• 1 Lượt chia sẻ
  • 11.7K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 2,088 Bài viết

• 429 Được cảm ơn

Các bố các mẹ cho em hỏi sinh năm 84 có hợp với tuổi sinh năm 88? Em có mấy cậu em trai sinh năm 84 nhưng toàn yêu các cô 88. Thấy ông bác bảo 84 với 88 không hợp, cái gì đó mà có cháu mất con hay là có con mất cha gì gì đó. Em thì không biết mấy cái này nhưng thấy các cụ có vẻ không đồng ý. Các bố các mẹ giúp em với. Em cảm ơn các bố các mẹ nhiều?

• 736 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

ui trời, con chuột hạp với con rồng lắm mà,...sao bây giờ lại nghe kỵ nhỉ?
    mình cũng 84 đang cố gắng săn rồng con nè.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 27 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Theo những gì mình tìm hiểu được thì:

- Xét về chi: sinh năm 84 - tuổi Tý, năm 88 - tuổi Thìn; Tí và Thìn thuộc tam hợp (gồm Thân - Tí - Thìn) --> tốt. :Smiling:

- Xét về mệnh: năm 84 là Hải Trung Kim (vàng đáy biển); năm 88 là Đại Lâm Mộc (cây rừng già); Kim khắc Mộc --> Không tốt lắm. :Sad:

- Xét về can: năm 84: Giáp Tí, 88: Mậu Thìn; Giáp phá Mậu --> cũng không tốt. :Thinking:

Đấy là những gì mình biết, nhưng nói thật mình quan điểm xem để biết thôi, chứ đã là duyên là phận rồi thì không nên cấm cản làm gì! Cứ tin vào bói toán, số mệnh quá thì chẳng nhẽ cứ gặp ai là hỏi anh (em) mệnh gì, tuổi gì rồi mới tiến tới à? Rồi người hợp tuổi thì không thích mà không hợp thì lại phải lòng, lúc đấy có mà rối tung lên mất... Với cả nếu ai có trót tin quá thì các "thầy" cũng có cách để phá, giải cho từng trường hợp cơ mà. Ví dụ như 84 & 88 ở trên nhé: mệnh khắc thì lúc lấy nhau, cố sinh 1 đứa mệnh thủy, lúc đó cả nhà lại thành: kim sinh thủy, thủy sinh mộc, một vòng tương sinh - quá đẹp!

• 2,339 Bài viết

• 768 Được cảm ơn

Ơ, ngày xưa người yêu cũ của chồng em sn 88, chồng em 84, đi xem người ta bảo Hợp nhau đấy..
    Cũng có thể khác về cung về mệnh về căn thì sao.. chị nên lên chùa người ta coi dùm cho..
    Xeko ngoan, hay ăn chóng lớn con nhé!!!
    :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
    Hãy chọn con đường dài nhất để bước đi bên cạnh nhau
    ........khi chúng ta không thể biết yêu thương kia tan vỡ vào lúc nào! [ ♥ ]

• 34 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Vậy 84 với 87 có hợp nhau ko nhỉ? Em đang yêu 1 anh 84. Nhưng mà yêu lắm, thầy phán tốt thì nghe, thầy phán ko tốt thì... nghe rồi để đấy, vẫn yêu như thường.

• 394 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

ui trời! em 88 "lỡ iu" 84 òi! hix ko biết thế nào đây!
    "Em lặng lẽ nhìn lên đôi bàn tay
    Xem duyên số đời mình trong những ngày còn lại
    May rủi giao nhau chằng chịt đường vân
    Chẳng có đường nào là đường em gặp anh
    Chỉ thẳng suốt một đường dài cô độc..."

• 57 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

hợp lắm đấy chị ạ! Em họ em sinh năm 84 toàn đòi em giới thiệu bạn cho vì em sinh năm 88. Đi xem thầy bói bảo thế mà.

• 131 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

e cũng 88 mẹ em là mẹ em cấm tiệt iêu a nào 84 ạ. mẹ e bảo xấu lắm
    theo các cụ là 84- Giáp Tí mạng kim , 88 Mậu Thìn mạng Mộc như sau ( em nhớ vài chi tiết thôi, nhiêu khê lém)
    Giáp phá Mậu
    Kim khắc Mộc
    cơ mà mẹ e nói đúng lắm, cứ ngày Giáp đặc biệt là Giáp Tuất là ngày đen đủi cõi đời của em.
    em thì mê tín và tin lắm nên thôi có kiêng có lành, các chị đừng ném đá em, tội nghịp hí hí

• 203 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

84 và 88 là Tam hợp VỀ TUỔI.
    KIM khắc MỘC nhưng chồng khác mệnh vợ thì không sao, nhưng vợ khắc mệnh chồng thì không được (mà Mộc khắc Thổ).
    Chả tuổi ai hợp nhau hết cả.
    Cuộc đời lám lúc là duyên số, số phận, có lựa chọn cũng ko được

• 2,061 Bài viết

• 426 Được cảm ơn

Hyz, em cung roi vao trường hợp này, các mẹ tư vấn cho em với
    QKĐ: 15/02/2014
    QKD: 21/03/2014
    Ngày 04/04/2014: trứng rụng (cái này tự đoán dựa theo siêu âm thôi ^^)
    Chiều ngày 14/04/14: test que thấy 2v - 1v mờ nhưng vẫn thấy được
    Sáng ngày 15/04/2014: test lại vẫn 2v và 1v mờ thấy được
    Chiều ngày 15/04/2014: test lần nữa vẫn 2v và 1v mờ thấy được
    Sáng ngày 16/04/2014: test phát nữa vẫn 2v và 1v mờ thấy được
    Hết que rồi