• 10 Lượt chia sẻ
  • 132K Lượt đọc
  • 480 Trả lời

43 Người đang theo dõi

• 1,596 Bài viết

• 3,930 Được cảm ơn

Tớ phải nói trước tớ k phải người kinh doanh quần áo, đồ chơi hay bất cứ thứ j để phải mở cái topic này cạnh tranh nói xấu nhà bác Hương, mà tớ thấy một vài vấn đề nên tớ muốn nêu ra xem có mẹ nào bị giống tớ k (vì mục đích cuối cùng của chúng ta là mua được đồ tốt cho con mà :Smiling. Tớ tự nhận tớ là 1 mẹ nghiện nặng mua sắm và làm đẹp cho con nên đợt trước tớ cực kỳ hay lượn lờ nhà Cún Lu để săn đồ. Nhưng rồi dần dần tớ lờ mờ nhận thấy hình như đồ Cún Lu không đúng như những j chúng ta vẫn hình dung từ trước đến nay (là hàng cao cấp xuất khẩu nhưng vì một lý do nào đó mà k xuất đc, và thêm lý do nào đó mà bác Hương lấy đc số lượng lớn nên bán cho chúng ta)
    Thứ nhất, đợt trước đầu hè tớ có bon chen nhà Cún Lu để mua đồ cho con, tớ có bon chen mua đc 2 cái áo hoa, mà mác là hàng Baby GAP. Chất của 2 cái áo này là hàng lanh rất mát, tớ cho con mặc thấy okies nên k băn khoăn j. Nhưng khoảng 2 tháng sau, trong 1 lần bon chen khác tớ thấy cũng một lố áo y hệt như thế k khác nhau một dấu chấm dấu phẩy nào, nhưng mác k phải là baby GAP nữa mà là Old Navy (hay Oshkoh j đó tớ k nhớ rõ lắm). Tớ rất băn khoăn là tại sao cùng 1 mẫu mã như thế mà lại là 2 hãng khác nhau). Băn khoăn của tớ gia tăng hơn khi tớ nói chuyện với chồng tớ, chồng tớ bảo "em tin là đồ xuất khẩu mà nhiều thế ah, tại sao người ta may được mà chị ấy lại k may được?". Băn khoăn lại tăng thêm một ít khi tớ lượn topic thấy bác Hương bảo chuẩn bị mở một nhãn hàng thời trang riêng của bác (tức là có thợ may, có chất liệu, và có nhãn mác, và có đầu ra là chúng ta..., tức là đầy đủ thiên thời, địa lợi, nhân hòa). Nhưng băn khoăn thực sự chuyển sang thành nghi ngờ cực độ khi mới hôm kia tớ xem thời sự thấy có phóng sự nói về việc ăn cắp bản quyền đồ may mặc ở VN, và rằng chỉ 40k là bất cứ ai cũng có thể mua đc 1m nhãn mác của bất cứ nhãn hiêụ thời trang nổi tiếng nào.... Hơn nữa, đồ nhà Cún Lu 90% là không hề có thêm một nhãn mác nào ngoài cái mác may trên áo/quần. Nếu như là bác Hương may thì với giá 60k, 70k/áo or quần thì tớ có nhiều sự lựa chọn cho con hơn, cũng vẫn đồ hãng đó nhưng có nhãn mác hẳn hoi ở khá nhiùe địa chỉ khác mà không phải bon chen giành giật nhau như thế, mà đôi khi đồ mua về còn bị lỗi con k mặc đc. Điển hình con tớ có 4 cái áo Jean Bourget (tớ tham mua nhiều, và trong 4 cái đó có 2 cái size 24m định để dành cho con sang năm mặc nhưng thậm chí cả 2 cái size 24m đó con tớ lúc 10m cũng k chui đầu vừa qua cổ áo, mặc dù áo thì rộng lùng bùng)
    Tớ notes lại tớ k hề có ý kinh doanh hay cạnh tranh lại j với nhà bác Hương mà tớ mở topic này ra để các mẹ chia sẻ kinh nghiệm mua sắm cho con sao cho đồ đẹp, rẻ và có xuất xứ rõ ràng!
    "Yêu một người - chỉ cần một lý do...Nhưng để quên một người, cần rất nhiều lý do mà vẫn không được"
    .......................

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5,036 Bài viết

• 2,196 Được cảm ơn

Ồ, lượn qua đây tí, bạn Gia An sinh cùng tháng với tớ này...

Tớ ko biết toàn bộ hàng hóa nhà bác H thế nào, nhưng tớ thấy cũng có nhiều cái rất ok đấy chứ. Đặc biệt là hàng Jean Esprit nhé. Trông có vẻ chuẩn lắm...

Còn vụ áo Jean Bourget tớ cũng bị như bạn, mua về và để đấy vì cổ quá cứng, chật, con 9m ko chui vừa size 12m, mặc dù con tớ còi.

Riêng vụ đồ chơi thì tớ thấy giá nhà bác H tốt hơn hẳn chỗ khác. Điển hình ốc sên Tomy tớ mua 370k (có mẹ còn bán 390), nhà bác H - 300k. Cột thả bóng nhà bác 280k - chỗ khác 330k, vv...vv...vv...

Thỉnh thoảng ở đây còn có những cái linh tinh, lặt vặt mà chỗ khác ko có....
    • 894 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Xu-Xu-Xinh-Xinh Xem bài viết
    Ồ, lượn qua đây tí, bạn Gia An sinh cùng tháng với tớ này...

Tớ ko biết toàn bộ hàng hóa nhà bác H thế nào, nhưng tớ thấy cũng có nhiều cái rất ok đấy chứ. Đặc biệt là hàng Jean Esprit nhé. Trông có vẻ chuẩn lắm...

Còn vụ áo Jean Bourget tớ cũng bị như bạn, mua về và để đấy vì cổ quá cứng, chật, con 9m ko chui vừa size 12m, mặc dù con tớ còi.

Riêng vụ đồ chơi thì tớ thấy giá nhà bác H tốt hơn hẳn chỗ khác. Điển hình ốc sên Tomy tớ mua 370k (có mẹ còn bán 390), nhà bác H - 300k. Cột thả bóng nhà bác 280k - chỗ khác 330k, vv...vv...vv...

Thỉnh thoảng ở đây còn có những cái linh tinh, lặt vặt mà chỗ khác ko có....
    Mẹ Xu à , đồ chơi thì vô cùng lắm như mẹ Tít với meẹ Tôm đã từng định mở shop đồ chơi và tìm nguồn hàng nhập vào mới hiểu, giá ấy về VN đã có nhiều lãi rồi vì toàn là hàng TQ mà chứ ko phải hàng Mỹ đâu.
    • 2,071 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

tớ thì chả tẩy chay gì đồ nhà bác H nhưng hơn 1 năm rồi tớ chán chả đến nữa. đến vào những hôm xả hàng thì tớ kô bon chen nổi, còn những hôm kô xả hàng thì cũng chả còn j đẹp. đến lúc nào cũng thấy vài mẹ đang ngồi buôn chuyện với 2 em bán hàng, chả nhớ tên gì. 2 em đó thì chả biết với khách khác thế nào chứ với tớ chả bao h thấy cười nói, có khi hỏi 2,3 lần mới trả lời. đồ chơi, quần áo nhà bác ý có thể đẹp rẻ nhưng kô có con tớ vẫn có nhiều đồ đẹp chả kém mặc dù tớ đặt online có khi đắt hơn nhiều
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 681 Bài viết

• 534 Được cảm ơn

EM không biết hàng của các Cún Lu thế nào nhưng thấy nhiều mẹ khen nên có lần cũng định bon chen, em alo trước cho bác ấy để hỏi về các mặt hàng và giá cả trung bình của sp mà nhà bác ấy có nhưng bác ấy trả lời khó chịu cứ như kiểu em gọi để xin xỏ cái gì ấy (kiểu hành chính nhà nước), em HÃI quá nên cạch luôn.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,866 Bài viết

• 1,334 Được cảm ơn

Chuyện nhà bác Cún thì kể mãi chẳng hết.
    Gớm, có cô bạn nghiện đồ nhà bác ý đến mức 5 giờ sáng chầu chực ở cổng ngõ, cứ như cảnh đặt gạch xếp sổ gạo, để mua quần áo Hồ Cẩm Đào đấy.
    Còn bác ý chẳng mấy khi nở nụ cười đâu nha, chờ đấy, thích thì bon chen dẫm đạp lên nhau mà chọn, tự giữ lấy đồ, tự bỏ vào túi, cấm chê, chê à, hix, cho vào black list và khỏi mua lần sau nhé. Chủ yếu là osin tiếp khách thôi, bà chủ còn bận việc khác nhé.
    Công nhận bác này PR giỏi, tớ thấy mẫu hàng nhà bác ý chẳng độc cũng ko đẹp đến mức có cả Fan hâm mộ hàng nhà bác ý nữa. Phải mua hàng vài triệu /lần và nhiều lần trong năm và trong nhiều năm may ra được bác ý để mắt đưa vào dạng VIP, để rồi cuối năm hoặc dịp nào đó bác ý mời dự offline mời ăn uống, các mẹ hỉ hả lắm.
    Sao tớ ghét kiểu bán hàng mà khinh rẻ người mua vậy hả trời ?
    • 5,434 Bài viết

• 2,258 Được cảm ơn

Cái quan trọng là chỗ mẹ bé nói ý, mua đắt hơn nhiều mà con có đồ mặc đẹp thì là đương nhiên mà :Battin ey:. Tớ chả phải fan hâm mộ gì, cũng chẳng dám bon chen vào ngày xả hàng nhưng thi thoảng tớ vẫn mua được 1 vài món cho con gái :Smiling:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dieuchinh Xem bài viết
    tớ thì chả tẩy chay gì đồ nhà bác H nhưng hơn 1 năm rồi tớ chán chả đến nữa. đến vào những hôm xả hàng thì tớ kô bon chen nổi, còn những hôm kô xả hàng thì cũng chả còn j đẹp. đến lúc nào cũng thấy vài mẹ đang ngồi buôn chuyện với 2 em bán hàng, chả nhớ tên gì. 2 em đó thì chả biết với khách khác thế nào chứ với tớ chả bao h thấy cười nói, có khi hỏi 2,3 lần mới trả lời. đồ chơi, quần áo nhà bác ý có thể đẹp rẻ nhưng kô có con tớ vẫn có nhiều đồ đẹp chả kém mặc dù tớ đặt online có khi đắt hơn nhiều
    • 1,992 Bài viết

• 808 Được cảm ơn

Em thì k phải fan cũng không phải anti fan nhưng em thấy hàng nhà bác Hương có rẻ đâu ạ?????? Nói chung em cũng không mua nhiều nhà bác ý, lúc nào đẹp trời tiện qua mà đang có nhu cầu thì ghé vào xem tí thôi, thấy cái gì ưng thì mua chứ bán hàng kiêu kỳ em sợ lắm.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,071 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

đi mua hàng bây h là niềm vui bạn ạ, vì các bé bây h có thiếu j đồ đẹp đâu. mà đi mua hàng lại chuốc thêm bực mình thì đi làm j. tớ có thể phải bỏ nhiều tiền hơn nhưng tớ vui vẻ, đặt đồ online tớ làm quen được nhiều bạn nữa nên tớ cũng chả thấy tiếc j.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi DaLi Xem bài viết
    Cái quan trọng là chỗ mẹ bé nói ý, mua đắt hơn nhiều mà con có đồ mặc đẹp thì là đương nhiên mà :Battin ey:. Tớ chả phải fan hâm mộ gì, cũng chẳng dám bon chen vào ngày xả hàng nhưng thi thoảng tớ vẫn mua được 1 vài món cho con gái :Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 820 Bài viết

• 350 Được cảm ơn

Tớ chưa mua lần nào ở đây, nhưng nghe thấy rất nhiều về thái độ với khách hàng nên chả có ý định đến nữa, bi giờ thiếu gì đồ đẹp, mà tớ thà mua đắt tí mà được phục vụ tử tế còn hơn là phải chen lấn, xô đẩy.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,337 Bài viết

• 4,890 Được cảm ơn

Mình thì cũng hay mua đồ bên bác H, hàng nhà bác ý thì ko phải là quá đẹp và độc nhất nhưng cũng được, giá cả cũng phải chăng (cũng vì lý do này mình vẫn hay đến mua).
    Tuy nhiên phong cách bán hàng ở nhà chị ý khác với các nơi khác, nên một số mẹ đến mới đến không quen sẽ sốc, mình cũng chẳng thích cái phong cách đó lắm tuy nhiên nếu điều này chưa gây cho mình sự phiền lòng hay khó chịu thì mình vẫn đến đó mua.
    Cái mình không thích nhất là ở bên có 1 hội nghiện mà 1 số mẹ lập ra, rồi tung hô hơi quá, có mẹ nào vào comment trái chiều bên đó lập tức bị cả hội xông vào ném đá.
    Nhưng mình cũng thừa nhận là chị H rất có duyên kinh doanh, cái mà rất nhiều người bán hàng muốn có.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha
    http://zaodich.com/forum/f2488/nang-...-nghi-1565206/

Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    • 2,070 Bài viết

• 1,107 Được cảm ơn

Thi thoảng thì em cũng lượn qua nhà chị H lấy vài thứ cho con gái. Cũng không hâm mộ gì cả mà chỉ là đi mua sắm đồ cho con. Tuy nhiên em thấy chị H thật sự có duyên bán hàng và Pr, chắc phải thu nhiều lợi nhuận lắm.
    • 2,666 Bài viết

• 946 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bomecunkin Xem bài viết
    Mình thì cũng hay mua đồ bên bác H, hàng nhà bác ý thì ko phải là quá đẹp và độc nhất nhưng cũng được, giá cả cũng phải chăng (cũng vì lý do này mình vẫn hay đến mua).
    Tuy nhiên phong cách bán hàng ở nhà chị ý khác với các nơi khác, nên một số mẹ đến mới đến không quen sẽ sốc, mình cũng chẳng thích cái phong cách đó lắm tuy nhiên nếu điều này chưa gây cho mình sự phiền lòng hay khó chịu thì mình vẫn đến đó mua.
    Cái mình không thích nhất là ở bên có 1 hội nghiện mà 1 số mẹ lập ra, rồi tung hô hơi quá, có mẹ nào vào comment trái chiều bên đó lập tức bị cả hội xông vào ném đá.
    Nhưng mình cũng thừa nhận là chị H rất có duyên kinh doanh, cái mà rất nhiều người bán hàng muốn có.
    Tớ cũng ko thích cái này, gọi là sạn đấy ạ
    • 193 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Nhà chị này bán hàng đồng bóng, lúc thì hồ hởi, lúc thì tưng tửng (mà tưng tửng lạnh lùng là phần nhiều) nên mình ko thích mua ở đây nữa. Cộng thêm lý do cơ bản khiến mình ko bao giờ quay lại là hầu như lần nào mình đến mua đồ cũng có 1 vài mẹ ngồi buôn với chị Hương tinh thấy nói xấu mẹ này mẹ kia.
    • 1,866 Bài viết

• 1,334 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mizu Xem bài viết
    Nhà chị này bán hàng đồng bóng, lúc thì hồ hởi, lúc thì tưng tửng (mà tưng tửng lạnh lùng là phần nhiều) nên mình ko thích mua ở đây nữa. Cộng thêm lý do cơ bản khiến mình ko bao giờ quay lại là hầu như lần nào mình đến mua đồ cũng có 1 vài mẹ ngồi buôn với chị Hương tinh thấy nói xấu mẹ này mẹ kia.
    Ôi mẹ nó nói đúng, bà chị CÚN này lúc nào cũng chê người khác, hàng người khác không xịn không rẻ như của mình... Mệt nhỉ, bán hàng mà buôn chuyện ta ra chuyện người, chán. Chẳng biết chém gió hay không, nhưng mỗi lần bác ý đi chơi xa hoặc dọa đóng cửa hàng là các mẹ xôn xao ầm ĩ lên, rồi van vỉ rên rỉ nài nỉ đừng đi, đừng đóng cửa.........Làm như cả thế giới ko còn nơi nào mua hàng nữa.
    Đến cái mục thanh lý hàng cũng phải chua vào Đây là hàng nhà bác Cún Lu nên bán bằng giá mua vì nó rẻ lắm rồi, mà nào có rẻ chứ??
    Hay thiệt đó.
    • 5,182 Bài viết

• 611 Được cảm ơn

Mình thỉnh thoảng cũng lượn lờ qua nhà bác Hương, mà chính xác là 4,5 lần gì đó, tiện đường là chính, đồ mua cũng ít (hình như mấy cái áo cho con thôi). Nhưng thấy bạn lập cái topic này hơi bị bùn cười. Vì nếu bạn có chuyện gì đó bức xúc trầm trọng lắm thì có hẳn những topic cho bạn than phiền, có hẳn những địa chỉ black list ở Hà nội cho bạn đóng góp. Chứ bạn không nên lập một cái club riêng chỉ vì những bức xúc về xuất xứ hàng nhà bác Hương mà thành một cái club nghe "hoành tráng" quá mức - Hội tẩy chay đồ Cún Lu >>> tớ không hiểu chắc bạn cũng là mẹ (thì hơi dỗi hơi), hoặc thử ví mình là một người kinh doanh như chị ấy sẽ cảm thấy sao???
    Tớ có vài ý kiến thế này:
    1. Giờ ở HN thì ở đâu cũng có mác VNXK, đúng là thật giả lẫn lộn, hàng lỗi đâu mà tuồn ra nhiều thế?? Bạn tớ nhà ở Trần Phú buôn VNXK mà nó toàn đặt cả ngàn cái rùi về gắn mác made in VN. Tớ nói như thế khong phải bảo đồ nhà bác Hương toàn là như thế. Cá biệt tớ mua cho con tớ được vài cái secondhand hay lỗi gì đó đúng là độc và đẹp thật, nhìn ai cũng thích. Chị Hương kinh doanh, hàng gì hay xuất xứ chị ấy biết, mà chị ấy cũng nói thẳng ra là đồ ở đâu đấy chứ!! Nếu bạn có thắc mắc sao không hỏi thẳng chị ấy? Nếu không thỏa đáng hãy làm topic thắc mắc >>> chứ đừng làm cả cái club tẩy chay, nghe hài lắm.
    2. Mẹ nào đó nói thấy các mẹ, kiểu như tín đồ nhà bác ý, đến toàn nói xấu nhau <<<< nói như thế chả phải cũng là đang nói xấu người ta ư?? Thế làm cái hội tẩy chay chả phải là để nói nhưng điều không tốt (nói xấu) à??
    3. Tớ đến mấy lần cũng toàn gặp mấy em bán hàng>>> đúng là các em ý chỉ buôn với khách quen, bản thân tớ cũng hỏi có khi còn chả có câu trả lời. Cũng có lần gặp bác Hương, có mẹ hỏi bác cũng nhát gừng >>> vì các mẹ ấy tìm từng thứ, lấy một cái quần quay sang hỏi giá cái quần, lấy một cái áo cũng quay sang, rồi mũ rồi dép, đồ chơi....mà thử nghĩ có đến 10 mẹ cũng chọn đồ và quay sang hỏi như thế thì ai mà trả lời được >>>bác ấy có hơi gắt nói : Em lựa tất ra rồi hỏi chị một thể đi ! >>> mẹ ấy có vẻ rất bực. Cá nhân tớ thấy hoàn toàn hợp lí, tớ rút kinh nghiệm và thu hết rồi hỏi chứ không động tí là hỏi.
    4. Tận mắt chứng kiến một mẹ mang giày đến đòi đổi, quá 3 tuần, mà quy định của bác ấy là đổi trong một tuần. Mẹ ý lại rất gay gắt khi chị Hương không đồng ý đổi: kêu là do em bị ốm, một lúc sau thì là do con em ốm, sau là em có nhờ em gái em mang đến nhưng cửa hàng chị đóng cửa suốt mấy ngày. Bác Hương hỏi là ngày nào? Bạn ý trả lời vào ngày abc...bác ý mang sổ bán hàng ra đối chấp thì hoàn toàn không đóng cửa, bạn ý cố cãi rất gay gắt (còn nói chị làm khó em, lần sau e chả dám mua ở đây nửa) thì bác ý bảo bạn lên mạng xem những ngày đó vẫn có nhiều mẹ đến mua và có thể làm chứng >>>bạn ý chịu nhưng cuối cùng bác Hương vẫn đổi. Mình chỉ nghe còn thấy rất khó chịu.
    5. Mình có mua của bác ấy một cái va li, mà bác ý nói trước là hàng còn một cái, không đổi. Nhưng về xã mình không thích, bảo mang trả, tính mình rất ngại nên định thôi, sau chồng nói lắm nên quyết định gọi luôn cho bác ý, nói thẳng : Em xin lỗi, em lấy cái vali, e biết chị không đổi nhưng chồng e không thích, nên e có thể mang đổi lại chị không? Số tiền đó e sẽ mua những hàng khác, chứ không cần chị hoàn trả. Bác ý nghĩ một lúc rồi kêu: em mang qua đấy đi, không cần phải mua đâu, chị trả lại tiền. Bác ý nói ngắn gọn rùi cụp máy ngay ý, nhưng mình thấy thoải mái lắm. Đó là lần thứ 2 mình gặp bác ý thôi.
    6. Tớ thường đứng một góc nhìn các mẹ chọn, đúng xa nên tầm quan sát tốt hơn, thấy cái nào đẹp vừa mắt là lấy (nhờ công các mẹ đào bới). Các mẹ lấy đồ, quay ra hỏi han chán chê, ngồi buôn....thì các em bán hàng ( vốn không chuyên) cũng chóng hết cả mặt. Còn chuyện lạnh lùng thì miễn bàn, ở Vn đâu đâu chả thế. Còn nếu tiếp khách cả ngày, giải đáp thắc mắc, mình còn điên lên nữa là...thế nên giờ mới có quyển best seller mới ra : Khách hàng không phải thượng đế đấy! Chỉ cần mình mua được đồ mình thích, mình hỏi có người trả lời, mình trả tiền có người nhận và viết hóa đơn :Laughing>> mình đi về ăn cơm ngon rồi.
    Cho nên mình nghĩ đơn giản trước khi complain người ta về vấn đề gì, nên thử đặt mình vào vị trí người ta, nếu mình bán hàng, mình sẽ tốt hơn chăng???
    Còn làm cái hội tẩy chay này, thì ...cũng không có gì để nói :Sick:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi giadinh_bexiu; 21/08/2010 vào lúc 11:18 PM.
    :Rose:Du bist alles, was ich habe auf der Welt:Rose:
    :Nottalkin::Nottalkin:CHINA hands off VIET NAM!!!evil:
    Hoàng Sa, Trường Sa là của Việt Nam:Applause:
    • 685 Bài viết

• 357 Được cảm ơn

Bây giờ nhiều thời gian rảnh rỗi quá nên nhiều hội ghê.
    Tớ thì chẳng biết nói với các mẹ thế nào tại chị H mở Topic ở thì các mẹ sang mà mở 1 cái cãi nhau với hội nghiện gì đó cho vui chứ ở WTT nghiêm cấm bán hàng trên diễn đàn các mẹ mở ở đây cũng chẳng thỏa lòng cãi cọ mà còn làm xấu cái WTT này đi.
    Hãy để WTT là nơi chúng ta chia sẻ kiến thức chăm sóc gia đình chứ đừng biến nó thành nơi để cãi cọ nói xấu nhau.
    Mà lạ nhất là sao MOD lại cho mở cái chỗ cãi cọ này nhỉ?????
    Cần đêm trắng để trút vơi lòng đầy. Cần thêm nắng để em nhìn vừa bóng tối. Cần thêm yêu hay cần thôi biết yêu.

• 2,519 Bài viết

• 7,534 Được cảm ơn

Ôi đang lang thang lại gặp cái topic này đúng lúc quá cơ. Năm nay em cũng đc bạn giới thiệu cho nhà chị Cún Lu và đã mua rất nhêều đồ ở đó, mùa đông năm nay cũng phải trên 10 triệu rồi. Nhưng mà sau 1 số sự cố và đặc biệt là vụ chăn chất lượng kém thì có lẽ em nên "Say goodbye" thì hơn.
    Mấy mẹ phản đối các topic này buồn cười nhỉ, đây là diễn đàn tự do ngôn luận, miễn sao phù hợp với thuần phong mỹ tục là được, có gì sai đâu. Chắc là vi post bên topic bị nhiều fan Cún Lu "nhiệt tình" ném đá quá nên các mẹ ko thích chứ sao, hihi!
    Các mẹ WTT đồng hành cùng bệnh nhân nghèo Viện Bỏng Quốc Gia nhé!
    http://www.webtretho.com/forum/f479/...g-tuan-870346/
    • 30 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Tớ thì mới nghe nói thôi nhưng chưa bao giờ đến đó mua cả. Mỗi mẹ có 1 quan điểm riêng, như mẹ bexiu thì quan niệm chỉ cần mua đồ đẹp, ko cần thiết phải có thái độ phục vụ tốt. Nhưng theo tớ thì mỗi người đều có nhu cầu được tôn trọng, mình bỏ tiền ra mua thì mình phải được phục vụ tử tế. Thế nên tớ sẽ ko đến những nơi mà người bán hàng tỏ ra hách dịch, không cần người mua.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8,261 Bài viết

• 6,546 Được cảm ơn

Oài e thấy tất cả và tất cả đồ cũng ok nhưng cái thái độ chăm sóc khách oài, e cũng bán buôn onl nên cũng ko hiểu vì sao cái thái độ buôn bán vs khách thế mà lại có nhìu fan mới ghia