THÔNG BÁO CỦA CÁC THÀNH VIÊN / CHÚC MỪNG

Cần tìm người phụ việc nhà & trông bé

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 28.1K Lượt đọc
  • 322 Trả lời

27 Người đang theo dõi

• 147 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

mình lại kéo topic này lên.Ko biết các mẹ có phúc thuê được giúp việc chăm chỉ,làm việc lâu dài có kinh nghiệm thế nào chứ sao mình long đong lận đận cái vụ giúp việc này quá!nghĩ đi nghĩ lại thấy mình có làm gì các bác ý đâu,chỉ tại mình chưa may nên chưa gặp được người tử tế.
    Có những bác giới thiệu cũng nói là đã đi trông trẻ rồi nhưng khi đến nhà mình ko trông được,hỏi ra mới biết bác đi ở nhà có trẻ con nhưng nhà người ta có tận 2 ông bà già về hưu ở nhà trông cháu mà cháu người ta cũng chỉ 2-3 tháng tuổi (cháu người ta 4 tháng,bác ở được nhà người ta 3 tháng rồi qua nhà mình),chưa phải nấu bột,nấu cháo,chưa phải cho ăn gì,công việc của bác chính là: dọn dẹp lặt vặt và giặt đồ cho bé nên khi sang nhà mình phải chăm bé 17 tháng bác ko cho ăn được,rồi còn kêu mệt.Thật bó tay.
    Lần khác mình tìm được chị 40 tuổi,nói năng đâu vào đấy,mình yên tâm tưởng vớ được "vàng" thì chị ở 4 ngày đã kêu:ở đây kiêm nhiều việc quá,chắc chị ko ở được.Tính ra chị ở 4 ngày thì cả bấy nhiêu ngày mình đều ở nhà với chị,chưa để chị chăm con mình cả ngày vì chị đến từ thứ 6 đến thứ 2 thì đã có 2 ngày cuối tuần,cả ngày thứ 6 mình ở nhà để đón chị,sáng thứ 2 cũng ở nhà.Vì mình ở nhà nên mình trông con là chính,cho con ăn còn mình bảo chị lau nhà,cắm cơm,dạy chị nấu cháo cho con mình,quần áo cả nhà và bé chị đều ko phải giặt mà cho vào máy giặt hết.Ko hiểu chị nói kiêm nhiều việc là những việc gì,túm lại 1 câu kết luận là:chị lười mà thôi.Tâm lý các chị,các bác đi giúp việc bây giờ là thích nhàn mà lại kiếm được nhiều tiền,kiếm được nhà nào các bé đi học hết,bố mẹ đi làm hết chỉ ở nhà làm việc vặt thôi là các bác các chị thích nhất.Đó là cái tâm lý nhưng nói thật là đứng núi này trông núi nọ thôi,mấy nhà chị thuê các bác làm việc vặt mà đa phần vì con nhỏ mới cần,đến khi sang được núi khác rồi mới thấy ở đâu mà trông trẻ con đều vậy.
    Bực với các bà các chị giúp việc lắm nhưng vẫn phải nịnh hơn nịnh mẹ chồng đây,vẫn đang cần tìm người đây.huhu.
    Có ai gúp mình được ko?
    • 213 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lanpd Xem bài viết
    mình lại kéo topic này lên.Ko biết các mẹ có phúc thuê được giúp việc chăm chỉ,làm việc lâu dài có kinh nghiệm thế nào chứ sao mình long đong lận đận cái vụ giúp việc này quá!nghĩ đi nghĩ lại thấy mình có làm gì các bác ý đâu,chỉ tại mình chưa may nên chưa gặp được người tử tế.
    Có những bác giới thiệu cũng nói là đã đi trông trẻ rồi nhưng khi đến nhà mình ko trông được,hỏi ra mới biết bác đi ở nhà có trẻ con nhưng nhà người ta có tận 2 ông bà già về hưu ở nhà trông cháu mà cháu người ta cũng chỉ 2-3 tháng tuổi (cháu người ta 4 tháng,bác ở được nhà người ta 3 tháng rồi qua nhà mình),chưa phải nấu bột,nấu cháo,chưa phải cho ăn gì,công việc của bác chính là: dọn dẹp lặt vặt và giặt đồ cho bé nên khi sang nhà mình phải chăm bé 17 tháng bác ko cho ăn được,rồi còn kêu mệt.Thật bó tay.
    Lần khác mình tìm được chị 40 tuổi,nói năng đâu vào đấy,mình yên tâm tưởng vớ được "vàng" thì chị ở 4 ngày đã kêu:ở đây kiêm nhiều việc quá,chắc chị ko ở được.Tính ra chị ở 4 ngày thì cả bấy nhiêu ngày mình đều ở nhà với chị,chưa để chị chăm con mình cả ngày vì chị đến từ thứ 6 đến thứ 2 thì đã có 2 ngày cuối tuần,cả ngày thứ 6 mình ở nhà để đón chị,sáng thứ 2 cũng ở nhà.Vì mình ở nhà nên mình trông con là chính,cho con ăn còn mình bảo chị lau nhà,cắm cơm,dạy chị nấu cháo cho con mình,quần áo cả nhà và bé chị đều ko phải giặt mà cho vào máy giặt hết.Ko hiểu chị nói kiêm nhiều việc là những việc gì,túm lại 1 câu kết luận là:chị lười mà thôi.Tâm lý các chị,các bác đi giúp việc bây giờ là thích nhàn mà lại kiếm được nhiều tiền,kiếm được nhà nào các bé đi học hết,bố mẹ đi làm hết chỉ ở nhà làm việc vặt thôi là các bác các chị thích nhất.Đó là cái tâm lý nhưng nói thật là đứng núi này trông núi nọ thôi,mấy nhà chị thuê các bác làm việc vặt mà đa phần vì con nhỏ mới cần,đến khi sang được núi khác rồi mới thấy ở đâu mà trông trẻ con đều vậy.
    Bực với các bà các chị giúp việc lắm nhưng vẫn phải nịnh hơn nịnh mẹ chồng đây,vẫn đang cần tìm người đây.huhu.
    Có ai gúp mình được ko?
    Kể chuyện đau đầu vì NGV thì nhiều lắm bạn ạ, thực tình, tìm ngv thì k khó, đầy ra đấy, nhưng mà tìm người tận tâm, tốt bụng và hết lòng thì như mò kim dưới đại dương đấy. Họ đi tìm việc để mưu sinh nhưng chỉ muốn tìm được việc gì mà chỉ ngồi chơi xơi nước thôi, ăn, ngủ và tám chín mười với mấ́y osin hàng xóm, rồi hóng hớt, so bì tị nạnh mà không tự hiểu rằng ai cũng phải lao động, bản thân mình thuê họ cũng phải đi làm mới có tiền mà thuê họ. Họ đi làm thì chỉ được 7 x ba = 21 ngày thôi, nhưng kiếm đủ chuyện với chủ nhà, dù mình có tốt đến mấy cũng chỉ được vài bữa. Thời buổi thật chán, GVN toàn là ít học, trình độ không có, thậm chí sức khỏe cũng không có nốt, đi làm nông không làm được, đi phụ hồ thì quá vất vả cũng khôn kham nổi, chỉ muốn ngồi nhà chơi mà lương thì đòi hỏi cao, ở được vài ngày lại kiếm chuyện đòi về, về thì vui thì trở lại k thì cũng k thèm alô một tiếng cho mình biết dù khi vào đã thỏa thuận là phải báo trước mới được nghỉ, mới đến thì nói hay lắm, cái gì cũng biết làm, chịu khó, nấu ăn biết tuốt hết...... Nhưng khi đến làm mới vỡ lẽ ra nhiều thứ.... không biết gì cả... chán... Thôi thì chỉ mong ngày mong đêm cho con mau lớn để không phải lệ thuộc lớp người này. Mình cũng từng trải qua giai đoạn chạy đôn chạy đáo vì NGV. Mình đọc nhiều tin nhiều tài xế lái xe 11 năm, hoặc 7-8 năm cũng chí dám yêu cầu mức lương từ 4 triệu đến 4,5 triệu thôi. Còn loại osin ít chữ vừa bao ăn ở, quần áo, lễ cũng cho tiền, vậy mà giờ ai thuê cũng phải ở mức 2 triệu là ít, còn không thì toàn là 2,5 triệu trở lên???? họ sống trong nhà mình k phải chi tiêu bất cứ thứ gì..... thật là phi lý, nhưng chúng ta đều vì con cái, phải giao ho họ hoàn toàn nên cứ phải "ra sức" trả cao để được yên ổn mà đi làm. Ngày trước mình thuê osin nhưng k bao giờ dám để con ở nhà với họ, toàn phải có ông/ bà hay ai đó quen mới dám giao con cho họ. Cũng cầu trời khấn phật cho con mau lớn để "thoát" khỏi kiếm lệ thuộc osin.... Haizzaa giờ đã qua cái cảnh đó rồi. Thôi đừng trông mong gì vào họ bạn ạ, cố gắng lên mong cho con mau lớn, gửi trẻ đi bạn ạ, cố lên, cố lên....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 82 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Mình đang cần người chăm bé 4 tháng, 7h sáng -7h tối, khu cực gần đầm sen, đang cần gấp lắm, có mẹ nào quen biết giới thiệu giúp
    • 141 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nice_Scorpion Xem bài viết
    Mẹ nó ở đâu? nếu mẹ nó ở Phường Hiệp Bình Chánh, Q. Thủ Đức thì tớ giới thiệu cho, đảm bảo yên tâm về vấn đề sạch sẽ, kinh nghiệm. :Smiling:
    Mình ở khu đó nè, mẹ Scorpion giới thiệu cho mình đi. NGV bao nhiêu tuổi, lương thế nào hả mẹ nó? Tặng hoa mẹ nó nè
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình ở Q10, đang cần tìm người giúp việc để trông nhà là chính, sáng sớm thì dọn nhà và lau nhà, giặt quần áo, ko phải nấu cơm, đi chợ, ở cả ngày (hoặc tối có thể về sau 6h- cái này là mình ghi thêm thôi, lúc đến nc với chủ nhà thì các bạn có thể đề nghị thêm). Ưu tiên nhữg người ở cả ngày lương thỏa thuận. Sđt: 0936837579 hoặc đến địa chỉ 495 sư vạn hạnh nối dài, F12, Q10.