CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

tôi phải làm gì khi phát hiện ra chồng ngủ với cave khi mình có bầu 8 tháng

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 4.85K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thực sự lúc này tôi cảm thấy thật thất vọng và trống rỗng, t chẳng biết minh phải làm gì, chẳng biết tâm sự cùng ai, đành nhờ đến các mẹ cho t lời khuyên để tôi có thể vững vàng hơn cùng thiên thần nhỏ sắp ra đời của tôi.
    :Sad:
    Vợ chông t mới kêt hôn được gan 2 năm, Hiện nay tôi đang mang bầu tuần thứ 32, vợ chồng tôi đã không quan hệ kể từ khi t có bầu, lý do không phải là tôi yếu, t cũng không hề nhắc nhở chồng tôi là phải kiêng cữ khi có bầu vì tôi biết ngoài 3 tháng vợ chồng vẫn có thể quan hệ nhẹ nhang bình thường. Nhưng vấn đề ở chỗ là chồng tôi tự nguyên kiêng cữ, tôi có hỏi rất nhiều lần anh đều bảo t rằng sợ ảnh hưởng tới con. và luôn lẩn tránh tôi, suốt 8 tháng mang bầu anh cung không hề có một chút biều hiện nào đòi hỏi t âu yếm để giải quyết nhu cầu, va anh cũng chẳng quan tâm đến nhu cầu của tôi. T đã rất nhiều lần nghi ngờ anh làm gi mờ ám bên ngoài và nói chuyện thẳng thắn với anh. Nhưng anh vẫn một mực thề thốt rằng anh không làm gi có lỗi với mẹ con e.T đã cố gắng tin để cho tinh thần mình được thoải mái.
    Nhưng ngay hôm qua, vô tình tôi phá được password va vao duoc yahoo messeger của anh và đọc được nội dung chat của anh voi bạn thân, trong đó có một doạn chat lam tim tôi đau nhói đó là anh rất tự hào khoe với bạn anh rằng, trong một lần đi công tác được thằng để tử cho dùng con hang 16 tuoi.... ke rat tuong tan va chi tiet, với giong diệu rat tư hao. Đọc được đoạn chát trên mà tim toi đau nhoí, t như chết nặng, va thất vọng tran trề vì vợ ch t mới chỉ cuới được chưa đầy hai năm, kinh tế còn khó khăn, t sắp sinh ma vch t chua để ra được môt đòng nào để nuôi bé Sóc, t làm cho mot công ty nước ngoài nhung lương cũng chỉ đủ chi tiếu trong gia đình hàng tháng và tiền thue nhà, con Anh làm cán bộ nhà nước lương ko du tien anh an sang, an trua va thuoc lá. Thỉnh thoảng Anh cung mang ve cho t duoc mot it phong bi, nhưng cũng chỉ đủ chi cho những chi phí phát sinh mà chẳng để ra được đồng nào.Thỉnh thoang t vẫn nghi ngờ anh, nhưng lại nghĩ anh giờ gia đình khó khăn như thế, lại sắp sinh con,Anh la người có trách nhiệm nếu nghĩ đến con, đến gia đinh anh sẽ không nỡ lòng nào mang tiền di cho gái mà không mang tiền về để nuôi con. T luôn nghi như thế nên giờ đây t mới thất vọng tràn trề thế này, sau khi sâu chuỗi lại các sự việc t mới hiểu ra tại sao những lần đi công tác gần đây anh mang rất it tiền về cho tôi hoá ra là anh đã dùng nó để chơi bời gái gú hết. Thực sự giờ đây t nhu chet nang và thất vọng tràn trề mà chưa biết phải giải quyết như thế nào, các mẹ hãy cho tôi lời khuyên với, t phải lam fgi bây giờ?????????????:Crying:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,629 Bài viết

• 11,704 Được cảm ơn

Thường thì vết đau lớn thế không dễ gì lành đâu. Trừ khi biết ngoại tình mà không biết chi tiết thì thường còn xóa nhòa được. Biết rồi thì nó sẽ ám ảnh mãi.
    • 518 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Thôi cố gắng đừng nghĩ nhiều hại đến con, đa phần đàn ông ngoại tình hoặc đi cave trong lúc vợ có thai và sinh con ko àh chị ơi, chẳng qua có biết hay ko thôi.
    Mẹ yêu Phúc nhiều:Kiss::Kiss::Kiss:
    • 529 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

mẹ nó hãy nói chuyện với chồng về việc này đi!
    Dù gì thì cũng nên nói chuyện để còn giải quyết việc này chứ, mẹ nó mà im lặng là lại càng buồn và đau khổ( đang bầu không nên để ức chế tinh thần đâu mẹ nó nhé)
    để xem chồng giải thích và ăn năn hối cải như thế nào.
    Hồi đầu mình có bầu chồng cũng sợ ảnh hưởng đến con, mình phải đưa chồng đến gặp bác sỹ , bác sỹ bảo không ảnh hưởng gì mà còn hướng dẫn 1 số tư thế phù hợp khi mang bầu nữa,( hồi có bầu mình ở Pháp) nên vợ chồng mình vẫn quan hệ đến tuần thứ 39 mà, không sao cả.chồng sợ mình cứ vồ lấy chồng ý, chả ông nào chịu được khi vợ cứ lăn xả vào mình cả, chồng mình còn bảo, em có bầu mà còn đòi hỏi nhiều hơn khi chưa có, thế này thì anh hết cả hơi chay theo chiều em.....
    có thể do chồng ạbn không thích hình ảnh vợ mình có bầu rồi béo lên, nên không có hứng với vợ, nhưng còn nhiều cách khác để chiều chồng mà, các ông ý đói nên hay làm liều ý mà.
    bạn đang có bầu , chồng hay đi công tác thì làm gì mà chả như thả hổ về rừng, bạn có thể bảo chồng là: em đang bầu mệt mỏi anh có thể bớt đi công tác hoặc không thể từ chối được thì hãy đi, ở nhà chăm sóc em ..... đừng tạo cơ hội cho chồng đi 1 mình nhiều, nhiều cám dỗ lắm.
    mong 2 vợ chồng bạn sớm giải quyết được vấn đề này nhé:Smiling:
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cai minh cam thay đau đớn nhất là mình thì làm được bao nhiêu tiền ki cop để chi phí cho gia đình,hết lòng vì gia đình, con Anh thi mang tiền đi cho gái. M kể sơ qua về mình nhé, có thể nói minh la người có ngoại hình được nhiều người nhận xét la xinh xắn,minh mang bầu nhiều người con khen là xinh ra, cũng năng động, làm công ty nước ngoài, giao tiếp tốt.... thế mà về nhà lại bị chồng "chê" không them doai hoai den, ăn cơm xong là vợ ch t mỗi người tầng, vợ ôm ti vi, ch ôm máy tính, cuộc sống vợ ch mình nhàm chán thế đấy các mẹ ạ, cũng nhiều lần mình phản ứng nhẹ nhàng có, mạnh mẽ có nhưng đâu lại vào đây. Nên minh đã thấy chán nản rồi, giờ lại thêm chuyện này......thực sự minh thấy thật chống rỗng, và đang không biêt làm thế nào với ch day. Các mẹ có thấy thật bất hạnh cho mình không
    • 263 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Một chủ đề đã cũ trên wtt này, nhưng lại luôn là cú sock với những người là chủ tóp. Người vợ nào cũng mong muốn ở chồng sự yêu thương, chăm sóc và đặc biệt là sự chung thủy.

Sự việc đã xảy ra, chị hiểu là em đang đau khổ lắm. Chỉ biết động viên em, trước hết phải vì con.
    Trong lúc buồn như thế này, em đừng ngồi một mình, có lẽ sẽ buồn hơn. Em có anh chị em gì không? Có bạn thân không? Hãy rủ họ đi chơi cùng (không phải để tâm sự chuyện này nhé), đi ăn uống, đi shopping mua đồ cho hai mẹ con.

Chắc hẳn dù đau đớn nhưng em vẫn định tha thứ cho chồng phải không? Nếu vậy em vẫn phải lưu lại đoạn chát đó làm bằng chứng. Nói chuyện rõ ràng với anh ta xem anh ta phản ứng như thế nào? Đừng nóng giận gào thét em nhé, cố gắng nói bằng cái giọng đều đều, nhàn nhạt nhưng dứt khoát, kiên quyết.

Nếu em vẫn đau lòng quá, em cũng sắp sinh rồi, khi nghỉ sinh cháu em hãy về ở với bố mẹ em. Với chồng em đừng nói tha thứ ngay tức thì, em có thể nói đó là ly thân cũng được. Xa 1 thời gian để chồng em cảm nhận sự tan vỡ xem sao? Hơn nữa, đừng lo về chuyện chồng tiếp tục mèo mỡ. Bởi ly thân mà anh ta vẫn mèo mỡ chắc anh ta muốn gia đình tan luôn rồi.

Chị nghĩ đó sẽ là thời gian cho em nguôi ngoai, còn chồng em sẽ có thời gian kiểm điểm bản thân, lo lắng sợ vợ bỏ, và cứ lăng xăng tìm đến mẹ con em để chăm sóc, để xin lỗi.

Dù sao tất cả chỉ là góp ý và suy đoán phản ứng của người trong cuộc. Chỉ có chính em mới biết rõ nhất nên làm gì và làm như thế nào. Chỉ có điều em đang đau khổ nên chưa nghĩ được gì thôi.

Chúc hai mẹ con mạnh khỏe.
    • 784 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Soc iu Xem bài viết
    Thực sự lúc này tôi cảm thấy thật thất vọng và trống rỗng, t chẳng biết minh phải làm gì, chẳng biết tâm sự cùng ai, đành nhờ đến các mẹ cho t lời khuyên để tôi có thể vững vàng hơn cùng thiên thần nhỏ sắp ra đời của tôi.
    Vợ chông t mới kêt hôn được gan 2 năm, Hiện nay tôi đang mang bầu tuần thứ 32, vợ chồng tôi đã không quan hệ kể từ khi t có bầu, lý do không phải là tôi yếu, t cũng không hề nhắc nhở chồng tôi là phải kiêng cữ khi có bầu vì tôi biết ngoài 3 tháng vợ chồng vẫn có thể quan hệ nhẹ nhang bình thường. Nhưng vấn đề ở chỗ là chồng tôi tự nguyên kiêng cữ, tôi có hỏi rất nhiều lần anh đều bảo t rằng sợ ảnh hưởng tới con. và luôn lẩn tránh tôi, suốt 8 tháng mang bầu anh cung không hề có một chút biều hiện nào đòi hỏi t âu yếm để giải quyết nhu cầu, va anh cũng chẳng quan tâm đến nhu cầu của tôi. T đã rất nhiều lần nghi ngờ anh làm gi mờ ám bên ngoài và nói chuyện thẳng thắn với anh. Nhưng anh vẫn một mực thề thốt rằng anh không làm gi có lỗi với mẹ con e.T đã cố gắng tin để cho tinh thần mình được thoải mái.
    Nhưng ngay hôm qua, vô tình tôi phá được password va vao duoc yahoo messeger của anh và đọc được nội dung chat của anh voi bạn thân, trong đó có một doạn chat lam tim tôi đau nhói đó là anh rất tự hào khoe với bạn anh rằng, trong một lần đi công tác được thằng để tử cho dùng con hang 16 tuoi.... ke rat tuong tan va chi tiet, với giong diệu rat tư hao. Đọc được đoạn chát trên mà tim toi đau nhoí, t như chết nặng, va thất vọng tran trề vì vợ ch t mới chỉ cuới được chưa đầy hai năm, kinh tế còn khó khăn, t sắp sinh ma vch t chua để ra được môt đòng nào để nuôi bé Sóc, t làm cho mot công ty nước ngoài nhung lương cũng chỉ đủ chi tiếu trong gia đình hàng tháng và tiền thue nhà, con Anh làm cán bộ nhà nước lương ko du tien anh an sang, an trua va thuoc lá. Thỉnh thoảng Anh cung mang ve cho t duoc mot it phong bi, nhưng cũng chỉ đủ chi cho những chi phí phát sinh mà chẳng để ra được đồng nào.Thỉnh thoang t vẫn nghi ngờ anh, nhưng lại nghĩ anh giờ gia đình khó khăn như thế, lại sắp sinh con,Anh la người có trách nhiệm nếu nghĩ đến con, đến gia đinh anh sẽ không nỡ lòng nào mang tiền di cho gái mà không mang tiền về để nuôi con. T luôn nghi như thế nên giờ đây t mới thất vọng tràn trề thế này, sau khi sâu chuỗi lại các sự việc t mới hiểu ra tại sao những lần đi công tác gần đây anh mang rất it tiền về cho tôi hoá ra là anh đã dùng nó để chơi bời gái gú hết. Thực sự giờ đây t nhu chet nang và thất vọng tràn trề mà chưa biết phải giải quyết như thế nào, các mẹ hãy cho tôi lời khuyên với, t phải lam fgi bây giờ?????????????:Crying:
    Thương bạn quá, nhưng theo mình việc gì bạn cũng nên tìm hiểu kỹ chứ mới đọc được mấy dòng chát của chồng mà vội lên tiếng như vậy. Mình tâm sự chút thế này nhé, hy vọng bạn ko ném đá mình nhé.
    Thứ nhất, Đàn ông vỗn dĩ rất hay tự ái, khoe khoang, nhất là nói phét với bạn trai về chuyện này, các ông mà ngồi với nhau thì hay tán phét là mình tài giỏi, phong độ, nhưng có một điều các ông ít biết rằng, việc đánh giá chính xác " tài năng" của các ông thì để các bà vợ lên tiếng mới chính xác được, thế nên bạn cũng phải xem xét tình hình bạn và ông xã rồi hẵng lên tiếng nhé.
    Thứ hai, như bạn nói bạn cũng xinh xắn, ưa nhìn, nhưng đàn ông tham lắm, vợ phải vừa xinh vừa phải giỏi giang khi ở bếp, và nồng nàn khi trong phòng ngủ nữa cơ, nhiều ng phụ nữ tuy ko đẹp nhưng rất được chồng yêu, có lẽ vì ng ta hợp nhau về mọi mặt, trên đời được cái nọ hay mất cái kia, nhưng phải nói vợ chồng nào hợp nhau vè khoản vợ chồng thì phải nói là tuyệt, vì sao mình lại nói như trên, đàn ông có kiêng cho vợ khi mang bầu nhưng ko phải là 9 tháng mang thai ko đụng chạm đến, từ tháng thứ 4-8 là có thể bon chen, nhwung chồng bạn lại ko màng, lấy cớ ảnh hưởng đến con, liệu chồng bạn có bình thường không, trong khi đó đi khoe khoang với bạn thế nọ thế kia (xin lỗi bạn nếu mình nói hơi quá) chắc gì đã có thế, đây là giọng điệu của ng đàn ông có vấn đề hoặc ng đàn ông có tính ngoại tình, nhưng trường hợp của chồng bạn mình suy đoán là trường hợp 1 (đừng ném đá mình nhé nếu mình nói ko đúng, vì bạn là ng hiểu rõ anh ấy nhất mà).
    Nữa là, mẹ mình dạy, là vợ phải làm được 3 điều: làm mẹ, làm vợ và làm ng tình nữa, câu này mình thấy rất hay và ngưỡng mộ mẹ vô cùng.
    Mong bạn an lòng, đừng nghĩ ngợi gì nhiều ảnh hwởng đến bé nhé, với lại mình nhắn nhủ nhé, đừng tìm hiểu, đừng tò mò quá về chồng, chẳng may có câu chuyện gì như trên của chồng lại làm mình suy nghĩ, khổ thân ra, nói chồng ko lăng nhăng thì ko chắc, ko ai nói mạnh đc, cái chắc là mình hiểu được chồng ít nhiều, cứ vô tư mà sống, đời có bao nhiêu đâu.
    Hy vọng bạn đỡ buồn và lấy lại niềm vui, giu gìn sức khỏe để sinh bé.
    People are illogical, unreasonable, and self-centered

Love them anyway. Người đời thường vô lý, không biết điều và vị kỷ

Dù sao đi nữa, hãy yêu thương họ.
    • 200 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Chia sẻ với mẹ nó, mình cũng đang mang bầu bằng tầm tuổi thai bạn...
    Mình nghĩ mẹ nó nên nói chuyện thẳng thắn với chồng, chứ đừng gậm nhấm 1 mình để em bé trong bụng phải khổ. Thường khi vợ có bầu các ông chồng rất hay đi "giải quyết" bằng cách "ra ngoài". Cái bạn thân mình hồi mang bầu chồng nó gái gú liên tục, mình biết rất rõ việc này vì đã tận mắt thấy. Khổ thân con bé là gái Hà nội gốc về làm dâu tỉnh lẻ, chồng thì lại chơi bời mà mình cũng chẳng dám nói với nó đâu. Nó chắc cũng biết nhưng vợ chồng vẫn về với nhau. Thậm tệ hơn là khi vợ biết mà bỏ qua coi như không có chuyện gì, đến tận khi con 2 tuổi chồng nó công khai bồ nhí với mấy em trẻ ở đó. Giờ thì đường ai nấy đi rồi.
    Mình kể cho bạn nghe chuyện này vì mình nghĩ bạn nên thẳng thắn trao đổi với chồng, mới chỉ qua yahu thì chưa thể tin tuyệt đối được vì đàn ông hay có tính sĩ diện nhất là trong chuyện chăn gối. Cố gắng bình tĩnh đừng để suy nghĩ nhiều mà ảnh hưởng tới con nhé. Trong thời gian này nếu bạn suy nghĩ quá nhiều sẽ dễ gây đến sinh non đó. Mong vợ chồng bạn sớm ổn thỏa mọi chuyện.
    Mê con hơn mê chồng
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cam ơn các mẹ đã động viên mình, giờ minh đang rất băn khoăn chưa biết sẽ nói chuyện với ch mình như thế nào, có hai cách để mình có thể nói chuyện với ch mà mình chưa biết nên chọn cách nào. Tất nhiên mình muốn làm căng chuyện này để cho ch mình chừa, chú còn ầm ỹ để cả hai bên nội ngoại biết rồi ly thân thì chắc cũng chưa đến nỗi. Nói tóm lại kiểu gì mình cũng phải cố quên và bỏ qua thôi nhưng làm thể nào để ch mình sợ và chừa cái thói đó mới là quan trọng.
    Thứ nhất: Đoạn chát hôm qua m đọc được là do vo tình m bẻ pass duoc, ch minh không hề biết, nếu mình in đoạn chát y ra làm bằng chứng thì coi nhu công khai minh đã biết pass và mình sẽ ko bao giờ theo dõi đươc ch mình nữa
    Cách thứ hai:m có kiem tra dien thoai cua ch minh, co mot tin nhan dot ch minh di cong tác, tin nhan cua mot thang e dong nghiep noi đại ý rang hai con hàng nay xau lam, chuon thoi. T dinh lay cai tin nhan nay de luan toi anh t. Nhung dan ong nó deu lắm, nó làm nhung chet cung ko nhan toi dau tru phi co bang chúng rành rành.
    Nên tôi đang rat ban khoan giua hai phuong án tren, mot la dùng doan chat lam cho ro rang, nam ro muoi luon, hai la dung tin nhan de luan toi va de doa tren co so dao duc nhan pham, de Anh tu phai suy nghi lai ban than ma hoi cai roi sau do am tham theo doi tiep.
    Theo các mẹ mình nen làm thế nào?
    • 28 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

em chưa có chồng nhưng em mà mang bầu em mua ngay cho chồng con búp bê tình dục. THế là ổn >hihi. CHị ơi anh ý mà thế tức là anh ý cũng khiếp lắm rồi chị ạ . Không phải lần đầu > mà đàn ông đã mê đắm vào khó dứt lắm > CHị cố gắng sinh con khỏe rồi xem anh ta thế nào rồi tính tiếp
    • 4,886 Bài viết

• 4,395 Được cảm ơn

Cam ơn các mẹ đã động viên mình, giờ minh đang rất băn khoăn chưa biết sẽ nói chuyện với ch mình như thế nào, có hai cách để mình có thể nói chuyện với ch mà mình chưa biết nên chọn cách nào. Tất nhiên mình muốn làm căng chuyện này để cho ch mình chừa, chú còn ầm ỹ để cả hai bên nội ngoại biết rồi ly thân thì chắc cũng chưa đến nỗi. Nói tóm lại kiểu gì mình cũng phải cố quên và bỏ qua thôi nhưng làm thể nào để ch mình sợ và chừa cái thói đó mới là quan trọng.
    Thứ nhất: Đoạn chát hôm qua m đọc được là do vo tình m bẻ pass duoc, ch minh không hề biết, nếu mình in đoạn chát y ra làm bằng chứng thì coi nhu công khai minh đã biết pass và mình sẽ ko bao giờ theo dõi đươc ch mình nữaCách thứ hai:m có kiem tra dien thoai cua ch minh, co mot tin nhan dot ch minh di cong tác, tin nhan cua mot thang e dong nghiep noi đại ý rang hai con hàng nay xau lam, chuon thoi. T dinh lay cai tin nhan nay de luan toi anh t. Nhung dan ong nó deu lắm, nó làm nhung chet cung ko nhan toi dau tru phi co bang chúng rành rành.
    Nên tôi đang rat ban khoan giua hai phuong án tren, mot la dùng doan chat lam cho ro rang, nam ro muoi luon, hai la dung tin nhan de luan toi va de doa tren co so dao duc nhan pham, de Anh tu phai suy nghi lai ban than ma hoi cai roi sau do am tham theo doi tiep.
    Theo các mẹ mình nen làm thế nào?
    Thế mẹ nó định theo dõi đến khi chồng mẹ nó đưa gái về nhà hay sao (xin lỗi vì mình nói thẳng quá), không thể im lặng thế được, nếu ko muốn chồng nghĩ mình biết pass mẹ nó có thể nói rằng có ngừoi gửi lại cho mẹ nó đoạn chat trên cũng ok...đại loại là phải đưa được đoạn chat đó ra, chứ đưa cái sms kia thì chưa rõ ràng thì kiểu gì các hắn cũng chối cho bằng được thôi.
    Sao mà lắm đàn ông bồ bịch khi vợ mang bầu thế nhỉ ...hik...mình cũng đang có bầu, chả biết chồng thế nào...hay có lẽ do mình ko kiểm tra nick hay đt gì nên ko biết nhỉ ? mà có nên cố tìm hiểu hiểu để rồi lại đau đơn như thế này ko ?
    U're my Sunshine
    • 96 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Chuyện bạn kể mà mình cứ ngỡ là chuyện của mình, hoàn cảnh, con người y hệt. Chỉ có mỗi cái khác là mình có chứng cớ vì chồng quên ko tắt trang trao đổi số điện thoại gái trên mạng thôi. Trên này mình cũng có 1 topic về việc này, giờ mình cũng đã bình tĩnh hơn.
    Giải pháp của mình là mặc kệ, coi khinh.. sau khi mình đẻ, con vững rồi sẽ tính tiếp. Ko tự tìm cơ hội mới nhưng nếu có ai yêu thương mình thực lòng, mình sẽ cởi mở hơn.

Mình nghĩ rất đơn giản, khi mình xấu nhất, yếu nhất, tư ti nhất… nó thay mình bằng gái, thì chả mong đợi gì nó tử tế với mình sau này cả.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 125 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

đàn ông là thế. thèm phở mà
    chuyện đời
    bàn mãi, cũng chỉ 1 kết cục
    • 3,891 Bài viết

• 7,865 Được cảm ơn

Sao mẹ Sóc giống mình thế. Khi mình phát hiện ra thì mình cũng đã cố tha thứ nhưng càng ngày càng quá đà hơn. Mặc dù chồng mình luôn thề thốt là không có gì nhưng mình bắt được rất nhiều bằng chứng. Bây giờ bọn mình chuẩn bị li hôn. ăn vụng quen mồm rồi nên không bỏ được đâu. THật lòng xin chia sẻ
    • 17 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Em đừng buồn nhiều mà ảnh hưởng đến “sóc iu” của em, đàn ông là thế. Cơ quan chị có anh đẹp trai, lắm tài vợ cũng giỏi giang xinh đẹp trẻ trung, kế toán trưởng của một công ty cổ phần làm về viễn thông thế mà còn cặp với một chị hơn 5-6 tuổi lận (bọn chị bắt gặp đi với nhau cũng ngạc nhiên) chứ chẳng nói là “non tơ” như con hàng của xã nhà em đâu. Càng nhiều cơ hội đi riêng một mình càng dễ hư. Em hãy tìm cách nào đó can thiệp (với cơ quan hay nói chuyện tình cảm vợ chồng với nhau). Em cũng nên nói chuyện thẳng thắn với chồng có mặt cả người nhà anh ta càng tốt (anh, chị hoặc cô dì chú bác nếu e thân thiết với họ), đừng để trong lòng buồn tủi ấm ức một mình khổ hai mẹ con em ạ, hãy cố lên đối mặt với sự thật em ạ, càng lảng tránh, chịu đựng âm thầm càng khổ, chi bằng nói ra để anh ta nếu là ng có lương tâm thì quay đầu lại bằng không hết tình làm single mum cũng chẳng tệ lắm đâu (nhưng chị k khuyên em chọn phương án sau đâu nhé). Chúc em sẽ sớm giải quyết được mọi chuyện êm thấm.
    • 30 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chuyện quan hệ với phụ nữ khác trong thời gian vợ bầu ko phải là hiếm. Có thể anh ấy ko thấy thoải mái khi quan hệ với bạn trong thời gian này, sợ ảnh hưởng con và mẹ (nhất là với người cầu toàn). Nếu là mình mình cũng kiên quyết ko quan hệ trong thời gian này. Chồng bạn thì bạn hiểu rõ mà, nên thông cảm lần đầu này và theo mình đừng nêu tiết lộ điều gì cả. (Có thể nhiều người phản đối nhưng mình nghĩ chuyện gì mà có vết rạn rồi rất khó lành lại như ban đầu).
    Phải khẳng định đa số người đàn ông khác cũng dễ mắc lỗi tương tự như chồng bạn. Rồi nhu cầu của chồng bạn nếu ko được đáp ứng thì chuyện gì đến sẽ đến phải ko? Thông minh nhất vẫn là nên thay đổi mình, hơn là bắt anh ấy phải thay đổi trước. Đàn ông có lý trí và đủ thông minh để hiểu cái gì là hạnh phúc thực sự.
    Thử lấy lại ko khí ấm áp trong gia đình bằng những bữa cơm đầm ấm, mà bạn chắc chắn là anh ấy thích. Bạn thử chiều anh ấy hơn, có thể thỏa mãn anh ấy bằng cách dùng tay … và nhiều thứ khác. Nói gần xa về hiện tượng “gái gú” trong XH, nói về những tổn thương của người phụ nữ (lấy chuyện bạn của bạn rồi hỏi chồng mình xem ,sẽ thế nào, nếu anh ấy ở địa vị của người phụ nữ bị phản bội? Tóm lại là hạnh phúc gia đình ko tự nhiên mà có bạn ah. Mình thấy rất nhiều người phụ nữ , vì vội vàng nóng nảy làm đổ vỡ hết tất cả. Rồi sau lại chuốc lấy phiền muộn và đau khổ cho mình và gia đình, đặc biệt là đứa con.
    Thân chúc gia đình bạn có một cái Tết đầm ấm và vui vẻ!
    :Laughing::mad::LoveStruc::Crying:onttella:
    “Trong cuộc đời, chúng ta phải thẳng tay vứt bỏ đi nhiều thứ, nhưng nhất thiết phải giữ lại cho mình những ƯỚC MƠ!“
    • 1,221 Bài viết

• 585 Được cảm ơn

Đọc mà buồn quá, hi vọng chủ top sớm vượt qua giai đoạn này, trước mắt thì bạn cứ nghĩ đến con đi, sau khi bé cứng cáp rồi hãy nói chuyện với chồng vì bây giờ càng nói bạn chỉ càng bực bội thêm, như vậy rất ảnh hưởng đến bé yêu và đến bản thân bạn.

• 1,620 Bài viết

• 8,130 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi namvalyforkeeps Xem bài viết
    em chưa có chồng nhưng em mà mang bầu em mua ngay cho chồng con búp bê tình dục. THế là ổn >hihi. CHị ơi anh ý mà thế tức là anh ý cũng khiếp lắm rồi chị ạ . Không phải lần đầu > mà đàn ông đã mê đắm vào khó dứt lắm > CHị cố gắng sinh con khỏe rồi xem anh ta thế nào rồi tính tiếp
    Thế nhưng nhiều chị bảo chồng mà dùng búp bê là bệnh hoạn, nếu biết sẽ bỏ đấy ạ. Nhưng đàn ông sung sức, ham muốn cao mà bắt phải nhịn cả năm trời thì hiếm ông nào nhịn nổi lắm, đàn bà mà lớn tuổi rồi nhưng ko có đàn ông còn trái tính trái nết nữa là.
    • 28 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suhao34 Xem bài viết
    Thế nhưng nhiều chị bảo chồng mà dùng búp bê là bệnh hoạn, nếu biết sẽ bỏ đấy ạ. Nhưng đàn ông sung sức, ham muốn cao mà bắt phải nhịn cả năm trời thì hiếm ông nào nhịn nổi lắm, đàn bà mà lớn tuổi rồi nhưng ko có đàn ông còn trái tính trái nết nữa là.
    thế nên mình mới cần phải nghĩ thoáng ra ạ > Thà với búp bê còn hơn với cave hay tình nhân . VỚi búp bê mình còn có cơ > CHỨ để chồng đi với gái rồi có khi ko thể nào bỏ được > NHỡ lại phát sinh tình cảm nhiều với tình nhân thì chết . Mất hết
    • 28 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cai minh cam thay đau đớn nhất là mình thì làm được bao nhiêu tiền ki cop để chi phí cho gia đình,hết lòng vì gia đình, con Anh thi mang tiền đi cho gái. M kể sơ qua về mình nhé, có thể nói minh la người có ngoại hình được nhiều người nhận xét la xinh xắn,minh mang bầu nhiều người con khen là xinh ra, cũng năng động, làm công ty nước ngoài, giao tiếp tốt.... thế mà về nhà lại bị chồng "chê" không them doai hoai den, ăn cơm xong là vợ ch t mỗi người tầng, vợ ôm ti vi, ch ôm máy tính, cuộc sống vợ ch mình nhàm chán thế đấy các mẹ ạ, cũng nhiều lần mình phản ứng nhẹ nhàng có, mạnh mẽ có nhưng đâu lại vào đây. Nên minh đã thấy chán nản rồi, giờ lại thêm chuyện này......thực sự minh thấy thật chống rỗng, và đang không biêt làm thế nào với ch day. Các mẹ có thấy thật bất hạnh cho mình không
    CHị nói thế này thì em biết là chả cần chị mang bầu thì cũng có bất ổn rồi . Chị cảm thấy nói chuyện được thì được ko được thì phải nắm hết kinh tế . NẮm đường chuôi chị ạ > mặc xác nếu đã ko chịu hối cải thì tiền chị giữ chặt . VỪa vì chị vừa vì con
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2