Tâm sự con cái

Mong muốn được làm Mẹ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 21.2K Lượt đọc
  • 74 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

<P>Như một sự tình cờ - Mình biết được trang webtretho như một cách có thể giải tỏa được nỗi buồn của một người "chưa được làm Mẹ" - Nhưng khi log in rồi thì lại càng buồn hơn vì xung quanh chỉ toàn là thắc mắc của những bà mẹ trẻ.....Có ai cùng tâm trạng của mình không ?!?!? 02 năm trôi qua là nhửng chuỗi ngày dài đăng đảng đợi chờ và hy vọng !!!! Niềm hạnh phúc như đang bị lung lay bởi thiếu đi tiếng khóc trẻ thơ.....Thật buồn !!!! Niềm mong ước duy nhất bây giờ chỉ là "THIÊN CHỨC LÀM MẸ"....</P>
    <P>Rất mong nhận được sự đồng điệu từ các bạn...</P>
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 7 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

<P><FONT size=2>Chi thân mến!
    Mình có đọc những dòng tâm sự mong ước được làm mẹ của bạn trên diễn đàn. Chi thân mến, bạn hãy khoan đánh mất lòng tin như thế. Mình nhớ có xem&nbsp;một bài báo y khoa rằng tinh thần của vợ chồng bạn cũng rất quan trọng.
    Vì thế, một mặt thì cả bạn và ông xã phải được bác sỹ theo dõi (bạn đang khám ở Khoa hiếm muộn của Từ Dũ hả?), mặt khác, hai người phải luôn hy vọng, tin tưởng và vui vẻ thì kết quả mới tốt được.</FONT></P>
    <P><FONT size=2>Nhưng có thể bạn sẽ hỏi tôi làm sao vui nổi đây. Để những bạn khác cùng góp ý&nbsp;để cùng học kinh nghiệm của&nbsp;nhiều người.&nbsp;Hẹn&nbsp;gặp lại bạn&nbsp;sớm!
    Thân mến.</FONT></P>
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

<P>Cám ơn chi Nguyenthuy rấy nhiều về những dòng tâm sự rất chân thành...Niềm hy vọng mong manh của Chi là tin vào sự tiến bộ của khoa học hiện đại - vào cuộc sống tinh thần lạc quan ( như chị đã góp ý)........nhưng có "trong cuộc" thì mới hiểu được....niềm vô vọng lớn hơn gấp bội lần...</P>
    <P>Hiện em đang theo bác sĩ tư (khá nổi tiếng về kỹ thuật chữa hiếm muộn )....Biết đâu một ngày nào đó "hạnh phúc" lại mỉm cười với vợ chồng em ?!?!?!? Em chợt suy nghĩ đến điều này khi nhận được bài viết của chị !!! Em đoán là cháu của chị rất dễ thương phải không ???</P>
    <P>Chúc chị mãi hạnh phúc </P>
    • C.Y
    • 12 năm
    • 1,003 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

<P>QuyenChi than men!</P>

<P>Minh rat thong cam voi QuyenChi vi minh co dua ban than da tung trong hoan canh nhu vay toi 3 nam va moi ngay minh deu nghe no&nbsp;* than tho* y het nhu QuyenChi vay. Bay gio ban cua minh da co 1 nang cong chua nho 2 tuoi va 1 hoang tu be con trong bung me. QuyenChi thu den kham o phong mach cua vo chong BS Tu Van - Quang Vinh (218 Nam Ky Khoi Nghia, Q3) xem sao, ban minh cung da dieu tri o day. QuyenChi biet khong? BS Tu Van va BS Quang Vinh cung chinh la Ong Do Ba Do vo cung mat tay cua 2 thien kim tieu tho ( theo cach goi cua ong xa minh) nha minh do.Noi nho cho QuyenChi biet 1 chuyen nay, theo BS <BAT mi>* bat mi * voi vo chong minh thi moi lan lam * chuyen do * <CHUYEN do>tinh than phai thoai mai, dung tu tao cho minh ap luc ve chuyen co con. Vo chong minh khi moi dam cuoi cung rat mong co con lien vi ong xa minh la con trai ca va cung da 39 tuoi, the la tui minh da rat * cang thang * <CANG thang>moi lan minh * den thang * <THANG>.Tui minh da that vong den 6 thang lien nen tim den BS de xin tu van. QuyenChi biet BS da&nbsp;khuyen tui minh lam gi khong? BS khuyen tui minh sap xep thoi gian di&nbsp;nghi mat 1 chuyen do. Tui minh nua tin nua ngo nhung cung di choi 1 chuyen vi khi dam cuoi ca 2 deu ban qua chua kip di huong tuan trang mat. Ket qua la sau chuyen nghi mat do minh da co thai.Sau do 2 nam tui minh lai len ke hoach sanh them 1 be nua va tui minh lai&nbsp;mong ngong vao moi&nbsp;thang&nbsp;<TOI thang>. Tui minh da phai cho toi 1nam dung thi moi chot nho ra loi khuyen cua BS lan truoc. The la&nbsp;tui minh khong them nghi toi ke hoach da len san nua, thoai mai vui choi. Ca nha minh tham gia&nbsp;1 chuyen du lich nuoc ngoai 7 ngay, va nhu lan truoc minh da toai nguyen.Hien nay&nbsp;minh va ong xa deu rat man nguyen ve 2 thien kim tieu tho cua minh.</P>

<P>Minh viet dai nhu vay de QuyenChi biet rang ban co rat nhieu hy vong va chac chan ban se dat duoc y nguyen trong 1 ngay khong xa. Minh chuc QuyenChi vui ve, som dat duoc mong uoc. QuyenChi hay chuan bi san tinh than va suc khoe de lam me di nha vi con nit quay kinh khung lam do.</P>

<P>Than.&nbsp;&nbsp; </P>
    • 95 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

<P>Chị Quyenchi và các bạn thân mến!</P>
    <P>Từ câu chuyện cảm động của bạn cùng với sự quan tâm, chia sẻ của các bạn trên diễn đàn thật khiến tôi vô cùng xúc động. Tôi biết mình cũng chẳng giúp cụ thể cho chỉ, nhưng qua đây tôi xin bày tỏ nỗi cảm thông kèm theo lời chúc tốt lành với anh chị.</P>
    <P>Giả sử, vì một lý do nào đó, y học cũng không giúp được gia đình chị có cháu bé thì xin chị cố gắng lạc quan mà vui sống và đừng để sự việc ảnh hưởng quá lớn đến hạnh phúc gia đình. Thật ra vấn đề này rất khách quan. Anh chị cố gắng hết sức mình đồng thời biết an ủi, san sẻ cho nhau một khi việc lớn không thành.</P>
    <P>Một lần nữa chúc chị mau chóng có tin mừng và hạnh phúc!</P>
    <P>&nbsp;</P>
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

<P>cám ơn rất nhiều về những góp ý chân tình của các bạn !!! yeh ơi, tụi mình cũng biết là phải "thật thoải mái" trong "chuyện ấy".....nhưng......cũng "tâm lý đè" ghê gớm luôn đó...vì cứ bị chèn ép giữa 2 dòng suy nghĩ : "thành công hay không thành công" - "có" hay "không có"...và cũng đã thử làm lại 2 tuần trăng mật ở nước ngoài.....nhưng đều không có kết quả !!! nhưng tụi mình cảm thấy "hơi lạc quan" hơn rồi !!! nói thiệt đó !!! vì thời gian cũng còn khá dài để tiếp tục "hy vọng" !!!&nbsp; tụi mình&nbsp;rất "phục" những cặp vợ chồng như bạn của chị yeh !!! vì phải có ý chí bằng thép thì mới kiên trì như vậy hén...</P>
    <P>chi chân thành chúc hai bạn hạnh phúc và.....cho tụi mình gởi lời thăm đến "hai thiên kim tiểu thơ" của yeh nha...fraud oi, tui mình cũng đoán được là cháu của bạn cũng kháu khỉnh lắm nhỉ ?!?!?</P>
    • 548 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

<P>Vay la` Chi cung nhan duoc rat nhieu su dong ca'm cua moi nguoi xung quanh.</P>
    <P>Ai cung quan tam va lo lang cung voi Chi day. MeoBe ca'm thay hi`nh nhu Chi dang hoi bi quan va kha' cang tha'ng. Co ga'ng len di nhe'. Cu' quen phu't tat ca va` vui ve. Dieu nay quan trong la'm</P>
    • 50 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

<P>Quyen Chi than men, toi cung tung o trong tam trang cua ban, te hai hon nua, la toi bi lac noi mac tu cung, gay u nang, chinh vi the kha nang dau thai rat it. </P>
    <P>Toi da di dieu tri o vai bac si, uong thuoc cho khoi u nang ngung phat trien, sieu am moi tuan de biet ngay rung trung, v.v...Noi chung la du moi phuong phap. Co luc toi tuong chung that vong &amp; met moi</P>
    <P>Co 1 nguoi ban cung hiem muon chi toi den 1 nha thuoc bac, ten la Cao Chanh Duong, vi ban toi uong thuoc &amp; da co con nhu mong doi sau 8 nam. Tiem thuoc bac nay nam tren duong Pham Van Hai, gan cho, hinh nhu so 93 Pham Van Hai. Toi uong duoc 6 thang thuoc ( 12 tuan) thi co thai.</P>
    <P>Toi khong biet ly do vi sao ban hiem muon, nhung "con nuoc con tat", cu thu moi kha nang di co phai khong?</P>
    <P>Rat mong ban som co tin vui, boi vi co baby la dieu rat tuyet voi, tuyet voi hon rat nhieu so voi nhung gi toi nghi.</P>
    <P>Chuc ban may man &amp; hanh phuc</P>
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

<P>2911 oi,</P>
    <P>Chuc mung chi da co baby theo y muon. Minh cung co nghe nhieu nguoi khuyen la nen uong thuoc Bac nhung tui minh cung cu thu theo Bac si mot vai thang nua xem sao ?!?!? Rat cam on su gioi thieu cua chi, be cua chi da lon chua ???? Du'ng la co con thi` "rat tuyet voi" - mac du se co nhung xao tron trong cuoc song nhung em muon da'nh doi nhung gi minh dang co hien nay de co duoc dieu do !!! 2911 oi, chac la se co "dau hieu kha quan" som thoi phai ko ???? </P>
    <P>Than chuc Chi va gia dinh that vui ve va hanh phuc.</P>
    • 50 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

<P>Hi Quyenchi, baby cua Trang duoc 6 thang tuoi roi, con gai, ket qua cua 4 nam sau khi ket hon &amp; hon 1 nam kien nhan &amp; met moi voi cac loai thuoc &amp; cac ky sieu am , voi su cang thang tam ly &amp; ....khong biet bao nhieu la nuoc mat </P>
    <P>Mong tin vui cua ban</P>
    <P>&nbsp;</P>
    <P>&nbsp;</P>
    • 62 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

<P>Chi Quyen Chi than men!</P>
    <P>Toi co doc duoc nhung tam su cua chi, toi co duoc biet mot thay lang chua vo sinh rat tot, nhung lai o Ha Noi, rat nhieu nguoi den do chua, co nhung nguoi Viet Kieu o My ve, nhieu nguoi nay da co con roi, ba lang do chua bang thuoc gia truyen khong phai uong. Ba lang do ten la Thinh tai 28 Phan Phu Tien, HN. Minh da co benh thi phai vai tu phuong, chi co the thu ra do kham xem. Tuy tung benh ma chua benh lau hay chong, theo toi duoc biet thi nguoi chua lau nhat cho ba lang do la 6 thang con da so khoang 2-3 thang thoi.</P>
    <P>Chuc chi som co em be</P>
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ca'm ơn chi "be Trung" rat nhieu...chi mat khoang 3-6 thang la co baby thiet sao ?!?!? Nghe thi` "thi'ch" that day nhung cung that la tiec vi` ba` lang&nbsp;do' lai o tan Ha Noi !!! Vi&nbsp;hien tai, em van theo&nbsp;Bac sy Trong -&nbsp;cu de&nbsp;va`i tha'ng nua xem sao, neu ko thi` chac la em phai ra Hanoi de gap ba` lang cua chi roi !!!&nbsp;Nghe tin na`y - em&nbsp;pha^'n cha^'n han len day !!!&nbsp;
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

<P>Chi Trang 2911 oi,</P>
    <P>That la hanh phuc khi co em be' ga'i phai ko ???? Em cung rat thich con gai dau&nbsp;long nhung ko biet co`n phai "cho*`" &amp; "do*.i" trong bao lau nua ?!?!? 6thang roi thi` chac la chua&nbsp;biet nghich nhi ? </P>
    <P>Mong mau co tin vui de bao cho cac ban cu`ng tham gia dien da`n cu`ng voi toi biet, cu`ng chia se "niem hanh phu'c" ko biet bao gio se den cua chung toi.....Hy vong !!!</P>
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

<P>Các chị ơi.....</P>
    <P>Tháng này lại "thất bại" nữa rồi !!!!!!!!!!!!!!! Chán nản quá đi mất....</P>
    • 17 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

<P>Bạn Quyen Chi oi,&nbsp;đừng nản lòng! Tôi nghĩ bạn và&nbsp;ông xã nên vui vẻ&nbsp;đi chơi, coi bóng&nbsp;đá... Tâm lý phải thật thoải mái&nbsp;mới&nbsp;được.
    Nè, coi chừng bữa nào bạn có con rồi thì không coi bóng đá được nữa đó. Hoặc lúc đó ông xã bạn cứ ôm lấy cái ti vi mà la hét thì khổ bạn đó! &nbsp;</P>

<P>Phải lạc quan và tin tưởng nghe Chi!</P>

<P>&nbsp;</P>
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

<P>Chị quyenchi thân mến,</P>
    <P>Mình cũng rất đồng ý với&nbsp;carot là chị phải vui lên và dù thế nào đi nữa cũng không được nản lòng,&nbsp;hãy tạo cho mình tâm lý thoải mái nhé.&nbsp;Chị nên tự nhủ "thua keo này, ta bày keo khác", mình tin là rồi một ngày đẹp trời nào đó&nbsp;chị cũng sẽ có tin mừng. </P>
    <P>Thân mến,</P>
    <P>&nbsp;</P>
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

<P>Các bạn ơi,</P>
    <P>Thêm một tháng nữa lại trôi qua - đồng nghĩa với niềm hy vọng đang mỏng dần đi !!!</P>
    <P>Ko biết trên diễn đàn này, có ai đã từng chụp film cổ tử cung để tìm ra nguyên nhân gây vô sinh chưa nhỉ? Cảm giác như thế nào ??? Có thể chia xẻ với tôi ko ???</P>
    <P>Mến chúc tất cả một ngày tốt đẹp - Rất mong nhận được những kinh nghiệm của các bạn</P>
    • 288 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

<P>Chi ơi! </P>
    <P>Việc chụp cổ tử cung và&nbsp;ống dẫn trứng&nbsp;để xác định rõ nguyên nhân vô sinh (nếu có) là điều cần thiết phải làm. Bạn đừng lo sợ, việc chụp X-Quang này không có gì đau đớn lắm đâu, mình nghĩ bạn dư sức chịu đựng được mà, thời gian chụp khoảng&nbsp; 10 phút thôi, trong khi bơm thuốc để chụp thì hơi tức tức ở vùng sống lưng và sau khi chụp thì hơi chóng mặt một tí. Nếu bạn đang ao ước có baby thì cái khó chịu này chẳng là gì so với đau đẻ cả. Cố gắng lên, chúc Chi có kết qủa tốt đẹp.</P>
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

<P>"Cuti" oi,</P>
    <P>Em&nbsp;cảm thấy vững tin thêm "một tí" rồi !!! Suy đi nghĩ lại thì "cái mong muốn có con" so với "cái đau" chẳng là cái gì cả phải không ??? Biết là vậy nhưng&nbsp;em vẫn cảm thấy "sợ" khi mình phải đối mặt với giai đoạn này. Tuy nhiên, sau khi nhận được "kinh nghiệm" cua Cuti thi` Chi lại "can đảm" hơn lên rồi !!! Cám ơn chị rất nhiều nhé.</P>
    <P>Thân ái,</P>
    • 43 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

<P>QuyenChi oi, o co quan minh co mot co da tung that vong, dau kho nhu ban trong 15 nam, va sau do quyet dinh quen di va tim niem vui o nhung thu khac xung quanh minh. Hai vo chong co da xac dinh la se chang bao gio co the co con. The ma ban biet khong, cach day 3 nam, tuc la sau dam cuoi cua co chu dung 20 nam, co lai co bau (tu nhien nhe, khong he co mot chut can thiep cua thuoc men gi ca!!), va bay gio co chu dang rat hanh phuc voi mot be trai 3 tuoi khau khinh. The co la khong!!! Minh ke chuyen nay khong phai de ban chan nan ve mot thoi gian cho doi dai nhu vay, ma de ban tin rang moi dieu ky la deu co the xay ra, ngay ca khi khong con mot chut hy vong nao.</P>
    <P>Mong ban hay vui len.</P>
    NhimBong
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4