THÔNG BÁO CỦA CÁC THÀNH VIÊN / CHÚC MỪNG

Đi Thiền Viện Trúc Lâm Tây Thiên bằng xe bus như nào?

Đến trả lời mới nhất
  • 20 Lượt chia sẻ
  • 14.6K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em chào các mẹ,
    Em là thành viên mới tham gia, mới toe toe luôn, trước chỉ vào để ngó ngiêng, giờ mới dám vào!
    HIk, Hiện cái tâm của em ko được tĩnh, em muốn lên Thiền Viện Trúc Lâm Tây Thiên nghỉ 2 ngày cho tĩnh tâm, các mẹ các chị có ai biết tư vấn giùm em với:
    * Nếu đi xe bus từ Hà Nội thì đi như nào ạ?
    * Ở Thiền viện có chỗ nghỉ qua đêm không ạ?
    Cám ơn các mẹ nhiều nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Giúp việc nhà TPHCM

Mấy bữa nay bé mình bị bệnh mà người giúp việc cứ khăng khăng đòi nghỉ.Nhà mình thì chỉ có 2 vợ...

• Nấm kefir ở Sài Gòn

Tình hình là tớ có 1 ít Kefir đang dư, rao ở vài nơi, có 1 vài người hỏi xin nhưng tình hình là tớ...

• Đầu năm du xuân về thiền viện Trúc Lâm Tây Thiên

Thiền viện Trúc Lâm Tây Thiên nằm trên độ cao khoảng 300m so với mực nước biển nên những hôm trời quang mây tạnh, từ đây có thể phóng tầm mắt tới tận dãy núi Ba Vì, Hà Nội. Đứng sau hậu cung chùa còn có thể nhìn rõ ba ngọn Tam Đảo quanh năm mây phủ. Du xuân đầu năm, điểm đến của chúng tôi là...

• 7 Cách phòng bệnh viêm xoang, viêm mũi lúc giao mùa

Trường hợp bị viêm mũi dị ứng, tái đi tái lại nhiều lần có thể điều trị bằng cách sử dụng các vị...

• Đi Thiền viện Trúc Lâm ở chân Yên Tử thế nào các mẹ ơi?

Nhà em muốn đưa bà cụ và các bà mẹ đi Thiền Viện Trúc Lâm ở dưới chân Yên Tử, có mẹ nào đã đến đâu rồi cho em xin kinh nghiệm với, nên đi thế nào? thuê xe ở đâu? giá thế nào? Lên trên Thiền viện thì ăn ở thế nào? có chỗ ngủ đêm ko hay phải đi về trong ngày. chi phí cho khỏang 5-7 người thì bao...

• 821 Bài viết

• 1,566 Được cảm ơn

Mùa này thì ko có xe lên đó đâu.Nếu đi xe khách chuyến Hà Nội Hạ Long rồi dừng ngoài đường quốc lộ thì cũng phải bắt xe ôm đi mất vài cây mới tới được.Dưới chân núi Yên Tử thì tớ thấy có rất nhiều nhà trọ bình dân.Còn chỗ Thiền Viện Trúc Lâm thì không thấy.Nhưng hai chỗ đó đi lại cũng không xa mấy vì thế có thể đi bộ hoặc xe ôm.
    .Mong Ky yêu thật khoẻ mạnh, bình an

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hi, cám ơn mẹ Xianhy nhiều nhé!
    • 102 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zozien11 Xem bài viết
    Em chào các mẹ,
    Em là thành viên mới tham gia, mới toe toe luôn, trước chỉ vào để ngó ngiêng, giờ mới dám vào!
    HIk, Hiện cái tâm của em ko được tĩnh, em muốn lên Thiền Viện Trúc Lâm Tây Thiên nghỉ 2 ngày cho tĩnh tâm, các mẹ các chị có ai biết tư vấn giùm em với:
    Bạn đang muốn đi Trúc Lâm – Tây Thiên ở Vĩnh Phúc đúng không?
    Bạn đi chuyến xe Bus từ Mê Linh plaza - Vĩnh Yên . Đến Vĩnh Yên bạn đi chuyến xe Bus Vĩnh Yên – Tam Đảo . Bạn bảo lái xe cho xuống Đại Đình để lên Thiền Viện ( Từ Đại Đình chỉ mất 2-3km đi xe Ôm là lên đến Thiền Viện ).
    Chúc chuyến đi thành công.
    Mẹ yêu BiBi nhà Mẹ lắm :LoveStruc:!
    NB: 3,8kg - 1m: 5,3kg - 2m: 7,2kg - 3m: 8kg - 4m: 8,7kg - 5m: 9,2kg - 6m:10kg - 7m:10,3kg......17m:13kg....26m:15kg
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hay quá, cảm ơn mẹ bibi ạ
    • 528 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

bác nào đi rồi cho em hỏi nếu ngủ thì ngủ đêm ở dâu ạ? e dự định sáng bắt xe đi lên đấy, rồi ngủ đêm lại, sáng hôm sau mí về, em cảm ơn cả nhà
    Trích dẫn Nguyên văn bởi BiBi&Friends Xem bài viết
    Bạn đang muốn đi Trúc Lâm – Tây Thiên ở Vĩnh Phúc đúng không?
    Bạn đi chuyến xe Bus từ Mê Linh plaza - Vĩnh Yên . Đến Vĩnh Yên bạn đi chuyến xe Bus Vĩnh Yên – Tam Đảo . Bạn bảo lái xe cho xuống Đại Đình để lên Thiền Viện ( Từ Đại Đình chỉ mất 2-3km đi xe Ôm là lên đến Thiền Viện ).
    Chúc chuyến đi thành công.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zozien11 Xem bài viết
    Em chào các mẹ,
    Bạn có thể bắt xe Bus từ Hà Nội tới Mê Linh Plaza ( Xe 07, 58 ). Tới Mê Linh Plaza bạn vào bên trong bắt xe 01 ( Xe đi Vĩnh Yên ) , ở đó có mỗi 1 xe duy nhất là 01 thôi . Bạn đi xe 01 tới Bến xe Vĩnh Yên mới thì xuống. Tiếp đó bắt xe VP-07 ( Vĩnh Yên - Tam Đảo hoặc Vĩnh Yên - Bồ Lý cả 2 đều mang biển VP 07 ). Lên xe bạn có thể hỏi bác Phụ xe cho xuống Đại Đình để lên Thiền Viện ( Đi xe VP 07 khoảng 40 Phút là bạn thấy rất nhiều biển báo ghi Tây Thiên 4km, Tây Thiên 3km .. tới điểm xuống để lên Tây thiên sẽ có biển xanh rất lớn chú thích rẻ Phải là Tây Thiên, Đi Thẳng là tới đâu đó ... ). Tới đây bạn có thể đi xe ôm lên Thiền Viện, nếu thích đi bộ thì đi bộ ( gần 3Km thôi ) - Giá xe ôm chỉ 15,20-30k lên tới tận Thiền Viện.
    Tóm lại chẳng đường sẽ gồm: Hà Nội - Mê Linh Plaza ( 07, 58 ) -> Mê Linh Plaza - Bến xe mới Vĩnh Yên ( xe 01 ) -> Bến Xe Vĩnh Yên - Tam Đảo ( VP 07 ) -> Đi xe ôm hoặc đi bộ lên Thiền Viện ( 3Km )
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bong1320 Xem bài viết
    bác nào đi rồi cho em hỏi nếu ngủ thì ngủ đêm ở dâu ạ? e dự định sáng bắt xe đi lên đấy, rồi ngủ đêm lại, sáng hôm sau mí về, em cảm ơn cả nhà
    Thiền Viện đều cho ở lại qua đêm, thậm chí ở lại 10 ngày tập tu trên đó. Bạn chỉ cần đem theo chứng minh thư, tới Phòng Khách xin thầy tri khách là được. Tuy nhiên, ở 1 đêm thì không sao nhưng ở lại Thiền Viện từ 2 ngày bạn phải tuân thủ theo thời khóa sinh hoạt của Thiền Viện đối với Cư Sĩ - Gồm: Tham gia ngồi thiền ( Sáng và tối, 3h30-5h và 19h30-9h ) + Sám Hối ( Chiều tối 18h-19h ) + Làm công quả ( cái này nhẹ thôi như giúp Quý Thầy nấu cơm, hoặc tùy từng lúc cũng có lúc nặng ).

Tuy nhiên, nếu là Nam thì ở lại Thiền Viện Tây Thiên, còn Nữ thì phải qua Thiền Viện Trúc Lâm An Tâm ngay gần đó ( Thiền Viện dành cho Ni - mới xây dựng cũng rất đẹp, thanh tịnh )
    Hằng tháng đều có rất nhiều bạn Sinh Viên, hoặc Phật Tử và những người thích Thiền lên Thiền Viện học Thiền ( Tập sống như 1 nhà sư ). Thực sự được sống ở Thiền Viện thân tâm rất an lạc ! không chỉ vậy, có rất nhiều đứa trẻ nghịch ngợm được gửi lên Thiền Viện nhờ quý Thầy trên đó dạy bảo. Chính nhờ Đức Hạnh của các Vị Tăng mà cảm hóa được tính cách khó dạy của các e đó. Đa phần sau khi về chúng đều rất ngoan ... Không chỉ vậy, vào mùa hè Thiền Viện còn tổ chức các khóa tu cho Sinh Viên, Học Sinh ... 1 cơ hội rất tốt để các em rèn luyện mình trở nên ngoan hơn, có hiếu với Cha Mẹ hơn !

Mình cũng hay lên đó Tập Tu, vì thế nếu các bạn cần giúp đỡ cụ thể hơn cứ PM mình : Y!m: chanhtinhlam
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sắp tới có ai lên Thiền Viện đợt 29/04 không ạ
    • 125 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tran_huyen139 Xem bài viết
    Sắp tới có ai lên Thiền Viện đợt 29/04 không ạ
    Có em và bạn em nè chị ^^ . Cùng đi cho vui ^^
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi teppy141 Xem bài viết
    Có em và bạn em nè chị ^^ . Cùng đi cho vui ^^
    mình cũng tính lên đó chủ nhật này 28/4 không biết các sư thầy có cho tá túc vài bữa để dưỡng tâm không nhỉ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng định lên, tầm 6 ngày từ 26/4 đến 2/5, bạn nào lên cùng ko nhỉ?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh định lên từ 23/6 đến 29/6, có bạn nào đi cùng không nhỉ?
    • 115 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Cả nhà cho em hỏi giờ cách di chuyển lên Thiền viện Trúc Lâm Tây Thiên bằng xe khách có gì thay đổi so với các thông tin đã được cung cấp ở trên không? Em cho thằng con lên đây học tu (đi theo tour) giờ ko bbiết làm thế nào để lên đón cháu về được. Rất mong các bác giúp đỡ
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn ơi, cho đi cùng với, đang ham, nhưng mà 25/6 mình mới thi xong
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhhue1492 Xem bài viết
    Minh định lên từ 23/6 đến 29/6, có bạn nào đi cùng không nhỉ?
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị ơi, khóa học đấy chi phí bnhieu thế?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bi Tôm Xem bài viết
    Cả nhà cho em hỏi giờ cách di chuyển lên Thiền viện Trúc Lâm Tây Thiên bằng xe khách có gì thay đổi so với các thông tin đã được cung cấp ở trên không? Em cho thằng con lên đây học tu (đi theo tour) giờ ko bbiết làm thế nào để lên đón cháu về được. Rất mong các bác giúp đỡ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tieubocap Xem bài viết
    chị ơi, khóa học đấy chi phí bnhieu thế?
    Chị ơi khóa học không hề mất phí chị ạ, các THầy miên phí ăn ở...Nếu tham gia thì tùy tâm công đức từ các bậc phụ huynh ạ
    Em chuẩn bị tham gia khóa học 23/6 - 29/6/2013 đây ạ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi lieult92; 11/06/2013 vào lúc 10:32 PM.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lieult92 Xem bài viết
    Chị ơi khóa học không hề mất phí chị ạ, các THầy miên phí ăn ở...Nếu tham gia thì tùy tâm công đức từ các bậc phụ huynh ạ
    bạn ơi, khóa học theo tuần à? đợi mình thi xong cùng đi đc ko? đang ngại đi 1 mình quá
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các bạn ơi mình cũng muốn đi khóa tu vào 23 này mà chưa biết đi thế nào cả.
    Các bạn đi thế nào bảo mình với nhé.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gianghune Xem bài viết
    Các bạn ơi mình cũng muốn đi khóa tu vào 23 này mà chưa biết đi thế nào cả.
    Các bạn đi thế nào bảo mình với nhé.
    mình cũng đang định đi.bạn cho sdt đi.có gì cùng đi ?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lieult92 Xem bài viết
    bạn ơi.cho mình xin sdt đi.có gì cùng đi nhé?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2