Hôm trước vào new cho minh cũng có nhận xét như Meo_mup, thấy nó sao sao đó, nhưng vừa rồi quay lại chỗ Trần Não đó thấy có thay đổi rồi, mình mới dò hỏi cái người nhân viên đang châm hàng, em ấy bảo trước đó là do hệ thống IT khi in giá khuyến mãi nó cứ tự động nhập ngày mới nhất nên mới có sự khác biệt về hạn sử dụng. Tuy nhiên khi thấy có khách hàng phản ánh đúng về việc dán nhãn giá có thể gây nhầm lẫn nên siêu thi New chợ mới thay đổi cách dán nhãn giá và xóa ngày sai đi để khách hàng vừa thấy rõ giảm giá, đồng thời biết được hạn sử dung .... Mình thấy New Cho có thành ý sửa sai vậy nên cũng không vặn vẹo gì thêm.
    Ðính kèm 193954