CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

Vợ chồng mới cưới phải xa nhau.

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 3.63K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vợ chồng em mới cưới chưa được bao lâu, chỉ mới gần nhau có 4 ngày. Giờ em phải đi công tác xa 4 tháng, mỗi tháng chỉ có thể gặp nhau 1 lần khoảng vài ngày. Em lo lắng lắm, ngày nào em cũng nhớ bà xã và bà xã cũng nhớ em. Nhiều khi nhớ đến chịu không nổi, chắc vợ chồng em quen hơi rồi, em lo lắng quá, không biết mới cưới mà xa nhau lâu như vậy có gì không, mấy chị có kinh nghiệm gì trong chuyện này không, cho em xin ý kiến với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 229 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Hì, nếu có thể dắt vợ đi công tác cùng thì tốt nhỉ ? :Thinking: xem như trăng mật luôn cũng được. Thuê phòng nho nhỏ ở tạm 4 tháng công tác, để gần nhau hơn. :Battin ey:
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Vợ chồng em mới cưới chưa được bao lâu, chỉ mới gần nhau có 4 ngày. Giờ em phải đi công tác xa 4 tháng, mỗi tháng chỉ có thể gặp nhau 1 lần khoảng vài ngày. Em lo lắng lắm, ngày nào em cũng nhớ bà xã và bà xã cũng nhớ em. Nhiều khi nhớ đến chịu không nổi, chắc vợ chồng em quen hơi rồi, em lo lắng quá, không biết mới cưới mà xa nhau lâu như vậy có gì không, mấy chị có kinh nghiệm gì trong chuyện này không, cho em xin ý kiến với.

Huhu. Vợ chồng tớ cũng vậy. Mà bọn tớ còn khổ hơn bạn nhiều. Chồng tớ theo giám sát công trình ở bên Lào. 3 tháng mới về thăm nhà một lần. Lúc đầu chưa quen, tớ buồn lắm. Nhưng được cái ông xã ngày nào cũng gọi điện + chat chit với bà xã nên bà xã cũng bớt buồn đi nhiều. Sau hơn nửa năm như vậy, tình cảm của bọn tớ ngày càng tăng lên, còn hơn hồi mới cưới ý chứ. Hehe. Bà cố gắng thu xếp công việc, giành thời gian nói chuyện với bà xã nhé!
    • 1,004 Bài viết

• 321 Được cảm ơn

vợ chồng chị em cũng vậy nè! mới cưới được khoảng hơn tháng, chị em đi Úc học 2 năm. Thời gian đầu thấy chị buồn nhiều, nhưng h cũng được 4 tháng rồi nên đỡ hơn. 2 vợ chồng ngày nào cũng chat chit nói chuyện với nhau, ba mẹ em cũng động viên anh rể nên thấy mọi việc ổn.
    • 642 Bài viết

• 1,446 Được cảm ơn

Ồi, thấy topic này phải nhảy bổ vào luôn than thở tý.
    Nhà tớ thì tớ đi học xa hơn 2 năm rồi, nửa năm mới về 1 lần.
    Lay lắt, tưởng hết 2 năm là xong, ai ngờ lại ở lại làm thêm 1 năm nữa.

Tháng sau bọn tớ cưới. Cưới xong tớ lại phải đi tiếp thêm vài tháng nữa,
    hixx... đi đi về về hàng tháng thì tốn kém mà đi liền 1 mạch thì chắc chán điên lên mất. :Sad:.
    Nhưng thật ra thì cũng cảm thấy xa nhau nên tình cảm hơn cứ ở gần mãi.
    Bọn tớ yêu nhau lâu rồi (gần chục năm), nên trước đây tớ cứ nghĩ là đến lúc cưới chắc bọn tớ chán nhau lắm rồi , mặt chả buồn nhìn nữa, nhưng may do xa nhau nên là khác hẳn tiên đoán.

Tớ thì ko bị áp lực chuyện cưới xin, chứ nếu mà cứ ở gần nhau như truoc đây khéo chả lấy được nhau, vì tính tớ điên, hay nghĩ lung tung.
    Giờ xa nhau, hai đứa chỉ mong cưới vì lúc đó thì tớ được về 1 tháng, được ở gần nhau.
    Suốt ngày hỉ hả chat chít bàn về đám cưới, về TM.

Tự nhiên, t lại đâm ra sợ lúc về hẳn, suốt ngày nhìn thấy mặt nhau, chẳng biết rồi được 1 phần mấy bây giờ , khổ tính tớ điên lắm!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi sweetsmile:); 14/08/2009 vào lúc 05:26 PM.
    Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy...
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Vợ chồng mình nè. Ngày yêu nhau, chồng ở bên Nhật 3 năm mới về, tranh thủ 2 tuần cưới xong lại đi luôn. Đi 3 tháng rồi về hẳn VN. Giờ đang ở VN, nhưng vợ ở Hà Nội, chồng ở Hải Phòng. Có lẽ số bọn mình vậy roài, nhưng được cái càng ngày càng thấy yêu nhau hơn, hehe
    Gia đình gia đình nhà Bin Bon
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn các anh chị đã chia sẽ, thì ra cũng có nhiều người như vậy, bà xã mình ở bên Sing, một tháng mới gặp được một lần, mới gần nhau lại phải xa như vậy, buồn không chịu được, cứ muốn thấy nhau mỗi ngày ^_^
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hôm nay là tròn 31 ngày mình lấy chồng, và 18 ngày xa chồng.Chồng mình làm giám sát công trình nên xa nhà, xa vợ.Buồn ơi là buồn khi mỗi ngỳa đi làm về chỉ có 1 mình đối diện với căn nhà nhỏ-nơi mà cách đây 18 ngày tràn ngập tiếng cười HP!!!
    • 128 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Mình xin lỗi khi các mẹ đang tràn trề niềm tin va hạnh phúc mà mình lại chen vào đây. Nhưng cuộc sống không ai biết được chữ ngờ. Tin yêu lắm rồi có khi lại shock nhiều đấy ạh.Nếu được thì hãy giữ chồng bên cạnh bằng bất cứ giá nào. Sự tin tưởng và hi sinh của mình đôi khi phải trả giá bằng chính niềm tin, tình yêu đấy các mẹ ah. hy vọng các mẹ là những phụ may mắn
    • 142 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

càng thắt chặc chứ sao. ko sao đâu, cố gắng tận hưởng đi
    Gia đình là trên hết.
    • 164 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

các bạn mà lấy chồng bộ đội như mình thì khóc tiếng Mán ah. 1 năm là 365 ngày thì về nhà đc 20 ngày phép, còn lại ở đvị. Muốn đoàn tụ đc thì đợi chồng về hưu.
    Các bạn thế là sướng rồi
    Chấp nhận yêu anh là em biết, em phải san sẻ anh cho rất nhiều người, vì anh không phải của riêng em, mà là của nhân dân:Rose:
    • 179 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình cũng như bạn đây, vc tháng gặp nhau 1 lần, mình thì đang bầu bí nên buồn lắm, mà tình trạng của mình còn dài dài nên chẳng biết phải tính sao
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

thế nên bây giờ mình chưa muốn cứoi vì chúng mình cũng ở xa nhau như vậy, chán lắm khi mỗi người 1 nơi, lấy chồng mà xa chồng thì lấy làm gì, thà ở vậy luôn ý, sợ rằng chúng mình k chờ ngày đoàn tụ đc thui vì tính chất công việc của chàng như thế rồi biết sao đc, huhuh chồng tương lai ơi, sao k hiểu cho vợ trẻ...........
    • 47 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi catrich186 Xem bài viết
    Hôm nay là tròn 31 ngày mình lấy chồng, và 18 ngày xa chồng.Chồng mình làm giám sát công trình nên xa nhà, xa vợ.Buồn ơi là buồn khi mỗi ngỳa đi làm về chỉ có 1 mình đối diện với căn nhà nhỏ-nơi mà cách đây 18 ngày tràn ngập tiếng cười HP!!!
    Bạn ơi mình cũng có hoàn cảnh giống bạn, buồn lắm, phải ko, mình khóc suốt thôi,,,,,tại sao lại thế, hic hic
    • 47 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giaodich365 Xem bài viết
    Mình cũng như bạn đây, vc tháng gặp nhau 1 lần, mình thì đang bầu bí nên buồn lắm, mà tình trạng của mình còn dài dài nên chẳng biết phải tính sao
    mình cũng vậy, xa chồng khi đang bầu bí, chồng còn đi dự án 3 năm nữa, nghĩ lúc đẻ con ra, thương con, thưnog thân quá
    • 142 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

uhm các mẹ không họp hành lại với nhau cùng chia sẽ và vượt qua thời gian này nhĩ
    Gia đình là trên hết.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 62 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boximuoi Xem bài viết
    uhm các mẹ không họp hành lại với nhau cùng chia sẽ và vượt qua thời gian này nhĩ
    Ý kiến mẹ này hay nè, sao mình ko chung nhau thành 1 hội những bà mẹ xa chồng rồi cùng chia sẻ giúp đỡ nhau khi cần thiết như vậy có ích hơn là cứ ngồi than thở ah. Mình ở SG có ai ủng hộ ko?
    • 810 Bài viết

• 476 Được cảm ơn

vì hoàn cảnh đặc biệt vợ chồng phải xa nhau thôi-chứ xa nhau lâu không tránh khỏi"vi rút" thâm nhập