CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

Tuổi Bính Dần 1986 cưới chồng tuổi Nhâm Tuất 1982

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 38.2K Lượt đọc
  • 82 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 2/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 9
    • 506 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Người già bảo thủ thế nhỉ ???? E thấy con gái tuối dần giỏi lắm mà điển hình là 1 chị quản lý ở chỗ e đấy thôi . Tại sao người già lại cứ ko thích nhỉ ......
    Lá : bú mẹ 100%
    NB : 3kg6 : 1M : 5 kg ; 2M : 6 kg - 57 cm ; 3M : 7 kg - 60 cm ; 3M 25D : lẫy thành thục . 8 kg ; 5M : 7,5 kg - 65 cm . ; 6M : 8 kg ; 7M : 8 kg 1 . ( con đã biêt tự vịn đứng , đang năm có thể ngồi dậy được) ; 9M ; 8,5 kg ; 10M : 8,7 kg biết đi men , tênh tênh , nhú chiếc răng đầu tiên 11M : 8,8 kg , 73cm e đã có 4 răng , đi đc 2,3 bước ! 12M : 9,5 kg đã biết đi vững ^^

Hạnh phúc là khi ta biết thế nào là đủ !!!

• 89 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mẹ chồng mình thì đang rất muốn chú út nó điệu "hổ" về, nhưng chờ hoài chẳng thấy......
    Chỉnh sửa lần cuối bởi binhminh51079; 13/12/2009 vào lúc 12:36 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 153 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Sắp có một Nhâm Tuất - Bính Dần nữa đây. Mình 86. Bên nhà Nhâm Tuất, mẹ Nhâm Tuất cũng là người Bắc nhưng sao dễ thương thế ko biết. Ko hề khó khăn mà còn tỏ ra thương quý mình cực kỳ.

Nhưng sao đi xem bói, bà thầy bảo tuổi mình (86) lấy chồng sớm (bất cứ tuổi nào) thì sớm muộn cũng ly dị [ nói chắc như đinh đóng cột] . Nghe thế mình bèn hỏi vớt vát lại, thế đăng ký kết hôn trước có được ko. "Ừ, yêu nhau thì cứ đăng ký, nhưng đừng cưới" . Là sao nhỉ?

P/s Từ ngày quen anh, em bỗng dưng yêu tướng số
    Love my husband, my child, my family.

• 193 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Hic, sao thế nhỉ. Mình xem bói thấy bảo tuổi mình nên lấy chồng muộn hoặc làm vợ thứ 2 thì tốt hơn, nếu lấy sớm còn có khi "sát chồng" nữa cơ :Sick: Nhưng mà lại đang định cuối năm cưới (bọn mình cũng 82-86), ko lẽ phải hoãn lại đến năm 27 ???
    Đường tít tắp không gian như bể
    Anh chờ em cho em vịn bàn tay...

• 73 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Ôi bằng tuổi tớ đấy.Có bác có con sn 82 cứ đòi tớ cưới con bác ý vì hợp kinh khủng, nhất làm làm ăn nữa ý.Tìm đc quả này phải thích chứ sao lại phản đối nhỉ? Mà giờ này các cụ còn phong kiến ghê cơ...Dù sao cũng chúc bạn mọi sự như ý , ra mắt nhà chồng thành công nhé

• 27 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Tâm tuổi mình là nhiều chàng 82 đến tán lắm. Mấy đứa bạn mình đều yêu chàng cún này. Hic. Lại nhớ chàng rồi. Hồi mới yêu nhau cũng hay xem sách này sách nọ. Suy ra, mỗi sach 1 kiểu, k biết đườg nào ma lần: nào là tam hợp, nào là làm ăn vất vả, nào là không hợp. NHưng đại để là không xung khắc, thế là ổn đó bạn. Bạn mua vài cuốn sách ngoài hiệu sách ấy, rùi nhờ anh chỉ cho mẹ chồng tương lai xem sao, chắc bà cũng xxuôi đấy

• 50 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

hai tuổi này hợp nhau mà bạn, chị họ mình tuổi canh dần nè , năm 2008 vừa mới cưới người tuổi Nhâm tuất nè, có sao đâu, thấy chị mình về nhà chồng sướng thấy mồ, ba mẹ chồng cưng lắm, chị mình cũng sắp sinh baby nữa nè, khoảng wa tết năm canh dần là có 1 baby boy rồi nhà chồng càng cưng nữa ( vì nhà chồng chị mình ng Hoa nên rất thích con trai), chị mình tính hai năm sau năm Tuất sinh thêm đứa nữa cho có 1 đứa hợp cha 1 đứa hợp mẹ. Bạn cứ để mọi chuyện tự nhiên đi , Chuyện gì đến sẽ đến thôi ah :Smiling:

• 252 Bài viết

• 1,008 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Natalie Do Xem bài viết
    Sắp có một Nhâm Tuất - Bính Dần nữa đây. Mình 86. Bên nhà Nhâm Tuất, mẹ Nhâm Tuất cũng là người Bắc nhưng sao dễ thương thế ko biết. Ko hề khó khăn mà còn tỏ ra thương quý mình cực kỳ.

Nhưng sao đi xem bói, bà thầy bảo tuổi mình (86) lấy chồng sớm (bất cứ tuổi nào) thì sớm muộn cũng ly dị [ nói chắc như đinh đóng cột] . Nghe thế mình bèn hỏi vớt vát lại, thế đăng ký kết hôn trước có được ko. "Ừ, yêu nhau thì cứ đăng ký, nhưng đừng cưới" . Là sao nhỉ?

P/s Từ ngày quen anh, em bỗng dưng yêu tướng số
    Em cũng bị phán như vậy. Buồn thê thảm :Sad:

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu có người lấy bói toán để cản trở con cái mình ko cưới:

thì:

Lợi đâu chưa thấy, chỉ thấy hại.

Mà cũng nên lưu ý: tương lai ko ai có thể nói chắc.

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm nay vào google tìm bài về chủ đề tuổi 82 và 86.Em cũng tuổi 86 và bạn em cũng là 82.Hum trước về "ngó mặt" mà bùn thui các chị à."Giá như cháu sinh năm khác,hay anh nhà bác sinh năm khác thì khỏi phải bàn.Bác cưới cháu cho anh ấy từ năm ngoái rồi".:RollingEy:, "Sang năm anh nhà bác 29 tuổi cưới vợ đẹp nhất,sang năm nữa thì 30 không đẹp, cháu thì sang năm năm tuổi rồi để năm nữa thì lại tuổi kim lâu...":Thinking:

• Trang 2/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 9