• 0 Lượt chia sẻ
  • 44.4K Lượt đọc
  • 101 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 2,170 Bài viết

• 5,226 Được cảm ơn

Các mẹ ạ, em mới lấy chồng nhưng cũng thích được làm mẹ lắm. Nhìn nick của các mẹ ai cũng âu yếm để tên con yêu của mình vì chúng ta ai cũng yêu thương con cả. Nhân đây các mẹ có thể chia sẻ với mọi người tên của bé yêu và tại sao đặt tên như thế không? Em nghĩ chắc sẽ có rất nhiều câu chuyện thú vị ở đây á.

Em xin mở hàng trước nhé. Vì dự định 2 năm nữa mới có con nên giờ vẫn chưa nghĩ ra tên nào, nhưng tên ở nhà thì đã có rồi. Đơn giản nick em là ChonChon, chồng em là MinMin nên định tên ở nhà của 2 bé là MonMon và ChinChin, đơn giản thế thôi (nhà em mà kêu bằng nick chắc líu lưỡi hehe)

Mà cụ thể hơn là con trai sẽ là ChinChin, con gái là MonMon trong trường hợp có được nếp lẫn tẻ để tránh cho bé gái tên ChinChin sợ bạn bè chọc là ChimChim thì đời em tàn :Laughing:

Các mẹ tham gia cho vui với nha ^^ Đây là topic đầu tiên của em bên Box Con Cái hihi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Sự kiện (HOT... HOT) tháng 7

Từ 12/7/2014, một sự kiện đặc biệt sẽ được “kick-off” tại các TTTM Vincom: ⚡ Màn “Zumba” tập thể...

• Cho bụng của bé và mẹ tốt

Các mẹ ạ. Em xin chia sẻ với các mẹ chẩn bị sinh con Dể con không bị đi tiêu chảy sau này và mẹ mới sinh ra ăn các thức ăn không phải kiêng nữa. Hồi em vừa mới sinh con ra song. Chưa ăn uống gì vào bụng hết. Mẹ em hấp cho em 2 cái mật heo cho em uống trước (Nghĩa là thức ăn đầu tiên sau khi sinh...

• Máy làm vệ sinh tai của bé và người lớn - Xin các mẹ tư vấn !!!

Các mẹ biết nơi nào có thể mua máy làm vệ sinh tai cho trẻ em / người lớn và nên mua loại nào ko ạ? Chíp nhà em rất ko thích bị ngoáy tai, ngoáy mũi nên làm vệ sinh cho con quả là một thử thách. Mong các mẹ tư vấn giùm ạ ! Mẹ cháu xin cảm ơn nhiều nhiều.

• Thiệp chúc mừng 8/3 từ con gái yêu

Không có niềm hạnh phúc nào bằng nhìn thấy con gái mình trưởng thành và viết ra những lời chúc như...

• Áp lực con trai đè nén, vợ chồng mình có thể bền lâu?

Em đang buồn quá các chị ạ. Bọn e mới cưới nhau đc hơn 1 năm. Hiện tại e đang có bầu 7 tháng và...

• 1,076 Bài viết

• 722 Được cảm ơn

Mở hàng nào. Hy vọng là đắt hàng. Hihihi
    Đúng là đọc nịckname nhà bạn mình líu cả lưỡi lun í. Hihih. Nhưng ý nghĩ và củng hay lắm, vì cùng gắn liền với bố mẹ. Nhà mình thì lúc đầu khi mang thai bé, mình đã định bụng là sẽ đặt nick là ruby, nhưng sinh bé ra Ba bé bảo hay là đặt là sumj đi. Mình nghe củng hay và đồng ý lun. Vẩn thik nếu có đứa sau sẽ đặt là ruby. Hic, nhưng mờ con trai thì ruby có kì ko nhỉ?
    Không thay đổi được người thì bản thân mình thay đổi vậy (...w...)
    Link những bài thuốc hay của bochipchip
    Nhà sumi, mọi người gé chơi nhé
    • 40 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Tên con gái tớ là Nhím , còn em trai là Tí sún , tớ thích tên tí sún lắm nên khi siêu âm biết là con trai tớ gọi luôn là em tí sún rồi .
    • 2,170 Bài viết

• 5,226 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sumj Xem bài viết
    Mở hàng nào. Hy vọng là đắt hàng. Hihihi
    Đúng là đọc nịckname nhà bạn mình líu cả lưỡi lun í. Hihih. Nhưng ý nghĩ và củng hay lắm, vì cùng gắn liền với bố mẹ. Nhà mình thì lúc đầu khi mang thai bé, mình đã định bụng là sẽ đặt nick là ruby, nhưng sinh bé ra Ba bé bảo hay là đặt là sumj đi. Mình nghe củng hay và đồng ý lun. Vẩn thik nếu có đứa sau sẽ đặt là ruby. Hic, nhưng mờ con trai thì ruby có kì ko nhỉ?
    Sumj nghe rất nữ tính và dễ thương đó ^^ Mà nếu con trai thì cứ đặt là Rubby cho có vẻ mạnh mẽ, mẹ nó nhỉ hehe

À thế Phương Anh nghĩa là sao hả bạn?

Trích dẫn Nguyên văn bởi me.nhim.sun Xem bài viết
    Tên con gái tớ là Nhím , còn em trai là Tí sún , tớ thích tên tí sún lắm nên khi siêu âm biết là con trai tớ gọi luôn là em tí sún rồi .
    Nghe tên Tí Sún làm mình nhớ tới bài hát hồi nhỏ ghê. À thế tên thật của bé là gì thế bạn
    Chỉnh sửa lần cuối bởi chonchon188; 15/03/2010 vào lúc 11:57 PM.
    • 1,076 Bài viết

• 722 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chonchon188 Xem bài viết
    À thế Phương Anh nghĩa là sao hả bạn?
    Lúc sinh bé ra, mình định đặt là Quỳnh Như, nhưng ông ngoại gọi điện bảo là đặt tên Anh nhé. Và mình lại chiều theo ý ông ngoại là đặt tên Anh- Phương Anh . Cái tên này ngẩm ra củng nhiều ý nghĩa lắm. Phương Anh là cháu đầu tiên của bên họ nội, Ba mẹ luôn mong muốn con học thật giỏi, vì tên Anh đứng đầu sổ mà :Laughing:
    Không thay đổi được người thì bản thân mình thay đổi vậy (...w...)
    Link những bài thuốc hay của bochipchip
    Nhà sumi, mọi người gé chơi nhé
    • 825 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

mình thì đặt là Cubin,ý nghĩa thì thấy dễ gọi thôi.đang muốn nghi ra tên j ý nghĩa đây,nhưng chẳng nghĩ ra,tên của cháu là tô gia bảo,ý nghĩa là bảo bối của gia đình,hii bác nào có tên ở nhà hay hay độc độc thì góp ý cho bố mẹ bin với,heee
    • 3,435 Bài viết

• 966 Được cảm ơn

tên nhà mình Ruby, Tuby, Ruby là viên ngọc quý còn Tuby là tên gọi tắt của Tunner là chàng trai mạnh mẽ, còn mình thích nhiều tên lắm con trai là Hoàng An, Khả Uy, Minh Huy, Quang Hy ... còn con gái là Thùy An, Nhật Minh, Minh Tuệ,
    • 2,170 Bài viết

• 5,226 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuby_ruby'smother Xem bài viết
    tên nhà mình Ruby, Tuby, Ruby là viên ngọc quý còn Tuby là tên gọi tắt của Tunner là chàng trai mạnh mẽ, còn mình thích nhiều tên lắm con trai là Hoàng An, Khả Uy, Minh Huy, Quang Hy ... còn con gái là Thùy An, Nhật Minh, Minh Tuệ,
    Tuby có ý nghĩa thật đó ^^ Mình thấy tên Quang Hy lạ mà hay nè, Khả Uy với Hoàng An có vẻ hơi nữ tính một xíu ^^

Trích dẫn Nguyên văn bởi BốmeCubin Xem bài viết
    mình thì đặt là Cubin,ý nghĩa thì thấy dễ gọi thôi.đang muốn nghi ra tên j ý nghĩa đây,nhưng chẳng nghĩ ra,tên của cháu là tô gia bảo,ý nghĩa là bảo bối của gia đình,hii bác nào có tên ở nhà hay hay độc độc thì góp ý cho bố mẹ bin với,heee
    Hehe mình cũng có bạn họ Tô, thế là ở nhà gọi là Tô Chén Dĩa , đứa kia là Tô Chén Đũa. Thế là lại nhà cứ nghe Dĩa ơi Đũa ơi, hỏi nguyên họ tên mới biết thế :Laughing:
    • 2,170 Bài viết

• 5,226 Được cảm ơn

hic, mình thấy nhiều người đặt tên bé hay lắm mà, sao không ai tham gia cho vui
    • 146 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Con gái mình có nickname là "Nấm"
    Hồi xưa khi yêu bà xã, mỗi lần về nhà bà xã (nhà bà xã mình ở Hải Dương, ở quê thôi, mà ở quê thì có wc ngoài vườn bên cạnh có đống rơm to) mà buồn đi vệ sinh là ta "cứ ra chân đống rơm" (cả nhà cũng thế luôn, chứ không phải mình đâu hahahahha). Một tối, Minh dậy đi vệ sinh, vợ mình hỏi: "Anh đi đâu đấy?" không nhẽ đang yêu lại mất lịch sự nói là: "Anh đi vệ sinh!" nên nghĩ luôn ra: "Anh đi ...... trồng Nấm". Thế là từ đó, vợ mình đã có sẵn ngay nickname "Nấm" và đẻ con ra gọi luôn là "Nấm"
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,170 Bài viết

• 5,226 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vietnam-man Xem bài viết
    Con gái mình có nickname là "Nấm"
    Hồi xưa khi yêu bà xã, mỗi lần về nhà bà xã (nhà bà xã mình ở Hải Dương, ở quê thôi, mà ở quê thì có wc ngoài vườn bên cạnh có đống rơm to) mà buồn đi vệ sinh là ta "cứ ra chân đống rơm" (cả nhà cũng thế luôn, chứ không phải mình đâu hahahahha). Một tối, Minh dậy đi vệ sinh, vợ mình hỏi: "Anh đi đâu đấy?" không nhẽ đang yêu lại mất lịch sự nói là: "Anh đi vệ sinh!" nên nghĩ luôn ra: "Anh đi ...... trồng Nấm". Thế là từ đó, vợ mình đã có sẵn ngay nickname "Nấm" và đẻ con ra gọi luôn là "Nấm"

Đúng là bé Nấm do anh trồng thật :P
    Sau này kể lại cho bé nghe chắc vui phải biết he he
    • 1,278 Bài viết

• 1,156 Được cảm ơn

Hồi có bầu mình toàn ăn ngô nên định sinh con ra đặt tên là Bắp nhưng đợi hơn 40 tuần con vẫn chưa ra nên quyết định sẽ đặt là Ku Lỳ, giờ thì lỳ ơi là lỳ.
    • 2,170 Bài viết

• 5,226 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ Ku Lỳ Xem bài viết
    Hồi có bầu mình toàn ăn ngô nên định sinh con ra đặt tên là Bắp nhưng đợi hơn 40 tuần con vẫn chưa ra nên quyết định sẽ đặt là Ku Lỳ, giờ thì lỳ ơi là lỳ.
    Lỳ ơi là lỳ nhưng cả nhà vẫn thương ơi là thương chị nhỉ
    • 1,278 Bài viết

• 1,156 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chonchon188 Xem bài viết
    Lỳ ơi là lỳ nhưng cả nhà vẫn thương ơi là thương chị nhỉ
    Uh, yêu lắm ý. Trưa nào nghe tiếng mở cổng là lại chạy thật nhanh ra gọi: măm. Mẹ nghe mà mát cả ruột nhưng mà bố về là quên ngay mẹ, chỉ biết có bố thôi.
    • 5,277 Bài viết

• 4,853 Được cảm ơn

ngay từ lúc chưa cưới chồng, em đã thik tên là zizou. Dành định đặt cho con yêu. Nhưng mà zizou là tên con zai hợp hơn nhỉ, em đang phân vân nếu là con gái em sẽ gọi là j ko biết
    • 2,170 Bài viết

• 5,226 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bozizou1 Xem bài viết
    ngay từ lúc chưa cưới chồng, em đã thik tên là zizou. Dành định đặt cho con yêu. Nhưng mà zizou là tên con zai hợp hơn nhỉ, em đang phân vân nếu là con gái em sẽ gọi là j ko biết
    Có vẻ zizou hợp với con trai, nhưng mà sao lại là zizou nhỉ he he
    • 505 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

Tớ có 2 cậu con trai.

Trai trưởng tên là Dưa Hấu, vì khi cưới nhau, bụng của Mẹ cứ to dần như quả Dưa.

Út Cưng tên là Dưa Chuột, vì cái tạo để ra Dưa cũng to bằng con Chuột (nhắt).

2 anh em cùng họ, khác tên, nhưng cái tên nào cũng đều có lý do của nó.
    • 2,227 Bài viết

• 3,202 Được cảm ơn

Em là em thích tên tí sún rồi đấy, nhất định con em là con trai em sẽ gọi nó là tí sún mới được
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 113 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nhà mình thì 2 con gái. Con lớn từ khi trong bụng mẹ, bố mẹ đã đặt là Thỏ Bông. Khi con bắt đầu biết nói con xưng tên con là Bông (vì chỉ nói được 1 từ) nên giờ chỉ gọi là Bông.
    Đến con thứ 2, mẹ nói chị là Thỏ Bông chắc THỏ lười ăn, mẹ nuôi vất vả :Crying:nên mẹ đặt em là Gấu Bông cho em hay ăn chóng lớn:LoveStruc:. Thế mà Thỏ Bông nhất định không bao giờ gọi em là Gấu Bông mà chỉ gọi em là Tí em. Cả nhà giải thích thế nào cũng không nghe. Mẹ hỏi Bông tại sao gọi em là Tí em thì Bông nói vì em hay bú tí mẹ nên là Tí em.:Rose::Rose::Rose:
    Thế nên 1 đứa là Bông và 1 đứa là Tí em, 2 đứa hơn nhau 21,5 tháng hiihiiii:Kiss::Kiss::Kiss:
    Con ơi muốn nên thân người
    Lắng tai nghe lấy những lời mẹ ru
    [/COLOR]
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 234 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sumj Xem bài viết
    Lúc sinh bé ra, mình định đặt là Quỳnh Như, nhưng ông ngoại gọi điện bảo là đặt tên Anh nhé. Và mình lại chiều theo ý ông ngoại là đặt tên Anh- Phương Anh . Cái tên này ngẩm ra củng nhiều ý nghĩa lắm. Phương Anh là cháu đầu tiên của bên họ nội, Ba mẹ luôn mong muốn con học thật giỏi, vì tên Anh đứng đầu sổ mà :Laughing:
    Anh vẫn đứng sau chữ An, Ái đấy ạ, hì hì :Smiling:
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6