CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

Xin giúp đỡ về cách làm đơn Ly Dị

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.67K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Khong biet phai noi sao nua, mong cac anh chi thong cam nhe.
    nay toi muon lam don ly di ma khong biet the nao. mong cac anh chi di tr co biet chi bao giup.
    tran thanh cam on

ghi chu: ko go duoc tieng viet
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Em là Single mom và xin được giúp đỡ về việc làm

Chào các mẹ các chị ạ. e đang là sinh viên năm 3, giờ có con được 3 tháng và đã bảo lưu kỳ học này. hiện em đang tìm việc làm thêm để kiếm thêm chút thu nhập chăm con. e học trường KHXH&NV, học qua tiếng trung, biết pha chế 1 số đồ uống nữa. E hy vọng được các mẹ các chị giúp đỡ về việc làm. em...

• Đàn ông ai cũng ngoại tình sao?

Vợ chồng mình lấy nhau đã 9 năm có con 8 tuổi,mình thuộc tiếp khá xinh và biết chưng diện hợp mốt...

• Xin giúp đỡ về thủ tục hải quan?

Chào các mẹ, Chồng em dự định về VN thăm ông bà nội và sẽ đem về 2 cái laptop cho mấy đứa em (đang là SV) giá tổng cộng khoảng 1200 đô Mỹ. Em không biết là Hải Quan VN có làm khó dể gì không? Anh ấy sẽ phải đóng tổng cộng bao nhiêu tiền thuế? Có cách nào miễn giảm thuế không? Các mẹ có kinh...

• Phụ nữ sướng hay khổ là do chồng?

Sáng sớm, mở Facebook lướt NewFeed chợt nhìn thấy câu này: Phụ nữ sướng hay khổ...hơn nhau ở tấm...

• Dưỡng trắng bằng nước vo gạo, đã kiểm chứng!

Số là ...em bị đen, xạm da nhiều từ ngày có thai. Hic. Ai cũng bảo có thai sẽ thay máu, người biến...

• 894 Bài viết

• 1,210 Được cảm ơn

Nếu muốn doạ thôi thì viết thế nào chả được. Còn li dị thật thì lên toà án nhân dân quận xin mẫu rồi viết theo mẫu, có 2 loại đơn: mẫu đơn đồng thuận li dị và mẫu đơn đơn phương li dị. Viết xong thì nộp lên toà án nhân dân quận, thời gian giải quyết từ 4-6 tháng. Hi...
    Dòng đời mong manh theo tháng năm cuộn trôi
    Gió vẫn thổi và lòng em vẫn đợi
    Suốt những đêm đông dài tăm tối
    Chờ nắng hanh vàng về sưởi ấm trái tim
    • 137 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đơn giản lắm, lên Tòa án quận nơi mình ở mua 2 mẫu đơn như byby313 đã nói, mang về kê khai, ký xoẹt xoẹt rồi mang ra Tòa nộp. Muốn chậm để còn hy vọng nối lại thì mặc kệ bao giờ Tòa gọi thì gọi. Còn muốn nhanh chỉ 2 lần hầu Tòa trong vòng thời gian 2 tuần thì phong bì là ok.