CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

Tuổi xung khắc, các bố các mẹ vẫn quyết đến với nhau?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.06K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 97 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Bạn em tuổi Đinh Mão, anh ấy của nó tuổi Giáp Tý. Chúng nó đi xem đủ các nơi rồi. Chố nói tốt thì ít mà nói xấu thì nhiều, nào là cản trở công việc của nhau, nào là tuyệt mệnh, con cái, làm ăn không ra gì....
    Bạn em thì nó không tin chuyện tuổi tác lắm nhưng nghe nhiều cũng thấy hãi hãi. Khó khăn lắm mới đến được với nhau, h sắp cưới lại thêm chuyện này nữa. Khổ cái là đằng nhà anh kia lại rất tin.

Ngày xưa chắc sắp cưới các bố các mẹ cũng không tránh được chuyện xem tuổi này. Thế các bố các mẹ có quyết tâm cưới đến cùng không ạ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Min86; 22/03/2011 vào lúc 09:31 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,324 Bài viết

• 4,460 Được cảm ơn

Vợ chồng tớ cũng tam tuyệt, nhưng vẫn chấp nhận.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 153 Bài viết

• 380 Được cảm ơn

Hâm quá, xem tử vi thì xem cho tử tế vào, Tý Ngọ xung nhau, Mão Dậu xung nhau chứ Tý và Mão chả có đánh nhau gì sất!

Mà nhà tớ Mão Dậu vẫn lấy nhau, vẫn happy, công việc vẫn phát triển. Trời chả bao giờ tuyệt đường của người có tâm.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,071 Bài viết

• 506 Được cảm ơn

Chẳng sao cả đâu, khuyên bạn của em tìm giúp thầy nào đấy để "gỡ" cho vụ này, các thầy sẽ biết cách gỡ.
    Trước dây bạn của mình cũng không hợp mệnh với người yêu: Lửa - Nước, nhưng vẫn lấy nhau được vì thầy bảo: chị là nước đưới dất (đại dương), anh là lửa trên trời (sấm sét) nên ko vấn đề gì vẫn lấy nhau được.
    Nói vui vậy thôi, chứ mình đã được kể lại một vị sư trụ trì ở một chùa lớn nói là khi yêu nhau, lấy nhau đừng để ý đến tuổi tác, mệnh, vì lấy nhau được rồi là duyên nợ của kiếp trước, còn sau này nếu chẳng may chia tay thì chỉ là do đã hết duyện mà thôi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 45 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nhà mình cũng trực xung đây Tý - Ngọ nhưng 9 năm rồi vẫn ko có vấn đề gì cả. Tuy nhiên, đôi lúc cũng cãi nhau về những việc vớ vẩn nhưng lại vui vẻ ngay. Nói chung, mình thấy happy.:Laughing::Laughing:
    • 1,119 Bài viết

• 400 Được cảm ơn

Hôm nay ngồi học cạnh 1 anh, a ý bảo mng bây giờ mê tín, vợ chồng xung khắc vẫn lấy nhau bình thường, rùi sau sinh con hợp tuổi dung hòa là ok mà
    Thanh lý Bộ quần áo I LOVE MAMA, PAPA lẻ size: http://zaodich.com/forum/f2929/thanh.../#post29913897
    Vẽ chibi đáng yêu và ngộ nghĩnh http://zaodich.com/forum/f2922/nhan-.../#post29697259
    Thanh lý quần áo http://zaodich.com/forum/f2931/bau-b.../#post29725556
    • 59 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

t thấy xem tử vi còn dựa vào mênh, cung, cấn hay gì gì đó nữa mà như ý kiến của saodoingoi83 cũng đúng, mỗi 1 mệnh còn có nhiều loại mệnh mà ví dụ như mệnh thổ (đất) còn có 6 loại đất: đất đường đi, đất pha cát, đất trên vách tường..., tương tự như các mệnh thủy, hỏa, mộc, kim cũng như vậy. mỗi 1 loại thì xung khắc với mệnh khác nhau nên nhiều trg hợp mệnh nghe có vẻ khắc nhưng thực tế vẫn dung hòa đc.
    Mà mệnh hỏa của bạn sinh năm 87 là Hỏa trong lò, t đc biết hỏa này là lửa "lành", là lửa cần thiết cho cuộc sống của con ng nên ko "hại" và cũng ko hại đc Hải trung kim (vàng trong biển sn 84), nên chắc ko sao đâu. quan trọng 2 bạn ấy yêu thg nhau và trân trọng ty của mình thôi, dù có hợp mà ko biết quý trọng thì cũng chẳng hp đc
    leave all behind
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chà căng đây,mình là 1 chuyện còn phụ huynh ở nhà mới phiền
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà em cũng 84, 87 đây, vẫn lấy nhau, giờ đang rất happy. Hê hê, âu cũng là cái duyên trời. Chồng em cũng bảo bói toán mà xem nhiều, nghĩ ngợi nhiều, chỉ thêm rước mệt vào thân. Cơ bản là sống với nhau thế nào sau cái đám cưới mới là cái cần phải nghĩ. Thế nên yêu là cưới thôi ạ!
    • 409 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Nhà mình 83 - 86, vừa tứ hành xung lại vừa thủy - hỏa khắc nhau nè. Vẫn cưới, mặc dù " thầy" phán xanh rờn là nên đổi chú rể khẩn trương. Hii nhà mình vừa kỉ niệm 1 năm ngày cưới hôm 19/2 âm vừa rồi cùng cô công chúa nhỏ hai tháng rưỡi. Nói chung chưa thấy có j`chỉ thỉnh thoảng tranh cãi vài câu cho vui cửa vui nhà, kinh tế nhiều lúc cũng liêu xiêu nhưng cũng may cứ hết lại có người cho :Laughing:. Nói vậy thôi chứ các mẹ đừng tin vào bói toán mà ám ảnh thành ra mất vui, rồi có khi lại lỡ dở, cứ yêu nhau hợp nhau là cưới thôi, ai biết được tương lai sẽ thế nào, " thầy" mà biết trước tương lai thì đã chả làm "thầy".
    • 38 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Nhà e tý - ngọ khắc nhau chính xung đây, năm nay lại còn có thêm nhóc con tuổi mão nữa, hai vợ chồng e đang cố mấy năm nữa làm đứa con tuổi dậu cho cả nhà tứ hành xung nè....hjhj.Khắc xug rì kô quan trọng, chủ yếu là sống với nhau thế nào thui a, cứ cãi nhau rùi lại bảo xung khắc thì vợ chồng nào cũng đều xung hết cả a. E với chồng e trước khi cưới nhà e còn bảo hai đứa lấy nhau thì tuyệt mạg rùi kô làm ăn jì đc nữa cơ ợ, may cái nhà chồng e theo đạo nên chẳng kiêng cữ jì hết a
    • 97 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Nói vui vậy thôi, chứ mình đã được kể lại một vị sư trụ trì ở một chùa lớn nói là khi yêu nhau, lấy nhau đừng để ý đến tuổi tác, mệnh, vì lấy nhau được rồi là duyên nợ của kiếp trước, còn sau này nếu chẳng may chia tay thì chỉ là do đã hết duyện mà thôi.
    Em cũng nghĩ như mẹ này, đúng là giáo lý nhà Phật bao giờ cũng đại từ đại bi, chứ chả như mấy ông thầy bói, nói lấy nhau tuyệt mạng khác nào rẽ duyên người ta.
    Người ta vẫn nói "Tu trăm kiếp mới được chung chăn gối", em nghĩ người ta đến được với nhau, yêu nhau là do duyên trời định, là điều tốt đẹp. Còn sướng khổ, sống chết thế nào là do số người đó, chứ sao lại đổ cho là tại người lấy người này người kia nên mới thế. Nói thế chả hoá là duyên hại người sao?
    • 132 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tityeumit Xem bài viết
    Nhà e tý - ngọ khắc nhau chính xung đây, năm nay lại còn có thêm nhóc con tuổi mão nữa, hai vợ chồng e đang cố mấy năm nữa làm đứa con tuổi dậu cho cả nhà tứ hành xung nè....hjhj.Khắc xug rì kô quan trọng, chủ yếu là sống với nhau thế nào thui a, cứ cãi nhau rùi lại bảo xung khắc thì vợ chồng nào cũng đều xung hết cả a. E với chồng e trước khi cưới nhà e còn bảo hai đứa lấy nhau thì tuyệt mạg rùi kô làm ăn jì đc nữa cơ ợ, may cái nhà chồng e theo đạo nên chẳng kiêng cữ jì hết a

Nhà chi này giống em thế ,em tuổi tí bố mẹ em tuổi ngọ và mão nè .
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mars246 Xem bài viết
    chà căng đây,mình là 1 chuyện còn phụ huynh ở nhà mới phiền
    chuẩn luôn. em vs ny cũng là Thân vs Tỵ trong tứ hành xung, nếu yêu nhau thì cũng chẳng vấn đề gì, khắc phục đc hết thôi, chủ yếu là do gia đình bên ny em. Bố mẹ anh ý đến độ đặt tên cho cháu cũng phải đi xem, thì phải biết là tin như nào r` đấy. em đang lo đến phát ốm lên đây. ny em thì ko muốn bố mẹ buồn, chả lẽ cứ yêu r` đến lúc cưới lại cưới ng` khác à? T_T