• 0 Lượt chia sẻ
  • 16.6K Lượt đọc
  • 83 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 1,566 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thường thì trong dịp noel mình nên tặng cho con quà gì nhỉ ? Em suy nghĩ bữa giờ mà vẫn không biết mua gì ? Mọi người có ý kiến gì hay, góp ý cho em với !
    :Angel: WEB CỦA GIA ĐÌNH BITEO !!! :Angel: .:: KEN CÒI ::: CHÍP LÙN ::: BI TEO ::.

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 876 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Không biết có hay hơn mẹ biteo không, mình thì:

Option 1: Đồ chơi (City Toy mới mở thêm 1 shop bên Mạc Thị Bưởi, đồ nhập đẹp lắm, giá cũng phải chăng)

Option 2: Quần áo (kiểu như quần áo special 1 chút như đồ hoa trang thì nhà biteo mua rồi)

Option 3: Đồ chơi + quần áo (hê hê)

Option 4: Đưa bé đi du lịch

Đối với bé nhà mình thì quà Giáng sinh là đồ chơi + quần áo. Quà năm mới là đi du lịch. Xin hết
    Be Au/SGN
    • 960 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Oh oh, đấy là tuổi chưa biết đòi gì, cho gì, tặng gì được nấy nên mua gì cũng được. Đến tuổi đòi hỏi, mong cái này, ước cái kia mới mệt đấy

Trẻ con thì thực ra nhất là con trai, quần áo là do mẹ thích diện cho con thôi chứ nó chưa biết thích quần áo đẹp đâu. Đồ chơi thì hiện nay có rất nhiều chủng loại, nếu lựa được món nào bé thích là được không cần nó giá trị hay không.

Mình gạ hỏi Sóc xem thích gì thì anh chàng trả lời: "Thích cái chai có xà bông để thổi bong bóng" (mẹ mừng quá, cái này rẻ ), "Thích 1 hộp bút chì màu để dùng riêng, không phải tranh nhau với Nhím" (cái này OK, WTT bán nhiều lắm, bút lại đẹp )
    Năm ngoái, mình mua ở Sheraton cái bánh/ chocolate người ta làm cho dịp Xmas rất xinh xắn. Trẻ con mà, nhiều lúc chúng nó chỉ thích những cái mình không thích thôi

Ở Hana cũng bán rất nhiều đồ lạ. À hay mecuabiteo mua cho Bi 1 cái gối hình cái bàn chân, rất dễ thương, lại để Bi khỏi nằm gối người lớn nữa
    • Mẹ Anh Minh
    Mẹ S&B thường mua đồ chơi. Noel năm ngoái, mẹ bảo ông già Noel sẽ đến gửi quà. Nhưng khi ngủ rồi mà ông vẫn không kịp đến. Sáng ra thấy một gói quà có búp bê biết hát, bé mang ngay ra khoe mẹ. Mẹ thấy chưa, con biết thế nào ông già Noel cũng tới mà. ông biết con ngoan... cả năm bé nhắc ông ấy.

Vậy mẹ S&B nghĩ rằng cách tặng quà cho bé cũng rất quan trọng các mẹ nhỉ.

Theo mình thỉ cứ mua thứ gì bé thích. Một túi xách toàn kẹo bánh rất thích hợp cho bé còn nhỏ. Có thể thêm một quyển vở xinh xắn và vài cái bút chì màu. Còn bé lớn hơn, cha mẹ nên áp dụng chút mẹo vặt một chút và chọn món quà bé ao ước là được.
    • 6,350 Bài viết

• 1,257 Được cảm ơn

Đúng vậy cái bé không thấy gì đúng là quần áo nhỉ ! Bà nội ngoại tặng quần áo nó chả thèm ngó , con đồ chơi thì lớn như My SN vẫn cứ đòi BN ô tô có điểu khiển , trời ạ !Noel năm nay mình nói với My con tự viết thư cho ông Noel xem con mơ ước gì ! Nhưng mình biết chắc hắn lại mơ bộ truyện trnah Đoremon in màu 13 cuốn của NXB KĐ , nên mẹ đã "thủ" sẵn rồi , sẽ gói lại để đầu giường cho bé. Còn Bùm thì thôi chưa cảm nhận được nên sang năm nhé !
    Trẻ con vẫn là trẻ con vẫn chỉ thích đồ chơi thôi nhỉ !
    To Sếu Bờm : Loan SB ơi tớ phảỉ cho bớt hàng xóm su hào đấy , ko kham hết đuoc. Hì hì có Loan KM có NPLoan nay lại có Loan SB nữa vui quá !
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988
    • 1,566 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Ý của mẹ S&N hay quá, em sẽ ra hana xem sao, chứ quần áo và đồ chơi thì hôm sinh nhật đến giờ vẫn còn nhiều lắm. Mua về cũng không biết để đâu.
    :Angel: WEB CỦA GIA ĐÌNH BITEO !!! :Angel: .:: KEN CÒI ::: CHÍP LÙN ::: BI TEO ::.

• 1,049 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Lúc cu Bông nhà mình 1tuổi mình có mua ô tô bốn bánh to để bé ngồi lên và đẩy bằng chân. Đến bây giờ đã 4,5 tuổi mà cu cậu vẫn khoái chơi cái đó, không biết Bi teo có thích ô tô ko??!!!
    Mẹ yêu bé nhất nhà!
    • 1,566 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Cái gì nó chơi 1 tí là chán liền hà, xe tập đi nó không chịu đi mà toàn lật ngược xe lên tháo bánh xe thôi

• 1,049 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

THì trẻ con đứa nào chả thế mà mẹ bi teo!! Cái ô tô ấy có đập phá thế nào thì nó vẫn cứ trơ ra, bền vô cũng. Bông chơi một vài hôm rồi chuyển sang cái khác, một thơi gian sau lại chơi tiếp. Trong các đồ chơi thì cái ô tô ấy có tuổi thọ lâu nhất đấy !!!

Nó lại còn làm cho chân bé được cứng cáp, khoẻ mạnh.
    Mẹ yêu bé nhất nhà!
    • 1,162 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Biteo nhà Ninh cũng nghịch phá quá ha. Nhưng dù gì Biteo cũng là con trai, Bí nhà mình là con gái mà cũng nghịch phá không kém.

Nói thật là thứ gì đẹp và hay hay ngộ nghĩnh mình cũng mua cho con hết, dù mắc hay rẻ, dù là SN, Giáng Sinh hay ngày thường, hễ thấy hợp cho con là mua. Vì thế tuy đến Noel mình chẳng biết mua gì cho con gái. Mình cũng đang đắn đo đây. Bí cũng như anh Biteo mau chán lắm. À há, mẹ nghe đồn là có loại giày hiệu stride Rite, baby mang vào thì chịu đi và mau biết đi. Không biết tin đồn có thật hay không nhưng giày đó hơi bị nặng đô. Nghe đâu khoảng 40-50USD. Không sao miễn là con mang vào chịu đi là OKKKKKKKK rùi.

Các mẹ mua gì cho bé kể cho bà con nghe với nha.
    • 4,620 Bài viết

• 982 Được cảm ơn

Chị Ninh ơi, hay là tặng bút chì màu hay đất sét nặn đi, hay mấy cuốn truyện tranh nhỏ nhỏ cũng được. Vừa chơi, vừa học tiện cả đôi bề. XM nhà em bây giờ lại thích truyện lắm, mẹ lỡ cất đi là khóc đòi cho bằng được đó.
    • 13,207 Bài viết

• 9,509 Được cảm ơn

Bằng tuổi cu Bi thì chị mua cho Đăng chơi toan` Lego, hay Duplo không Ninh ơi, hoặc cái gì mà thiên về giáo dục một tí chứ xe hơi chạy, hoặc đồ chơi pin bấm cho chạy thì.. dẹp nhanh, phải cho nó loay hoay, bóp nắn gì đấy thì.. bền hơn em a.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 574 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

ủa, chị Liên ơi, sao con gái em tận bây giờ vẫn còn chưa chơi được lego vậy chị?? có bộ con hươu cao cổ mà nàng chỉ nắm cái đuôi và cầm cái đầu chơi thôi, chưa biết gắn cái này vào cái kia, tháo ra thì cái được cái ko, nói chung là ko chơi được. Vậy là sao chị hả, hay là My ít trí tưởng tượng quá hay là motor skill kém quá ???
    Mẹ mê My (TP.HCM)
    • 1,603 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Hu hu hu kho than toi ko, nhoc nha minh thi luc nao cung "Sieu nha" me oi mua sieu nhan, an cung sieu nhan, nhu cung sieu nhan, mua cai khac ve thi han thao roi tung bo phan. muon con choi cai gi do mang tinh hoc tap mot chut ma ko duoc.

Noel nay chua biet tang cu cau cai gi day?

_________
    Yeu con: Bao Khanh
    0904239026
    • 218 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thế thì khổ thân nhà mình rồi vì mấy hôm nay con mình hì hụi viết thư cho ông già Noel hứa hẹn đủ điều và xin hẳn một cái máy vi tính xách tay (?) Tính thế nào đây
    • 1,566 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Tùy tình hình thôi mẹ quynhhoa ơi, chiều con quá, mai mốt nó đòi lên cung trăng luôn đó. Mình cứ bảo với nó là ông già noel không đủ tiền để phát quà hết cho các bé đâu, phải ưu tiên cho trẻ em đường phố trước, v,v... :1:

Chị liên ơi, em không thích mua xe hơi cho Biteo đâu vì nó toàn đập và tháo bánh xe không hà, còn mua lego thì mua mấy thùng rồi rồi, mua nữa tiền đâu mua

• 1,399 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhhoa
    Thế thì khổ thân nhà mình rồi vì mấy hôm nay con mình hì hụi viết thư cho ông già Noel hứa hẹn đủ điều và xin hẳn một cái máy vi tính xách tay (?) Tính thế nào đây
    hihi, anh Cao Tiến láu lỉnh quá chừng luôn chi Hoa ơi. Hay chị mua cho bé cái máy tính (canculator) ý, kèm theo 1 món quà đồ chơi nào đó, kèm theo 1 cái thư của ông già Noel gửi đại ý là năm nay có nhiều bạn nghèo ko có đồ chơi quá, nên OGNL phải chia đều quà cho các bạn. Thay vì máy tính xách tay ông tặng bé cái máy tính để tập tính tóan... Em cứ nghĩ thế thôi, chứ chẳng biết còn giải pháp nào hay hơn nữa. Chờ các mẹ góp ý nữa nha....
    Một ngày mới nắng lên!
    • 1,671 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Trẻ con nhiều khi thích những thứ buồn cười lắm. Tuần trước con nhà mình đi chơi, thấy bọn quảng cáo chơi cái đồ chơi kiểu giống như Bumerang của Úc ấy(ko biết viết có đúgn ko nữa :1: ) thì thích lắm. Nó đọc tờ quảng cáo và tỏ ra mê mẩn. Tối mình bảo, "con viết thư cho ông già Noel xin quà đi". Nó bảo "Con muốn xin 1 cái siêu". Mình choáng :4: nghĩ chả nhẽ bà Osin mới của mẹ mình đã kịp "đầu độc" nó à . Mình bảo "phải gọi là cái ấm đun nước chứ sao lại gọi là cái siêu hả con". Hihi, hoá ra là cái Bumerang có hai loại siêu sáng và siêu nhẹ các mẹ ạ . Bây giờ có mẹ nuôi nó hứa mua cho nó cái đó rồi, thế là nó bảo ko cần viết thư xin ông già Noel gì nữa, con đủ rồi. May quá, mẹ nhẹ cả người
    Mẹ Thỏ trắng (HN)
    • 587 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình đang "Lý Bí" quá. Nghĩ mãi mà ko biết nên mua gì làm quà Noel cho lũ trẻ ở lớp con trai mình. Vứn đề là quỹ lớp rất eo hẹp, budget cho mỗi đứa có 7-8K. Các mẹ gợi ý và giúp mình địa chỉ mua luôn nhé.
    Thank U.
    Hương Giang (Hà Nội)
    • hnm
    • 12 năm
    • 1,293 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Giang ơi, toàn ra đề khó

Năm ngoái Huệ Anh nhà tớ được cô bé sinh viên tặng cho 1 ông già Noel bằng nhựa, có râu trắng lơ phơ, đội mũ đỏ có thể bỏ ra được. Trông yêu lắm, Huệ Anh cũng rất thích, về sau tớ hỏi giá thấy có 5k thôi; cô bé ấy các cửa hàng bán đồ Noel, lưu niệm đều có.

Tiền còn lại Giang mua 1 ít kẹo cho vào túi đỏ buộc túm lại. Thế là OK rồi
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5