THÔNG BÁO CỦA CÁC THÀNH VIÊN / CHÚC MỪNG

Chú ý khi mua hàng ở Công ty may An Phước nhé

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.16K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

RollingEy::Hôm trước mình mua phiếu mua quần áo công ty An Phước pierre cardin để tặng ông anh. Nhưng ảnh quên để quá hạng cửa hàng không cho mua. Mình đến công ty trình bày đại diện công ty tiếp và xin ý kiến giám đốc vẫn không giải quyết vì đó là quy định công ty. Mình đến công ty lần 2 đợi đã đại diện công ty đến nói vẫn không được: vì giải quyết cho anh được thì những phiếu khác làm sao? mình nói người ta đến thì giải quyết cho người ta vì tiền người ta bỏ ra ký gởi mà. Chứ công ty lấy tiền ký gởi của khách hàng quên mua làm lợi nhuận thì kỳ quá không xứng với thương hiệu an phước. cô ấy trả lời đó là kinh doanh. Mình nói nếu an phước kiếm lợi nhuận bằng cách không đạo đức như thế thì mình miễn bàn. Nhưng quy định của công ty như thế có đươc sở công thương hay bộ công thương cấp phép chưa thì cô ta ngồi yên. Mình xin gặp tổng giám đốc công ty thi cô ta nói bận họp! mình xin khi nào rảnh gọi mình đến nhưng sao chưa thấy gọi bó tay !
    Chỉnh sửa lần cuối bởi vutbb; 13/05/2011 vào lúc 11:05 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 41 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

mình thấy là nếu phiếu quá hạn rồi thì ở đâu cũng sẽ ko cho mua
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Rất nhiều người không chú ý nên quên. chắc mình thành lập công ty bán phiếu mua hàng quá. lời nhỉ !:Laughing:
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

that bat tien. De chac an ban nen mua phieu ko co deadline thi tot nhat. Hihi. Vi minh duoc tang phieu mua hang cua sieu thi Coopmart hay Mãimark thi co loai co deadline nhung co loai lai ko co. Cho nen, nguoi mua nen phieu nen suy nghi thau dao de nguoi duoc tang ko phai lo nghi het han phai mau voi vang.
    Ma minh nghi nhung cong ty ban phieu giam gia nay cung ky, tai sao ko cho dealine dai (2-3 nam ce cang hang han) chang le nguoi ta so luc do pha san hay sao y? Ma ky cai la neu 500 ngan minh dua nam nay ma de cang lau sau 1-2 nam thi mat gia them chu co sao dau? Vi nhung mau ao ra sau luc nao gia cung cao hon cac mau cu, nhu vay Phieu de cang lau thi cang mat gia chu nhi? bo tay cac cong ty nay. Lam dich vu ma nhu the kem qua, co le nguoi ta tu tin vao thuogn hieu cua nguoi ta qua nen cung chang them khach hang. Noi sau xa hon, van hoa va tu duy cua nguoi Viet minh chi nhin thay cai loi truoc mat ma ko thay nhung gia tri dai lau. Ai co phieu mau ao An Phuoc (Pierre Cardin) thi co the ban giam gia cho minh nhe. 0914136843 (ong xa minh chi khoai An Phuoc & Pirre Cardin thoi, may thuong hieu nuoc ngoai thi dat qua ko dam ro toi). Noi them, hom bua 2 vo chong va thang nhoc an mac tuyenh toang, di vo hieu An Phuoc, cac co nhan vien nhin nhin nhu the minh ko co kha nang mua dau. Cuoi cung vo thay ung y 2 cai mua luon, het 1.3 trieu. Co ve cac em i thay vo chong minh an mac tam thuong qua ko the dung duoc ao An Phuoc hay Pierre dau nhi. Đúng là trông mặt mà bắt hình dông. Các em í ko biết rằng học trò & phụ huynh của chồng mình toàn con ông cháu cha, sếp bự ko à --> học phí cũng trên trời. Hơn nữa, bọn mình nghĩ giá trị con người ko quyết định bởi hình thức nên chẳng quan trọng chuyện ăn mặc lắm.
    • 235 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Đúng rồi hết hạn rồi còn mua sao được nữa ,mà chị còn đòi gặp ban lãnh đạo để trình bày cơ chứ ,
    • 6,883 Bài viết

• 12,422 Được cảm ơn

Ko phải tự nhiên mà doanh nghiệp người ta qui định hạn mua hàng trên phiếu. Nó đã được tính toán chán chê về chiến lược kinh doanh, chiến lược quảng bá...Và tất nhiên các chương trình phát hành phiếu mua hàng đều có sự cho phép của Sở công thương hay Bộ công thương ( may mà bạn hạnh họe cô nhân viên bán hàng, chứ người khác nghe được người ta cười cho).
    Trong trường hợp này, lỗi rành rành là do bạn, mà thay vì thái độ nhã nhặn để nhờ doanh nghiệp hỗ trợ, mình lại thấy bạn đang đổ lỗi hoàn toàn cho doanh nghiệp, lời lẽ thì khó nghe quá!
    Bạn kêu người ta kỳ quá, chửi người ta là kinh doanh ko đạo đức, còn bắt lãnh đạo doanh nghiệp trực tiếp điện thoại cho bạn để giải quyết vì bạn mang phiếu mua hàng quá hạn đi mua mà ko được nhân viên bán cho ấy hả???
    Xem lại thái độ của mình trước đi.
    Cùng Trái Tim Nhân Ái WTT đồng hành cùng các bệnh nhi BV Bỏng Quốc Gia
    http://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index71.html
    Hội đồng hương Thanh Hoá- Tầng 7- Xứ Thanh nảy lộc đâm chồi
    http://www.webtretho.com/forum/f172/.../#post23168682
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,883 Bài viết

• 12,422 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tealinh Xem bài viết
    that bat tien. De chac an ban nen mua phieu ko co deadline thi tot nhat. Hihi. Vi minh duoc tang phieu mua hang cua sieu thi Coopmart hay Mãimark thi co loai co deadline nhung co loai lai ko co. Cho nen, nguoi mua nen phieu nen suy nghi thau dao de nguoi duoc tang ko phai lo nghi het han phai mau voi vang.
    Ma minh nghi nhung cong ty ban phieu giam gia nay cung ky, tai sao ko cho dealine dai (2-3 nam ce cang hang han) chang le nguoi ta so luc do pha san hay sao y? Ma ky cai la neu 500 ngan minh dua nam nay ma de cang lau sau 1-2 nam thi mat gia them chu co sao dau? Vi nhung mau ao ra sau luc nao gia cung cao hon cac mau cu, nhu vay Phieu de cang lau thi cang mat gia chu nhi? bo tay cac cong ty nay. Lam dich vu ma nhu the kem qua, co le nguoi ta tu tin vao thuogn hieu cua nguoi ta qua nen cung chang them khach hang. Noi sau xa hon, van hoa va tu duy cua nguoi Viet minh chi nhin thay cai loi truoc mat ma ko thay nhung gia tri dai lau. Ai co phieu mau ao An Phuoc (Pierre Cardin) thi co the ban giam gia cho minh nhe. 0914136843 (ong xa minh chi khoai An Phuoc & Pirre Cardin thoi, may thuong hieu nuoc ngoai thi dat qua ko dam ro toi). Noi them, hom bua 2 vo chong va thang nhoc an mac tuyenh toang, di vo hieu An Phuoc, cac co nhan vien nhin nhin nhu the minh ko co kha nang mua dau. Cuoi cung vo thay ung y 2 cai mua luon, het 1.3 trieu. Co ve cac em i thay vo chong minh an mac tam thuong qua ko the dung duoc ao An Phuoc hay Pierre dau nhi. Đúng là trông mặt mà bắt hình dông. Các em í ko biết rằng học trò & phụ huynh của chồng mình toàn con ông cháu cha, sếp bự ko à --> học phí cũng trên trời. Hơn nữa, bọn mình nghĩ giá trị con người ko quyết định bởi hình thức nên chẳng quan trọng chuyện ăn mặc lắm.
    Xin lỗi, nói bạn đừng giận chứ, khách hàng như bạn và chủ tóp thì doanh nghiệp thấy mặt đã chạy chứ đừng nói muốn bán hàng.
    Chỉ biết mình mà ko biết cho người khác, lại còn hợm hĩnh.
    Cùng Trái Tim Nhân Ái WTT đồng hành cùng các bệnh nhi BV Bỏng Quốc Gia
    http://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index71.html
    Hội đồng hương Thanh Hoá- Tầng 7- Xứ Thanh nảy lộc đâm chồi
    http://www.webtretho.com/forum/f172/.../#post23168682
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,019 Bài viết

• 1,027 Được cảm ơn

áo thun nữ, áo sơ mi nữ an phước mặc ok ko các mẹ ? em đang có phiếu 1trieu mà chưa biết mua gì, xin nhờ mọi người tư vấn.