CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

Tuổi Bính Dần 1986 cưới chồng tuổi Nhâm Tuất 1982

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 41.8K Lượt đọc
  • 82 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5
    • 1,449 Bài viết

• 352 Được cảm ơn

NT mạng thủy, BD mạng hỏa, chồng khắc vợ, thế cũng không sao đâu. Vợ khắc chồng mới là đại kị.
    ngũ hành la gì, cách tính ra sao??? - CHỢ VŨNG TÀU . COM
    Tk link này nhé. không hiểu sao không chèn đc liên kết.
    mình 86 lấy chồng 79. Thấy 86 rất mạnh mẽ, quyết đoán là dương nữ nên hơi "nam tính", sẵn sàng gánh vác, dám làm dám chịu. Mình chơi với 82 rất hợp, nhưng thấy 82 "khôn" lắm, chơi với họ m ình hay bị thiệt, phải nhường nhịn.
    0 9 0 2 0 2 0 5 8 6 - 0 9 1 6 5 5 3 5 8 6 - 0 4 2 2 4 5 8 8 8 0
    Nơi mẹ ghi lại từng chút thay đổi của con - Tuti yêu thương
    http://vn.myblog.yahoo.com/lovely.tuti
    • 82 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Huyen ga Xem bài viết
    Hôm nay vào google tìm bài về chủ đề tuổi 82 và 86.Em cũng tuổi 86 và bạn em cũng là 82.Hum trước về "ngó mặt" mà bùn thui các chị à."Giá như cháu sinh năm khác,hay anh nhà bác sinh năm khác thì khỏi phải bàn.Bác cưới cháu cho anh ấy từ năm ngoái rồi".:RollingEy:, "Sang năm anh nhà bác 29 tuổi cưới vợ đẹp nhất,sang năm nữa thì 30 không đẹp, cháu thì sang năm năm tuổi rồi để năm nữa thì lại tuổi kim lâu...":Thinking:
    coi tuổi cưới chỉ tránh tam tai thôi :cool:
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vợ chồng mình cũng 82-86 nè. Mình thấy hợp nhau lắm, bố mẹ hai bên gia đình cũng ủng hộ. Cưới mới gần 1 năm nên mình chưa thấy vấn đề gì cả. 3 tuần nữa bọn mình lại chào đón thêm thành viên mới đấy
    Na's xinh
    • 31 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Natalie Do Xem bài viết
    Sắp có một Nhâm Tuất - Bính Dần nữa đây. Mình 86. Bên nhà Nhâm Tuất, mẹ Nhâm Tuất cũng là người Bắc nhưng sao dễ thương thế ko biết. Ko hề khó khăn mà còn tỏ ra thương quý mình cực kỳ.

Nhưng sao đi xem bói, bà thầy bảo tuổi mình (86) lấy chồng sớm (bất cứ tuổi nào) thì sớm muộn cũng ly dị [ nói chắc như đinh đóng cột] . Nghe thế mình bèn hỏi vớt vát lại, thế đăng ký kết hôn trước có được ko. "Ừ, yêu nhau thì cứ đăng ký, nhưng đừng cưới" . Là sao nhỉ?

P/s Từ ngày quen anh, em bỗng dưng yêu tướng số
    Mình nghe nói là tuổi Bính Dần 1986 của bạn rất cao số, một số người có thể lận đận tình duyên, nhưng đa số cũng đều phải lấy được chồng chứ! Nhưng nghe bạn nói là bà thầy bói bảo là lấy chồng sớm (bất cứ tuổi nào) thì sớm muộn cũng ly dị [ nói chắc như đinh đóng cột] thì có vẻ kinh dị quá!!! Nếu có thể được bạn có thể cho mình ngày, tháng, năm sinh và giờ sinh của bạn được không? (Bắt buộc phải có đủ 4 yếu tố đó đấy nhé) Mình sẽ lập lá số Tử vi của bạn để xem tình duyên của bạn có xấu thật không? Lý do chính là vì mình có đứa em họ bên nhà ngoại cũng sinh năm 1986 như bạn, nhưng vẫn chưa muốn lấy chồng, cứ tập trung làm việc cho HSBC rồi đến PWC. Bố mẹ nó lo lắng và giục giã, nhưng nó vẫn mặc kệ. Nhưng nó cũng hơi kén chọn 1 chút nên mới vậy. Vì thế mình muốn so sánh là số của bạn và của nó xem có gì hay không mà thấy các quý cô Bính Dần hay than thở là lận đận tình duyên quá vậy?
    • 54 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Em cũng 86 yêu anh 85 lại Nam - Bắc, xác định sẽ tiến tới hôn nhân từ lâu rồi nhưng nhà trai cả năm nay đến giờ cũng nhất định không chịu cho anh ấy dẫn em về gặp mặt nữa. Buồn ghê. Một phần vì xa, phần lớn nhà trai nói thẳng không cho con lấy tuổi Dần vì nhà làm nghề sông nước. Nhờ anh/ chị coi giùm em với. Em sinh ngày âm là 27/10/1986 sinh lúc 7h sáng. Em chẳng biết phải làm sao nữa.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Pearl270710; 10/07/2011 vào lúc 09:08 PM.
    • 64 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguoioday Xem bài viết
    Mình nghe nói là tuổi Bính Dần 1986 của bạn rất cao số, một số người có thể lận đận tình duyên, nhưng đa số cũng đều phải lấy được chồng chứ! Nhưng nghe bạn nói là bà thầy bói bảo là lấy chồng sớm (bất cứ tuổi nào) thì sớm muộn cũng ly dị [ nói chắc như đinh đóng cột] thì có vẻ kinh dị quá!!! Nếu có thể được bạn có thể cho mình ngày, tháng, năm sinh và giờ sinh của bạn được không? (Bắt buộc phải có đủ 4 yếu tố đó đấy nhé) Mình sẽ lập lá số Tử vi của bạn để xem tình duyên của bạn có xấu thật không? Lý do chính là vì mình có đứa em họ bên nhà ngoại cũng sinh năm 1986 như bạn, nhưng vẫn chưa muốn lấy chồng, cứ tập trung làm việc cho HSBC rồi đến PWC. Bố mẹ nó lo lắng và giục giã, nhưng nó vẫn mặc kệ. Nhưng nó cũng hơi kén chọn 1 chút nên mới vậy. Vì thế mình muốn so sánh là số của bạn và của nó xem có gì hay không mà thấy các quý cô Bính Dần hay than thở là lận đận tình duyên quá vậy?

Hic, em cũng 86 và cũng bị bố mẹ bạn trai nói nếu cố lấy nhau kiểu gì cũng li dị. Gặp bác ở đây may quá, bác xem quẻ giúp em với ạ. Em sinh ngày 9/9/1986 (âm lịch), tầm khoản từ 8h-9h tối. Em cảm ơn bác nhiều ạ. Cũng vì vụ này mà em buồn quá, bạn trai em sinh cùng năm 86 với em.
    • 31 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi r9lhm Xem bài viết
    Nếu có người lấy bói toán để cản trở con cái mình ko cưới:

thì:

Lợi đâu chưa thấy, chỉ thấy hại.

Mà cũng nên lưu ý: tương lai ko ai có thể nói chắc.
    Về thực tế thì bạn nói cũng không sai, vì không ai có thể đoán trước được 100% những điều sẽ xảy ra trong tương lai. Tuy nhiên, theo thiển ý của mình thì các lý thuyết dùng cho việc bói toán như Âm Dương, Ngũ Hành, Bát Quái, Kinh Dịch, Phong Thủy... và ứng dụng của môn bói toán như Tử Vi, Tử Bình, Mai Hoa Dịch Số... đã ra đời khoảng trên dưới 1000 năm nay ở bên Trung Quốc rồi. Mà trong khoảng 1000 năm ấy thì phải có khá nhiều là số trong số mười mấy thế hệ đã sinh ra và chết đi đã được các môn bói toán kiểm nghiệm về các mặt như thọ yểu, sự nghiệp, tiền tài... và cả tình duyên nữa. Như vậy, các môn bói toán dù khong phải là các môn kha học chính xác, nhưng cũng là các môn khoa học huyền bí. Hơn nữa, nó phải thể hiện sự đúng đắn ở những xác suất nhất định nào đó thì người ta mới tin tưởng và lưu truyền đến tận bây giờ chứ, phải không nào?
    Cũng có nhiều người không tin vào bói toán và không tin vào những điều biết trước về số phận của mình. Điều này cũng rất tốt, bởi vì hầu hết trong số họ đều cố gẵng nỗ lực phấn đấu để khẳng định mình và vượt qua những điều không may của số phận bản thân. Cái đó gọi là "Tận nhân lực rồi mới tri thiên mệnh". Tuy nhiên, trên thực tế chỉ có rất ít những người vượt qua được số phận như vậy thôi bạn à. Chuyện tình duyên của mỗi con người cũng không ngọai lệ đâu! Vì thế, lời khuyên chung chung nhất của mọi người là "Yêu thì cứ lấy thôi". Nếu số bạn không may phải chịu cảnh ly dị thì điều đó không sớm thì muộn cũng rất dễ xảy ra. Nếu bạn linh cảm được trước điều đó và nỗ lực tìm cách thúc đẩy thêm tình cảm vợ chồng thì có thể duy trì và kéo dài được một phần nào hạnh phúc mà thôi, chứ chắc chắn không thể hoàn toàn hạnh phúc như những đôi vợ chồng không có số phải ly dị hay xa cách nhau được đâu !!!
    • 31 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vitxinh1210 Xem bài viết
    Hic, em cũng 86 và cũng bị bố mẹ bạn trai nói nếu cố lấy nhau kiểu gì cũng li dị. Gặp bác ở đây may quá, bác xem quẻ giúp em với ạ. Em sinh ngày 9/9/1986 (âm lịch), tầm khoản từ 8h-9h tối. Em cảm ơn bác nhiều ạ. Cũng vì vụ này mà em buồn quá, bạn trai em sinh cùng năm 86 với em.
    Mình chỉ coi Tử vi thôi bạn ạ. Bạn vitxinh1210 cố gắng hỏi lại mẹ bạn thật chính xác xem bạn sinh vào lúc mấy giờ nhé. Lí do là vì 2 mốc giờ mà bạn đưa ra sẽ dẫn đến kết quả là sẽ có 2 lá số khác nhau. Khi nào có giờ sinh thật chính xác (Dương lịch hay Âm lịch đều được cả, nhưng phải thật chính xác nhé) thì bạn trả lời mình ở đây. Mình sẽ xem giúp bạn.
    • 31 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pearl270710 Xem bài viết
    Em cũng 86 yêu anh 85 lại Nam - Bắc, xác định sẽ tiến tới hôn nhân từ lâu rồi nhưng nhà trai cả năm nay đến giờ cũng nhất định không chịu cho anh ấy dẫn em về gặp mặt nữa. Buồn ghê. Một phần vì xa, phần lớn nhà trai nói thẳng không cho con lấy tuổi Dần vì nhà làm nghề sông nước. Nhờ anh/ chị coi giùm em với. Em sinh ngày âm là 27/10/1986 sinh lúc 7h sáng. Em chẳng biết phải làm sao nữa.
    Nếu giờ sinh của bạn là đúng thì bạn sinh vào ngày Thứ Sáu 28 tháng 11 năm 1986 Dương Lịch.
    Lá số sẽ như sau:

Mình cần kiểm chứng vài điều xem lá số này có đúng thật là của bạn hay không, vì thế bạn vui lòng trả lời mình mấy câu hỏi sau nhé:
    1. Bạn có gặp nhiều lận đận về đường công danh sự nghiệp không ? (Ví dụ như: Thi rớt, lận đận khi kiếm việc làm, nếu có việc làm thì lại không phải là công việc mà mình ưu thích, khi làm viêc hay gặp nhiều khó khăn cản trở...?)
    2. Bạn có thường xuyên tranh luận, thậm chí đôi khi tranh cãi với bạn bề và cố giành phần thắng về mình không?
    3. Bố mẹ bạn có sống hạnh phúc cùng nhau không? Bố mẹ bạn đã từng phải sống xa cách nhau bao giờ chưa?
    Sau khi nhận được hồi âm của bạn, mình sẽ xem về đường tình duyên cho bạn.
    • 54 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Dạ, giờ và ngày sinh đều đúng ạ. Mẹ em nhớ rất kỹ vì lúc em sinh là kẻng đi làm buổi sáng.
    Em xin trả lời như sau:
    1: Quả thực công việc là không ưng ý, làm việc thì không có cơ hội thăng tiến, tăng lương
    2: Em không tranh cãi gay gắt với ai bao giờ hay có suy nghĩ rằng ý kiến của mình luôn luôn đúng. Em thường dĩ hòa vi quý hơn.
    3: Bố mẹ em chưa sống xa nhau dài bao giờ, có chăng chỉ 1 - 2 tuần đi công tác học hành thôi. Tuy không cả hai không thực sự hạnh phúc và hài lòng về nhau, cũng hay cãi nhau nhưng mẹ em là người nhẫn nhịn nên đến giờ gia đình vẫn trọn vẹn.

Anh/ Chị coi dùm em ạ. Em mong tin.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Pearl270710; 12/07/2011 vào lúc 02:16 PM.
    • 31 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Dạ, giờ và ngày sinh đều đúng ạ. Mẹ em nhớ rất kỹ vì lúc em sinh là kẻng đi làm buổi sáng.
    Em xin trả lời như sau:
    1: Quả thực công việc là không ưng ý, làm việc thì không có cơ hội thăng tiến, tăng lương
    2: Em không tranh cãi gay gắt với ai bao giờ hay có suy nghĩ rằng ý kiến của mình luôn luôn đúng. Em thường dĩ hòa vi quý hơn.
    3: Bố mẹ em chưa sống xa nhau dài bao giờ, có chăng chỉ 1 - 2 tuần đi công tác học hành thôi. Tuy không cả hai không thực sự hạnh phúc và hài lòng về nhau, cũng hay cãi nhau nhưng mẹ em là người nhẫn nhịn nên đến giờ gia đình vẫn trọn vẹn.

Anh/ Chị coi dùm em ạ. Em mong tin.
    Những câu trả lời trên khá là phù hợp với lá số của bạn. Vì thế mình sẽ giải đoán về đường tình duyên của bạn như sau:
    Rất đáng buồn là cung Phu của bạn Vô chính diệu, tuy có Triệt làm giảm bớt đi 1 phần xấu xa, nhưng vì gặp cả Liêm Tham hãm địa, Hóa Kị xung chiếu và bộ Cô Quả nên đường tình duyên của bạn đã và đang bị cản trở nặng nề. Có lẽ phải đến gần 30 tuổi bạn mới có cơ hội lập gia đình được. Ngoài ra, chồng bạn có thể hơn bạn nhiều tuổi, có thể là con trưởng trong gia đình, tính tình lại có nét cô độc, khó gần, chứ khó mà trẻ măng như cậu 1985 ấy đâu (Mình đoán nguyên nhân gia đình cậu 1985 này cản trở bạn có lẽ là vì gia đình họ làm nghề sông nước như bạn nói, mà con trai họ lại có Mệnh Đại Hải Thủy nên bản Mệnh của cậu ấy sẽ rất phù hợp với nghề sông nước và sẽ đem lại sự bền vững về nghề nghiệp và sự no đủ cho gia đình. Trong khi đó, bạn lại có Mệnh Lô Trung Hỏa nên có lẽ họ sợ Mệnh của bạn sẽ ảnh hưởng nặng nề đến đường làm ăn của con trai họ chăng? Về điều này bạn tự suy xét lại rồi cho tôi biết để nghiệm lý nhé).
    Một điều tôi đang băn khoăn, nhưng có lẽ phải nói thẳng với bạn là nếu bạn mà cố lấy chồng sớm thì có lẽ bộ Tả Hữu tam hợp chiếu vào cung Phu của bạn sẽ làm cho bạn dễ có 2 đời chồng mất. Tuy nhiên, như đã viết ở bài viết trên, quan điểm của tôi vẫn là "Yêu thì cứ lấy". Sau này, khi đã lấy chồng rồi, mong bạn hãy cố gắng học được càng nhiều càng tốt những sự chịu đựng và nhẫn nại của mẹ bạn như bạn đã nói, để áp dụng thành công vào cuộc sống gia đình của bản thân bạn nhé. Mong là cuộc sống gia đình của bạn sẽ được yên ổn.
    Chúc bạn bình tâm với lời giải đoán này.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 54 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Em xin cảm ơn ạ. Nếu cuộc đời em đi theo đúng hướng này thì quả thật là không mong muốn. Em vẫn muốn chồng mình, cha của các con mình phải là người hòa đồng, thân thiện, mang lại tiếng cười cho cả gia đình nên quả thực em rất muốn gắn bó cả đời với bạn 85 bây giờ.
    Đường tình duyên của em bị cản trở như vậy thì có cách nào hóa giải cho nhẹ bớt không ạ?
    • 31 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Em xin cảm ơn ạ. Nếu cuộc đời em đi theo đúng hướng này thì quả thật là không mong muốn. Em vẫn muốn chồng mình, cha của các con mình phải là người hòa đồng, thân thiện, mang lại tiếng cười cho cả gia đình nên quả thực em rất muốn gắn bó cả đời với bạn 85 bây giờ.
    Đường tình duyên của em bị cản trở như vậy thì có cách nào hóa giải cho nhẹ bớt không ạ?
    Oh, mình rất xin lỗi bạn vì phần giải đoán hôm qua mình đã viết nhầm 1 chỗ "Mình đoán nguyên nhân gia đình cậu 1985 này cản trở bạn có lẽ là vì gia đình họ làm nghề sông nước như bạn nói, mà con trai họ lại có Mệnh Đại Hải Thủy..." Chỗ này là mình nhầm đấy, vì Nam giới sinh năm 1985 phải có Mệnh Hải Trung Kim. Kể ra thì Mệnh Hỏa của bạn và Mệnh Kim của cậu 1985 này có đôi chút xung khắc, nhưng không đến nỗi khắc chết nhau như Thủy với Hỏa. Vì thế, theo thiển ý của mình thì bạn cứ cố gắng hết sức để duy trì và phát triển mối quan hệ tình cảm tốt đẹp với cậu 1985 này. Nếu Phúc Đức của bạn mà tốt, được ông bà tổ tiên phù hộ thì hi vọng là bạn có thể cải được nghiệp chướng trong đường tình duyên của mình và cả 2 bạn sẽ đến được với nhau. Bạn cứ cố gắng hết sức thì sẽ không có gì phải hối tiếc cả.
    • 31 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Oh, mình rất xin lỗi bạn vì phần giải đoán hôm qua mình đã viết nhầm 1 chỗ "Mình đoán nguyên nhân gia đình cậu 1985 này cản trở bạn có lẽ là vì gia đình họ làm nghề sông nước như bạn nói, mà con trai họ lại có Mệnh Đại Hải Thủy..." Chỗ này là mình nhầm đấy, vì Nam giới sinh năm 1985 phải có Mệnh Hải Trung Kim. Kể ra thì Mệnh Hỏa của bạn và Mệnh Kim của cậu 1985 này có đôi chút xung khắc, nhưng không đến nỗi khắc chết nhau như Thủy với Hỏa. Vì thế, theo thiển ý của mình thì bạn cứ cố gắng hết sức để duy trì và phát triển mối quan hệ tình cảm tốt đẹp với cậu 1985 này. Nếu Phúc Đức của bạn mà tốt, được ông bà tổ tiên phù hộ thì hi vọng là bạn có thể cải được nghiệp chướng trong đường tình duyên của mình và cả 2 bạn sẽ đến được với nhau. Bạn cứ cố gắng hết sức thì sẽ không có gì phải hối tiếc cả.
    Mình xin giải thích tiếp là sự nhận định của mình về việc "Mình đoán nguyên nhân gia đình cậu 1985 này cản trở bạn có lẽ là vì gia đình họ làm nghề sông nước như bạn nói, mà con trai họ lại có Mệnh Hải Trung Kim nên bản Mệnh của cậu ấy sẽ rất phù hợp với nghề sông nước và sẽ đem lại sự bền vững về nghề nghiệp và sự no đủ cho gia đình. Trong khi đó, bạn lại có Mệnh Lô Trung Hỏa nên có lẽ họ sợ Mệnh của bạn sẽ ảnh hưởng nặng nề đến đường làm ăn của con trai họ chăng? Về điều này bạn tự suy xét lại rồi cho tôi biết để nghiệm lý nhé) vẫn giữ nguyên, bởi vì theo lý Ngũ Hành thì Kim sinh Thủy, do đó Mệnh Hải Trung Kim (Kim loại nằm dưới đáy biển) của cậu trai 1985 này vẫn rất phù hợp với nghề sông nước của gia đình. Do đó, bạn phải luôn luôn cố gắng hết sức mình trong mối quan hệ tình cảm với người mà bạn đang yêu thương nhé.
    • 64 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Mình chỉ coi Tử vi thôi bạn ạ. Bạn vitxinh1210 cố gắng hỏi lại mẹ bạn thật chính xác xem bạn sinh vào lúc mấy giờ nhé. Lí do là vì 2 mốc giờ mà bạn đưa ra sẽ dẫn đến kết quả là sẽ có 2 lá số khác nhau. Khi nào có giờ sinh thật chính xác (Dương lịch hay Âm lịch đều được cả, nhưng phải thật chính xác nhé) thì bạn trả lời mình ở đây. Mình sẽ xem giúp bạn.
    Chị ơi, em sinh lúc 9h tối ngày 9/9/1986 âm lịch, chị xem tử vi giúp e với ạ, Nghe bố mẹ người yêu nói thế em thấy rất buồn và lo lắng, bạn em cũng sinh năm Bính Dần giống em chị ạ.
    Em cảm ơn chị!
    • 461 Bài viết

• 583 Được cảm ơn

Ồ, tự nhiên e cũng tò mò.
    Nếu bác Nguoioday rảnh rỗi thì nói cho e đôi điều về sự kết hợp Mậu Thìn và Nhâm Tuất nhé :Rose: (nghe tứ hành xung mọi ng hay ghét lắm
    • 190 Bài viết

• 280 Được cảm ơn

Anh Nguoioday xem giúp em sự kết hợp giữa em với ox tương lai nha:

Em sinh năm 1987, Đinh Mão, Lô Trung Hỏa, sinh ngày 6/11 dương lịch.
    Ox sinh 1985, Giáp Tý, Hải Trung Kim, sinh ngày 15/2 dương lịch.

Ổng sinh năm 1985 nhưng chưa qua tết, vẫn là Giáp Tý. Em thấy em và ổng bị khắc mạng Hỏa - Kim, mà sao có người bảo kim loại thô chưa qua nung, rèn... như Hải Trung Kim phải có sự trợ giúp của Lô Trung Hỏa thì mới thành hữu dụng?
    Anh tư vấn giúp em nha,vì gần đây hai bên gia đình đã nói chuyện với nhau, sắp phải coi tử vi 2 đứa rồi coi ngày nữa, nếu có gì em còn chuẩn bị tinh thần, cảm ơn anh nhiều ạ.
    • 31 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vitxinh1210 Xem bài viết
    Chị ơi, em sinh lúc 9h tối ngày 9/9/1986 âm lịch, chị xem tử vi giúp e với ạ, Nghe bố mẹ người yêu nói thế em thấy rất buồn và lo lắng, bạn em cũng sinh năm Bính Dần giống em chị ạ.
    Em cảm ơn chị!
    Nếu với ngày Âm lịch nói trên thì ngày sinh Dương lịch của bạn là Chủ Nhật ngày 12 tháng 10 năm 1986 (Oh, bây giờ mình mới hiểu vì sao bạn lấy nick là vitxinh1210, hihi). Lá số của bạn sẽ như sau:

Mình thấy bạn có vẻ là con người hiền lành nhưng hơi cam chịu, do đó hay có những sự thay đổi bất ngờ trong cuộc sống do bị người thân tác động thì phải nhỉ???

Bạn có Thân cư Phu Thê nên coi trọng chuyện hạnh phúc vợ chồng hơn hẳn những người phụ nữ khác là đương nhiên rồi. Bạn cứ yên tâm, bạn sẽ lấy được chồng nhanh chóng thôi (Sang năm Nhâm thìn 2012 là bạn rất dễ có cơ hội lên xe bông rồi). Tuy nhiên, nếu bạn lấy được cậu trai 1986 này như bạn mong ước thì tôi chỉ e là bố mẹ cậu ấy sẽ tác động đáng kể đến cuộc sống riêng tư của gia đình 2 bạn, và bắt 2 bạn, đặc biệt là ép buộc bạn, phải thuận theo ý muốn của các cụ. Mà anh chồng bạn thì sẽ không thể can thiệp để nói đỡ hoặc xin xỏ cho bạn được việc gì đáng kể đâu, vì bản thân anh ta cũng phải chịu áp lực từ bố mẹ do đã chấp nhận cưới con dâu bằng tuổi về làm vợ (Âm Dương đắc địa chiếu vào cung Thân cư Phu Thê Vô chính diệu của bạn là như vậy đấy). Vì thế, bạn hãy cứ lựa theo ý muốn của các cụ mà sống cho phù hợp để mối quan hệ bố mẹ chồng và nàng dâu diễn ra tốt đẹp nhé.

Chúc 2 bạn hạnh phúc.
    • 31 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Wife Xem bài viết
    Ồ, tự nhiên e cũng tò mò.
    Nếu bác Nguoioday rảnh rỗi thì nói cho e đôi điều về sự kết hợp Mậu Thìn và Nhâm Tuất nhé :Rose: (nghe tứ hành xung mọi ng hay ghét lắm
    Bản thân mình thì không tin lắm về thuyết so sánh tuổi vợ chồng đâu, mà mình phải xem đích danh lá số thì mới có thể cảm nhận rõ ràng hơn được. Nhưng vì bạn đã muốn biết, thì mình sẽ đưa ra phần luận giải về tuổi của 2 bạn để bạn tham khảo nhé:

Như bạn đã nói ở trên thì chắc hản bạn trai của bạn tuổi Nhâm Tuất, còn bạn là tuổi Mậu Thìn phải không? Dưới đây là bài luận giải chung nhất cho trường hợp của bạn:

Đàn ông chữ NHÂM cưới vợ tuổi THÌN :

Tình cũ nghĩa xưa chạnh nhớ nhau.
    Đêm trăng sáng tỏ, sống quạnh hiu.
    Tìm đâu thấy bóng hình thương cũ.
    Năm tháng mơ buồn ngấn lệ sầu.

Cái việc ra đi từ thuở ấy !
    Nhìn theo mà khổ lụy tràn bâu
    Người xưa có nhớ đêm ân ái
    Làm khổ cho nhau đến bạc đầu.

CHÚ THÍCH :
    Vợ chồng gặp cảnh phân ly không ở với nhau lâu được, chồng bỏ vợ ra đi sang thuyền khác.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 31 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nelle Xem bài viết
    Anh Nguoioday xem giúp em sự kết hợp giữa em với ox tương lai nha:

Em sinh năm 1987, Đinh Mão, Lô Trung Hỏa, sinh ngày 6/11 dương lịch.
    Ox sinh 1985, Giáp Tý, Hải Trung Kim, sinh ngày 15/2 dương lịch.

Ổng sinh năm 1985 nhưng chưa qua tết, vẫn là Giáp Tý. Em thấy em và ổng bị khắc mạng Hỏa - Kim, mà sao có người bảo kim loại thô chưa qua nung, rèn... như Hải Trung Kim phải có sự trợ giúp của Lô Trung Hỏa thì mới thành hữu dụng?
    Anh tư vấn giúp em nha,vì gần đây hai bên gia đình đã nói chuyện với nhau, sắp phải coi tử vi 2 đứa rồi coi ngày nữa, nếu có gì em còn chuẩn bị tinh thần, cảm ơn anh nhiều ạ.
    Mình thấy 2 bạn đã sắp thành hôn rồi, 2 bên gia đình cũng đã gặp gỡ và nói chuyện với nhau rồi thì cứ thế mà tiến hành hôn sự, coi Tử vi làm gì cho thêm lo nghĩ hả bạn? Mình thường chỉ coi cho bạn nào đang gặp rắc rối về tình duyên để xem có khuyên bảo được điều gì thêm không. Chứ như 2 bạn là rất may mắn trong số nhiều bạn đang gặp trắc trở về đường tình duyên đấy.

Tuy nhiên, vì bạn đã có thành ý muốn hỏi, thì mình sẽ tặng bạn phần so tuổi cùa vợ chồng theo sách của các cụ xưa nhé:

Đàn ông chữ GIÁP cưới vợ tuổi MÃO :

Chồng chết trước, vợ sầu lẻ bóng.
    Tuổi còn xanh nức nở lệ buồn.
    Suốt cuộc đời máu lệ dầm tuôn.
    Đau đớn khóc cho mình dang dở.

Ai đâu nỡ phụ phàng duyên kim cải.
    Nợ ba sinh tan nát vết thương lòng.
    Buồn thay cho kiếp má hồng.
    Lầu xanh một bóng, lạnh lùng phận ai!

CHÚ THÍCH :
    Hai tuổi này ăn ở với nhau không được lâu bền, người chồng bị chết bất ngờ vào mùa Thu. Vợ rầu buồn và dang dở, nếu không ăn ở có nhơn thì thành gái lầu xanh.

Đấy, bạn thấy sợ không? Nhưng như mình đã nói với 1 bạn ở trên, mình không tin lắm vào lý thuyết so tuổi này đâu. Yêu thì cứ lấy, đơn giản vậy thôi!

Chúc 2 bạn hạnh phúc.
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5