Tâm sự con cái

Cầu con ở chùa Ngọc Hoàng

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 182K Lượt đọc
  • 1.6K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 51 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Gửi các mẹ thân yêu!
    Mình đang hành trình tìm con yêu nhưng mãi chưa thấy. Có mẹ nào cầu con ở chùa Ngọc Hoàng ( Phước Hải Tự) thành công không?

Mong các mẹ chia sẻ.:Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 463 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

Em thì không đi cầu con ở chùa này, nhưng theo em nghĩ thì chị cứ đến chùa cũng là một điều tốt, cho đầu óc thanh thản thoải mái, giúp cho mình vững tin hơn thì con yêu cũng sẽ mau về.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,545 Bài viết

• 1,708 Được cảm ơn

Mình cũng có đi chùa đó còn cầu con thì chưa nhưng mình có quen 1 mẹ ở trên này, mẹ í 2 lần cầu con đều có luôn trong tháng đi cầu đó, mặc dù lần đầu thì bị sẩy, lần 2 2vc đi cầu rồi tháng đó có bầu mẹ í nghỉ làm rồi uống thuốc dưỡng thai, jo bé mới sinh được tầm 3 tháng rồi.

Chùa đó nghe đâu là di tịc lịch sử nên linh lắm, mẹ nó cứ đi đi, đi xong thấy lòng thanh thản lắm, mình mỗi lần đi chùa là thấy thanh thản, nhớ đi 2vc đó. Chúc bạn may mắn.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 287 Bài viết

• 805 Được cảm ơn

Chào cả nhà, em mới đi cầu ở chùa này về nè, em cũng được các chị đi trước hướng dẫn thôi, chị đừng mua gì theo nhé, đến chùa vào trong nói họ bán bộ cầu con họ sẽ bán (tiền thì tùy hỷ) bồ đó gồm: 3 nén nhang, 1 sợt dây chỉ đỏ, và chai dầu.
    Sau đó vào chỗ cầu con sẽ có 1 chú già già hướng dẫn, mình khấn vái và xoa bụng mẹ mang thai, sau đó chọn tượng hài nhi trai hay gái đeo dây chỉ đỏ vào.

Em vừa mới đi hôm tuần rồi, em cũng đang đợi phép nhiệm mầu đây.chúc các chị may mắn nhé
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ co the cho mình đia chi chùa này đươc ko? Cám ơn các mẹ nhé
    • 88 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình có đến chùa Ngọc Hoàng cầu rồi. Mình thấy rất linh nha các bạn. Nhóc của mình giờ gần 3 tuổi rồi, nhưng con cầu con khẩn thì hơi khó nuôi các bạn ạ
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 261 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Địa chỉ đây chị: 73 Mai Thị Lựu, Quận 1. Ngay vòng xoay Điện Biên Phủ - Nguyễn Bỉnh Khiêm
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 51 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bong_soc Xem bài viết
    73 Mai Thị Lựu, Q1 nhe mẹ nó.
    • 51 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuanthutang Xem bài viết
    Mình có đến chùa Ngọc Hoàng cầu rồi. Mình thấy rất linh nha các bạn. Nhóc của mình giờ gần 3 tuổi rồi, nhưng con cầu con khẩn thì hơi khó nuôi các bạn ạ
    Mẹ xuanthutang oi, nghe mẹ nói giúp cho mình có niềm tin quá, hôm qua mình có đi rồi. Mong là điều kỳ diệu sẽ đến với vợ chồng mình. Mình thèm có con lắm lắm.

Cảm ơn các mẹ nhiều nhé.
    • 51 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mongconyeulam_dn Xem bài viết
    Chào cả nhà, em mới đi cầu ở chùa này về nè, em cũng được các chị đi trước hướng dẫn thôi, chị đừng mua gì theo nhé, đến chùa vào trong nói họ bán bộ cầu con họ sẽ bán (tiền thì tùy hỷ) bồ đó gồm: 3 nén nhang, 1 sợt dây chỉ đỏ, và chai dầu.
    Sau đó vào chỗ cầu con sẽ có 1 chú già già hướng dẫn, mình khấn vái và xoa bụng mẹ mang thai, sau đó chọn tượng hài nhi trai hay gái đeo dây chỉ đỏ vào.

Em vừa mới đi hôm tuần rồi, em cũng đang đợi phép nhiệm mầu đây.chúc các chị may mắn nhé
    Nào, chúng ta cùng cố gắng 2v nét căng nha mẹ nó, khi nào có tin vui thì nhớ lên báo tin để cho các mẹ đang mong con có thêm động lực nha. Yêu cả nhà nhiều.
    • 544 Bài viết

• 2,198 Được cảm ơn

Mình thì chưa chứng minh được linh hay không. Nhưng nhỏ e chồng mình là 1 minh chứng cho việc cầu con ở chùa này linh và là minh chứng cho vấn đề con cầu con khẩn thì khó nuôi. hìhì...Cu cậu khó chịu không chịu nổi, 1 tiếng động nhỏ như là đặt cái mắt kính lên bàn cũng làm ảnh thức giấc. Cả nhà hay đùa, 2 mẹ con nên kiếm 1 cái am mà ở đi. hihi....Thằng nhóc thấy ghét lắm!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Meo2011; 08/11/2010 vào lúc 01:15 PM.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 51 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekittyty Xem bài viết
    Mình cũng có đi chùa đó còn cầu con thì chưa nhưng mình có quen 1 mẹ ở trên này, mẹ í 2 lần cầu con đều có luôn trong tháng đi cầu đó, mặc dù lần đầu thì bị sẩy, lần 2 2vc đi cầu rồi tháng đó có bầu mẹ í nghỉ làm rồi uống thuốc dưỡng thai, jo bé mới sinh được tầm 3 tháng rồi.

Chùa đó nghe đâu là di tịc lịch sử nên linh lắm, mẹ nó cứ đi đi, đi xong thấy lòng thanh thản lắm, mình mỗi lần đi chùa là thấy thanh thản, nhớ đi 2vc đó. Chúc bạn may mắn.
    Cảm ơn mẹ kitty đã động viên nhé. Mẹ kitty có bé nào chưa, chia sẻ kinh nghiệm cho mình với nhé. Ui, mong con yêu quá....:Worried:
    • 1 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

mình cũng đi chùa Ngọc Hoàng rồi đó.
    Lúc biết có bầu mua trái cây đến tạ.
    Có bầu rồi thì ráng tháng nào cũng đi 1 lần, xin cho mẹ con khỏe mạnh.

Sinh bé xong mẹ ở nhà, bố đại diện vào chùa khấn các cụ báo cáo mẹ tròn con vuông.

Chúc các mẹ sớm có tin vui.
    • 214 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Ở Hà Nội có chùa nào cầu con không hả các mẹ?
    • 101 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Em ở HN nên ko biết chùa Ngọc Hoàng chỉ mới nghe nói thôi nhưng em cũng xin kể chuyện của em cho các mẹ vững tin nhé. Vợ chồng em lấy nhau gần 3 năm rồi. Hồi mới cưới em cũng có bầu 2 lần nhưng đều bị lưu lúc 8 tuần sau đó em kế hoạch một thời gian cho lành dạ con rồi quyết định đi khám để mong có thai. Kết quả chồng em bị yếu tinh trùng, em hơi yếu nội tiết. Bác sĩ nói nếu để tự nhiên thì nguy cơ lưu sẽ rất cao. Bác sĩ chỉ định làm IUI nhưng ko thành công. Em về thả gần 1 năm cũng ko dính thế mà trước thì lại rất nhạy. Vc em rất lo lắng từ khi biết khó có con vc em thường xuyên đi chùa ngày rằm và mùng 1 nhưng chỉ đi chùa gần nhà thôi chứ ko đi chùa lớn nào cả. Đến tháng 4 năm nay vc em chuyển đến nhà mới. Hôm đấy là ngày rằm em đi chùa gần nhà mới ( lần đầu tiên đến chùa này vì em mới chuyển về nhà đuoc mấy hôm). Đây là một ngôi chùa làng nhỏ có khoảng vài sư nữ thôi. Em đang khấn mong con thì có một cậu bé từ đâu chạy ào đến ôm chầm lấy em gọi "mẹ ơi". Hóa ra cậu bé tưởng nhầm em là mẹ cậu bé vì em mặc áo màu vàng giống mẹ cậu bé. Ông xã em cũng chứng kiến cảnh này. Em cho rằng đây là điềm tốt lên nói với oxa là tháng này đi đứng cẩn thận biết đâu lại có tin vui. Cuối tháng em đó em có tin vui thật lần này thai nhi phát triển tốt đến bác sĩ cũng phải ngạc nhiên. Hiện giờ em bé nhà em được 26 tuần rồi ah (trộm vía ngàn lần con vẫn khỏe mạnh). Em nghĩ rằng đi chùa rất tốt đấy các mẹ ah nhưng ko nhất thiết là chùa to đâu mình đi chùa gần nhà thôi cũng được mấu chốt là thành tâm.
    • 1,095 Bài viết

• 809 Được cảm ơn

Mình cũng đi chùa Ngọc Hoàng năm ngoái, rùi cũng có thai mừng lắm , nhưng lại sảy thai tự nhiên ko rõ nguyên nhân, để 1 năm ko thấy ji, buồn quá. tháng rùi cũng vào chùa Ngọc Hoàng cầu tiếp , mong là trời phật thương mà phù hộ cho mình :Angel:
    Con là điều kỳ diệu của Ba Mẹ....
    • 207 Bài viết

• 351 Được cảm ơn

Mình cũng ở Hà Nội, cũng mong đi chùa quá mà không biết chùa nào linh. Hôm trước nhà mình làm lễ ở 1 điện tư gia. Lúc làm xong thầy phán là chắc chắn sẽ có bầu ngay, nhưng nếu ko làm lễ tiếp thì sẽ bị sảy, làm mình lo lắng mệt mỏi quá.

Có người còn bảo các đạo sĩ thì thường hay phái âm binh đi theo mình, nên nếu cầu việc gì thì sẽ hiệu nghiệm rất nhanh, nhưng sau đó các âm binh sẽ đeo bám mình mãi cho đến khi nào mình khánh kiệt thì thôi. Ôi mình sợ quá. Lễ trước đã 15 triệu rồi, thầy đang bắt làm lễ tiếp theo 50 triệu nữa. Nếu được thì mình chẳng tiếc gì cả, chỉ sợ ko được thì đó là một số tiền khá lớn, vc mình còn đang khó khăn. Mình ko biết phải làm sao nữa.

Nghe nói có đền thờ Mẫu ở Vĩnh Phúc cầu con cũng thiêng lắm thì phải. Các mẹ đã đi bao giờ chưa?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,545 Bài viết

• 1,708 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaolinh2010 Xem bài viết
    Cảm ơn mẹ kitty đã động viên nhé. Mẹ kitty có bé nào chưa, chia sẻ kinh nghiệm cho mình với nhé. Ui, mong con yêu quá....:Worried:
    Mình cũng đang mong con mấy tháng nay rùi nè mẹ nó. Cũng mệt và bùn lắm, mình bị suy nhược lun đó nhưng mình cũng đang cố gắng và tin là 1 ngày ko xa sẽ có 2v. Cố lên bạn nhé :LoveStruc:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 502 Bài viết

• 938 Được cảm ơn

Bạn đến cầu 1 mình hay đi cả 2 vc vậy? Mình lần vừa rồi về SG thì có nghe bạn chỉ nên đến đó cầu con nhưng không biết cách thức nên chỉ đi 1 mình, và khi mua đồ cúng thì cũng không biết vụ mua đồ cúng để cầu con mà chỉ mua đồ cúng bình thường là nhang và 1 chai dầu thôi ah. Không biết như vậy thì mình có được linh nghiệm không nữa.