• 0 Lượt chia sẻ
  • 42K Lượt đọc
  • 101 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• 1,274 Bài viết

• 1,155 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi burin Xem bài viết
    Em khoái câu thơ này

" Tạc dạ tinh thần tạc dạ phong "

Nên nếu có con sẽ đặt là Tiểu Tinh Tinh nghe có kỳ ko nhỉ ??

Còn tên thì em thích con trai tên Hòa Phong, Phong Y, Bảo Khánh, Phương Thành...

Còn con gái tên là Linh Nhi, Huyền Phi, Dung Nghi, Lan Khánh... Đậu Đậu !!!
    Trời, giống phim kiếm hiệp quá, hí hí. Hay đặt tên là Vi Tiểu Bảo đi cho đẹp trai, nhiều gái theo?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 902 Bài viết

• 533 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ Ku Lỳ Xem bài viết
    Trời, giống phim kiếm hiệp quá, hí hí. Hay đặt tên là Vi Tiểu Bảo đi cho đẹp trai, nhiều gái theo?
    Dạ khổ nhà chồng em người Hoa nên nó phải thế ạ ...hihi

• 577 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Tớ thì thích tên là Na, Mít hay Bưởi cũng được, lần sau tớ mà sinh gái tớ sẽ gọi là Bưởi. Con giai tên là Nguyễn Phùng Khôi Nguyên, ở nhà gọi là Ku Lỳ. Tập 2 mà giai sẽ là Nguyễn Phùng Bình Nguyên hoặc Nguyễn Phùng Đăng Khôi, gái sẽ là Nguyễn Phùng Thảo Nguyên, tên ở nhà là Bưởi. Nhưng chưa dám tập 2, sợ đau lắm.
    chị ơi em cung thích tên Khôi Nguyên lắm,con gai em 2 tuổi em đặt là Thảo Nguyên
    em đang có bầu tập 2 chưa biêt là trai hay gaí nhưng định sẽ đặt là Khôi Nguyên nếu là bé trai
    còn nếu là be gái thì sẽ đặt là Thảo Chi hoặc Hạnh Nguyên
    Chỉnh sửa lần cuối bởi me.thaonguyen; 26/05/2010 vào lúc 04:04 PM.

• 679 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Còn giai 2,5 tuổi của mình tên là Sồi. Cứ nghe đến tên thì 101 người sẽ hỏi lại là tại sao lại là Sồi? Đơn giản vì mình thích cái hình ảnh mạnh mẽ, có những tán xòe rộng của cây sồi thôi. Đảm bảo đến giờ vẫn là cái tên không đụng hàng, nhỉ các mẹ nhỉ, hi hi. Tuy nhiên, lúc cao hứng thơm nhau ...bồm bộp hay cắn chí nhau ..chụt chịt thì phát sinh tức thời ra nhiều tên lắm: Tý hoét, Mèo mừ, Cưng ..cục (không phải là cục cưng nhé, thế nó mới máu lửa), thậm chí còn gọi là..cô Tý hĩm (hi hi, khát vọng con gái)
    Tóm lại, con cái là cả một niềm vui!

• 874 Bài viết

• 411 Được cảm ơn

Con mình tên Minh Đức với mong ước con sẽ có một cuộc sống, tương lai sáng sủa, trí óc thông minh và quan trọng nhất là cái tâm phải lương thiện, sống phải là người có đức. Vì thế mình là chọn Đức là tên gọi của bé và Minh là tên đệm của bé.
    tình yêu trọn đời của mẹ mèo
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,314 Bài viết

• 2,160 Được cảm ơn

Từ khi mang bầu chưa biết giai hay gái nhưng mình kết nhất tên ở nhà của bé là Bông,tam sự với anh xã lần nào anh cũng ừ hữ,bực mình tưởng xã ko thèm để ý ai ngờ đến lúc gần sinh xã bảo ko tên Bông đâu,vì:ngày xưa nhà anh nuôi con chó,tên bông.hix. Đau đầu nghĩ mãi chả bít đặt tên công chúa nhà mình thế nào,có em bé hàng xóm hỏi anh chị đặt tên cháu chưa hay tên Nghé đi,vì sinh năm Trâu.uh,dc,hay,mẹ cũng Trâu,con là Nghé. Nhìu ngừoi bảo đổi tên đi mừ 2vc nhà mình quyết ko đổi đấy.
    Còn từ năm nảo năm nào 2vc mình chưa iêu mình nói sau mà có con gái mình đặt tên là Phương Linh,thế nào mà hôm khai sinh 2vc đặt luôn là Lê Bảo Linh con của Lê Quang Vinh hêhh
    💰💰 tiền tỉ em không có nhưng tiền lẻ em có cả tỉ 💰💰

• 59 Bài viết

• 535 Được cảm ơn

Hồi có bầu mình toàn ăn ngô nên định sinh con ra đặt tên là Bắp nhưng đợi hơn 40 tuần con vẫn chưa ra nên quyết định sẽ đặt là Ku Lỳ, giờ thì lỳ ơi là lỳ.
    Mẹ này giống mìng ghê. Mình có bé, chỉ thèm ăn mỗi ngô luộc. Đặt tên nó là Bắp Bắp luôn...

I could stay awake just to hear you breathing. Watch you smile while you are sleeping, while you're far away and dreaming. I could spend my life in this sweet surrender...

• 231 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Con trai của mình đặt tên là Tinh Tấn , mong muốn con siêng năng chăm chỉ , con trai được 3 tuổi rồi , nó rất chi là ngăn nắp , sai việc gì cũng làm , mặc dù đang đam mê chơi game hay coi tele bé cũng bon bon chạy viêc cho MẸ hihihi mẹ khỏe re , Tên bé nhà mình chắc cũng ít đùng hàng ha

• 67 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình thì thik con khủng long Pisu ma Nôbita nuôi nên kiu nhóc nha minh la Pisu hihihii, tên thật la Minh Phúc
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nmtrang; 29/05/2010 vào lúc 11:57 AM.

• 65,800 Bài viết

• 318,707 Được cảm ơn

Lang thang vào đây thấy topic này vui quá... cùng tham gia với mọi người nhé :Rose::Rose::Rose:

Con gái lớn Uyên My thì Uyên chỉ sự uyên bác, thông minh, My chỉ sự mỹ miều, xinh đẹp. Mê chuyện cổ tích từ nhỏ nên mẹ luôn mong muốn có 1 cô con gái thật xinh xắn, đáng yêu. Là con gái đầu lòng nên mẹ muốn con tên con sẽ nói lên hết những gì mẹ cha mong đợi. Con sẽ là cô bé thông minh và xinh đẹp. Thế là tên Uyên My ra đời.

Uyên Nghi là con gái kế.... Lần này thì mẹ suy nghĩ mãi, mong tìm được 1 cái tên thật trọn vẹn cho con... mẹ muốn con cũng mang chữ lót là Uyên như chị hai, nhưng tên thì có vô vàn tên để lựa chọn. Trong nhiều tên thì Uyên Nghi được chọn do sự ủng hộ của nhiều bạn bè. Tên con được được 1 bạn trong WTT diễn giải rằng.... "Uyên chỉ sự đẹp đẽ, Nghi chỉ cốt cách phong thái. Một người con gái có phong thái đẹp nghĩa là không chỉ có dung nhan xinh xắn mà còn có tính cách thanh cao và tư chất mẫn tiệp." Đẹp quá con nhỉ? Thế là mẹ chọn tên con là Uyên Nghi:Rose::Rose::Rose:

Tường Chi là nàng út ống tre của mẹ :Rose: Mẹ đặt tên con là Tường Chi vì theo ý mẹ, Tường chỉ sự cát tường, như ý. Chi là cọng cỏ nhỏ, cọng cỏ thơm. Tuy bé nhỏ nhưng là loài cỏ Linh Chi quý hiếm trong đời. Con gái bé bỏng của mẹ chỉ là cọng cỏ nhỏ xinh giữa thế gian này, nhưng con là loài cỏ Linh Chi quý hiếm, giúp ích cho người. Cuộc đời con sẽ hạnh phúc thật trọn vẹn. :Rose::Rose::Rose:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)