• 0 Lượt chia sẻ
  • 45.4K Lượt đọc
  • 189 Trả lời

20 Người đang theo dõi

• 319 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Chị ơi làm ở HN hay HCM ạ?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khicondethuongbb Xem bài viết
    Hôm nay mới đọc câu hỏi này, thầy mình biết thì sẽ ghi tên các bé lên bài vị, dán tại đàn tràng.
    Sẵn đây mình xin thông báo, vào ngày 26, 27, 28/3/Giáp Ngọ (25, 26, 27/4/2014) thầy Trí Bửu sẽ thiết lập đàn tràng cầu siêu cho các bé.
    Các bạn có thể gởi tên các bé về cho mình theo email: m108lg@yahoo.com
    • 42 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Ờ HCM bạn ơi. Nếu bạn ở xa không tham gia được thì gởi danh sách cho mình nhé. Mình ghi bài vị cho các bé.
    • 147 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

Mẹ mình k cho phép mình làm cái này .. nói là phải quên đi. Mình buồn quá.
    Nick này gồm có tuna chị và tuna em nghen cả nhà. Tuna em rất hiền, tuna chị chằn ăn vô đối
    • 42 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tunasushi Xem bài viết
    Mẹ mình k cho phép mình làm cái này .. nói là phải quên đi. Mình buồn quá.
    Bạn vẫn có thể gởi tên cho mình mà.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm nay e mới biết topic này. Các mẹ cho e hỏi chút ạh, e đang ở HN, e muốn làm lễ cầu siêu cho bé thì làm ở chùa nào và thời gian là khi nào được ko ạh?
    Cảm ơn các mẹ nhiều, e đang sốt ruột quá
    • 341 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Linhdan_304 Xem bài viết
    Hôm nay e mới biết topic này. Các mẹ cho e hỏi chút ạh, e đang ở HN, e muốn làm lễ cầu siêu cho bé thì làm ở chùa nào và thời gian là khi nào được ko ạh?
    Cảm ơn các mẹ nhiều, e đang sốt ruột quá
    Mn tới tổ đình phúc khánh ấy, họ tổ chức thường xuyên ấy mà, đóng 500k, họ chuẩn bị cho hết. Họ sẽ hẹn ngày để mình tới làm.
    • 42 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Chắc chắn ngày 30-31/5, 1/6/2014 thầy lập trai đàn chẩn tế, mình bắt đầu ghi bài vị , mọi người gởi danh sách cầu siêu cho mình nghen m108lg@yahoo.com
    Hình ảnh của trai đàn năm ngóai:
    https://www.facebook.com/quach.p.thu...5760811&type=3
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minhptn2510 Xem bài viết
    Mn tới tổ đình phúc khánh ấy, họ tổ chức thường xuyên ấy mà, đóng 500k, họ chuẩn bị cho hết. Họ sẽ hẹn ngày để mình tới làm.
    Địa điểm đó ở đâu bạn? đình phúc khánh thì nhiều lắm, khu nhà mình ở cũng có tới 2 cái mình bt cơ. mà người thì bảo nên quên đi, người thì bảo nên năng đi khấn chùa và cầu siêu thoát cho con. Mình thì thật là cũng buồn lắm vì vỡ kế hoạch mà. Ngày rằm hay mồng 1 thì mình cũng kêu khấn ở nhà mình thui
    Bán chung cư, biệt thự, liền kề, giá từ rẻ nhất thị trường.
    http://stdagiagoc.blogspot.com/
    0988 33 0369
    • 48 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chào tất cả các bạn,

Mình nhờ Nhà Chùa đã làm lễ cầu Siêu cho vong thai nhi rồi. Nếu bạn nào ở khu vực Chùa láng, cầu giấy thì pm cho mình. Mình sẽ giới thiệu cho các bạn, sư cô mình nhờ có tâm lắm.
    Theo mình được nói, việc làm lễ cầu siêu thì có thể nhờ Nhà chùa làm (Hầu như Chùa nào cũng làm) các bạn có thể đến Chùa gần khu vực mình sinh sống và vào nhờ trực tiếp trụ trì Chùa. Có thể tự đi sắm lễ, nhà chùa sẽ đọc mình cần mua gì. Nếu không thì nhờ nhà chùa mua giúp thì đỡ vất vả hơn, và mình mua thêm gì đó gọi là cái tâm của mình.
    Thủ tục đơn giản thôi các mẹ đừng lo nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 42 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mọi người có thể xem chi tiết 1 lễ cầu siêu tại clip sau: https://www.youtube.com/watch?v=49lDYnRVDAY#t=23
    24-25/7AL tới thầy làm lễ tại chùa Pháp Giới, Tân Phú, TpHCM, bạn nào muốn gởi cầu siêu cho bé thì email cho mình: m108lg@yahoo.com