THÔNG BÁO CỦA CÁC THÀNH VIÊN / CHÚC MỪNG

Facebook đòi số điện thoại để restore tài khoản của mình.

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 13.3K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

• 82 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Mấy hôm nay mình không vào được facebook vì nó đòi nhập số điện thoại để restore tài khoản. Trước đây mình vẫn vào hàng ngày, tự dưng nó lại đòi như vậy, chả hiểu làm ra làm sao nữa.

Mình cũng đã thử nhập số điện thoại, thấy nó chẳng automatic gọi lại cho mình để báo code như nó viết.

Có bạn nào có kinh nghiệm xử lý vụ này chia sẻ kinh nghiệm cho mình với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 11,991 Bài viết

• 5,927 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoatimngoaisan Xem bài viết
    Mấy hôm nay mình không vào được facebook vì nó đòi nhập số điện thoại để restore tài khoản. Trước đây mình vẫn vào hàng ngày, tự dưng nó lại đòi như vậy, chả hiểu làm ra làm sao nữa.

Mình cũng đã thử nhập số điện thoại, thấy nó chẳng automatic gọi lại cho mình để báo code như nó viết.

Có bạn nào có kinh nghiệm xử lý vụ này chia sẻ kinh nghiệm cho mình với.
    Trường hợp này sao lạ vậy.bắt nhập số điện thoại để restore.mình dùng fb hoài mà chưa gặp bao giờ.
    cái màn hình nhập số điện thoại .là hiện trước hay sau cái màn hình bạn nhập user và password ?
    Tỉnh
    Việt Nam nghèo vì
    http://www.webtretho.com/forum/f26/v...-gioi-1549918/
    Đường đi của đồng tiền
    http://www.webtretho.com/forum/f26/d...g-tien-753988/
    Lạm phát.Xót xa vì 'bão giá"..
    http://www.webtretho.com/forum/f26/x...ao-gia-693250/
    Tô Linh Hương 24 tuổi, làm Chủ tịch Hội đồng Quản trị Vinaconex
    http://www.webtretho.com/forum/f26/t...conex-1222198/

Tạm biệt nhé dù ta không gặp lại
    Xin đừng quên kỷ niệm ban đầu
    Có những cánh chim khi rời tổ ấm
    Lướt xa rồi nhưng lòng vẫn bên nhau

Xuân.Hạ.Thu.Đông.
    Nước hòa mình vào Sông.Sông chảy ra ngoài biển.
    • 82 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Sau khi mình nhập username và pw thì nó hiện ra cái thông báo đấy. Nó giải thích là để bảo mật và đảm bảo không phải người khác sử dụng tài khoản của mình. Hoặc là nhập số điện thoại, hoặc là logout, không có sự lựa chọn nào khác.
    Mình dùng các máy khác nhau để vào đều có chung thông báo như vậy. Chắc chắn không phải tại máy hay tại mạng.

Chán quá, ai có cao kiến gì giúp mình với!
    • 203 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Vụ này là thật, ko phải scam. Nếu ko nhận được tin nhắn từ FB thì có thể trục trặc hệ thống (ít khả năng) hoặc nhập số đt không đúng cách. Nhớ thêm country code (+84) vào trước. Vd 0168xxx ---> +84168xxx hoặc 090xxx ---> +8490xxx

Good luck
    • 3,075 Bài viết

• 1,127 Được cảm ơn

bữa bạn em nó cũng đăng ký gì í. bảo lấy số dt của em,rùi ng ta nt mã code, sau đó gọi dt tới, đọc số tiéng anh,... E chả bik là gì, chỉ sợ nó làm gì bậy bạ rùi lấy sdt e
    Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...

Nơi đâu cho em cảm thấy khi bên anh là bến bờ.......????Anh là ai..
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Du mục Xem bài viết
    Vụ này là thật, ko phải scam. Nếu ko nhận được tin nhắn từ FB thì có thể trục trặc hệ thống (ít khả năng) hoặc nhập số đt không đúng cách. Nhớ thêm country code (+84) vào trước. Vd 0168xxx ---> +84168xxx hoặc 090xxx ---> +8490xxx

Good luck
    e lam tek roinhug k dc a ak
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

trường hợp này giống của mình quá, giờ mình không vô facebook được nữa, bực mình kinh khủng, mình đã bỏ 1 tài khoảng để lập 1 tài khoản khác nhưng dùng được 1 thời gian nó lại bị báo lỗi là nhập số dt để kiểm tra an ninh, mình nhập số điện thoại nó liền báo là :bạn yêu cầu quá nhiều mã trong một thởi gian ngắn, vui lòng thử lại sau. thật bực mình cái trang facebook dở hơi.. giờ mình không vào facebook được nữa, chán.........
    • 46 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

hì hì cái này bác phải kiên nhẫn 2-3 ngày mới nên log in ráng đánh trúng chữ nó se có send code qua call bấm vào đó nó sẽ đọc code cho mình chỉ việc ghi vào thôi, e bị 1 lần phải nhịn 3 ngày log vào bấm nó call ngay nhưng kg hiểu sao lần này bị nữa pó tay phải để mấy ngày nữa chờ nó call thôi, code toàn số nên cũng dễ nhớ mà.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mecubin_cubin Xem bài viết
    trường hợp này giống của mình quá, giờ mình không vô facebook được nữa, bực mình kinh khủng, mình đã bỏ 1 tài khoảng để lập 1 tài khoản khác nhưng dùng được 1 thời gian nó lại bị báo lỗi là nhập số dt để kiểm tra an ninh, mình nhập số điện thoại nó liền báo là :bạn yêu cầu quá nhiều mã trong một thởi gian ngắn, vui lòng thử lại sau. thật bực mình cái trang facebook dở hơi.. giờ mình không vào facebook được nữa, chán.........
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em vào fb suốt mà đâu có thấy cái này đâu nhỉ? Lạ ghê
    • 5,209 Bài viết

• 6,986 Được cảm ơn

uhm, hồi đó mình muốn vào xem trang của President Bill Clinton nó cũng bắt phải nhập số điện thoại, thì mình cũng nhập +84.... sau đó nó nhắn tin xác nhận tài khoản của mình, bình thường mà, yahoo và gmail cũng đề nghị cho số di động (nhờ vậy mà hôm bữa lấy lại dc gmail bị hack).
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng đang trong tình trạng như vậy. nhưng ác cái hồi xưa (cách đây 2 năm) mình bị 1 lần, rồi mình nhập sđt cũ. giờ mình xài số mới, ko biết nó có cho ko nữa sao nó ko yêu cầu email cho lẹ trời
    • 5,209 Bài viết

• 6,986 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LeeMia Xem bài viết
    mình cũng đang trong tình trạng như vậy. nhưng ác cái hồi xưa (cách đây 2 năm) mình bị 1 lần, rồi mình nhập sđt cũ. giờ mình xài số mới, ko biết nó có cho ko nữa sao nó ko yêu cầu email cho lẹ trời
    bạn vào tài khoản đổi số điện thoại mới là được