Kết thúc của 1 tình yêu là đ/c ko biết phải ko , dạo này mình thấy trên topic sao nhiều hoàn cảnh quá, mỗi gđ 1 cuộc sống khác nhau , ko ai giống ai, nhưng theo mình đúc kết lại :
vợ chông = duyên nợ , sống để trả nợ cho nhau, còn tình yêu dẹp thì luôn dang dỡ vậy mới gây nên những bất hạnh của cuộc sống ..và đây là cs của mình
Có 1 đứa con trai hơn 2t, chồng ko rượu chè bê tha , đi đâu cũng chở vợ đi cùng, mỗi tội hút thuốc hơi nhiều và nghiền ún cafe, cái đó thì ko vấn đề gì, ở với ba mẹ chồng , con có người giữ e chăm, giờ ba mẹ chồng cho ở riêng cái nhà bên cạnh đầy đủ mọi thứ ... còn lo gì nữa , sướng nhất e rồi ... nhưng ....
vừa rồi chồng e làm ăn ngoài với bạn vì tin người quá bể gần cả tỷ bạc , ba mẹ chồng bán miếng đất trả nợ cho ... chắc từ nhỏ đến lớn ba mẹ chiều quen rồi, quen thói tiêu tiền bạc xả láng, tính của chồng e ko bao giờ nghe vợ khuyên , luôn làm theo ý mình ... nhất là có chuyện gì là bỏ ra ngoài ngồi 1 mình , đến nỗi ăn rồi là lang thang cafe ngồi miết, nên v/c e ko bao giờ cãi nhau, nói tiếng to cái là og bỏ đi để e ôm cục tức 1 mình dù e sai hay e đúng ko 1 lời và ko bao giờ giải thích .. uk thì ngồi ôm cục tức,
chuyện v/c thì khỏi nói nhiều lúc hơn 1 tháng gần nhau 1 lần , tối a chơi bài trên mạng hoặc xem tivi đến 1- 2h sáng , còn e lúc đầu thì tức lắm giờ e thich nghi được rồi, e cũng tạo niềm vui riêng là thêu tranh chữ thập ..ox e ko có bằng cấp gì vì con og cháu cha nên được nhận vào làm giờ og bà đã về hưu nên ko biết họ thải khi nào , mà đi học để lấy bằng thì học mấy lần bỏ miết , với lại chê lương thấp , lương ox có 1tr500, lương em thì 3tr , may mà có og bà nội đỡ đần mua sữa cho em ku nhỏ
vừa rồi vì vụ nợ nần nên mất lòng tin ở bên nội , ngoại, bên ngoại thì mượn mấy cây vàng để làm ăn hứa 5 tháng trả mà hơn 1 năm rồi ko trả nỗi , bên Nội thì bán cả đất cho og trả nợ , giờ đòi nghĩ việc vì lương thấp quá ra ngoài kiếm đường làm ăn , mà chồng e vì thoáng quá nên giũ tiền ko được , vỡ nợ cũng vì tin bạn , chơi với bạn hồi nhỏ đến giờ, 2 người chung vốn đi vay dùm bạn nên mới vỡ nợ gần cả tỷ , chứ 1 mình thì làm gì nhiều vậy
giờ ra ngoài làm ăn thì cũng lo , lại mê tín , ăn rồi đi coi bói miết , vừa rồi đi coi bói dạng lên đồng ấy , tin quá nên theo nọ rồi dính vào số đề , may mà e dẫn bà mẹ chồng lên nhà og thầy bói nói cho 1 trận , giờ thì ko theo thày bói nữa mà đi coi chỗ khác (potay.com) , giờ kinh nghiệm là ko dính sâu vào mấy người bói , vì dính sâu vào là dính số đề..
e phát hiện chồng e vẫn chơi số đề , e cấm rồi nhưng e ktra đt vẫn thấy chơi bởi vậy lâu lâu e kiểm tra ví ( a ko biết ) khi e thấy nhiều tiền lắm , khi chẳng có đồng nào, hồi xưa e thấy tội e ktra nếu ko có tiền e để vào ít tiền cho a tiêu , giờ thì ko , e ktra để nắm tình hình bí mật thôi , e cũng nhiều lần nói chuyện v/c cái gì cũng thành thật với nhau , vậy mà tính hoàn tính a thích là làm , vừa rồi mua chiếc xe trả góp trả xong tiền rồi e bờm bờm nghe theo vay gần 30tr của PPF giờ tháng nào cũng tự e vác 2tr đi trả , chẳng ai ngu bằng e , a thích nuôi cá rồng nên tự để tiền mua con cá gần 30tr, cái đó thì cũng tạm chấp nhận vì ko chơi bời lung tung , nhưng buồn là tiền bạc đã ko có ko giúp e đồng nào mà còn chơi vậy ..
giờ chuẩn bị ra ở riêng e cũng lo , chi phí này kia sao chịu được , 2 vợ chồng + lại tháng 4tr 500, pà giữ e hết 2tr , sữa cho e ku cũng gần cả triệu , còn chi phí khác nữa, ra tết e cho ku đi học đỡ chi phí hơn , nhưng e sợ chồng e thôi , e khuyên nhiều rồi mà có chuyện gì cái là " chẳng ai hiểu a hết , vợ còn vậy huống gì người khác , nghĩa ( ý là og bà già ấy) " , mà nhà có chuyện gì cái là ko nói ko rằng bỏ ra ngoài lag thag thơ thần ngồi cafe hút thuốc, nhiều lúc e thèm 2 v/c tranh cãi 1 trận mà có được đâu , kiểu sống hiện đại là im lặng , hồi truóc e bực lắm giờ e thích nghi luôn rồi , nhưng e tội con quá , sau này thua kém bạn bè , nhiều lúc e muốn đi 1 nơi nào đó làm lại từ đầu , e ko về quê sống với ba mẹ đâu , vì quê e phong kiến lắm , e về đó còn mặt mũi nào , với lại thử nghĩ coi ba mẹ e cũng tệ e ko trách gì nhưng mà con gái đi lấy chồng cho vài phân vàng thì ko nói , nhà ba me e đâu có nghèo , ngày lấy chồng e hý hửng lắm , cho mấy đưa e gần hết áo quần, lấy chồng tp mua lại đồ khác, đám cưới e ở quê còn dư 30tr, e tưởng chắc cho e ít vì con gái lấy chồng xa 1 thân 1 mình , ai ngờ cho đc 500 ngàn , kêu có chồng lo rồi, đến giờ e về rồi , lúc bùn bùn tsu típ .........