CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

Xin hãy cho em lời khuyên. Em rối quá!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.32K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 290 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Em không biết nên bắt đầu từ đâu nữa. Có lẽ em nên bắt đầu từ 5năm trước, em và mối tình đầu (ng ấy học chung em từ cấp 2, tốt nghiệp cấp 3 thì chính thức wen nhau gđ 2 bên cũng vun vén đợi tốt nghiệp đh thì cưới). Em và ng ấy trót vượt wá giới hạn và em có thai. Nhưng khi đó a ta đã muốn xa em để theo đuổi 1 cô bé mới lớp 10, a ta đòi ctay và bảo em bỏ bé. Em bảo sẽ nuôi 1mình thì a ta gọi về bảo mẹ em đi mà giải quyết đưa bé cho lẹ đi a ta ko cưới ko phải con a ta. Gđ em là gđ toàn nhà giáo đã rất shock gọi ngay cho em khi em đang học trên giảng đường. Em sợ nên ko dám về nhà. Em tìm về nhà a ta xin pa mẹ a ta júp đỡ thì họ bảo ko liên quan đến họ. Đau đớn, hụt hẫng ko biết phải đi đâu khi mà nếu tính tất cả tài sản khi đó em có chưa tới 700k. Em ko dám về nhà, ko nơi nào để đi. Em đón xe về vũng tàu lang thang và lang thang. Em nhìn biển hàng jờ mún chết đi cho xong nhưng em ko thể bắt con em cùng chết. Em cứ đi đi mãi và kiệt sức... Em tỉnh lại trong bv, 1cặp vc đã cứu em khi em ngất trên bãi biển. Nghe hoàn cảnh em họ ngỏ ý júp em việc để jữ bé. Theo a chị ấy về tp em đc chăm sóc tận tình hàng ngày em chỉ cần nấu ăn và chơi với chị cho đỡ buồn vì vừa mất con lần thứ 5.( a chị ko thể có con mà phải thụ tinh). Gần đến ngày sinh em khóc suốt vì tủi thân và thương bé. A chị ngỏ lời sẽ nuôi dùm em. Suy nghĩ, hàm ơn em đã khai tên chị khi sinh. Con trai em thành con a chị. Em đã trốn chạy vì em sợ em ko đành lòng xa con bé sẽ phải chịu khổ. Em quay về xin gđ tha thứ, đi học tiếp, tốt nghiệp và tìm đc ng đàn ông của đời mình. A thông cảm quá khứ của em, khuyến khích em đón con về. Em tìm đến nhà a chị ngôi nhà mà tuần nào em cũng đứng len lén nhìn con. A chị vui khi gặp em nhưng cũng buồn vô hạn. Nhìn con quấn quýt bên a chị em ra về. Em ko muốn csống con xáo trộn, ko muốn ân nhân buồn và hơn hết em ko có tư cách...
    Có lẽ csống em đã là kết có hậu khi ox mua nhà kế bên nhà a chị ấy cho em đc gần con và em lại thành mẹ nuôi bé và có với a đứa con trai kháu khĩnh. Nhưng mới đây về wê em mới bik vì 1tai nạn ng y đầu ko thể có con nữa ata lại là con 1. Gđ a ta tìm đến nhà em mong tìm đứa cháu trai năm nào vì nghe đồn em đã sinh bé. Em đã bảo em bỏ rồi. Gđ đó xin gặp mặt thui chứ ko dám xin nhận lại. Gđ em, ox em và cả pa mẹ nuôi bé khuyên em cho gặp. Nhưng, em đã ko dám nhận con vì sợ bé tổn thương nếu jờ em cho gặp thì là vô ích sao? Em đau lòng wá. Em đáng trách nhất nhưng em xin cho em lời khuyên. Nhìn a ta và gđ a ta em thấy thương hại. Nhưng ảnh hưởng tới con em em ko muốn. Và xin cho em hỏi gđ a ta có jành dc quyền nuôi bé hay nhận bé khi cm a ta chỉ có bé là con ko?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 166 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Chào em
    Em thật dũng cảm khi quyết định sinh con trong hoàn cảnh như thế.Chính vì vậy mà ông trời thương em, cho em gặp hai vợ chồng tốt bụng kia; chị nghĩ ở thời điểm đó họ là gia đình tốt nhất cho con trai nhỏ của em. Và em còn cao thượng hơn khi quyết định không đòi con về. Suy nghĩ của em phải nói là rất thấu tình đạt lý. Chúc mừng em đã có một người chồng tốt và một gia đình hạnh phúc.
    Còn người bạn trai cũ và gia đình quý hóa của anh ta, họ đã nhận được những gì họ xứng đáng được nhận rồi. Em không cần phải quan tâm đến họ. Nếu như họ là người biết nghĩ thì tất cả những chuyện này đã chẳng xảy ra. Em thử tưởng tượng hồi đó mà em một thân một mình, thai nghén rồi sinh nở lỡ có mệnh hệ gì thì ... Tốt nhất em cứ giữ câu trả lời của em là hồi đó em đã bỏ thai rồi. Chứ nếu không họ sẽ còn theo đuổi dài dài. Gặp cháu bé một lần rồi sẽ muốn gặp nhiều lần, lòng người khó đoán lắm.
    Mà lẽ ra họ không nên làm phiền em nữa mới phải. Cuộc sống của em đang yên ổn và không cần có gia đình đó thì em cũng đủ việc để làm rồi. Nếu chị là em thì câu trả lời ngắn gọn là KHÔNG.

Mẹ yêu con bằng ông Trời...:LoveStruc:
    Rộng không bao giờ hết

• 290 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Em cảm ơn chị đã chia sẻ cùng em. Nhưng người xưa jờ tàn phế hết nửa thân dưới ko còn cảm giác. Tất cả mọi ng ai cũng khuyên em hỉ xả đi. Nhưng em nói thật em vốn tính ích kỷ ko cao thượng, ngày xưa họ ko cần thậm chí muốn giết bé thế mà giờ... Gđ ng ấy giờ ngày nào cũng van xin gđ em cho gặp cháu. Nhìn họ nhiều khi em muốn cho gặp nhưng... Đến tận giờ phút này em vẫn tự trách sao ngày đó em lại...để jờ em có tất cả nhưng lòng ko lúc nào thanh thản...

• 3,049 Bài viết

• 19,608 Được cảm ơn

Không cho gặp. Và cũng nói là đã bỏ con. Không ngập ngừng, lằng nhằng gì hết.

Vậy là em đã trả ơn cho anh chị hiếm muộn con. Cũng như mang lại sự bình yên cho con em (Ít ra là mẹ, em phải làm được như thế)
    Còn chuyện người yêu đầu và gia đình anh ta, thì em không việc gì áy náy. Em có làm gì đâu. Đó là cái "quả ác" mà chính họ tạo ra. Có phải em đâu. Giờ thì họ phải nhận lấy. Gieo nhân nào, gặt quả đấy. Họ nhận. Không phải con em, hay cha mẹ nuôi của con em. Hay chính em.

Công sinh, không bằng công dưỡng. Từ bi hỷ xả kiểu trên như em nói là sai cách.

À, lời khuyên nho nhỏ. Đã đọc nhiều bài post của em. Thấy em nói chuyện cũng dễ thương. Chỉ là...đọc bài viết nhiều khi phải căng mắt và muốn "nấc cục". Em viết tắt nhiều quá. Viết rõ ràng, chấm phẩy rõ ràng thì chắc dễ thương hơn nhiều lần
    Chỉnh sửa lần cuối bởi yukeejoo; 27/03/2012 vào lúc 08:03 AM.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 290 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Em cảm ơn chị. Em online bằng điện thoại nên hay viết tắt. Hic. Đụng tới máy tính là bị la ngay vì bị bảo lo chăm con đi. Hi. Cầm đt thì ở trong phòng ko lo bị la.

• 215 Bài viết

• 639 Được cảm ơn

Chỉ cần em cho gặp một lần thì mọi thứ sẽ dần vượt ra ngoài vòng kiểm soát, em hãy nghĩ đến con và bố mẹ nuôi của cháu. Cuộc sống của họ đang rất yên bình.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 84 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

mình cũng đồng ý là không cho gặp, ảnh hưởng rất lớn đến bé và cả cha mẹ nuôi của bé nữa. gia đình họ vốn ích kỉ chỉ nghĩ cho họ thôi, không ai chắc gặp 1 lần rồi họ sẽ làm gì tiếp theo nữa.

• 50 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Nếu gia đình nhà người yêu cũ của bạn thực sự có tâm thì ông bà ấy đã không bắt bạn bỏ con khi bạn về xin ông bà ấy, đó là những người không có tâm, chỉ đến bây giờ, khi họ không còn thấy có một cái gì để trông đợi nữa thì họ mới nhớ tới đứa cháu nội mà họ đã từng bắt người ta vứt bỏ. ĐỪNG BAO GIỜ CHO GẶP BẠN à.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 990 Bài viết

• 596 Được cảm ơn

Đừng làm xáo trộn cuộc sống hiện tại của con bạn, và cả của bạn nữa, chỉ vì lòng ích kỷ của những kẻ chẳng ra gì.
    Thanh Thử điện tiền thiên thụ Quế
    Quảng Hàn cung lý nhất chi Mai

• 124 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Mình cũng giống các mẹ trên này, khuyên bạn nhất quyết không cho gặp mặt. Những con người như ng iu cũ và gia đình ng iu cũ của bạn là những ng ích kỷ, họ đã từng chỉ nghĩ bạn thân họ, ruồng rẫy bạn và con bạn, bắt bạn bỏ con đi, và giờ đây khi họ nhận quả báo, họ lại muốn nhận lại con bạn, mà không nghĩ tới những gì họ đã từng đối xử với bạn và bé con. Bạn hãy vì con bạn mà kiên quyết giữ sự bình yên cho cháu, đừng để họ gặp cháu và làm đảo lộn cuộc sống đang rất tốt đẹp của cháu hiện nay. Chúc bạn mạnh mẽ và sáng suốt.

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3