• 0 Lượt chia sẻ
  • 42K Lượt đọc
  • 101 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• 234 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Em mà có con trai nhất định đặt tên Nhật Minh (nhật là ngày, minh là sáng, nói chung nghe tên là thấy sáng chói :Battin ey Em thik từ lâu lắm rồi, thậm chí em chọn người iu cũng để ý xem người ấy họ gì để còn ghép với Nhật Minh nữa. May mà ax em họ Hoàng, kết hợp khá đẹp, chỉ cần có cu tí nữa thôi rooling:
    Nếu là con gái thì có thể là Nhật Linh, Bảo Nhi gì đấy, nói chung vừa dịu dàng vừa...mạnh mẽ!
    Em ko thích đứng đầu sổ vì ngày xưa em sợ cô khảo bài lắm ạ :Laughing:
    Tên ở nhà thì con trai là Sam (vì ai cũng chọc vc em dính nhau như Sam, nghe lại còn có tí ngoại quốc nữa chứ, hehe). Con gái sẽ là Sushi, Sơ ri...hehe (nghe qua là bit em có tâm hồn ăn uống tràn trề rồi ^^)
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,096 Bài viết

• 5,022 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meomup Xem bài viết
    Em mà có con trai nhất định đặt tên Nhật Minh (nhật là ngày, minh là sáng, nói chung nghe tên là thấy sáng chói :Battin ey Em thik từ lâu lắm rồi, thậm chí em chọn người iu cũng để ý xem người ấy họ gì để còn ghép với Nhật Minh nữa. May mà ax em họ Hoàng, kết hợp khá đẹp, chỉ cần có cu tí nữa thôi rooling:
    Nếu là con gái thì có thể là Nhật Linh, Bảo Nhi gì đấy, nói chung vừa dịu dàng vừa...mạnh mẽ!
    Em ko thích đứng đầu sổ vì ngày xưa em sợ cô khảo bài lắm ạ :Laughing:
    Tên ở nhà thì con trai là Sam (vì ai cũng chọc vc em dính nhau như Sam, nghe lại còn có tí ngoại quốc nữa chứ, hehe). Con gái sẽ là Sushi, Sơ ri...hehe (nghe qua là bit em có tâm hồn ăn uống tràn trề rồi ^^)
    Hihi cho khoe tí chồng mình tên Tuấn Minh theo lời ba chồng thì nghĩa là vừa đẹp trai vừa thông minh đó ạ ha ha
    Mình thì thích tên của chị chồng lắm, rất nữ tính và chị chồng cũng nữ tính ngọt ngào lắm, Trần Yến Mi

• 1,410 Bài viết

• 660 Được cảm ơn

Khi chưa lây chồng mình luôn nghĩ nếu có con trai thì đặt là " HẢI ĐĂNG " & con gái là " HẢI YẾN " vì mình rất thích biển.
    Nhưng khi có con thì lại ko đặt như đã nghĩ vì sẽ rất khó kêu , nên giờ con trai tớ tên Steven có nghĩa là ngai vàng or chiếc vương niệm:Battin ey:
    Tôi la ai chẳng bao giờ hiểu nổi , tui đang A phút chốc hóa thành B. Nhược điểm của tôi là nóng tính & ưu điểm là võ công cao
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,096 Bài viết

• 5,022 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi goldschwein Xem bài viết
    Khi chưa lây chồng mình luôn nghĩ nếu có con trai thì đặt là " HẢI ĐĂNG " & con gái là " HẢI YẾN " vì mình rất thích biển.
    Nhưng khi có con thì lại ko đặt như đã nghĩ vì sẽ rất khó kêu , nên giờ con trai tớ tên Steven có nghĩa là ngai vàng or chiếc vương niệm:Battin ey:
    Hay thiệt, đúng là tên con trai hay tên con gái đều liên quan đến biển

• 234 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi goldschwein Xem bài viết
    Hihi, HẢI YẾN là ten bà chị họ mình, còn Hải Đăng là tên con trai bà y', chồng bả thì tên là HẢI :Laughing:

• 234 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Giờ mới nhớ có 1 đứa em chơi hồi nhỏ tên Đào Tuệ Minh, người Việt 100%, nghe cư như Tàu ấy nhỉ ^^
    Cái mà em để ý đầu tiên về 1 người là...tên (ai tên xấu em ko iu đâu, hehe) nên khi đi xem điểm thi em hay lướt danh sách tên để xem có tên nào đẹp hay buồn cười ko (rảnh thiệt!). Tên đẹp cũng nhiều mà tên xấu cũng ko ít.

Cái tên xấu nhất em từng biết được sở hữu bởi 1 tên đầu đinh lớp kế bên nổi tiếng cả trường nhờ cái tên: LẠI CHÍ PHÈO!! (Em ko nói láo ạ) Mỗi lần nghe gọi Phèo ơi Phèo là ai cũng buồn cười nhưng ko dám trước mặt bạn i'. Đến nỗi cô chủ nhiệm cũng khuyên bạn i' về bảo bố mẹ đổi tên :Angel:
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 3,433 Bài viết

• 962 Được cảm ơn

Có 2 cái tên em thấy siêu siêu kì lạ là bạn em Nguyễn Thị Pa Ri và thằng con giai của bạn em,mới sinh hồi cuối tháng 3, nó tên Nguyễn Ken Zi ( tên khai sinh đấy ạ )
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,096 Bài viết

• 5,022 Được cảm ơn

Mình thì ấn tượng mãi với cái tên của một cô gái thi hoa hậu năm nào là Lê Thị Lệ Thi he he
    Còn cái tên nữa cũng khá hay là anh này sinh ngày 1.9, nhà họ Mai nên ba mẹ đặt luôn cái tên là Mai Quốc Khánh ^^
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 198 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mình mang bầu đến 38 tuần vẫn chưa nghĩ ra tên cho con. Vì phải xem coi tên sắp đặt có bị trùng với tên ông, bà chú, bác, cô dì bên nội bên ngoại, bên chồng, nhức cả đầu. Hôm đó ngồi ăn cơm với mẹ mình, mẹ hỏi con nghĩ ra tên cho bé chưa. Mình bảo chưa!!! Thế là bà ngoại nghĩ ngợi 1 hồi rồi nói tên Mạnh Khang, thế là cháu có tên Hồ Mạnh Khang. Ngẫm nghỉ thấy tên bà đặt hay và ý nghĩa phết!!

• 235 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Con mình, k có tên cúng cơm, tên thường gọi và giấy khai sinh là Bùi Thiện Phong, gửi gắm tâm tư của bố mẹ là cơn gió trong lành, mong con sẽ là người lương thiện hiếu thuận.