THÔNG BÁO CỦA CÁC THÀNH VIÊN / CHÚC MỪNG

Có ai biết địa chỉ Vườn Cải ở Hà Nội không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 13.6K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 57 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em đang cần địa chỉ Vườn Hoa Cải Quanh khu vực Hà Nội để chụp ảnh?

Có mẹ nào bít chỉ dùm em với nhá! cảm ơn các mẹ nhiều!

chúc các mẹ và các bé luôn mạnh giỏi nhé!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,754 Bài viết

• 8,885 Được cảm ơn

Tớ thấy mọi người hay đi chụp ở vườn hoa cải bên tả đê sông Đuống: đi qua sông Đuống khoảng 300m gần đến ngã 3 (đi thẳng sang Bắc Ninh, rẽ trái ra QL. 3) rồi rẽ phải. Tại chỗ rẽ có biển ghi đường vào cầu Phù Đổng. Đi khoảng 3km sẽ thấy vườn hoa cải vàng ở bên tay phải. (Sưu tầm)

Hoặc vườn hoa cải khác nữa ở gần mạn Bắc Ninh: các bạn đi từ Hà Nội, qua cầu Đuống, tới đường Ninh Hiệp (chỗ rẽ vào làng vải Ninh Hiệp) thì rẽ vào đó. Đi khoảng 5-10 phút đi xe máy là có thể thấy cánh đồng hoa cải ngay bên đường (bên trái là ruộng lúa nhưng đã thu hoạch hết, bên phải là ruộng cải). Ở đây có đủ màu sắc: trắng (cải trắng), vàng (cải vàng), xanh (cải non), đỏ (tía tô) tha hồ chụp; người dân thì rất dễ thương, bạn chụp thoải mái, totally free. Quan trọng nữa là địa điểm này có thể còn trong 2-3 tuần nữa vì họ đang trồng rất nhiều luống mới. (Sưu tầm)
    Tham khảo thêm topic bên forum này bạn nhé! http://ttvnol.com/forum/nhiepanh/1109761/trang-1.ttvn
    Cười lên đi em ơi! :Laughing::Laughing::Laughing:

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 57 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cảm ơn miumiudangyeu nhá!! khi nào thì cải ở đó nở hoa nhỉ?
    • 3,754 Bài viết

• 8,885 Được cảm ơn

Giới thiệu với bạn một đoạn tản văn tớ kéo về từ một forum khác nhé! :Smiling:
    Mùa hoa cải vàng...
    Những bông cải hoa vàng lạ lắm. Mỏng manh và run rẩy vậy mà lại cứ thích mọc giữa những ngày đông giá. Khi nền trời trở nên xám xịt và lạnh lẽo thì những vệt cải hoa vàng đó lại choán lấy tâm trí người ta, như đón chào, như mời gọi, như ôm ấp, như nhắn nhủ. Em đã đọc ở đâu đó một bài viết về hoa cải, nói rằng cái đẹp của hoa cải là cái đẹp của bầy đàn. Tách một nhánh hoa ra thì thấy bình thường nhưng khi cầm trên tay một chùm hoa mới thấy hết những nét đẹp của nó.

Những triền hoa cải chạy dọc bến sông đã chứng kiến biết bao những giây phút êm đềm của tuổi thơ. Của những bước chân còn chưa nhuốm bụi trần, của những nụ cười còn hồn nhiên thanh thoát. Tháng mà hoa cải nở rộ nhất cũng là dịp trời đất se duyên cho bao đôi lứa, những hạnh phúc được thành đôi.
    Tháng cuối năm, khi mà những cơn gió mùa tràn về rét mướt, chẳng còn mấy loài hoa đủ sức mà vươn lên để tỏa hương, khoe sắc thì hoa cải lai mạnh mẽ vượt lên như một cái đẹp thần kỳ. Ngắt một vài nhánh hoa cắm vào một cái lọ nhỏ để nơi góc bàn học, cả một không gian như sáng bừng lên theo cái màu vàng có hương thơm dìu dịu ấy...
    (Source:www.hoahoctro.vn)

Cười lên đi em ơi! :Laughing::Laughing::Laughing:

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 258 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Em cung đang rất thích chụp ảnh cưới ở vườn cải nhưng em hỏi mấy anh thợ ảnh đều bảo mùa này chưa có hoa cải.Mọi người confirm lại giúp em cho chắc với ạ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thuytinh82; 30/10/2009 vào lúc 05:16 PM.

• 2,255 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuytinh82 Xem bài viết
    Em cung đang rất thích chụp ảnh cưới ở vườn cải nhưng em hỏi mấy anh thợ ảnh đều bảo mùa này chưa có hoa cải.Mọi người confirm lại giúp em cho chắc với ạ
    Mùa hoa cải nở (từ khoảng tháng 11 đến tháng 2 dương lịch) bạn ah.
    Ninh Hiệp là nơi có nhiều nhất theo như tôi được biết. Và để đến đó, hãy nhìn các cột mốc cây số hoặc biển báo – và tất nhiên là cả các số nhà nữa.

Ngoài ra, Bắc Giang và nhiều tỉnh miền núi khác có hoa cải. Tôi còn nghe nói cải ở Mộc Châu nở hoa từ tháng Chín. Nhưng những nơi đó quá xa, khó đi lại trong một ngày nên chúng ta sẽ tạm cho qua.

Nếu đi từ Hà Nội, bên tay trái của bạn sẽ là đường tàu hỏa (ít ra ở Ninh Hiệp là vậy), bên phải là ruộng rau các loại.
    Mình copy đc ở đây: http://akarivn.wordpress.com/2009/02/14/vuon-cai/
    Cuộc đời này thì ngắn,nỗi nhớ quá dài..
    Và cũng đã đủ lớn để mong được bé lại- Như ngày hôm qua
    • 57 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cảm ơn chị chíp_chíp nhá!!! chúc chị luôn vui vẻ
    • 401 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Mình yêu mùa hoa cải vô cùng, Tết này ra lâu, có nhiều thời gian,mình sẽ đi chụp!
    Cám ơn cả nhà!:Rose:
    • 42 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bên kia sông đuống bạn nhé
    • 1,695 Bài viết

• 603 Được cảm ơn

gần nhà em đấy...thế mà em chả ra chơi bao giờ...:Thinking::Thinking::Thinking:

Đã bắt đầu biết đến những sóng gió trong cuộc đời...!
    Sự bình yên không có nghĩa là một nơi không có tiếng ồn ào, không khó khăn, không cực nhọc. Bình yên có nghĩa ngay chính khi đang ở trong phong ba bão táp ta vẫn cảm thấy sự yên tĩnh trong trái tim. Đó mới chính là ý nghĩa thật sự của sự bình yên. Xin Bình yên về với em...!
    • 5,271 Bài viết

• 4,648 Được cảm ơn

Dọc cầu Thanh Trì rất nhiều bạn ạrooling:rooling:rooling:
    • 1,116 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Khu Yên Viên- đi qua sông Đuống, gọi là khu làng Lã Côi- vào hẳn bên trong luôn là vườn cải bạt ngàn- cải trắng, cải vàng, và có cả đường tàu- tha hồ chụp ảnh. ( nhà e gần đó, Tết rồi 2 đợt chụp ảnh nhí nhố đấy ạh)

Nhưng mùa này chưa có cải ợ. :Laughing: Phải tầm trước và sau Tết 2 tháng mới có. Đẹp lắm chị ạh. Mà khu này ko tính tiền, nghe nói nhiều khu muốn chụp phải trả tiền cho chủ.
    Em tìm kiếm một chỗ dựa ................

và ............ em biết ... ở đó có ......... ANH
    • 8,574 Bài viết

• 528 Được cảm ơn

Em biết chỗ này, ảnh này em đi năm ngoái, bạt ngàn hoa cải luôn ah. em đi dịp qua tết nên có vẻ hơi tàn.
    đường đi Bắc Ninh ah, đi đg 5, qua cầu Thanh Trì, có 1 lối rẽ vào Bắc Ninh ah.

Hạnh phúc vừa đủ, bình yên thật nhiều:LoveStruc::LoveStruc::Rose::Rose::Rose:
    • 57 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cảm ơn cả nhà đã ủng hộ!!! Rất mong sớm tìm dc địa chỉ vườn cải đẹp, để em lên đường chụp ảnh luôn, bít đâu chị em m lại gặp nhau ấy chứ!!
    chúc cả nhà lun vui!!
    • 199 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ hay quá em cũng rất thích chụp ảnh ,lên kế hoạch lôi ông xã đi mới được từ ngày có baby lười đưa vợ đi lắm...
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các bạn !
    Mình là thành viên mới, có hội nào dành cho các thành viên U40 không giới thiệu cho mình với
    Cám ơn nhiều
    • 42 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Khu Yên Viên- đi qua sông Đuống, xá Yên viên hoặc làng Lã Côi có cánh đồng cải bạt ngàn - cải trắng, cải vàng, và có cả đường tàu - tha hồ chụp ảnh ==> Gần nhà em nhé. VC Em cũng chụp ở đây đấy. Nhưng mùa này chưa có cải đâu. Qua tết cơ.
    • 57 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

xin cảm ơn chị nhá!! khi nào hoa cả ỏ đó nở chị thông báo cho e với nhá!
    chúc chị và gia đình luôn mạnh khỏe
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hôm qua đi qua cầu Thanh Trì, mình thấy hoa cải rất nhiều, tuy nhiên chưa thấy điểm xuống, bạn thử tìm hiểu xem.
    bạn sang 2 trang
    http://www.vnphoto.net/forums/
    http://xomnhiepanh.com/gallery.php
    • 197 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

đúng rồi đấy ah, chỗ Pháp Vân, gần cầu thanh trì đó, cải nở hoa vàng đẹp lắm ah. :Smiling:
    ^^ CẢ NHÀ THƯƠNG NHAU :*
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2