Tâm sự con cái

mua quà sinh nhật cho bé gái

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 19.3K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 160 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái cho mẹ Lì hỏi xem nên mua quà gì cho cháu gái học lớp 2 vào ngày sinh nhật để có ý nghịã. Nhờ các mẹ chọn hộ quà gì có giá trị khoảng trên dưới 1 triệu với ( trừ kim từ điển mẹ cháu đã mua rồi). Cảm ơn các mẹ nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tìm người nhận con nuôi

Em hiện đang ở SG,mang thai 10 tuần.Em không có nghề nghiệp,không đủ điều kiện để chăm thai,nuôi...

• nỗi bất hạnh của đứa trẻ không có mẹ

nó tự hỏi mẹ nó là ai sao mẹ lại bỏ lại nó để ra được chứ. Làm như vậy mẹ vui lắm sao. Đó là suy...

• hỏi mua quà sinh nhật cho sinh nhật bé 1 tuổi

chào mọi người! Phiền mọi người tư vấn hộ mình nhé ! cuối tháng này là sinh nhật đứa em trai 1 tuổi mà chưa biết mua gì đây , lắc tay thì hôm đầy tháng mình mua tặng rồi , chẳng biết nên mua gì đây ! Ai biết nên tặng gì thì tư vấn hộ mình với! thank mọi người trước!!!!!!!!

• Mua quà sinh nhật cho Bố ???

Sắp đến sinh nhật Bố mình rồi mà mình chưa biết mua gì tặng Bố cả. Các chị em có cao kiến gì không góp ý cho mình với. Bố mình tính tình giản dị và đã về hưu rồi :Sigh:

• Dưỡng chất quý trong thực phẩm bổ sung bạn nên biết

Để đảm bảo năng lượng cho một ngày dài làm việc, ngoài nạp năng lượng 3 bữa trong ngày, việc bổ...

• 523 Bài viết

• 1,254 Được cảm ơn

trẻ con nó ko thích quà có ý nghĩa đâu chị ạ, em nghĩ mua cho trẻ con thì chọn quà nào chúng nó thích thì hay hơn. Chị thử dò hỏi ý xem em bé thích quà gì, nhà búp bê hay bộ nồi nấu ăn chẳng hạn. Nếu chị tặng quà có ý nghĩa thì bố mẹ bé chắc là vui hơn bé nhiều :Laughing:
    Em thấy tặng vali du lịch Barbie cũng hay đó chị, bé đi chơi đâu có riêng túi đựng đồ ,tự chuẩn bị đồ đi chơi chắc vui lắm đó
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 160 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ LINHCANA đã tư vấn cho mẹ Lì mua quà sinh nhật có ý nghĩa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,464 Bài viết

• 1,232 Được cảm ơn

Bé gái thì lun thích quần áo đẹp . Có 1 mẹ trên WTT có nói, tuy ở nhà nhìu quần áo cho con rồi, nhưng có ai tặng con quần áo đẹp thì mẹ vẫn thích. Còn về ý nghĩa thì mình chả bít có nên xem quà tặng này có ý nghĩa hay không vì theo mình thì đơn giản lắm, trẻ nhỏ thích món quà đó là ý nghĩa đối với mình rồi

Còn như mẹ linhcana nói tặng bộ nồi nấu bếp, mình thấy cũng hay. Nếu cháu gái bạn thích mấy trò nấu nướng, bạn mua cho bé nguyên 1 bộ nhà bếp hoàn hảo giá 1tr6 (hơi đắt nhỉ, đắt so với yêu cầu của bạn), giá này đã giảm vì 1 bộ mới là 3.214.000 VND. Cho link bạn xem nè: http://www.phuongnga.com/ad22.php

Cửa hàng Funny Land ở Kỳ Đồng í, đang thanh lý hàng nên dân tình chen ngang chen dọc mua đồ chơi cho con quá chời. Tốt nhất đi 2 người, 1 ng giữ xe, 1 ng vào mua vì trưa nay đi mình hông bít gởi xe ở đâu nên mình giữ xe, nhỏ e vào mua. Thấy ng ta chỉ đi gởi xe đâu đó hông bít.

Mẹ linhcana nói cũng đúng. Bạn xem bé thích gì rùi mua. Mình có 1 kinh nghiệm xuơng máu. hìhì...Cứ nghĩ bé gái nó thích búp bê, sinh nhật cháu chồng, mua cho nó 1 con búp bê đẹp lắm, hết 4-5 trăm ngàn í. Dạo đó chưa cưới đâu. Sau đó mới bít nó không thích búp bê, nó sợ búp bê, nó bảo nhìn thấy ghê. Khi đó nó 5 tuổi. Đến sinh nhật 6t mới đây, nó dặn mình "mợ đừng mua búp bê cho con nữa nha". hhehe....Thiệt tình, có năn nỉ mình cũng không dám mua nữa. Nhỏ chị là vậy, nhỏ e (2,5t) còn "bạo lực" hơn. Nhà có con búp bê nào rơi vào tay nó là 1 hồi đầu 1 nơi, tay 1 nẻo à. Ba chúng nó toàn đem xe motô, xe hơi về cho chúng chơi thôi. hihi....Điểm này các cháu gái bên chồng giống mợ, toàn chơi trò con trai.:Laughing:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tnt_boom999; 14/10/2010 vào lúc 01:55 PM.
    • 35 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Tặng mp3 hay ipod nghe nhạc được không nhỉ. Nghe nhạc lại học tiếng Anh. Cái này là tại hồi em ngày xưa mới có ipod, đúng sn được tặng, nên cứ hâm hâm đơ đơ, giờ đi đâu cũng xui người khác mua món đó tặng sinh nhật ạ.
    • 523 Bài viết

• 1,254 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Livingstones Xem bài viết
    Tặng mp3 hay ipod nghe nhạc được không nhỉ. Nghe nhạc lại học tiếng Anh. Cái này là tại hồi em ngày xưa mới có ipod, đúng sn được tặng, nên cứ hâm hâm đơ đơ, giờ đi đâu cũng xui người khác mua món đó tặng sinh nhật ạ.
    bạn ơi ko có nên mua mp3 hay là ipod cho em bé được đâu bạn. Các bé nó chưa ý thức được nghe headphone nhiều ảnh hưởng đến thính giác, dù nó rất là thích nhưng ảnh hưởng đến sức khỏe của bé thì cũng ko nên đâu.

Cháu của em đi học tiếng Pháp cô giáo chê đọc dở quá, tối tối học bài xong lúc nó ngồi chơi đồ chơi thì ba mẹ nó mở đĩa ở phòng khách cho nghe.
    Tặng cho mấy em teen máy nghe nhạc thì ok, chứ nhỏ quá nó ko biết giữ, lỡ làm mất thì rắc rối lắm.
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 154 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Nên mua quà theo ý thích của con/cháu là ý nghĩa nhất bạn ạ. Muốn vậy thì trước sinh nhật mấy ngày Mẹ của cháu nên nói với con là "con ghi ra tờ giấy con thích quà gì, con được ghi 3-4 món quà (để phòng trường hợp quà con thích tìm không ra ), xong con để tờ giấy dưới gối, khi sinh nhật con Cô tiên sẽ tặng quà cho con". Xong bạn chỉ cần hỏi mẹ của cháu là biết ngay, người thân trong nhà mà đâu có ngại cái này hé, sao cho sinh nhật cháu sẽ rất vui vì nhận nhiều món quà mình yêu thích. Cách này cũng áp dụng luôn cho Noen
    • 28 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình nghĩ là mua cho bé 1 vali kéo hoặc là 1 cái điện thoại Hello Kitty. Bé sẽ cảm giác như người lớn, tự lập, tự bảo quản đồ. Cũng dễ thương lắm mà giá cả thì như mẹ yêu cầu

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mua đồ chơi thì con chỉ chơi được 1 lúc là chán nên tốt nhất nên mua quần áo là hay nhất
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Sinh nhật bọn trẻ con mua đồ chơi là chúng thích nhất
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mua quà ý nghĩa thường thì không nên tặng cho trẻ nhỏ, bé gái thì thích đồ chơi nấu bếp hoặc búp bê. Cứ dựa vào tiêu chí đấy mà chọn quà
    • 27 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đúng là mua đồ chơi chỉ được 1 thời gian thôi. Mỗi người 1 quan điểm mình nghĩ nên mua quần áo cho bé diện