• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.8K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Mình mang thai lần thứ 2, đứa đầu là bé trai. Now mình cũng mang song thai, mình hy vọng là sanh bé gái nhưng cuối cùng hôm qua, đi SA bảo là 2 bé trai. Một bé 326g và một bé là 289g, mọi thứ đều bình thường. Một nhau 2 túi ối. Tổng cộng, mình có 3 bé trai, mình nghe "Tam nam bất phú" nên mình sợ. Công việc của mình chẳng tới đâu nhưng qtrọng là OX mình (là trụ cột trong gia đình, lại làm KD) nên rất tin vào mấy chuyện này. Mình vừa mừng vừa lo. Nhờ các mẹ có kinh nghiệm về "Tam nam bất phú" gì đó, tư vấn cho mình với. Mấy cái phong tục này, mình không rành lắm huhu. Cám ơn các Mẹ!!!

• 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

các mẹ có kinh nghiệm gì về câu "tam nam bất phú" không? Có "phép" hay "mẹo" nào để hóa giải không? Nghe nói: Sanh ba con trai nhưng chỉ 2 lần sanh thì vẫn là tốt, nhưng cũng có người bảo "tính tổng là 3 trai thì vẫn là 3 trai - bất phú". Mình sợ, nếu ktế gđình không đủ thì con mình thiệt thòi lắm lắm. Mà qtrọng vận là OX thôi.

• 235 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Tớ cũng chưa biết sau này thế nào nhưng hiện tại từ khi có thằng con trai thứ 3 đến giờ, trộm vía, nhà tớ làm ăn khác hẳn. Vợ chồng yêu thương nhau hơn, 2 thằng anh nó học hành khá hơn, sức khoẻ bố nó tốt hơn. Hiện giờ cu thứ 3 nhà tớ được 5 tuổi, từ hồi có nó đến giờ, nhà cửa vui vẻ lắm. Mặc dù năm ngoái tớ cũng thấy nhiều người nói quá về cái chuyện ' tam nam bất phú', tớ cũng nhận nuôi 1 cô con gái cho yên lòng thôi. Nhưng mà nuôi mồm, nuôi mép thôi. Gân fnhà tớ, cũng có 1 nhà có 3 thằng con trai, 2 thằng anh đều làm ở công ty nước ngoài, khá giả lắm, thằng thứ 3 học cấp 3 ở Anh, thấy cũng tốt lắm mà.

• 2,644 Bài viết

• 941 Được cảm ơn

Không sao đâu bạn ơi, ông Viện trưởng chỗ tớ làm ngày trước nhé, có ba anh còn trai anh nào cũng học giỏi, đi du học, bây giưòi đều thành đạt cả, vợ chồng hạnh phúc, bây giờ đã lên chức ông bà rồi mà vẫn còn tc lắm, yên tâm đi bạn nhé

• 929 Bài viết

• 347 Được cảm ơn

Bạn đẻ thêm 1 bé trai nữa cho đủ 4 nam là tránh đựơc xui xẻo à

• 65,800 Bài viết

• 318,706 Được cảm ơn

Bạn ơi... con cái là của trời cho. Trời đã cho thì là quý tử.... đừng suy nghĩ lung tung bạn nhé. BẠn lại mang thai đôi nữa, nhiều người mong ước mà ko có đấy bạn à :LoveStruc: Giữ sức khoẻ mẹ và bé đi, đừng lăn tăn nữa bạn nhé :Rose:

• JAL
    • 11 năm
    • 3,099 Bài viết

• 2,920 Được cảm ơn

Nhà mình cũng 3 con trai, thỉnh thoảng mình cũng băn khoăn về việc người ta nói. ông chồng mình bảo : nhà David Beckham đó, cũng 3 con trai sao nó giàu quá vậy? giỏi quá vậy?

• 2,280 Bài viết

• 445 Được cảm ơn

Nhà chồng em 3 zai, khá giả, mỗi thằng mỗi nhà, nhưng mà hình như bc có 1 con gái riêng ở chỗ khác ý.:Laughing::Laughing:

• 796 Bài viết

• 415 Được cảm ơn

Nhà thầy giáo dạy Hóa của mình ngày xưa cũng 3 con trai, mà nhà thầy giàu lắm (dạy luyện thi ĐH mà). Các con của Thầy ai cũng giỏi, và thành đạt. Chủ topic cứ yên tâm nhé, con cái là của trời cho mà. Chúc 3 mẹ con khỏe mạnh.

• 618 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Ông bác mình tam nam mà giàu có cực, con cái lại thành đạt nữa chứ, rooling:

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3