CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

Vợ xấu lấy chồng đẹp, Chồng xấu lấy vợ đẹp!

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 11.4K Lượt đọc
  • 75 Trả lời

12 Người đang theo dõi

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8
    • 80 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Anh chị có ai rơi vào cảnh này không?

Ngày đầu tiên mình đến gặp cha mẹ chồng, và chị chồng, họ chỉ nói mình là được cái nhìn phúc hậu, vì mình mập, và lùn, mình đứng với chồng của mình là thành số 10. mà số 10 này thì số 1 cao chồng ngồng, số 0 thì thấp chủn, ui, thế đấy! Đi đâu cũng bị dòm ngó, trong lòng thì cứ sợ mất chồng, nhưng chồng của mình thì cứ bảo với mình, hãy tự tin với bản thân mình, và chồng là chồng của mình, không ai lấy đi được đâu, đẹp chỉ là bề ngoài, cái quan trọng là cái tình tính, và bản chất, ox mình nói thế, và vợ là người chồng thix, mình hỏi chồng mình, thix cái gì ở vợ, thì thix cái lùn và mập, ox mình thĩ mẫu người ú, nhưng đừng ú quá, vì ú mỗi lần ôm cho đã, lùn thì dễ bế, dễ bồng, chồng mình cũng thix bồng mình y như con nít vậy, ox mình nói người ta dòm ngó kệ người ta, 2 vợ chồng hạnh phúc, và nghĩ cho nhau là okie rồi.
    Thế nhưng mình vẫn lo..........chẳng biết có ai giống mình không, nói thì nói vậy đó, ox của cũng giải thix rất nhiều, và cũng hành đọng, đi đâu cũng có 2 vợ chồng, không có vợ thì ox mình ở nhà, bạn bè ai cũng biết, cho nên cứ nói là ox mình sợ vợ.............:mad:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 3,379 Bài viết

• 1,279 Được cảm ơn

chả hiểu thế thì chị còn lo cái j nhỉ:RaisedEye:Thinking::Nottalkin:
    ......"Phụ nữ muốn thắng là phải biết thua"......

• 156 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

mỗi người có một sở thích mà bạn, trong tình yêu cũng thế, không phải đàn ông nào cũng thích phụ nữ xinh, cao, gầy đâu :Clown:
    Chồng cầy, vợ cấy, con trâu đứng nhìn :Silly:

• 929 Bài viết

• 347 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xinh_gai_khong Xem bài viết
    mỗi người có một sở thích mà bạn, trong tình yêu cũng thế, không phải đàn ông nào cũng thích phụ nữ xinh, cao, gầy đâu :Clown:

có thật vậy ko bạn? mình thấy đàn ông chả ai khen mấy em lùn béo là xinh cả, vậy làm sao mà thích được

• 518 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

chắc chồng chị có suy nghĩ " vợ đẹp là vợ người ta" :Smiling: hjhj nói dzị thui, chứ đàn ông lúc yêu thì thích có cô bồ xinh xinh cho nở mặt mũi với bạn bè, còn đã chọn làm vợ thì thích cô đảm đang, hiền hậu, nếu đi cùng xinh xắn nữa thì càng tốt, chồng chị yêu thương, tạo niềm tin ở chị như vậy thì chị đừng lo lắng lằm j, hãy tự tin ở bản thân mình lên chứ. Cố gắng chăm sóc chồng con chu đáo, lúc nào cũng tươi cười thì chồng nào ko iu:Laughing:

• 137 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

bạn ơi, quan trọng bạn phải là chỗ dựa vững chắc về tinh thần cho anh ấy thì bạn ko sợ gì đâu. Tự tin lên đi nhé

Đối với người đàn ông thì cảm giác yên bình ở nhà là ưu tiên hàng đầu. Chẳng ai dại đi đánh đổi hạnh phúc đâu. Còn những chuyện khác như quan hệ vợ chồng, cách cư xử, cách chăm sóc thì mỗi người phụ nữ cần phải hoàn thiện mỗi ngày bất kể là đẹp hay xấu

• 35 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi voicon27 Xem bài viết
    Anh chị có ai rơi vào cảnh này không?

Ngày đầu tiên mình đến gặp cha mẹ chồng, và chị chồng, họ chỉ nói mình là được cái nhìn phúc hậu, vì mình mập, và lùn, mình đứng với chồng của mình là thành số 10. mà số 10 này thì số 1 cao chồng ngồng, số 0 thì thấp chủn, ui, thế đấy! Đi đâu cũng bị dòm ngó, trong lòng thì cứ sợ mất chồng, nhưng chồng của mình thì cứ bảo với mình, hãy tự tin với bản thân mình, và chồng là chồng của mình, không ai lấy đi được đâu, đẹp chỉ là bề ngoài, cái quan trọng là cái tình tính, và bản chất, ox mình nói thế, và vợ là người chồng thix, mình hỏi chồng mình, thix cái gì ở vợ, thì thix cái lùn và mập, ox mình thĩ mẫu người ú, nhưng đừng ú quá, vì ú mỗi lần ôm cho đã, lùn thì dễ bế, dễ bồng, chồng mình cũng thix bồng mình y như con nít vậy, ox mình nói người ta dòm ngó kệ người ta, 2 vợ chồng hạnh phúc, và nghĩ cho nhau là okie rồi.
    Thế nhưng mình vẫn lo..........chẳng biết có ai giống mình không, nói thì nói vậy đó, ox của cũng giải thix rất nhiều, và cũng hành đọng, đi đâu cũng có 2 vợ chồng, không có vợ thì ox mình ở nhà, bạn bè ai cũng biết, cho nên cứ nói là ox mình sợ vợ.............:mad:
    Bạn ơi, khi bạn đến với ông xã bạn đã lùn và béo mà ông xã vẫn theo đuổi, vẫn yêu thì lo gì vì ông xã thích bạn ở điểm khác.Như mình đây này ,trước kia thì nhỏ nhắn xinh xắn... ông xã yêu ở điểm nhỏ nhắn...bây giờ sinh con rồi béo ú ah, thế mới đáng lo đây này.... huhu.........
    :Rose:

• 1,043 Bài viết

• 1,412 Được cảm ơn

có có vợ chồng mình nè. Lâu lâu gặp được cặp giống mình mừng ghê

Mình lùn xấu, nói nhiều, mặt mụn rỗ... Chồng mình thì ngược lại hoàn toàn, bạn bè còn nói chồng mình lấy mình đẻ con sẽ thoái hóa giống hu hu(tại nhà chồng mình ai cũng đẹp hết á). Mẹ chồng mình chê mình xấu hoài, mình cũng tủi thân lắm. Nhưng đó là lúc yêu nhau thôi.

Mình chưa rút ra được điều gì thệt chí lí cho vợ xấu, chồng đẹp... Nhưng mình nhận thấy rằng cái này là hên xui thiệt đó, chồng mà yêu mình thì cứ để cho chồng yêu, nếu chấp nhận được thì chồng mới cưới mình chứ. Nên nhiều lúc mình cũng hay hỏi chồng "Răng em xấu ri mà anh vẫn yêu", chồng nói "vì em giàu, anh mê tiền của em nên mê em luôn":Laughing::Laughing::Laughing:. Thiệt ra mình chả có cái chi trong tay hết á.

Vui lên bạn ơi, nghĩ nhiều quá tự nhiên mình làm mình xấu hơn, chồng không thấy mình xấu tự nhiên chỉ ra cho chồng chỗ xấu của mình.

• 1,797 Bài viết

• 1,290 Được cảm ơn

Vậy vụ vợ chồng em, chồng xấu lấy vợ xấu thì sao ạ?:Laughing::Laughing:

• 344 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Chủ top may mắn và hạnh phúc nhỉ. Chẳng bù cho mình xấu như trời cấu :Sad: , lừa mãi chả được anh nào cao to đẹp trai như chồng của chủ top nên cuối cùng phải lấy một anh zai vừa già vừa xấu :Nottalkin::Sigh:.
    Sometimes the snow comes down in June
    Sometimes the sun goes 'round the moon...

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8