CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

Tôi xin hỏi về cách hóa giải xung khắc về chồng mệnh Mộc, vợ mệnh Kim.?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 38.6K Lượt đọc
  • 89 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5
    • 7,401 Bài viết

• 3,591 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tamhaiduc84 Xem bài viết
    Đúng là cần sinh con út mệnh Thủy để hóa giải. Trong nhà có thể để hòn non bộ có nước, có đá, có cây nữa. Tuy nhiên, chọn tuổi sinh con mình tin theo thuyết Thủy - Hỏa đổi chỗ của bác Thiên Sứ - Trung tâm Lý học Phương đông để chọn tuổi sinh con. theo thuyết này thì bác đã chứng minh những người mệnh Hỏa theo sách Tàu v ẫn lưu truyền thật ra phải là mệnh Thủy và ngược lại!

Tương quan tuổi của gia đình bạn hiện nay là rất tốt rồi vì con gái Kỷ Sửu theo Lạc Thư Hoa giáp là mệnh Thủy nên sinh con ra cái khắc của vợ chồng bạn đã được hóa giải rồi, gia đình yêu thương nhau, có sự gắn kết, con gái càng lớn nhà bạn càng Phát, sinh con ra công việc của chồng được thuận lợi, có khi còn thăng chức hoặc được tăng lương ấy chứ

Theo mình thì vợ chồng bạn nên sinh một con út tuổi Bính Thân hoặc Đinh Dậu nữa là tuyệt đấy, vì năm này ko phải là Hỏa mà là Thủy mà! Đinh Dậu thì tốt hơn!

hi hi, chỉ có điều bạn sẽ hơi vất vả, lo toan nhiều cho gia đình vì mẹ Kim sinh 2 con Thủy mà. Chỉ có bố tuổi Mộc là sướng nhất thôi vì được những 2 con mệnh Thủy dưỡng lại 2 con càng lớn bố càng Phát vì lúc ấy 2 con đủ sức để dưỡng bố mà
    Con gái Kỷ Sửu sinh vào 2009 là mệnh Hỏa, Thích Lịch Hỏa cơ mà, em ạ.
    Signed :Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7,401 Bài viết

• 3,591 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khanh_Ly88 Xem bài viết
    bạn ơi làm ơn cho mình hỏi muốn tính sinh bé vào năm mệnh Thủy thì tính thế nào vậy? mình cũng biết vc mình ( chồng 84 mệnh Kim, vợ 88 mệnh Moc) sinh con mệnh Thủy thì sẽ rất tốt nhưng chưa biết tính tuổi sinh như thế nào, ví dụ vc mình định có bé và sinh vào năm nay, năm con mèo hoặc năm sau là năm Rồng thì có ổn ko? có đúng năm mệnh Thủy ko bạn?

Phiền bạn bớt chút thời gian trả lời giúp mình nhé!
    Năm con Mèo 2011 là mệnh Mộc. 2 năm sau đó là Rồng và Rắn thì đều là mệnh Thủy, với nhà em thì 1 trong 2 năm đó đều được.
    Signed :Rose:
    • 16 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bexinh04 Xem bài viết
    Năm con Mèo 2011 là mệnh Mộc. 2 năm sau đó là Rồng và Rắn thì đều là mệnh Thủy, với nhà em thì 1 trong 2 năm đó đều được.
    Mình cũng muốn chia sẻ với các bạn chút.trong gia đình mà tương sanh ,tức là VC con cái đều hợp mạng với nhau thì gia đình rất êm ấm và sống nhẹ nhàng.,làm ăn phát đạt . nên đến năm hợp thì dù k muốn cũng cố đẻ cho được các bạn nhé vì nếu k đẻ thì phải chờ lâu năm hợp đó mới quay lại .trên đây mình thấy toàn là bố mẹ đều là mạng mộc và kim,hoặc mạng mộc và thổ ,cả 2 cặp mạng này đều khắc nhau lắm.
    -Mạng mộc và kim phải sanh con mạng thủy để hóa giải
    -Mạng mộc và thổ phải sinh con mạng hỏa

Dù k muốn tin cũng phải tin các bạn ạ!
    Chồng mình mạng thổ và mình mạng kim nên rất hợp nhau, con trai đầu sinh 1994 mạng hỏa rất hợp với chồng,con trai thứ 2 sinh 2001 mạng kim và con gái út 2005 mạng thủy.Như GD mình là tương sanh.3 đứa con của mình sanh ra k phải do tính trước cho hợp mạng đâu mà mình để tự nhiên vì lúc đó k biết.may mắn là sinh hợp mạng hết.

Tương sanh: Mộc sinh Hỏa sinh Thổ sinh Kim sinh Thủy sinh Mộc

Tất cả cũng vì hạnh phúc GD thôi nên hãy cố lên các bạn nhé.
    • 269 Bài viết

• 357 Được cảm ơn

Em Đinh Mão sinh năm 1987 (mệnh Hỏa), chồng em Giáp Tý sinh năm 1984 (mệnh Kim). Xét về mọi mặt thì em đều đang khắc chồng em Nhờ cả nhà tư vấn cho em sinh con năm nào và năm nào (2 đứa luôn) thì hóa giải được ạ?
    Em cảm ơn cả nhà !!!!
    • 3,381 Bài viết

• 1,284 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khanh_Ly88 Xem bài viết
    lâu lắm mới gặp habaolinh, dạo này mình ko hay vào dd, ngày trước mình còn dùng nick cũ thì lúc đó bạn mới tham gia vào dd và còn đang nói đến chuyện chuẩn bị lấy chồng. Giờ đã thấy ava bé yêu của habaolinh rồi, hee nhanh quá, bé Mju trông "ghét" quá đi
    hehe nhận ra rùi nhận ra rùi ^^
    khanhly có em bé chưa? cũng định năm thủy à, giống nhà mẹ Mju wa..cũng đang cần năm Thủy để hóa giải đây
    ......"Phụ nữ muốn thắng là phải biết thua"......
    • 3,381 Bài viết

• 1,284 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi wynsunny Xem bài viết
    Mình cũng muốn chia sẻ với các bạn chút.trong gia đình mà tương sanh ,tức là VC con cái đều hợp mạng với nhau thì gia đình rất êm ấm và sống nhẹ nhàng.,làm ăn phát đạt . nên đến năm hợp thì dù k muốn cũng cố đẻ cho được các bạn nhé vì nếu k đẻ thì phải chờ lâu năm hợp đó mới quay lại .trên đây mình thấy toàn là bố mẹ đều là mạng mộc và kim,hoặc mạng mộc và thổ ,cả 2 cặp mạng này đều khắc nhau lắm.
    -Mạng mộc và kim phải sanh con mạng thủy để hóa giải
    -Mạng mộc và thổ phải sinh con mạng hỏa

Dù k muốn tin cũng phải tin các bạn ạ!
    Chồng mình mạng thổ và mình mạng kim nên rất hợp nhau, con trai đầu sinh 1994 mạng hỏa rất hợp với chồng,con trai thứ 2 sinh 2001 mạng kim và con gái út 2005 mạng thủy.Như GD mình là tương sanh.3 đứa con của mình sanh ra k phải do tính trước cho hợp mạng đâu mà mình để tự nhiên vì lúc đó k biết.may mắn là sinh hợp mạng hết.

Tương sanh: Mộc sinh Hỏa sinh Thổ sinh Kim sinh Thủy sinh Mộc

Tất cả cũng vì hạnh phúc GD thôi nên hãy cố lên các bạn nhé.
    Chắc sinh con hợp mệnh là cách hóa giải tốt nhất, ng ta nói giàu con út khó con út...thôi thfi em chốt hạ năm 2013 này vậy..lúc đó con lớn nhà e cũng đc 3t rồi ^^
    ......"Phụ nữ muốn thắng là phải biết thua"......
    • 16 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeumebi Xem bài viết
    Em Đinh Mão sinh năm 1987 (mệnh Hỏa), chồng em Giáp Tý sinh năm 1984 (mệnh Kim). Xét về mọi mặt thì em đều đang khắc chồng em Nhờ cả nhà tư vấn cho em sinh con năm nào và năm nào (2 đứa luôn) thì hóa giải được ạ?
    Em cảm ơn cả nhà !!!!
    Như mạng của bạn và chồng thì chỉ có sinh mạng thổ là tương sanh nhất nhưng mạng thổ thì bạn phải chờ rất lâu ,năm 2020-2021,trong 2 năm này bạn phải đẻ nhé vì là mạng thổ.Bây giờ nếu bạn muốn có Baby thì có thể sanh vào 2012-2013 là mạng thủy hoặc 2014-2015 là mạng kim,cả 2 mạng này đều hợp với chồng bạn.GD bạn phải có mạng thổ để hóa giải nên bé thứ 2 là mạng thổ bạn nhé.
    chúc bình an
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bác sunny ơi, em hỏi chút với ạ. Vc em cũng 87, 84, em đi hỏi tuổi sinh con thì được tư vấn là k nên đẻ năm 2013, là năm rắn vì bố/mẹ tuổi chuột mà đẻ con tuổi rắn thì tuyệt tự. K biết có đúng k ạ .
    • 107 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình sinh năm 83, chồng mình sinh 82, con đầu 2010, nhờ tư vấn giúp mình nên sinh con thứ 2 năm nào ạ?
    • 368 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tamhaiduc84 Xem bài viết
    Đúng là cần sinh con út mệnh Thủy để hóa giải. Trong nhà có thể để hòn non bộ có nước, có đá, có cây nữa. Tuy nhiên, chọn tuổi sinh con mình tin theo thuyết Thủy - Hỏa đổi chỗ của bác Thiên Sứ - Trung tâm Lý học Phương đông để chọn tuổi sinh con. theo thuyết này thì bác đã chứng minh những người mệnh Hỏa theo sách Tàu v ẫn lưu truyền thật ra phải là mệnh Thủy và ngược lại!

Tương quan tuổi của gia đình bạn hiện nay là rất tốt rồi vì con gái Kỷ Sửu theo Lạc Thư Hoa giáp là mệnh Thủy nên sinh con ra cái khắc của vợ chồng bạn đã được hóa giải rồi, gia đình yêu thương nhau, có sự gắn kết, con gái càng lớn nhà bạn càng Phát, sinh con ra công việc của chồng được thuận lợi, có khi còn thăng chức hoặc được tăng lương ấy chứ

Theo mình thì vợ chồng bạn nên sinh một con út tuổi Bính Thân hoặc Đinh Dậu nữa là tuyệt đấy, vì năm này ko phải là Hỏa mà là Thủy mà! Đinh Dậu thì tốt hơn!

hi hi, chỉ có điều bạn sẽ hơi vất vả, lo toan nhiều cho gia đình vì mẹ Kim sinh 2 con Thủy mà. Chỉ có bố tuổi Mộc là sướng nhất thôi vì được những 2 con mệnh Thủy dưỡng lại 2 con càng lớn bố càng Phát vì lúc ấy 2 con đủ sức để dưỡng bố mà
    Chào bạn, mình có 1 viẹc đang boăn khoăn nên muốn nhờ bạn xem giúp, 2 vợ chồng mình đều sinh năm 1978 mệnh Hỏa (Thiên thượng hỏa), bé trai đầu sinh năm 2006 mệnh Thổ (Đất nóc nhà), mình định sinh bé mnữa năm 2011 mệnh Mộc nhưng không kịp, để thời gian nữa thì lại bị lâu quá. Không biết mình định sinh 2012, 2013 mệnh Thủy (Dòng nước lớn) có được không, như vậy là con khắc bố mẹ thì không biết có sao không, có cách gì để đỡ khắc không.
    Cám ơn bạn rất nhiều
    • 269 Bài viết

• 357 Được cảm ơn

Như mạng của bạn và chồng thì chỉ có sinh mạng thổ là tương sanh nhất nhưng mạng thổ thì bạn phải chờ rất lâu ,năm 2020-2021,trong 2 năm này bạn phải đẻ nhé vì là mạng thổ.Bây giờ nếu bạn muốn có Baby thì có thể sanh vào 2012-2013 là mạng thủy hoặc 2014-2015 là mạng kim,cả 2 mạng này đều hợp với chồng bạn.GD bạn phải có mạng thổ để hóa giải nên bé thứ 2 là mạng thổ bạn nhé.
    chúc bình an
    Hik, 2012 đến 2020 thì lâu quá nhỉ Kiểu này em làm 1 bé 2012, 1 bé 2014 và 1 bé 2020 quá
    • 2,072 Bài viết

• 1,079 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi habaolinh Xem bài viết
    hehe nhận ra rùi nhận ra rùi ^^
    khanhly có em bé chưa? cũng định năm thủy à, giống nhà mẹ Mju wa..cũng đang cần năm Thủy để hóa giải đây
    he, chưa, mình mới lập gia đình gần 2 tháng mà. Đang mong sinh bé được vào năm 2012 hoặc 2013 nhưng ko biết được ko, giờ đang mong có thai mà chưa thấy, thôi trời cho lúc nào hay lúc ấy vậy.
    • 16 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gia dinh cun_in Xem bài viết
    Mình sinh năm 83, chồng mình sinh 82, con đầu 2010, nhờ tư vấn giúp mình nên sinh con thứ 2 năm nào ạ?

VC bạn mạng thủy sinh con đầu 2010 là mộc rất tốt rồi,bây giờ con thứ 2 sinh 2014-2015 mạng kim nha bạn.
    • 368 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Chào bạn wynsunny, mình có 1 viẹc đang boăn khoăn nên muốn nhờ bạn xem giúp, 2 vợ chồng mình đều sinh năm 1978 mệnh Hỏa (Thiên thượng hỏa), bé trai đầu sinh năm 2006 mệnh Thổ (Đất nóc nhà), mình định sinh bé mnữa năm 2011 mệnh Mộc nhưng không kịp, để thời gian nữa thì lại bị lâu quá. Không biết mình định sinh 2012, 2013 mệnh Thủy (Dòng nước lớn) có được không, như vậy là con khắc bố mẹ thì không biết có sao không, có cách gì để đỡ khắc không.
    Cám ơn bạn rất nhiều
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bungbu; 09/05/2011 vào lúc 01:13 PM.
    • 128 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

bạn ơi, coi dùm mình với, 2 vc cùng tuổi Đinh Mão luôn thì có khắc nhau không? và phải sinh con như thế nào để hóa giải vậy!?
    • 16 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bungbu Xem bài viết
    Chào bạn wynsunny, mình có 1 viẹc đang boăn khoăn nên muốn nhờ bạn xem giúp, 2 vợ chồng mình đều sinh năm 1978 mệnh Hỏa (Thiên thượng hỏa), bé trai đầu sinh năm 2006 mệnh Thổ (Đất nóc nhà), mình định sinh bé mnữa năm 2011 mệnh Mộc nhưng không kịp, để thời gian nữa thì lại bị lâu quá. Không biết mình định sinh 2012, 2013 mệnh Thủy (Dòng nước lớn) có được không, như vậy là con khắc bố mẹ thì không biết có sao không, có cách gì để đỡ khắc không.
    Cám ơn bạn rất nhiều
    Rất tiếc là bạn k sinh được bé mạng mộc,vậy bạn chờ đến năm 2014-2015 để sinh bé mạng kim mới tương sanh được.k nên sinh bé mạng thủy vì sẽ rất khắc với VC bạn và khắc với bé đầu.
    Thật ra thì đức năng sẽ thắng số thôi bạn à,có đức mặc sức mà ăn thôi.
    • 269 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Cho mình hỏi thăm, mình mạng Kim (1985), còn ox mạng Mộc (1981). Tháng sau mình cưới rồi. Dự tính cưới xong sẽ có em bé luôn, nên sinh con mạng Thủy. Bé đầu thì chắc hóa được phần nào việc mình khắc ox. Nhưng tới bé thứ 2 thì chưa bít sẽ sinh năm nào cho tốt. Các mẹ thông thái giúp mình với nha.

• 368 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Rất tiếc là bạn k sinh được bé mạng mộc,vậy bạn chờ đến năm 2014-2015 để sinh bé mạng kim mới tương sanh được.k nên sinh bé mạng thủy vì sẽ rất khắc với VC bạn và khắc với bé đầu.
    Thật ra thì đức năng sẽ thắng số thôi bạn à,có đức mặc sức mà ăn thôi.
    Cám ơn bạn rất nhiều, mình để sang 2014 thì sợ già quá. Con cái là trời cho vậy
    • 34 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

các bạn cho mình hỏi ké chút:
    Chồng minh SN 1987 (mệnh Hỏa)
    Mình SN 1986 ( Mệnh Hỏa)
    Mình đang có bầu, dự kiếm sinh em bé vào cuối tháng 8/2011
    Mẹ chồng SN 1957

Vậy các bạn xem hộ mình gd mình có hợp nhau ko vậy?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 430 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi XiuBeoU Xem bài viết
    Mình cũng 84 (kim), chồng 80 (mộc), vừa rồi mình có bầu e bé tập 1, đc 4 tháng nhg phải bỏ vì mình bị rubella .. mình có đi xem thầy, ng thì bảo 2 vc mình mệnh khắc nhau, nên đường con cái khó khăn lắm bla bla ... nhg có thầy lại bảo mình cứ yên tâm, hok việc j phải lo lắng cả, năm nay là sao hạn (sao kế đô), rồi là năm mèo, nên hok hợp vs mình .. thấy mng bảo nếu mình có e bé mệnh thủy thì sẽ tốt cho cả 2vc, hok bít ntn cả .. có bố mẹ nào am hiểu, chỉ cho mình với nhé :Sad:
    Nhà này giống nhà mình thế, mình (84) chồng (80). VC mình cưới nhau từ giữa năm ngoái mà h vẫn chưa có e bé. Mình thấy tuổi 84 có vẻ lận đận đường con cái thế nào í bạn ah
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5