CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

Tôi xin hỏi về cách hóa giải xung khắc về chồng mệnh Mộc, vợ mệnh Kim.?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 35.9K Lượt đọc
  • 89 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9
    • 56 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tôi xin hỏi về cách hóa giải xung khắc về chồng mệnh Mộc, vợ mệnh Kim.?
    tôi sinh 1985-mênh Kim, chồng tôi 1980-mệnh Mộc. tôi được biết là Kim khắc Mộc, vợ mệnh Kim ko tốt cho chồng mệnh Mộc, chung tôi có 1 cháu gái 2009-mênh Hỏa . Vậy cho tôi hỏ có cách nào hóa giải được không. ví dụ như đeo đồ trang sức phong thủy, hay trong nhà nên để cái gì, hoặc sinh cháu thứ 2 năm nào????? Rất mong được sự jup đỡ của mọi người.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,040 Bài viết

• 810 Được cảm ơn

Làm cái tập 2 mệnh Thủy đi chị.

• 234 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Đúng là cần sinh con út mệnh Thủy để hóa giải. Trong nhà có thể để hòn non bộ có nước, có đá, có cây nữa. Tuy nhiên, chọn tuổi sinh con mình tin theo thuyết Thủy - Hỏa đổi chỗ của bác Thiên Sứ - Trung tâm Lý học Phương đông để chọn tuổi sinh con. theo thuyết này thì bác đã chứng minh những người mệnh Hỏa theo sách Tàu v ẫn lưu truyền thật ra phải là mệnh Thủy và ngược lại!

Tương quan tuổi của gia đình bạn hiện nay là rất tốt rồi vì con gái Kỷ Sửu theo Lạc Thư Hoa giáp là mệnh Thủy nên sinh con ra cái khắc của vợ chồng bạn đã được hóa giải rồi, gia đình yêu thương nhau, có sự gắn kết, con gái càng lớn nhà bạn càng Phát, sinh con ra công việc của chồng được thuận lợi, có khi còn thăng chức hoặc được tăng lương ấy chứ

Theo mình thì vợ chồng bạn nên sinh một con út tuổi Bính Thân hoặc Đinh Dậu nữa là tuyệt đấy, vì năm này ko phải là Hỏa mà là Thủy mà! Đinh Dậu thì tốt hơn!

hi hi, chỉ có điều bạn sẽ hơi vất vả, lo toan nhiều cho gia đình vì mẹ Kim sinh 2 con Thủy mà. Chỉ có bố tuổi Mộc là sướng nhất thôi vì được những 2 con mệnh Thủy dưỡng lại 2 con càng lớn bố càng Phát vì lúc ấy 2 con đủ sức để dưỡng bố mà
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tamhaiduc84; 23/03/2011 vào lúc 12:34 AM.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 65 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Vợ chồng nhà mình thì ngược lại với VC chủ top, sinh con đầu năm 1998 con út 2003 mong bạn tamhaiduc84 tư vấn giúp.

• 1,843 Bài viết

• 3,391 Được cảm ơn

Theo quan điểm này thì đẻ hẳn 5 đứa đủ Ngũ hành cho tương sinh, tương khắc

• 326 Bài viết

• 296 Được cảm ơn

các mẹ cho em hỏi, chồng em mệnh mộc (1980), em mệnh kim (1984) e đang bầu con đầu tháng 10 này sinh, các mẹ cho em hỏi nhà e hợp hay khắc nhau ạ, nếu khắc thì tập 2 em nên sinh con năm nào ạ?

• 285 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Chồng e lại mệnh kim (85), e mệnh mộc (89), sẽ có e bé vào t8 này (cũng mệnh mộc). Thế nhà e có bị xung khắc k ạ :Worried:

• 585 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

bố khắc mẹ con thì không đến nỗi lo lắm đâu. SInh nốt đứa nữa mệnh Thủy đi

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tôi thấy gđ bạn k xung khắc nhau đâu, thế là đẹp rồi đó. Gđ tôi còn xấu hơn nhiều, chồng 1973 mệnh Mộc, vợ 1977 mệnh Thổ, bé thứ nhất là gái 2003 mệnh Mộc, bé thứ 2 là trai sinh năm 2006, từng đôi khác nhau cơ chứ, ai có cách gì hóa giải xim chỉ gùm với....

• 175 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mình cũng 84 (kim), chồng 80 (mộc), vừa rồi mình có bầu e bé tập 1, đc 4 tháng nhg phải bỏ vì mình bị rubella .. mình có đi xem thầy, ng thì bảo 2 vc mình mệnh khắc nhau, nên đường con cái khó khăn lắm bla bla ... nhg có thầy lại bảo mình cứ yên tâm, hok việc j phải lo lắng cả, năm nay là sao hạn (sao kế đô), rồi là năm mèo, nên hok hợp vs mình .. thấy mng bảo nếu mình có e bé mệnh thủy thì sẽ tốt cho cả 2vc, hok bít ntn cả .. có bố mẹ nào am hiểu, chỉ cho mình với nhé :Sad:
    Bố Phệ, Mẹ Xíu mong sớm được ôm Lít của bố mẹ vào lòng .. cảm ơn ông trời đã mang con về bên bố mẹ

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9