CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

Tôi xin hỏi về cách hóa giải xung khắc về chồng mệnh Mộc, vợ mệnh Kim.?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 38.6K Lượt đọc
  • 89 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 57 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tôi xin hỏi về cách hóa giải xung khắc về chồng mệnh Mộc, vợ mệnh Kim.?
    tôi sinh 1985-mênh Kim, chồng tôi 1980-mệnh Mộc. tôi được biết là Kim khắc Mộc, vợ mệnh Kim ko tốt cho chồng mệnh Mộc, chung tôi có 1 cháu gái 2009-mênh Hỏa . Vậy cho tôi hỏ có cách nào hóa giải được không. ví dụ như đeo đồ trang sức phong thủy, hay trong nhà nên để cái gì, hoặc sinh cháu thứ 2 năm nào????? Rất mong được sự jup đỡ của mọi người.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,040 Bài viết

• 815 Được cảm ơn

Làm cái tập 2 mệnh Thủy đi chị.
    • 235 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

Đúng là cần sinh con út mệnh Thủy để hóa giải. Trong nhà có thể để hòn non bộ có nước, có đá, có cây nữa. Tuy nhiên, chọn tuổi sinh con mình tin theo thuyết Thủy - Hỏa đổi chỗ của bác Thiên Sứ - Trung tâm Lý học Phương đông để chọn tuổi sinh con. theo thuyết này thì bác đã chứng minh những người mệnh Hỏa theo sách Tàu v ẫn lưu truyền thật ra phải là mệnh Thủy và ngược lại!

Tương quan tuổi của gia đình bạn hiện nay là rất tốt rồi vì con gái Kỷ Sửu theo Lạc Thư Hoa giáp là mệnh Thủy nên sinh con ra cái khắc của vợ chồng bạn đã được hóa giải rồi, gia đình yêu thương nhau, có sự gắn kết, con gái càng lớn nhà bạn càng Phát, sinh con ra công việc của chồng được thuận lợi, có khi còn thăng chức hoặc được tăng lương ấy chứ

Theo mình thì vợ chồng bạn nên sinh một con út tuổi Bính Thân hoặc Đinh Dậu nữa là tuyệt đấy, vì năm này ko phải là Hỏa mà là Thủy mà! Đinh Dậu thì tốt hơn!

hi hi, chỉ có điều bạn sẽ hơi vất vả, lo toan nhiều cho gia đình vì mẹ Kim sinh 2 con Thủy mà. Chỉ có bố tuổi Mộc là sướng nhất thôi vì được những 2 con mệnh Thủy dưỡng lại 2 con càng lớn bố càng Phát vì lúc ấy 2 con đủ sức để dưỡng bố mà
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tamhaiduc84; 23/03/2011 vào lúc 12:34 AM.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 69 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Vợ chồng nhà mình thì ngược lại với VC chủ top, sinh con đầu năm 1998 con út 2003 mong bạn tamhaiduc84 tư vấn giúp.
    • 1,861 Bài viết

• 3,506 Được cảm ơn

Theo quan điểm này thì đẻ hẳn 5 đứa đủ Ngũ hành cho tương sinh, tương khắc
    • 326 Bài viết

• 296 Được cảm ơn

các mẹ cho em hỏi, chồng em mệnh mộc (1980), em mệnh kim (1984) e đang bầu con đầu tháng 10 này sinh, các mẹ cho em hỏi nhà e hợp hay khắc nhau ạ, nếu khắc thì tập 2 em nên sinh con năm nào ạ?

• 285 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Chồng e lại mệnh kim (85), e mệnh mộc (89), sẽ có e bé vào t8 này (cũng mệnh mộc). Thế nhà e có bị xung khắc k ạ :Worried:
    • 585 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

bố khắc mẹ con thì không đến nỗi lo lắm đâu. SInh nốt đứa nữa mệnh Thủy đi
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tôi thấy gđ bạn k xung khắc nhau đâu, thế là đẹp rồi đó. Gđ tôi còn xấu hơn nhiều, chồng 1973 mệnh Mộc, vợ 1977 mệnh Thổ, bé thứ nhất là gái 2003 mệnh Mộc, bé thứ 2 là trai sinh năm 2006, từng đôi khác nhau cơ chứ, ai có cách gì hóa giải xim chỉ gùm với....
    • 175 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mình cũng 84 (kim), chồng 80 (mộc), vừa rồi mình có bầu e bé tập 1, đc 4 tháng nhg phải bỏ vì mình bị rubella .. mình có đi xem thầy, ng thì bảo 2 vc mình mệnh khắc nhau, nên đường con cái khó khăn lắm bla bla ... nhg có thầy lại bảo mình cứ yên tâm, hok việc j phải lo lắng cả, năm nay là sao hạn (sao kế đô), rồi là năm mèo, nên hok hợp vs mình .. thấy mng bảo nếu mình có e bé mệnh thủy thì sẽ tốt cho cả 2vc, hok bít ntn cả .. có bố mẹ nào am hiểu, chỉ cho mình với nhé :Sad:
    Bố Phệ, Mẹ Xíu mong sớm được ôm Lít của bố mẹ vào lòng .. cảm ơn ông trời đã mang con về bên bố mẹ
    • 2,072 Bài viết

• 1,079 Được cảm ơn

Vợ chồng mình về mệnh cũng khắc nhau. Mình sn 88 (tuổi Thìn mệnh Mộc) còn chồng sn 84 (Tuổi Tí mệnh Kim). Xét về tuổi thì vc mình rất hợp nhau vì nằm trong tam hợp Thân- Tí - Thìn. Nhưng về mệnh thì lại rất khắc nhau. Chồng mệnh Kim ko tốt cho mình mệnh Mộc (Kim đâm vào Mộc). Mình đi xem ở nhiều nơi đều nói vậy nhưng chả hiểu MC mình thông tin ở đâu ra mà nói 2vc Mộc và Kim lấy nhau thì ko tốt cho con trai bà, lấy vợ mệnh Mộc ko tốt. Thực chất là mình mới là người ko tốt. Bằng chứng là từ khi yêu đến lúc lấy chồng thì công việc của chồng mình trộm vía luôn hiệu quả và tốt đẹp, sức khỏe của chồng cũng tốt lên nhiều. Còn mình thì từ ngày yêu chồng sức khỏe vốn tốt thì tự nhiên dở quẻ, hết đau mắt đến đau đầu, ốm đau, đau chân đau tay.. mệt lắm. Từ ngày lấy chồng thì có vẻ đỡ hơn, năm nay 2vc đều hạn sao La Hầu (chồng là nam nên nặng hơn) nhưng vì có đại hỉ đám cưới tổ chức trong năm nay nên cũng hóa giải hạn đi phần nào

Quay lại vấn đề của chủ top. Sao vc bạn ko làm lễ "di cung hoán số" ? Ko phải là mê tín nhưng sống cũng nên duy tâm chút, có thờ có thiêng có kiêng có lành. Đợt vc mình đi xem ngày đẹp để tổ chưc đám cưới ở Chùa Bộc - HN thì cũng nhờ thầy làm luôn lễ "di cung hoán số", thay đổi tuổi âm cho vợ hoặc chồng. Sở dĩ mình chọn Chùa Bộc vì mình toàn đi lễ ở chùa này. Vc mình làm lễ thay đổi tuổi âm cho mình, mình từ sn 88 tuổi Mậu Thìn giờ thành sn 91 tuổi Tân Mùi để hợp với chồng. Làm lễ hết 2tr và tiền mua đồ để lễ hết khoảng 800-1tr.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Khanh_Ly88; 28/04/2011 vào lúc 02:59 PM.
    • 2,072 Bài viết

• 1,079 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tamhaiduc84 Xem bài viết
    Đúng là cần sinh con út mệnh Thủy để hóa giải. Trong nhà có thể để hòn non bộ có nước, có đá, có cây nữa. Tuy nhiên, chọn tuổi sinh con mình tin theo thuyết Thủy - Hỏa đổi chỗ của bác Thiên Sứ - Trung tâm Lý học Phương đông để chọn tuổi sinh con. theo thuyết này thì bác đã chứng minh những người mệnh Hỏa theo sách Tàu v ẫn lưu truyền thật ra phải là mệnh Thủy và ngược lại!

Tương quan tuổi của gia đình bạn hiện nay là rất tốt rồi vì con gái Kỷ Sửu theo Lạc Thư Hoa giáp là mệnh Thủy nên sinh con ra cái khắc của vợ chồng bạn đã được hóa giải rồi, gia đình yêu thương nhau, có sự gắn kết, con gái càng lớn nhà bạn càng Phát, sinh con ra công việc của chồng được thuận lợi, có khi còn thăng chức hoặc được tăng lương ấy chứ

Theo mình thì vợ chồng bạn nên sinh một con út tuổi Bính Thân hoặc Đinh Dậu nữa là tuyệt đấy, vì năm này ko phải là Hỏa mà là Thủy mà! Đinh Dậu thì tốt hơn!

hi hi, chỉ có điều bạn sẽ hơi vất vả, lo toan nhiều cho gia đình vì mẹ Kim sinh 2 con Thủy mà. Chỉ có bố tuổi Mộc là sướng nhất thôi vì được những 2 con mệnh Thủy dưỡng lại 2 con càng lớn bố càng Phát vì lúc ấy 2 con đủ sức để dưỡng bố mà
    bạn ơi làm ơn cho mình hỏi muốn tính sinh bé vào năm mệnh Thủy thì tính thế nào vậy? mình cũng biết vc mình ( chồng 84 mệnh Kim, vợ 88 mệnh Moc) sinh con mệnh Thủy thì sẽ rất tốt nhưng chưa biết tính tuổi sinh như thế nào, ví dụ vc mình định có bé và sinh vào năm nay, năm con mèo hoặc năm sau là năm Rồng thì có ổn ko? có đúng năm mệnh Thủy ko bạn?

Phiền bạn bớt chút thời gian trả lời giúp mình nhé!
    • 224 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tamhaiduc84 Xem bài viết

Topic này hay quá.
    Bạn xem giúp mình với:
    Mình SN 1985 (mệnh Kim);
    Chồng mình SN 1981 (mệnh mộc),
    Con trai mình SN 11/2008
    Như thế thì có tốt không. Mình thấy công việc của chồng không thuận lợi, việc học hành cũng lận đận lắm. Không biết có phải do mình khắc anh ấy nên thế không. Bé nhà mình thì quấy mẹ vô cùng, 2.5 tuổi rồi mà đêm nào ngủ cũng khóc. Nhiều hôm mình mệt không dậy nổi để đi làm nữa. Có cách nào hóa giải không??? Help me !
    Xin được là mây mà bay khắp nơi giang hồ...
    • 3,381 Bài viết

• 1,284 Được cảm ơn

hic hic gặp top này đúng nỗi lòng dồi
    em 85 (kim) chồng em 80(Mộc), con em 2010 (mộc)...mọi ng bảo pải kiếm đứa năm thủy là 2012 hoặc 2013...cơ mà ngoài cách đẻ con vào 2 năm này ra còn cách nào khác ko các chị? vì thực sự là e ko muốn đẻ gần wa
    ......"Phụ nữ muốn thắng là phải biết thua"......
    • 2,072 Bài viết

• 1,079 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khanh_Ly88 Xem bài viết
    bạn ơi làm ơn cho mình hỏi muốn tính sinh bé vào năm mệnh Thủy thì tính thế nào vậy? mình cũng biết vc mình ( chồng 84 mệnh Kim, vợ 88 mệnh Moc) sinh con mệnh Thủy thì sẽ rất tốt nhưng chưa biết tính tuổi sinh như thế nào, ví dụ vc mình định có bé và sinh vào năm nay, năm con mèo hoặc năm sau là năm Rồng thì có ổn ko? có đúng năm mệnh Thủy ko bạn?

Phiền bạn bớt chút thời gian trả lời giúp mình nhé!
    He mình vừa search google ra rồi, tuổi vc mình nên sinh bé năm 2012(Nhâm Thìn) hoặc 2013(Quý Tỵ) là đều mệnh Thủy hợp với bố mẹ
    • 5,568 Bài viết

• 7,007 Được cảm ơn

Gia đình mình củng 2 mộc ( chồng 1973, con 2011) đây ạ, em thì Kim ( 1984)
    Nhưng đc cái Kim của mình ở trong biển lớn ko xâm phạm vào Mộc của chồng và con dù vẫn khắc. Đang mong 2013 oánh thêm em Thủy để củng cố cho chồng và con gái, còn mình thì hỗ trợ cho con út vậy ^^. Mong trời thương cho kế hoạch được thực hiện ^^
    Em tính thế đc không cả nhà ơi??? :Smiling:
    • 2,072 Bài viết

• 1,079 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bim_bim map Xem bài viết
    Topic này hay quá.
    Bạn xem giúp mình với:
    Mình SN 1985 (mệnh Kim);
    Chồng mình SN 1981 (mệnh mộc),
    Con trai mình SN 11/2008
    Như thế thì có tốt không. Mình thấy công việc của chồng không thuận lợi, việc học hành cũng lận đận lắm. Không biết có phải do mình khắc anh ấy nên thế không. Bé nhà mình thì quấy mẹ vô cùng, 2.5 tuổi rồi mà đêm nào ngủ cũng khóc. Nhiều hôm mình mệt không dậy nổi để đi làm nữa. Có cách nào hóa giải không??? Help me !
    Bé nhà bạn sn 08 vậy là mệnh Hỏa rồi, Hỏa khắc Kim, bạn lại mệnh Kim nên khắc chồng, theo mình biết tuổi chồng khắc vợ thì thuận chứ vợ khắc chồng thì xấu. 2 mẹ con đều khắc bố, vì vậy nên công việc làm ăn của chồng bạn ko thuận lợi là có lí. VC bạn nên cố gắng kế hoạch sinh bé vào năm 2012 hoặc 2013 là mệnh Thủy thì sẽ rất tốt cho 2 vc, cố gắng bạn ạ, vì con thứ 2 là con tiền mà.

Hoặc vc bạn có thể làm lễ "di cung hoán số" giống vc nhà mình như ở comment trên mình nói để tuổi 2vc hợp nhau hơn
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Khanh_Ly88; 28/04/2011 vào lúc 08:50 PM.
    • 2,072 Bài viết

• 1,079 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi habaolinh Xem bài viết
    hic hic gặp top này đúng nỗi lòng dồi
    em 85 (kim) chồng em 80(Mộc), con em 2010 (mộc)...mọi ng bảo pải kiếm đứa năm thủy là 2012 hoặc 2013...cơ mà ngoài cách đẻ con vào 2 năm này ra còn cách nào khác ko các chị? vì thực sự là e ko muốn đẻ gần wa
    lâu lắm mới gặp habaolinh, dạo này mình ko hay vào dd, ngày trước mình còn dùng nick cũ thì lúc đó bạn mới tham gia vào dd và còn đang nói đến chuyện chuẩn bị lấy chồng. Giờ đã thấy ava bé yêu của habaolinh rồi, hee nhanh quá, bé Mju trông "ghét" quá đi
    • 404 Bài viết

• 1,244 Được cảm ơn

Trước khi mấy mẹ tìm cách hóa giải khắc mạng thì mấy mẹ nên hóa giải cái ý nghỉ dị đoan trong đầu óc của chình mình.
    Giả sử là chuyện này là có thật , thì mấy mẹ tránh được sao? . Không lẻ li dị chồng , bỏ con???? Vậy thì khi biết là không có cách nào giải quyết được vì nó ngoài tầm tay mình thì lo làm chi??Càng lo càng làm cho mình càng buồn phiền .Theo định luật tuơng ứng thì khi đầu óc mình lúc nào củng nghỉ đến 1 điều gì đó thì điều đó sẻ đến với mình nếu nó tuơng ứng, tuơng thích với mình. (Cũng giống như mình mời gọi nó đến.) Vậy thì mình đả quá dại dột tự mình làm hại mình
    Thật tê khoa tử vi đả sai sót và không chính xác( xem bài giãi thích của chị Lê Thị Trang Điểm(lethitrangdiem) Vậy thì làm sao mình biết là mạng của mình hợp hay không hợp với mạng của chồng con ???Nều chỉ căn cứ vào năm tuổi gì theo đó mình sẽ mạng gị???? Thật là vớ vẫn, sai lầm khi cứ vịn vào khoa tử vi tin là mình đang khắc mạng chồng và con.
    Trước khi đi đến hôn nhân mấy mẹ đả biết là tuổi chồng khắc mạng với mình. Tại sao còn lấy hắn ta. Bậy giờ lại lo lăng ???
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thichnoichuyenvui; 28/04/2011 vào lúc 09:21 PM.
    • 2,072 Bài viết

• 1,079 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thichnoichuyenvui Xem bài viết
    Trước khi mấy mẹ tìm cách hóa giải khắc mạng thì mấy mẹ nên hóa giải cái ý nghỉ dị đoan trong đầu óc của chình mình.
    Giả sử là chuyện này là có thật , thì mấy mẹ tránh được sao? . Không lẻ li dị chồng , bỏ con???? Vậy thì khi biết là không có cách nào giải quyết được vì nó ngoài tầm tay mình thì lo làm chi??Càng lo càng làm cho mình càng buồn phiền .Theo định luật tuơng ứng thì khi đầu óc mình lúc nào củng nghỉ đến 1 điều gì đó thì điều đó sẻ đến với mình nếu nó tuơng ứng, tuơng thích với mình. (Cũng giống như mình mời gọi nó đến.) Vậy thì mình đả quá dại dột tự mình làm hại mình
    Thật tê khoa tử vi đả sai sót và không chính xác( xem bài giãi thích của chị Lê Thị Trang Điểm(lethitrangdiem) Vậy thì làm sao mình biết là mạng của mình hợp hay không hợp với mạng của chồng con ???Nều chỉ căn cứ vào năm tuổi gì theo đó mình sẽ mạng gị???? Thật là vớ vẫn, sai lầm khi cứ vịn vào khoa tử vi tin là mình đang khắc mạng chồng và con.
    Trước khi đi đến hôn nhân mấy mẹ đả biết là tuổi chồng khắc mạng với mình. Tại sao còn lấy hắn ta. Bậy giờ lại lo lăng ???
    nhiều chỗ chả hiểu bạn viết gì, đọc kĩ mà ko hiểu đầu cua tai nheo thế nào

ko phải là ý nghĩ dị đoan mà là suy nghĩ có thờ có thiêng có kiêng có lành thôi bạn ạ, sống nên duy tâm 1 chút. Ko đến nỗi phải li dị chồng bỏ con như bạn nói vì chẳng mẹ nào dở hơi chập mạch vì mệnh vc hay con cái ko hợp nhau mà làm như thế cả, đơn giản là tìm cách hóa giải để phần nào có thể yên tâm về gia đình để yên chí làm ăn và chăm sóc chồng con thôi mà. Tử vi ko phải tuyệt đối chuẩn nhưng cũng có cái đúng cái ko đúng, cái gì đúng thì tin thôi, các cụ các mẹ bề trên cũng tin, ở đây chẳng có ai mê tín. Bạn là người ko quan tâm đến vấn đề này thì cm làm gì, tại sao lại có thể phát ngôn ra dòng in đậm trên nhỉ ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Khanh_Ly88; 28/04/2011 vào lúc 10:10 PM.
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5