THÔNG BÁO CỦA CÁC THÀNH VIÊN / CHÚC MỪNG

Em cần biết nơi làm lễ cầu siêu cho vong linh thai nhi tại hn trước rằm tháng bảy

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 19.1K Lượt đọc
  • 58 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 46 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Như các mẹ đã biết có rất nhiều các mẹ phải đau lòng bỏ đi giọt máu của chính mình, e cũng là 1 trong số. Đó. Hơn ai hết họ là người đau long f nhất, vi ko ai muốn điều đó xảy ra cả.e còn rất nhiều điều muốn nói,nhưng càng nói thì càng chạm vào nỗi đau đó.khoét sâu vào nó hơn.đó là vết thương ko bao h lành cả. Đau lắm các mẹ ạ. Sắp đến rằm tháng bảy.lễ vu lan nên em lập topic này để. Xin các mẹ cho e thông tin để. E làm lễ cầuuf siêu cho c.để vong linh của con đc siêu thoát.cảm ơn các mẹ.
    P/s : có những mẹ. Vào đọc những topic ntn rồi coment trách móc thì e xin các mẹ. Đó đừng xát muối vào vêt thương của e nữa. E đã.Wa đau lòng rồi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• hỏi về việc làm lễ cầu siêu cho người thân

chào các mẹ, các bố! em đang cần các bố mẹ tư vấn về việc này ạ mẹ đẻ em mới mất, mẹ đi đột ngột mà đi xem thì có thầy bảo mẹ em chưa tận số, là chết oan, em muốn làm lễ cầu siêu cho mẹ tại chùa để mẹ sớm siêu thoát và đầu thai nhưng không biết ở hn có chùa nào uy tín làm việc này?, giá cả thế...

• Nấm kefir ở Sài Gòn

Tình hình là tớ có 1 ít Kefir đang dư, rao ở vài nơi, có 1 vài người hỏi xin nhưng tình hình là tớ...

• Làm lễ càu Siêu cho bé Đỏ đầu tháng 5 AL

Chào các mẹ! Mình lập Topic này với mong muốn tập trung được các mẹ không may mắn or vì một lý do nào phải bỏ đi bé con bé bỏng của mình! Mình thấy các mẹ trên diễn đàn làm lễ cầu siêu cho con ở chùa Cổ Miễu chỗ đường Láng và phản hồi sư thầy ở đó làm rất chu đáo tậm tâm! Mình bị bỏ lỡ mất...

• Liệu có tồn tại thế giới bên kia?

Liệu có một thế giới sau cái chết? Thế giới đó ra sao? Liệu có phải những người chết đi không hề...

• 187 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuvylinh Xem bài viết
    Như các mẹ đã biết có rất nhiều các mẹ phải đau lòng bỏ đi giọt máu của chính mình, e cũng là 1 trong số. Đó. Hơn ai hết họ là người đau long f nhất, vi ko ai muốn điều đó xảy ra cả.e còn rất nhiều điều muốn nói,nhưng càng nói thì càng chạm vào nỗi đau đó.khoét sâu vào nó hơn.đó là vết thương ko bao h lành cả. Đau lắm các mẹ ạ. Sắp đến rằm tháng bảy.lễ vu lan nên em lập topic này để. Xin các mẹ cho e thông tin để. E làm lễ cầuuf siêu cho c.để vong linh của con đc siêu thoát.cảm ơn các mẹ.
    P/s : có những mẹ. Vào đọc những topic ntn rồi coment trách móc thì e xin các mẹ. Đó đừng xát muối vào vêt thương của e nữa. E đã.Wa đau lòng rồi
    Bạn ơi, mình cùng hoàn cảnh với bạn đó. Xin chia sẻ và cảm thông với bạn rất nhiều. Trong cuộc sống đôi khi ta muốn nhưng không phải lúc nào cũng làm được điều mình mong muốn. Tocpic này lập ra để tưởng nhớ đến các sinh linh bé nhỏ vì mình, vì hoàn cảnh mà ko được may mắn sống trên cõi đời này. Năm ngoái mình đã làm lễ cầu siêu cho vong thai nhi ở chùa Phổ Linh trên Hồ Tây đó bạn. Mỗi năm nhà chùa làm lễ cầu siêu cho vong 2, 3 lần đấy. Chắc là mùa Vu Lan nhà chùa thể nào cũng tổ chức lễ cầu siêu đó bạn đến đăng ký ở đó đến ngày làm lễ, nhà chùa sẽ đưa cho mình danh sách sắm lễ mình mua tùy tâm thui bạn ah. Dù sao sau khi đưa bé lên chùa ở mình cảm thây lòng thanh thản hơn nhiều.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 46 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cảm ơn c.thế đã có mẹ nào làm lễ ở chùa phuc khánh chưa ạ.cho e biêt với
    • 46 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

các mẹ đk ở chùa Miễu theo địa chỉ này bạn ơi, mình cũng vừa đk xong
    http://www.webtretho.com/forum/f70/l...thong-1289979/
    • 182 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Uh, có mẹ nào làm ở chùa Phúc Khánh gần Ngã Tư Sở chưa? Nhà mình gần chùa này, mình đi làm sớm quá, hôm nọ qua nhưng sớm quá, ko gặp được ai để hỏi
    • 190 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

chị ơi em cũng có hoàn cảnh giống như chị, em cũng muốn làm lễ cầu siêu cho con em mà không biết làm ở đâu? mong các mẹ giúp đỡ
    Ngày 11/11/2011: Lễ ăn hỏi
    Ngày 20/11/2011: Lễ Thành hôn
    14/8/2013: thử que 2v
    17/8/2013: con yêu đã bỏ bố mẹ đi,
    KKC: 02/01/2014
    31/01/2014: thử que lên 2v,1 rõ 1 mờ. còn 2 ngày nữa mới tới QKD.
    03/02/2014: 2v đậm gần bằng nhau. mẹ đã đón được con yêu. chờ đợi tới ngày đc thấy con yêu, bố mẹ yêu con nhiều

Số may mắn:250

• 132 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

mình làm ở chùa Quán Sứ đấy! mình vừa đăng ký hôm nay xong. mẹ nào định đi thì mai đi luôn đi vì hình như chùa chỉ làm lễ cầu siêu đến ngày kia thôi
    • 46 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chi den ngày mai thôi hả mẹ nó.e tg ng ta lam đến gần rằm chứ
    • 117 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi diudang300506 Xem bài viết
    mình làm ở chùa Quán Sứ đấy! mình vừa đăng ký hôm nay xong. mẹ nào định đi thì mai đi luôn đi vì hình như chùa chỉ làm lễ cầu siêu đến ngày kia thôi
    Chị ơi cho e hỏi ở chùa Quán Sứ bao h thì lại làm lễ cầu siêu cho thai nhi tiếp ạ.? E muốn làm cho con quá mà chả biết làm như nào. Chị làm rồi thì chị chỉ cho e với. Có mẹ nào cũng muốn cầu siêu cho con thì rủ e đi với ạ. sdt của e là 0986.829.298
    Cuộc đời thật lắm tai ương
    Mà sao tôi lại dễ thương thía này
    • 1,196 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bom_xinh Xem bài viết
    Chị ơi cho e hỏi ở chùa Quán Sứ bao h thì lại làm lễ cầu siêu cho thai nhi tiếp ạ.? E muốn làm cho con quá mà chả biết làm như nào. Chị làm rồi thì chị chỉ cho e với. Có mẹ nào cũng muốn cầu siêu cho con thì rủ e đi với ạ. sdt của e là 0986.829.298
    Bạn nên qua chùa Quán Sứ hỏi trực tiếp càng sớm càng tốt. các cô còn hướng dẫn sắm lễ, chuẩn bị như thế nào. Hình như chùa Quán Sứ chỉ làm 1 năm 1 lần vào dịp này nên đông lắm.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cũng muốn làm lắm nhưng không biết làm thế nào nữa ai đi gọi em với. Chỉ cho em với sdt e 0986845915
    • 16 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các chị ơi, em cũng muốn làm lắm nhưng chẳng có nhiều tiền, ở chùa QS cần đóng 500k mà em ko có hu hu hu....thương con wa
    • 117 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Hôm nay e đã đến Chùa Quán Sứ nhưng các sư cô ở đấy bảo là đã làm lễ xong từ hôm qua rồi các mẹ ạ. Các sư cô ý bảo là phải đợi đến tháng 4 âm năm sau cơ. Tiếc là e biết muộn quá nên đã làm xong hết hôm qua rồi. Nên e đành xin sớ đặt lên và mua ít đồ cho bé và kêu thôi. Chắc phải tìm chùa nào để làm luôn, làm càng sớm càng tốt , cho con sớm siêu thoát mà mẹ cũng thanh thản đỡ day dứt.. . Có mẹ nào biết chùa nào chuẩn bị lập đàn cầu siêu cho thai nhi thì PM e với nhé.
    • 86 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Mình thấy ở chùa Quán Sứ có lịch làm lễ cầu siêu cho các thai nhi vào ngày 14/8 âm lịch đấy các mẹ ạ. Mẹ nào cần biết thêm thông tin cụ thể thì đến chùa hỏi cụ thể nhé!
    • 46 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Vang cam on cac c. Neu cac c biet o dau sap to chuc le thi lam on bao voi e sdt 0983252552 a.de e cung may me co nhu cau o tren dsng ki lam le cho cac c a.thank
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cun yeu 2004 Xem bài viết
    Mình thấy ở chùa Quán Sứ có lịch làm lễ cầu siêu cho các thai nhi vào ngày 14/8 âm lịch đấy các mẹ ạ. Mẹ nào cần biết thêm thông tin cụ thể thì đến chùa hỏi cụ thể nhé!
    em cũng muốn đăng ký trong đợt tới này, mẹ nào đăng ký rùi bảo em với nhá
    • 46 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em cũng muốn làm luôn . mẹ nào bít thì ới em với nhé
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuy_top Xem bài viết
    em cũng muốn đăng ký trong đợt tới này, mẹ nào đăng ký rùi bảo em với nhá
    • 219 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

hôm nay mới biết hóa ra là chùa Phúc Khánh chủ nhật nào cũng làm lễ cầu siêu cho thai nhi đấy các mẹ, hôm nay đứa bạn tớ đăng ký đấy, bạn nào muốn đăng ký thì kịp chủ nhật này, cũng đóng 500k giống như QS đấy,
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cám ơn mẹ nó nhá. mình phải nhanh chóng mới được . cho em bé nhà mình sớm được siêu thoát T_T .
    • 117 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuy_top Xem bài viết
    cám ơn mẹ nó nhá. mình phải nhanh chóng mới được . cho em bé nhà mình sớm được siêu thoát T_T .
    Bạn ơi khi nào đi thì gọi mình cùng đi với nhé 0986829298
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3