CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

Tuổi 84 có nên kết hôn năm 2011 không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.74K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em sinh tháng 11/1984, bạn trai sinh T4/1983, bọn em định tổ chức cưới vào T1/2011 nhưng khi đưa ra ý kiến thì ai cũng bảo là con gái 84 không cưới được năm 2011 vì 28 tuổi là kim lâu, và năm mão là năm kỵ. Còn năm nay thì nghe thấy bảo là hạn của tuổi 83.Bây giờ cuối năm rồi nếu tổ chức cuối năm nay thì vội quá mà chúng em cũng chưa chuẩn bị gì cả.( 2 gia đình thì cho chúng em lựa chọn thời gian). Em xin ý kiến cả nhà cưới năm 2011 có kiêng gì không ạ??
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 167 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TUYETHAI Xem bài viết
    Em sinh tháng 11/1984, bạn trai sinh T4/1983, bọn em định tổ chức cưới vào T1/2011 nhưng khi đưa ra ý kiến thì ai cũng bảo là con gái 84 không cưới được năm 2011 vì 28 tuổi là kim lâu, và năm mão là năm kỵ. Còn năm nay thì nghe thấy bảo là hạn của tuổi 83.Bây giờ cuối năm rồi nếu tổ chức cuối năm nay thì vội quá mà chúng em cũng chưa chuẩn bị gì cả.( 2 gia đình thì cho chúng em lựa chọn thời gian). Em xin ý kiến cả nhà cưới năm 2011 có kiêng gì không ạ??
    chị họ của em cũng 84 nhưng ox của chỉ thì 81
    họ cũng to chức vào T1/2011 nè chị
    nói chung cũng tin ít ít thôi
    điển hình là vc em đây, chồng em tuổi Thân, em tuổi Tỵ, Suri nhà em tuổi Dần đây (ox en bảo canh thêm năm hợi nữa 4 đứa kỵ nhau hết xui) hehehehe
    vấn đề ở đây 1 phần cũng do mình nữa, nên tin ít thôi chị nhé
    ox em thì tuyềt đối ghét mấy vụ nầy
    ảnh nói có ông thầy bói nào học cao đâu mà em đi tin chứ (trong khi em có trình độ mà)
    thế nên có mặt ảnh ít khi nào em nói chuyện kỵ này kỵ nọ với ảnh lắm
    chúc chị tổ chức đám cưới vui vẻ và hạnh phúc
    • 624 Bài viết

• 438 Được cảm ơn

bạn mình sinh 84 mà chẳng hiểu sao đi coi bói nói năm nay ko dc, 2011 cũng ko dc, 2 đứa chúng nó quyết định 2012 mới cưới rồi. Nghĩ tới đuối ghê.
    Ah mình cũng có bạn sinh 84, chồng sinh 83, tháng 12 này cưới, đi coi thầy đủ các thứ thì ko vde gì nhe

Còn mình cưới thì coi sơ sơ thôi, đại khái là muốn đám cưới tháng đó đó, thầy coi coi tháng đó ngày nào dc, hehe.

p/s: ah quên, tháng 1.2011 thì vẫn là thuộc năm Dần mà bạn, chưa qua năm Mẹo đâu :Thinking:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Chuột iu; 01/12/2010 vào lúc 07:55 PM.
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình thấy yêu nhau là được.......................................... ...
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Lấy chồng xem tuổi con gái! Tớ cũng 84 ý định sang năm cưới nhưng bảo không cưới được nên tớ cưới vào Tháng 12 âm nè, không tin nhưng sợ có điều gì xẩy ra lại trách mình!hj hj !
    Đi mô rui` cũng nhớ về Hà Tĩnh!:Smiling:
    • 1,004 Bài viết

• 321 Được cảm ơn

sao tụi mình cả 2 đứa đều năm 84, mình thì tháng 11/84. nói năm 2010 không cưới được, 2011 mới được!! tháng 4AL2011 mình cưới nè!! đang rục rịch chuẩn bị cho đám cưới đây!!!
    Tin ít thôi (nhưng mà nhà chồng mình tin hơi bị nhiều).
    Chúc 2 bạn hạnh phúc
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình tính tổ chức vào tháng 1/2011 âm lịch. cũng chẳng đi xem thầy nhiều vì mỗi thầy mỗi khác, cứ nói tuổi 84 là các thầy phán sang năm không cưới được nên mình cứ băn khoăn và cũng thấy lo lo không biết thế nào. Vào đây đọc được nhiều tin của các anh chị cũng thấy đỡ lo hơn. Em cảm ơn anh chị nhiều và chúc cả nhà m luôn luôn hạnh phúc.
    • 612 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

ĐÚng đó, sao muốn cưới k cưới luôn t12 AL đi, chênh nhâu có chút t/gthôi mà. Các cụ dạy rồi, có thờ có thiêng, có kiêng có lành, cưới nam sau là kim lâu, k tốt đâu,lập gd vào KL đen lắm, m đã kiểm nghiệm lại rồi.
    • 2,967 Bài viết

• 7,058 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi betroncuano Xem bài viết
    sao tụi mình cả 2 đứa đều năm 84, mình thì tháng 11/84. nói năm 2010 không cưới được, 2011 mới được!! tháng 4AL2011 mình cưới nè!! đang rục rịch chuẩn bị cho đám cưới đây!!!
    Tin ít thôi (nhưng mà nhà chồng mình tin hơi bị nhiều).
    Chúc 2 bạn hạnh phúc
    mình và ax cũng cùng năm 84 đây, đi coi mấy Thầy đều nói năm nay cưới được, năm sau thì kỵ tuổi mình, năm sau nữa thì kỵ tuổi ax nên tụi mình cưới tháng 12 âm lịch nè. Hình như là tùy theo tháng nữa đó bạn ạ.

@chủ top: mình có cô bạn đồng nghiệp cũng 84, chồng 83 cưới vào tháng 6 âm lịch năm sau đó bạn.
    • 202 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Mình 84, ax minh 83 nè, tính năm sau cưới nhưng BMC noi là năm sau ko hợp tuổi minh nên cưới năm này lun. Mình đang chuẩn bị nè, T12AL. Mình thấy 84 năm nay cưới cũng nhiều mà.
    • 41 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Mình cũng nghe nói 84 cưới sang năm không tốt. Tụi mình thi không sao nhưng ngươi lớn tin chuyện này lắm. Dù biết là khôgn tin vào những chuyện này nhưng làm theo thì tinh thần cũng cảm thấy thoải mái hơn, không lo nghĩ vu vơ sau này. Nếu cho mình chọn ngày đẹp chắc mình chọn 11-11-11 nam sau cho nó đẹp luôn Nhưng giờ cũng đang lo cuốn vó để cưới tháng 12 AL này, cho vui lòng ba mẹ 2 bên Chủ top cưới tháng 1/2011 thi vẫn còn là năm Dần mà bạn?
    • 140 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Sao kỳ vậy ta, Ox em 84, em 86; các thầy bảo cưới 2011; em cưới tháng 3AL đó; mỗi nơi mỗi khác nhỉ
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ở mình thì các cụ không biết kim lâu là jì cả, nhưng mà cô chú ở bắc cứ bảo phải kiêng thành ra làm cả nhà loạn hết cả lên, không biết thế nào. Rồi mình cũng thấy lo lo. huuuuuuuuu
    • 1,004 Bài viết

• 321 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jenny05 Xem bài viết
    mình và ax cũng cùng năm 84 đây, đi coi mấy Thầy đều nói năm nay cưới được, năm sau thì kỵ tuổi mình, năm sau nữa thì kỵ tuổi ax nên tụi mình cưới tháng 12 âm lịch nè. Hình như là tùy theo tháng nữa đó bạn ạ.

@chủ top: mình có cô bạn đồng nghiệp cũng 84, chồng 83 cưới vào tháng 6 âm lịch năm sau đó bạn.
    hình như tùy theo giờ sinh - ngày sinh nữa!! chứ bạn mình 84 là cưới hết rồi!!
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TUYETHAI Xem bài viết
    Mình cũng đang băn khoăn đây, tháng 5/2011 mình cũng cưới nè, ox minh tuổi thân, mình tuổi tý. Mình thì chưa nghe nhà ảnh nói gì hết. Các bạn nói mình thấy lo quá, không biết sao nữa đây???
    • 848 Bài viết

• 1,235 Được cảm ơn

Cưới vợ là cưới liền tay, chớ để lâu ngày lắm kẻ dèm pha.

Cưới thì cứ cưới thôi, trong năm xấu tất có tháng tốt, năm xấu tháng xấu tất có ngày tốt, ngày, tháng, năm xấu tất có giờ tốt. Vợ chồng mình ăn hỏi, đăng ký, cưới chả xem ngày gì, chọn đúng chủ nhật mà cưới thôi. Trộm vía giờ mọi việc vẫn đang ổn.

• 1,086 Bài viết

• 486 Được cảm ơn

mẹ nó hay là đi xem bói đi, cho nó chi tiết, chuyện cưới xin ko bừa được đâu. Mình có 1 chỗ xem bói mà mình hay đến xem hàng tháng, nếu mẹ nó thích thì mình share địa chỉ cho.
    • 538 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

:Smiling: Lớ ngớ thế nào mà hiểu là 84 tuổi. Đang thắc mắc 84 tuổi còn cưới à? :P
    • 879 Bài viết

• 530 Được cảm ơn

Còn tùy tháng sinh chứ, nếu bạn nào sinh vào tháng 11, 12, coi như đã qua Đông Chí các cụ lại tính tuổi vào năm sau. Nếu như thế thì 84 năm 2011 vẫn cưới được nếu sinh vào tháng 11. M đã biết 2 trường hợp như thế rồi.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi Bạn, mình cũng sn năm 84 nhưng mà tháng 7, mình thì cũng kg tin mấy chuyện coi ngày tháng, nhưng coi cho yên tâm. Nhà bạn trai mình có đạo nên kg quan trong ngày thích, tùy theo nhà gái lựa chọn. Má mình coi ngày, nói là tháng 7 này tốt hehe..gần sn mình luôn. Má mình xem trong chùa, chứ kg xem thầy ở ngoài. Bạn thử vào chùa coi đi.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2