• 0 Lượt chia sẻ
  • 39.1K Lượt đọc
  • 102 Trả lời

10 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 97 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho em hỏi. Em sinh năm Kỷ Tỵ, chồng sinh năm Mậu Thìn, đều mệnh Mộc cả. Nếu sinh con Quý Tỵ thì có tốt k ah?
    Cảm ơn các mẹ nhiều ah.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

e cũng sinh năm kỷ tỵ nè c ơi, e sắp sinh bé bi rùi nè. Nhưng quan điểm của e con cái là của trời cho, nên sinh dc anh chị cứ sinh nhé. Mà theo e thì anh chị đều mạng mộc, quý tỵ mạng thủy, sẽ hổ trợ cho anh chi đó, cứ yên tâm c nhé. Chúc a c sớm có tin vui nha
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 88 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Vậy là ok rồi em gái,đây là năm tốt để sinh con gái,trai Nhâm gái Quý thì sang,với em là mẹ tuổi Tỵ nếu trong năm nay có sinh con trai thì đặng tốt vì con trai tuổi Tỵ sẽ ẩn tuổi mẹ cũng Tỵ,trai ẩn tuổi mẹ gái ẩn tuổi cha thì làm ăn được thuận lợi giàu sang sung túc,nếu k thì sinh gái Quý thì cũng tốt và tốt nhiều về bản thân đứa bé lớn lên được sung sướng có chồng và cuộc đời được hiển vinh giàu sang hơn người,về bổn mệnh cha mẹ mệnh mộc sinh con mệnh thủy thì rất tốt,cây gặp nước ắt xanh tốt màu mỡ công danh sự nghiệp tiến triển tốt thuân lợi và đứa con này ( Thủy sanh Mộc) dưới mệnh cha mẹ nên sẽ ngoan ngoãn có hiếu lắm.Nói chung sẽ tốt hết ok.Chúc vợ chồng em sớm có tin vui như ý nhé.
    Trùi ui tự nhiên hôm nay làm Bà bói nè ke ke....😃
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Medauvicon78; 23/01/2013 vào lúc 01:31 PM.
    Con trai của mình tên PéHeo Sinh ngày 01-03-2011 đẹp zai siêu quậy tóc quăn thông minh mê ăn... ục ịt như Heo con...😃hj hj
    Mình yêu con nhất trên đời😄
    • 183 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Vợ chồng bạn tuổi như thế là rất hợp nhau. Nếu sinh con năm nay là Quý Tỵ mà sinh trai thì rất hợp với chồng bạn.
    • 88 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Sao con trai Quý tỵ mà hợp bố nhiều hở bạn? Mình chỉ nghe con trai hợp mẹ thôi còn k thì con gái Quý tỵ vừa hợp cả đôi đàng luôn.Rồng rắn lên mây...năm Quý sanh gái thì đặng phước phúc như ý.Mình đã nghiên cúu vấn đề bổn mạng và phong thủy .
    Con trai của mình tên PéHeo Sinh ngày 01-03-2011 đẹp zai siêu quậy tóc quăn thông minh mê ăn... ục ịt như Heo con...😃hj hj
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E sinh năm Ky Tỵ, chồng Đinh Mão(1987) sinh con gái Quý Tỵ ( dự sinh tháng 6 dương) có bị khắc với cha, ảnh hưởng gì đến đường công danh của vợ chồng e ko mấy mẹ thông thái

Gửi từ ứng dụng Web Tre Tho trên iPhone
    • 1,486 Bài viết

• 2,741 Được cảm ơn

Mình dự sinh bé trai năm Quý Tỵ đây.
    Bố sinh năm 77 - Đinh Tỵ
    Mẹ sinh năm 82 - Nhâm Tuất
    Con trai đầu 2007 - Đinh Hợi
    Con trai hai 2013 - Quý Tỵ

Có mẹ nào xem giúp mình xem như vậy có tốt không? Cả nhà gì mà toàn Đinh Nhâm Quý.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi baby_ngoan; 24/01/2013 vào lúc 01:35 PM.
    • 183 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Con cái là thiên thành mà, nhiều lúc có muốn cũng chẳng được nên mình nghĩ là cứ để nó tự nhiên là tốt nhất.
    • 182 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Vâng, vẫn bik thế, nhung sinh đứa bé mà hop voi bo me anh em thi de nuôi hơn ạ.
    • 2,312 Bài viết

• 845 Được cảm ơn

Sinh con vào năm khắc cha (mẹ) thì cũng không sao,xung ít cũng tốt, tạo điều kiện phát triển, thế nhưng quan trọng nhất là canh tháng bé ra đời cho thật kỹ, vì lệnh tháng mà khắc lệnh năm thì coi như khắc hoàn toàn, có xem ngày giờ cũng chẳng được gì cả.
    Tốt nhất là đừng biết gì hết, coi như là duyên số phải vậy. Con cái là lộc trời cho rồi bạn, sướng mình hưởng , khổ mình chịu.
    REGINA-ANDACSON

4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 41 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Em cũng chuẩn bị sinh con năm Quý Tỵ đây các chị ơi.
    Em sinh năm Bính dần, chồng sinh năm Nhâm Tuất. Con em dự sinh vào tháng 9/2013.
    Không biết có tốt không anh chị nhỉ. Nếu là con gái thì có tốt không các chị tư vấn cho em với ạh.
    Bi giờ em cũng chưa biết cháu trai hay gái nên không biết nếu sinh con gái tuổi Quý Tỵ thì có gì khó khăn không ạh. Các chị tư vấn cho em với.
    • 88 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baby_ngoan Xem bài viết
    Mình dự sinh bé trai năm Quý Tỵ đây.
    Bố sinh năm 77 - Đinh Tỵ
    Mẹ sinh năm 82 - Nhâm Tuất
    Con trai đầu 2007 - Đinh Hợi
    Con trai hai 2013 - Quý Tỵ

Có mẹ nào xem giúp mình xem như vậy có tốt không? Cả nhà gì mà toàn Đinh Nhâm Quý.
    Bạn à nên để thụ thai giữa năm Tỵ sang năm Ngọ sinh tốt hơn bạn à,năm nay nếu bạn sinh con gái thì rất tốt vì ẩn tuổi cha cùng lúc mang chữ
    Quý,con như sinh trai để năm sau tốt hơn.A xã bạn khắc kỵ với con trai 2007 Hợi vì(Dần Thân Tỵ Hợi tứ hành xung),nếu bạn sanh con năm Ngọ thì k khắc kỵ cả nhà mà riêng với bạn là tam hợp(Dần Ngọ Tuất) hơn nữa bạn mạng Thủy nếu con tuổi Ngọ 2014 mạng Kim thì Kim sanh Thủy,đứa con này dưới mạng bạn sẽ hỗ trợ cho bạn rất nhiều.
    A xã và con trai 2007 của bạn đều mạng Thổ.Nói chung k có gì gọi là...nhưng bạn hơi dưới mạng của a xã và con trai 2007 đó nhé.
    Chúc gđ bạn hp và nhiều niềm vui.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 998 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Đang là vđ nóng hổi của gđ mình, vc mình đã có 1 bé trai Kỷ sửu 2009, năm nay chồng mình bắt sinh thêm đứa nữa, mình cú do dự mãi, cũng thèm có thêm con lắm, nhưng mình cũng lo nhiều thứ, sinh con ra rồi nuôi dạy, học hành chưa kể bệnh tật, thêm 1 đứa là thêm lo mà. Với lại, đúng là ko biết thì thôi, còn biết rồi thì phải đến nơi đến chốn, vì vậy mình cứ phân vân mãi, ko biết sinh năm nào là hợp, mẹ nào biết chút ít có thể xem dùm mình đc ko:
    Vợ, chồng: 1981 Tân dậu (Mộc)
    Con trai 2009 Kỷ sửu(Hỏa)
    Nếu mình sinh tiếp năm tới thì nhà mình tam hợp, tốt lắm mà mình cũng sợ cái gì viên mãn quá cug ko nên, huhu
    Theo các mẹ năm nào là tốt nhất, mình cám ơn rất nhiều.
    Cục cưng của ba mẹ. Ba mẹ yêu con nhất trên đời
    !:Kiss::Kiss:
    • 88 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maith0 Xem bài viết
    E sinh năm Ky Tỵ, chồng Đinh Mão(1987) sinh con gái Quý Tỵ ( dự sinh tháng 6 dương) có bị khắc với cha, ảnh hưởng gì đến đường công danh của vợ chồng e ko mấy mẹ thông thái

Năm sinh dự kiến của con: 2013
    Năm âm lịch: Quý Tỵ
    Niên mệnh: Thuỷ - Trường lưu Thuỷ (Nước giữa dòng)
    Phân tích cát hung:

1. Ngũ hành sinh khắc:
    Niên mệnh con là Thuỷ, bố là Hoả, mẹ là Mộc, như vậy:
    Ngũ hành của bố là Hoả tương khắc với Thuỷ của con, không tốt.
    Ngũ hành của mẹ là Mộc tương sinh với Thuỷ của con, rất tốt.
    Đánh giá điểm ngũ hành sinh khắc: 2/4

2. Thiên can xung hợp:
    Thiên can con là Quý, bố là Đinh, mẹ là Kỷ, như vậy:
    Thiên Can của bố là Đinh tương khắc với Quý của con, không tốt.
    Thiên Can của mẹ là Kỷ tương khắc với Quý của con, không tốt.
    Đánh giá điểm thiên can xung hợp: 0/2

3. Địa chi xung hợp:
    Địa chi con là Tỵ, bố là Mão, mẹ là Tỵ, như vậy:
    Địa Chi của bố không tương hợp không xung khắc với chi của con, chấp nhận được.
    Địa Chi của mẹ không tương hợp không xung khắc với chi của con, chấp nhận được.
    Đánh giá điểm địa chi xung hợp: 1/4

Kết luận: Tổng điểm là 3/10
    Hãy chọn một năm khác hợp với bạn hơn.
    • 998 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

@Medauvicon78 giúp mình với.
    Cục cưng của ba mẹ. Ba mẹ yêu con nhất trên đời
    !:Kiss::Kiss:
    • 31 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mình là quí hợi đây, từ nhỏ đến giờ sợ nhất là rắn, heo và rắn cũng khắc với nhau từ xưa giờ rồi nhưng ông trời lại ban cho mình rắn con... dự sinh tháng 9 này tuy nhiên bây giờ mình cảm thấy rất hạnh phúc, khắc vợ khắc chồng chứ không khắc mẹ con đâu bạn, không cần biết tuổi con gì chỉ cần có là may mắn rồi, tương lai của bé phần chính nhờ vào công giáo dục của bạn

• 88 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuy.customs Xem bài viết
    Em cũng chuẩn bị sinh con năm Quý Tỵ đây các chị ơi.
    Em sinh năm Bính dần, chồng sinh năm Nhâm Tuất. Con em dự sinh vào tháng 9/2013.
    Không biết có tốt không anh chị nhỉ. Nếu là con gái thì có tốt không các chị tư vấn cho em với ạh.
    Bi giờ em cũng chưa biết cháu trai hay gái nên không biết nếu sinh con gái tuổi Quý Tỵ thì có gì khó khăn không ạh. Các chị tư vấn cho em với.
    A xã mạng Thủy còn em mạng Hỏa,ấy dà cái nầy sợ chồng rồi haha nước dập lửa te tua sao khá đây??? Đã vậy thêm năm nay con mạng Thủy vậy là a xã em có đồng minh rồi và em với đứa con này khắc kỵ tứ hành xung(Dần Thân Tỵ Hợi)nhưng con cái là lộc Trời cho chẳng qua gia cảnh hơi cực chút thôi phải cố lên em à.Chúc mẹ tròn con vuông nhé...cầu mong sinh con gái cho sung sướng he he
    • 88 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kristeen Xem bài viết
    Mình là quí hợi đây, từ nhỏ đến giờ sợ nhất là rắn, heo và rắn cũng khắc với nhau từ xưa giờ rồi nhưng ông trời lại ban cho mình rắn con... dự sinh tháng 9 này tuy nhiên bây giờ mình cảm thấy rất hạnh phúc, khắc vợ khắc chồng chứ không khắc mẹ con đâu bạn, không cần biết tuổi con gì chỉ cần có là may mắn rồi, tương lai của bé phần chính nhờ vào công giáo dục của bạn

Bạn nghĩ đúng về khoa học nhưng lại sai về thực tế,chuyện khắc khẩu xung đột k là chuyện nhỏ và bản thân mình đã tận mắt thấy và mình cũng luôn khắc khẩu xung đột với Mẹ cũng vì tứ hành xung,đi xa nhớ k gặp thương ở gần k được lâu,thì...??? Cố gắng khắc phục hoàn toàn vô hiệu hóa.
    Chuyện gđ là 1 chuyện còn chuyện lấy chồng hoặc sinh con k hợp tuổi thì cv làm ăn lận đận lắm đó bạn, vô hình cái lận đận luôn đeo đuổi làm ăn cv chẳng ra làm sao,khi nào ngẫm nghĩ tại do đâu???
    • 88 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Buomxinh Xem bài viết
    Đang là vđ nóng hổi của gđ mình, vc mình đã có 1 bé trai Kỷ sửu 2009, năm nay chồng mình bắt sinh thêm đứa nữa, mình cú do dự mãi, cũng thèm có thêm con lắm, nhưng mình cũng lo nhiều thứ, sinh con ra rồi nuôi dạy, học hành chưa kể bệnh tật, thêm 1 đứa là thêm lo mà. Với lại, đúng là ko biết thì thôi, còn biết rồi thì phải đến nơi đến chốn, vì vậy mình cứ phân vân mãi, ko biết sinh năm nào là hợp, mẹ nào biết chút ít có thể xem dùm mình đc ko:
    Vợ, chồng: 1981 Tân dậu (Mộc)
    Con trai 2009 Kỷ sửu(Hỏa)
    Nếu mình sinh tiếp năm tới thì nhà mình tam hợp, tốt lắm mà mình cũng sợ cái gì viên mãn quá cug ko nên, huhu
    Theo các mẹ năm nào là tốt nhất, mình cám ơn rất nhiều.
    Bạn k sanh năm Quý Tỵ này thì hối tiếc lắm đấy.Nhanh nhanh thụ thai nào he he....
    K quá lo lắng nhé,Tỵ Dậu Sửu tam hợp rồi,vc mạng Mộc sanh con Thủy 2013 thì quá ok rồi,k chừng giàu trước tuổi đó( nhớ giàu rồi đãi mình ăn nhé). K phải muốn sanh 1đứa con k lỗi cung mệnh là được đâu,phải chờ đợi nếu năm Thủy đã qua thì rất lâu mới có tuần hoàn năm Thủy nữa,liệu lúc đó mình đã nhiều tuổi rồi sức khỏe giảm rồi cũng hơi đuối phải k?
    Chúc bạn có quyết định nhanh gọn chính xác nhất😃
    • 65 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ cho em ké với:
    - chồng em Nhâm tý, em thì Canh thân, bé đầu Đinh Hợi(2007) em đang mang thai dự sinh tháng 07 (DL) khg biết có hợp tuổi không các mẹ?
    Em nghe nói sanh đứa sau cùng thì quan trọng lắm nhưng chẳng biết tính toán sau cho hợp tuổi với lại nếu hợp năm đó mà canh khg có thai đc thì sao? em cũng chẳng canh gì hết nhưng để gần 2 năm mới có thai đc.
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6